Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Ai đã sử dụng bếp điện hồng ngoại , chỉ cho em với !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào cho tôi hỏi
    tôi thấy trên tivi quảng cáo bếp điện hồng ngoại tôi thấy hay quá ,có mẹ nào dùng chưa , chia sẻ cho tôi với .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10,070 Bài viết

• 1,239 Được cảm ơn

nếu hàng tốt thì dùng đc bạn ạ, nhưng tớ thấy giá mà ng ta quảng cáo thì lại khá rẻ nên ko bít chất lượng thế nào.
    Nhà mình đã mua bếp (tên gì quên rồi) của Đức, có gian hàng trên vincom ý, 29triệu bếp đôi, 1 từ 1 hồng ngoại (giá đó có kèm 1 bộ nồi inox), bếp đơn hình như cũng cỡ 6 triệu. đèn hồng ngoại ng ta bảo đảm tuổi thọ lên đến 17 năm. chả hiểu hàng quảng cáo thế nào thui
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh có nghe rồi
    nhưng bếp gì mà mắc thế
    sao ma mua nổi, minh moi lên mang tìm nè , thấy có bếp điện hông ngoại magic gi đó , thấy giá cũng mềm, nhưng không biết thế nào , có ai dùng thử nó chưa vậy .
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tyba Xem bài viết
    BẾP GA THF BẠN BIẾT RỒI CÒN BẾP TỪ THÌ :
    -ƯU ĐIỂM: An toàn, sạch sẽ, o bị đen đáy nồi, gió trời và quạt vẫn đun nấu thoải mái, o bị mùi ga trong nhà, o bị nóng vào mùa hè, o phải gọi và để ng lạ vào nhà thay ga, đun nhanh hơn bếp ga, tiết kiệm hơn bếp ga ( thời điểm hiện tại 1 gđ 3 ng, nấu ăn 2 bữa 1 ngày thì hết khoảng 150n/tháng tiền điện dành cho bếp từ)
    -NHƯỢC ĐIỂM: Khu vực nào hay mất điện thì toi, đầu tư ban đầu lớn ( VD bếp từ âm điều khiển cảm ứng có 4mặt induction thì giá là TEKA: 22tr ; FAGOR: 24tr ; AEG, NEFF; JUNO: 27tr ; SIEMENS: 30tr )
    bạn ơi . mình hỏi bếp hồng ngoại mà, đâu có hỏi bếp từ đâu
    • 50 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoluoi289 Xem bài viết
    nếu hàng tốt thì dùng đc bạn ạ, nhưng tớ thấy giá mà ng ta quảng cáo thì lại khá rẻ nên ko bít chất lượng thế nào.
    Nhà mình đã mua bếp (tên gì quên rồi) của Đức, có gian hàng trên vincom ý, 29triệu bếp đôi, 1 từ 1 hồng ngoại (giá đó có kèm 1 bộ nồi inox), bếp đơn hình như cũng cỡ 6 triệu. đèn hồng ngoại ng ta bảo đảm tuổi thọ lên đến 17 năm. chả hiểu hàng quảng cáo thế nào thui
    Mẹ nó ơi, ở trên vincom là kitchmate, của Malaysia theo công nghệ Đức chứ Đức k có brand bếp nào như thế. Người ta qcao lập lờ để ntd cứ tưởng của Đức đấy. Tớ cũng vào nghe qcao rồi, bộ nồi dùng cho bếp từ đến mười mấy triệu rồi. Thế là cái bếp từ còn có hơn chục triệu thôi. Hàng châu Âu xịn k bg có giá rẻ như thế với cả chỉ bán bếp k chứ k "cưỡng ép" ntd mua bếp rồi tặng cả bộ nồi đâu, hihi. Chiêu bán hàng của họ để mình tưởng bếp xịn, rẻ lại đc tặng quà đấy. Cũng có nhiều còm về Kitchmate phết rồi.
    Nếu chuẩn thì bạn mua hàng Châu Âu nhập nguyên chiếc, chịu khó vài phút search google là biết liền, có tên tuổi như Fagor, Teka, Bosch... í.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi helen_hanoi Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, ở trên vincom là kitchmate, của Malaysia theo công nghệ Đức chứ Đức k có brand bếp nào như thế. Người ta qcao lập lờ để ntd cứ tưởng của Đức đấy. Tớ cũng vào nghe qcao rồi, bộ nồi dùng cho bếp từ đến mười mấy triệu rồi. Thế là cái bếp từ còn có hơn chục triệu thôi. Hàng châu Âu xịn k bg có giá rẻ như thế với cả chỉ bán bếp k chứ k "cưỡng ép" ntd mua bếp rồi tặng cả bộ nồi đâu, hihi. Chiêu bán hàng của họ để mình tưởng bếp xịn, rẻ lại đc tặng quà đấy. Cũng có nhiều còm về Kitchmate phết rồi.
    Nếu chuẩn thì bạn mua hàng Châu Âu nhập nguyên chiếc, chịu khó vài phút search google là biết liền, có tên tuổi như Fagor, Teka, Bosch... í.
    bạn viết đúng quá, sao nhiều ng bị lừa mua bếp kitchmate của Malaysia trên vincom thế nhỉ
    • 1,024 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhthinguyet Xem bài viết
    có mẹ nào cho tôi hỏi
    tôi thấy trên tivi quảng cáo bếp điện hồng ngoại tôi thấy hay quá ,có mẹ nào dùng chưa , chia sẻ cho tôi với .
    Mình thì sau khi nghiên cứu bếp Magic và Komasu, cuối cùng quyết định mua bếp Komasu của Việt nam. Nhà mình dùng thấy ổn lắm, nướng và ăn lẩu thoải mái. Nhà mình thỉnh thoảng nướng ăn, nướng thẳng trên mặt bếp cũng được nhưng bẩn lắm, tốt nhất là mua cái chảo nướng dùng nướng trên bếp thích lắm ý. Còn ăn lẩu thì giống bếp từ thôi, nhanh lắm. Nói chung mình ưng bếp này hơn bếp từ rất nhiều nhưng mới mua năm ngoái thôi nên chưa biết độ bền thế nào,hihihi.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twin07 Xem bài viết
    Mình thì sau khi nghiên cứu bếp Magic và Komasu, cuối cùng quyết định mua bếp Komasu của Việt nam. Nhà mình dùng thấy ổn lắm, nướng và ăn lẩu thoải mái. Nhà mình thỉnh thoảng nướng ăn, nướng thẳng trên mặt bếp cũng được nhưng bẩn lắm, tốt nhất là mua cái chảo nướng dùng nướng trên bếp thích lắm ý. Còn ăn lẩu thì giống bếp từ thôi, nhanh lắm. Nói chung mình ưng bếp này hơn bếp từ rất nhiều nhưng mới mua năm ngoái thôi nên chưa biết độ bền thế nào,hihihi.
    Mình thấy loại Magic này quảng cáo nhiều mà, chắc chất lượng cũng phải ổn thì hãng mới đầu tư chứ. Video cho mẹ nó coi xem đúng không?

http://www.youtube.com/watch?v=NfJf1Acinfc
    • 1,864 Bài viết

• 2,220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanhthamlang Xem bài viết
    Mình thấy loại Magic này quảng cáo nhiều mà, chắc chất lượng cũng phải ổn thì hãng mới đầu tư chứ. Video cho mẹ nó coi xem đúng không?

http://www.youtube.com/watch?v=NfJf1Acinfc
    Bếp này tốt giá hợp lý , chẳng tội gì mua mấy chục triệu bếp halogen của nước ngòai phí tiền . chỉ trừ khi thừa tiền
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước em cũng có xài bếp Komasu, xài được 2 tháng thì hư, đem lên bảo hành thì giữ bếp hết cả tháng, sau đó đem về dùng lại hư nữa. Đợt vừa rồi thấy chị hàng xóm mua bếp hồng ngoại Elip có 980.000, mẫu mã đẹp, lại có luôn hóa đơn VAT, mà chị ấy bảo xài đỡ hao điện hơn các loại khác. Thế là em cũng mua 1 cái xài đến giờ cũng nửa năm rồi, chị em nào có nhu cầu thì xem thử nhé.
    Ps: ah em mua bên cty sieuthitaigia.vn đấy, giao hàng tận nơi miễn phí Chúc chị em nhà mình mua được sản phẩm vừa ý nhé
    • 103 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bếp hồng ngoại thì dùng của Chefs là chất lượng và an tâm nhất
    • 83 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình xài của Magic nè , thấy ổn mà...nó có nhiều mức độ nếu mình dùng nồi nhỏ hay nồi lớn, có chức năng hẹn giờ, khóa ...thấy ổn mà có điều nó ko nhanh bằng bếp gaz thôi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công ty cổ phần Đầu tư phát triển và Thương mại Hùng Dũng phân phối bán buôn _ bán lẻ Bếp hồng ngoại Sooxto Japan, bếp hồng ngoại yosaky japan, máy xay sinh tố và nhiều hàng gia dụng cao cấp khác
    Số 271 đường Thanh Lãm – Phú Lãm – Hà Đông – Hà Nội

Điện thoại : Mr Hồng 0968130250; 0985501704

Xem chi tiết bộ sản phẩm tại

Website : http//www.hoichoonline.vn;

http://bephongngoai24h.com/bhn/;

http://mayxaysinhto24h.com/
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenduyenqn Xem bài viết
    Bếp hồng ngoại thì dùng của Chefs là chất lượng và an tâm nhất
    có phải các mẹ đang nói đến loại bếp này ko , bấm thử xem châu âu 100% đó
    http://www.zbozi.cz/vyrobek/candy-pvd-640-1-n/
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bếp hồng ngoại có nhiều loại lắm, nhìn chung nó có nhiều sự lựa chọn, nếu mẹ nó dùng bếp 3 hồng ngoại trở lên thì dùng của bosch hoặc fagor là ổn nhưng tương đối chát đấy nhé, nếu muốn rẻ thì chỉ dùng hàng qua nước thứ 3 thôi.
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mẹ nó cũng chú ý chọn bếp có nút vặn nhiệt d8o64 sẽ tiết kiệm điệ năng rất nhiều đấy.
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã xài bếp hồng ngoại hiệu Sanaky thấy cũng OK lắm bạn ah. Mình nhớ là mua 980K thì phải. Xung quang bếp bọc nhom hay inox gì đó vệ sinh dễ lắm.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votruongminhanh04 Xem bài viết
    Mình xài của Magic nè , thấy ổn mà...nó có nhiều mức độ nếu mình dùng nồi nhỏ hay nồi lớn, có chức năng hẹn giờ, khóa ...thấy ổn mà có điều nó ko nhanh bằng bếp gaz thôi.
    Mình cũng dùng magic rồi, nhưng kén nồi lẩu lắm, chức năng nướng cũng ko tốt,hiệu năng kém hơn bếp từ nhiều, mình khuyên các bạn không lên mua bếp hồng ngoại!