• 3 Lượt chia sẻ
  • 185K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi coop mart, thấy giới thiệu bếp hồng ngoại OKUSAN NO. Sau một hồi tư vấn về tính năng tiện lợi và an toàn, tư vấn viên đưa ra giá sản phẩm là 6.750.000đồng. Và nếu mình đăng ký mua ngay sẽ nhận 03 đặc ân:
    • Bảo hành 03 năm thay vì 01 năm, giá thay thế linh kiện chỉ tính 50%
    • Giảm giá 14% chỉ còn: 5.800.000đồng
    • Được tặng bộ quà tăng trị giá 2.000.000 đồng gồm chặn an tòan, vĩ nướng , chảo JOCECOOK( có quảng cáo trên đài bình dương)
    Quả thật là tính năng thật tiện lợi và an tòan. Dù biết rằng chiêu bán hàng thay nhau giới thiệu liên tục và liến thoắng đánh vào tâm lý khách hàng nhưng khi mình tỉnh táo hỏi lại để lấy ý kiến gia đình mới quyết định mua thì họ trả lời nếu chị bước ra và quay lại lần sau thì không có cơ hội mua hàng với 03 đặc ân trên mà mua với giá 6.750.000đ , 1 năm bảo hành, không quà tặng.
    Thiết nghĩ, mục đích của họ đánh vào tâm lý không còn cơ hội tốt như vậy, phải quyết định ngay để hưởng quyền lợi khổng lồ là 03 đặc ân trên.
    Có thê sản phẩm của họ là tốt, giá cả + đặc ân quá hời thì khách hàng sẽ quay lại ngay thôi.
    Thật sự mình cũng bị thuyết phục bởi tính năng tiện dụng an toàn nhưng rất tỉnh táo không đưa ra quyết định ngay bởi vì:
    1. :Thinking: Trước khi mua một món hàng ai cũng nên tìm hiểu so sánh nhiều chủng loại về giá cả, chất lượng, nhà sản xuất có uy tín, sản phẩm có ưu điểm nhược điểm gì, tham khảo ý kiến người đã dùng
    2. :Thinking: Quyết định mua sắm cũng cần nhận định đã đến lúc mua một sản phẩm mới trong khi các sản phẩm hiện có chưa dùng hết công dụng ( nhà đã có bếp điện, bếp từ, lò vi sóng, bếp gas). Kinh nghiệm cũ: lần trước mua lò vi sóng chẳng dùng mấy .
    3. :Thinking:Nếu nhà chưa có bếp nào cũng chưa chắc có nên mua không? Nếu lỡ hư thiết bị , thay thế chỉ tính giá 50% nhưng thiết bị đó chỉ mua được từ họ và giá thiết bị= 90% giá nguyên cái thì sao nhỉ?
    Mình post suy nghĩ mình để hỏi ý kiến mọi người thêm.
    :Thinking::Thinking::Thinking:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Nếu người bán sốt sắng quá như vây thì cũng nên dè chừng, một sản phẩm được sản xuất từ một công ty lớn có uy tín không cần phải tiếp thị theo kiểu trọn gói như vậy, tư vấn thoải mái, khách hàng mua hay không là uỳt khách không đưa những khoản lợi để lôi kéo và càng không "dọa" khách là nếu không mua ngay thì lúc khác quay lại sẽ không còn...nghe như lời chào hàng của mấy ông bán thuốc dạo.
    và cũng đặc biệt lưu ý các sản phẩm yêu cầu tính an toàn cao khi sử dụng thì bạn cần phải biết xuất xứ, thông số kỹ thuật, và khả năng đảm bảo an toàn cho người sử dụng, khả năng tiết kiệm và sự tiện dụng...rồi mới quyết định mua, một cái bếp có giá đến gần 7tr không rẻ, bạn không mua ngay cũng là sáng suốt. cơm không ăn gạo còn đó, mua sớm hay muộn chút cũng không thiệt.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tôi thực sự ấn tượng và mê tít khi các nhân viên quảng cáo tiếp thị về Bếp Hồng ngoại tại siêu thị Big C, nhưng khi nghe giá cả thì cũng thực sự...choáng! Về nhà lên mạng tìm kiếm và thấy lạ: Cũng loại bếp Hồng ngoại KOMASU KM539, tại Big C báo giá 5.800.000đ, trên mạng tại Tp HCM chào giá 3.990.000đ, Hà Nội báo 1.190.000đ và khi tìm tại trang muabanhangngay.com thì giá lại là 930.000đ? Thực sự hoang mang và ngờ vực. Khao khát được sở hữu cái bếp Hallogen này quá nên đánh liều mua online tại muabanhangngay.com 1 cái, 3 ngày sau tôi đã có, sản phẩm kèm theo 01 nồi lẩu KOMASU, mừng không tưởng tượng được...Thế nhưng không hiểu sao sản phẩm không có kèm theo Ca-tơ-lô hướng dẫn sử dụng? Vậy nên đến giờ tôi cũng chỉ dùng để nấu lẩu mà thôi. Tuyệt!
    Muốn nướng thịt, gà, vịt nhưng không dám, một phần vì sợ hỏng bếp (vì đã thử nướng 01 cái bánh tráng trên bếp mà kết quả là bị cháy, thử đặt đĩa thủy tinh thức ăn lên bếp để hâm thì..."tách!"...vỡ đôi hihihi), một phần thì không biết dùng dụng cụ gì để nướng...
    Ai có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé!
    Cũng nhờ các mẹ trên diễn đàn Webtretho mà 2 năm nay cái lò vi sóng nhà mình phát huy tác dụng tốt lắm. Cám ơn các mẹ nhiều!
    • 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

sao em thay ho huong dan dung voi moi loai dung cu ma?:Angel:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 509 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangthuan Xem bài viết
    Tôi thực sự ấn tượng và mê tít khi các nhân viên quảng cáo tiếp thị về Bếp Hồng ngoại tại siêu thị Big C, nhưng khi nghe giá cả thì cũng thực sự...choáng! Về nhà lên mạng tìm kiếm và thấy lạ: Cũng loại bếp Hồng ngoại KOMASU KM539, tại Big C báo giá 5.800.000đ, trên mạng tại Tp HCM chào giá 3.990.000đ, Hà Nội báo 1.190.000đ và khi tìm tại trang muabanhangngay.com thì giá lại là 930.000đ? Thực sự hoang mang và ngờ vực. Khao khát được sở hữu cái bếp Hallogen này quá nên đánh liều mua online tại muabanhangngay.com 1 cái, 3 ngày sau tôi đã có, sản phẩm kèm theo 01 nồi lẩu KOMASU, mừng không tưởng tượng được...Thế nhưng không hiểu sao sản phẩm không có kèm theo Ca-tơ-lô hướng dẫn sử dụng? Vậy nên đến giờ tôi cũng chỉ dùng để nấu lẩu mà thôi. Tuyệt!
    Muốn nướng thịt, gà, vịt nhưng không dám, một phần vì sợ hỏng bếp (vì đã thử nướng 01 cái bánh tráng trên bếp mà kết quả là bị cháy, thử đặt đĩa thủy tinh thức ăn lên bếp để hâm thì..."tách!"...vỡ đôi hihihi), một phần thì không biết dùng dụng cụ gì để nướng...
    Ai có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé!
    Cũng nhờ các mẹ trên diễn đàn Webtretho mà 2 năm nay cái lò vi sóng nhà mình phát huy tác dụng tốt lắm. Cám ơn các mẹ nhiều!
    Siêu thị Big C trong SG à bạn? Trên mạng nào bán 3.990k bạn cho mình đường link nhé. Mình post HDSD cho bạn tham khảo nhé:

Mô tả các chức năng trên phím bấm:
    * Khi khởi động bếp tự động đưa về chế độ “Hot Pot” với mức công suất cao nhất 2000W
    * Phím hẹn giờ tắt “Timing” : Kích hoạt phím “Timing” và tăng giảm thời gian hẹn giờ bằng 2 phím “Reduce” và “Increase”. Thời gia tối đa 120 phút.
    * Phím báo mức tiêu thụ điện năng “Power” : bếp báo cho bạn biết mức tiêu thụ điện với con số : - 0: 00 (đơn vị tính 1000W = 1kw/ giờ) .
    2. Nguyên tắc hoạt động:
    Cái bảng này post lên bị lỗi. Sorry nhé. Nếu cần mình gửi email vậy.

ĐẶC ĐIỂM CẤU TẠO:
    -Trong quá trình sử dụng nếu màn hình bếp phát tín hiệu Failure (báo sự cố) , bạn tắt bếp và kiểm tra xem có vật lạ rơi vào trong bếp hoặc quạt gió bị kẹt, cửa thông thoát gió bị bẩn hoặc bị che chắn. Để yên tâm, bạn có thể mang đến trạm bảo hành để được trợ giúp.
    - Khi khởi động bếp mặc nhiên bếp tự động khởi động nút hẹn giờ tắt (sau 120 phút). Hết thời gian 120 phút, nếu bạn vẫn muốn nấu tiếp thì bạn khởi động lại.
    - Trong quá trình sử dụng bếp có thể lúc sáng lúc tối (lúc mạnh lúc yếu). Đây là thiết kế mặc định nhằm đảm bảo lượng nhiệt hồng ngoại sinh ra có hiệu quả nhất (tiết kiệm năng lượng)

- Hồng ngoại là gì? Giải thích đơn giản thôi nhé: Ánh sáng tự nhiên (dải quang phổ) có 7 sắc cầu vồng (đỏ, da cam, vàng, lục , lam, chàm, tím), trong đó tia tím là có hại. Tia đỏ (hay tia hồng ngoại ) l à bước sóng ánh sáng có bức xạ nhiệt mạnh nhất, mà hàng ngày chúng ta vẫn tiếp xúc. Vì vậy, tia hồng ngoại không có hại cho sức khỏe con người, hơn nữa tia hồng ngoại cũng được ứng dụng để làm thiết bị chăm sóc sức khỏe (đèn hồng ngoại chữa sưng đau khớp, chữa trị vết thương ...). Bếp hồng ngoại KOMASU KM539 ứng dụng nguyên lí bức xạ nhiệt của tia hồng ngoại, mặt bếp chính là màn lọc "ánh sáng", chỉ cho tia hồng ngoại đi qua và phát nhiệt.

- Mặt bếp được cấu tạo bởi chất liệu thủy tinh hữu cơ được tích hợp nhiều thấu kính hội tụ (16 thấu kính/ cm2) với mục đích truyền thẳng năng lượng vào đáy nồi theo phương vuông góc với mặt bếp do đó hiệu suất sử dụng nhiệt rất cao.
    - Độ bền cơ học của mặt bếp cao và không bị rạn vỡ khi có nước lạnh đột ngột dội vào
    - Khi tắt bếp quạt gió vẫn hoạt động để làm nguội bếp
    - Nút (hình bàn tay) màu đỏ phía trái không phải là phím bấm mà chỉ nhắc bạn dùng 1 ngón tay để điều khiển bếp..
    MỘT SỐ LƯU Ý KHI SỬ DỤNG:
    - Không được sờ tay vào mặt bếp cả sau khi đun (nhất là ở vòng tròn phát huy tác dụng của tia hồng ngoại).
    - Cố gắng sử dụng nồi có đáy bao trùm lên vùng ảnh hưởng của tia hồng ngoại (vòng tròn mặt bếp) để phát huy hết công suất bếp
    - Không nên nhìn lâu vào mặt bếp đã khởi động khi chưa có nồi dễ gây chói mắt nhất là ở nhiệt độ cao.
    - Bảo quản bếp: dùng giẻ mềm lau vệ sinh thân và mặt bếp. Để xa nơi ẩm ướt và môi trường không có hóa chất.
    - Đặt bếp ở nơi bằng phẳng, lỗ thoát gió ở đáy bếp và xung quanh luôn thông thoáng.
    HƯỚNG DẪN CÁCH NẤU CƠM BẰNG BẾP HỒNG NGOẠI KOMASU
    Tùy theo lượng gạo để sử dụng mức công suất ở chế độ “Hot pot”. Khi cơm cạn cũng tùy lượng gạo để sử dụng nút “Keep warm” hoặc nút “Soup” (như động tác bớt lửa – nhiệt ở bếp củi - điện). Nếu chưa ăn ngay khi cơm đã chín nên sử dụng nút “Hot milk” để giữ cơm nóng.
    Mẹo dùng bếp:
    -Do nguồn hống ngoại là tia bức xạ nhiệt có bước sóng hồng ngoại nên có thể sử dụng để làm giảm đau các vết thương hoặc nhức mỏi cơ bắp (thay thế đèn chiếu tia hồng ngoại giá bán cao - trong trường hợp bác sĩ chỉ định dùng và điều khiển ở mức năng lượng hợp lý).
    -Có thể sử dụng bếp như 1 lò sưởi điện trong phòng ở hoặc phòng tắm nhưng phải treo trên giá ở vị trí cao và chắc chắn an tòan với trẻ nhỏ.
    Sản phẩm được phân phối và bảo hành tại KOMASU Việt Nam Co.Ltd

Bây giờ mạng bán hàng trực tuyến nhiều, bạn có thể tham khảo giá trước khi mua. Kiểu bán hàng như trên là "bán bia kèm mực rồi" , tung hỏa mù thế biết giá trị thật của cái bếp là bao nhiêu?

Còn vài website nữa cơ, mình k nhớ hết. Bạn mua 930.000 đ là rẻ nhất nhỉ ?
    Mặt bếp nóng nên bạn phải dùng vật liệu nấu chịu nhiệt cơ (thủy tinh phải là đun được trên bếp gas như Vision). Còn nướng thì bạn phải dùng vỉ nướng chứ đặt trực tiếp lên trên mặt bếp thì thứ nhất là sẽ dính, thứ 2 là sau đó lại phải mất công đi lau chùi mặt bếp cẩn thận.
    Mình không mua bán gì đâu nhé, chỉ chia sẻ những gì mình biết thôi (tại ngứa nghề í mà). Có gì sai thì các mẹ cứ chỉnh sửa, bổ sung :LoveStruc:.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 05/10/2009 vào lúc 10:54 AM. Lý do: Xóa link dẫn đến các trang bán hàng
    Các bác vào đây bình chọn cho Chíp và các bạn nhé :LoveStruc::Rose::
    Thi ảnh ngộ nghĩnh Chíp số 25-26-27: http://www./forum/showth...t=80437&page=3
    Thi ảnh Nụ cười đáng yêu Chíp số 24-25-26: http://www./forum/showth...t=80436&page=3

• 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ vochip nhiều thật là nhiều luôn! Mình mua được cái bếp này với giá 930.000đ tại muabanhangngay.com bạn ạ. Chưa sử dụng được bao nhiêu, đợt lụt vừa rồi bếp đã bị ngâm trong nước, mình đang lo không biết phải xử lý như thế nào để có thể không bị hỏng (mình ở Huế, lại tọa lạc ngay cái rốn của kinh thành, nhà không có gác nên toàn bộ đồ đạc bị nhào xuống nước hết sau khi chất quá cao...khổ ơi là khổ!!). Thông tin của bạn cung cấp thật là hữu ích. Một lần nữa cám ơn mẹ Vochip nhé!
    Hình đính kèm
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traidethanhan Xem bài viết
    chị cho em link topic lo vi song nha. em mua lau ma o biet xai nhieu
    Em vào trang WTT, gõ :"nấu ăn bằng lò vi sóng" hoặc vào Google tìm là nó hiện ra cho hàng loạt, tha hồ mà tham khảo. Chúc em có nhiều món ngon bằng lò vi sóng!
    • 404 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Gởi bạn Oku_San_No:
    Cách bạn trả lời lại những bài viết ở trên sao tôi thấy hằn học quá, thật là mất cảm tình.
    Tôi cũng đang tìm hiểu về loại bếp này, gặp nhân viên tiếp thị như bạn thì đúng là mất hứng quá. Người mua có quyền đưa ra ý kiến của mình, còn người bán thì phải mềm mỏng mới thuyết phục được chứ. Mới gặp chút khó khăn mà đã lên giọng như bạn rồi thì ai mà mua nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruoudalat Xem bài viết
    Gởi bạn Oku_San_No:
    Cách bạn trả lời lại những bài viết ở trên sao tôi thấy hằn học quá, thật là mất cảm tình.
    Tôi cũng đang tìm hiểu về loại bếp này, gặp nhân viên tiếp thị như bạn thì đúng là mất hứng quá. Người mua có quyền đưa ra ý kiến của mình, còn người bán thì phải mềm mỏng mới thuyết phục được chứ. Mới gặp chút khó khăn mà đã lên giọng như bạn rồi thì ai mà mua nữa.
    Mẹ này chỉ đượ cái nói.. đúng! Mình mà là Giám đốc tiếp thị của cty phân phối sản phẩm Oku_San_No thì mình đuổi cổ hết những nhân viên nào có thái độ vô lễ với khách hàng như trên.
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oku_San_No Xem bài viết
    chào tất cả các bạn trong diễn đàn webtretho tôi là nhân viên tiếp thị cho cái bếp mấy bạn đang nói kia ( bếp Hồng Ngoại Oku San No) mình nghĩ các bạn chưa hiểu rỏ về sản phẩm này rồi, hôm nay mình rảnh nên lên đây nói cho các bạn hiểu rỏ hơn về cái bếp Oku San No (OSN) mấy cái bếp mấy bạn nói là có giá 890k kia là hàng của Đài Loan cái bếp đó ko thể so sánh với cái bếp mình đang quảng cáo và tư vấn được tuy công dụng nó giống nhau nhưng hàng nhật lúc nào củng hơn các hang kia thứ nhất hàng nhật có linh kiện thay thế hư hao có đồ sửa chửa còn mấy hàng kia hư 1 cái là bỏ luôn ko có linh kiện thay thế với lại chắc gì cái bệp bạn mua 890k kia đã quay được gà, quay vịt, với lại tính tiêu hao điện năng của mấy bếp kia có được như bếp tôi đang tiếp thị ko ? mấy bạn có thấy cái bếp nào mà nấu 1h chỉ tốn có 0.5kg điện ko ? nếu nấu 3h liên tục tốn có 1kg điện, mấy bạn thấy sự tiết kiệm của nó chưa ? với lại mấy bạn mua cái bếp kia về sử dụng có được an toàn như bếp OSA được ko ? cái bếp OSA ko gây dựt điện ko gây cháy nổ rất là an toàn cho người sử dụng,
    Còn như mấy bạn nói 1 công ty uy tin sẽ ko bao giờ hù dọa khách hàng đúng hok thất sự thì nhân viên tiếp thị như bọn tôi đây ko bao giờ hù dọa khách hàng mà là chỉ dành sự uư đãi đó cho họ mà thôi nếu họ ko nhận thì bọn tôi đâu ép họ làm gì. Chị kia nói là bọn tôi nói nếu chị đi rồi thì chị sẽ mất sự ư đãi đó là bọn tôi nói thật chứ ko có hù dọa gì cả vì sự uư đãi đó ko phải tuy thuộc vào thời gian mà tuy thuộc vào phần qua CT tôi đưa xuống mà thôi lúc đó bọn tôi chỉ còn 1 phần quà thì chị đó ko lấy chắc chắn sẽ có khách hàng khác lấy nếu chị đó ko lây ngay lúc đó thì coi như chị đó mất sự uư đãi đó chứ co gì đâu mà nói là hù dọa. và tôi xin nhắc lại lần nữa cho các bạn biết tôi là nhân viên tiếp thị của Bếp Hồng Ngoại Oku San No nếu các bạn còn điều gì thắc mắc về bếp Oku San No thì cứ gọi qua số này mình sẻ nói rỏ cho các bạn hiểu hơn 01262649693 gặp Tiến
    Đọc bài của bạn này thấy buồn cười quá. Bạn có giấy tờ chứng minh cái hãng Oku San No là Made in Japan k? Còn cái hãng mà bạn nói kia 100% là xuất xứ Trung Quốc nhưng họ có Cty đại diện và Trung tâm bảo hành đàng hoàng chứ đâu phải như bạn nói. Tôi lạ gì cái cách bán hàng đẩy giá trị hàng lên cao kèm vài ba thứ hàng khuyến mãi đi kèm. Thực chất là bán trọn gói thôi, thời buổi người khôn của khó này, người ta sẽ mua đúng giá trị thật của món hàng chứ đâu dễ bị lừa.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình hàng giờ toàn xuất xứ từ TQ mà thôi, quan trọng là dùng chất lượng thế nào. Đợt trước mình cũng vào siêu thị xem, nhg giá thì đúng là trên trời. Mình lên mạng tìm và mua online hồi đó giá là 950k. Dùng từ đó đến giờ được khoảng 8 tháng rồi vẫn bình thường. Đợt đó mình mua ở anhdoan.vn . Gọi hàng trong vòng 2h là nhận được.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cháo tat cả cac bạn, hôm nay tôi co lên mạng vao web và đọc được một số thông tin về bếp hồng ngoại okusanno.khi đọc những bài viết của các thành viên, tôi thiết nghĩ. mọi người dã biết j về bếp hồng ngoại hay mọi người đã sữ dụng bếp hồng ngoại và biết về tính năng của bếp chưa? gia đình tôi cũng đã mua bếp hồng ngoại và sử dụng tôi thấy tính năng sự an toàn và tiết kiệm của sản phẩm rất cao. gđ tôi sử dụng cũng đã gần một năm nhưng tôi thây bếp không có bất kì một sự cố nào sảy ra mà ngược lại gđ chúng tôi sử dụng rất tôt những tính năng.nấu nướng hay quay mà các anh chị giói thiệu sản phâmư đã tư vấn,và tôi cũng rất thích thú khi bêp hồng ngoại okusanno co thể nấu được rất nhiều chất kiệu như nhôm,gang. sành ,sứ.đặc biệt nồi đất hay nồi thủy tình dều nấu được và nấu rất nhanh.nhu cầu cuộc sống càng ngày được nâng cao,thì nhu cầu sử dụng những sản phẩm mới tiên tiến và có nhiều chức năng ngày càng nhiều,sức khỏe rất quan trọng và bữa ăn gđ góp phần quan trọng mang lại cho bạn một sức khỏe tốt,đôi khi cuộc sống công việc của bạn quá bận rôn....tôi thiết nghĩ gđ các bạn nên mua nhửng sản phẩm tốt như bếp hồng ngoại,mình có thể ví dụ như hom nay gđ mình đi làm về rất trể như thông thường thi bữa ăn hôm dó phai gần 1h chiều gđ mới được ăn cơm,nhưng gây giờ với bếp lò hồng ngoại mình đi làm về không lo bị đói và ăn cơm trể nửa,bởi mình có thể hẹn giờ và điều chỉnh nhiệt độ, thời gian nấu cho bếp.và thế là khi đi làm về gđ mình có những món ăn rất ngon.
    • 23 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oku_San_No Xem bài viết
    chào tất cả các bạn trong diễn đàn webtretho tôi là nhân viên tiếp thị cho cái bếp mấy bạn đang nói kia ( bếp Hồng Ngoại Oku San No) mình nghĩ các bạn chưa hiểu rỏ về sản phẩm này rồi, hôm nay mình rảnh nên lên đây nói cho các bạn hiểu rỏ hơn về cái bếp Oku San No (OSN) mấy cái bếp mấy bạn nói là có giá 890k kia là hàng của Đài Loan cái bếp đó ko thể so sánh với cái bếp mình đang quảng cáo và tư vấn được tuy công dụng nó giống nhau nhưng hàng nhật lúc nào củng hơn các hang kia thứ nhất hàng nhật có linh kiện thay thế hư hao có đồ sửa chửa còn mấy hàng kia hư 1 cái là bỏ luôn ko có linh kiện thay thế với lại chắc gì cái bệp bạn mua 890k kia đã quay được gà, quay vịt, với lại tính tiêu hao điện năng của mấy bếp kia có được như bếp tôi đang tiếp thị ko ? mấy bạn có thấy cái bếp nào mà nấu 1h chỉ tốn có 0.5kg điện ko ? nếu nấu 3h liên tục tốn có 1kg điện, mấy bạn thấy sự tiết kiệm của nó chưa ? với lại mấy bạn mua cái bếp kia về sử dụng có được an toàn như bếp OSA được ko ? cái bếp OSA ko gây dựt điện ko gây cháy nổ rất là an toàn cho người sử dụng,
    Còn như mấy bạn nói 1 công ty uy tin sẽ ko bao giờ hù dọa khách hàng đúng hok thất sự thì nhân viên tiếp thị như bọn tôi đây ko bao giờ hù dọa khách hàng mà là chỉ dành sự uư đãi đó cho họ mà thôi nếu họ ko nhận thì bọn tôi đâu ép họ làm gì. Chị kia nói là bọn tôi nói nếu chị đi rồi thì chị sẽ mất sự ư đãi đó là bọn tôi nói thật chứ ko có hù dọa gì cả vì sự uư đãi đó ko phải tuy thuộc vào thời gian mà tuy thuộc vào phần qua CT tôi đưa xuống mà thôi lúc đó bọn tôi chỉ còn 1 phần quà thì chị đó ko lấy chắc chắn sẽ có khách hàng khác lấy nếu chị đó ko lây ngay lúc đó thì coi như chị đó mất sự uư đãi đó chứ co gì đâu mà nói là hù dọa. và tôi xin nhắc lại lần nữa cho các bạn biết tôi là nhân viên tiếp thị của Bếp Hồng Ngoại Oku San No nếu các bạn còn điều gì thắc mắc về bếp Oku San No thì cứ gọi qua số này mình sẻ nói rỏ cho các bạn hiểu hơn 01262649693 gặp Tiến
    chào bạn, mấy anh kia là ở Đài loan (như Bạn nói) con Anh Oku San No này là ở Trung Quốc, Mình lam bên bộ phận mua hàng của một công ty chuyên về thiết bị nhà bếp nên minh biết chính xác SP của các bạn mua ở đâu tại quảng Châu. Tháng 4 vừa rồi tham dự Cảton Fe bên bên đó thấy dan nhà mình mua nhiều hàng mẫu và lấy cattalogr lắm, chắc đợt tới sẽ có cả đống hàng này về.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi the_light; 07/06/2010 vào lúc 12:10 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi the_light Xem bài viết
    chào bạn, mấy anh kia là ở Đài loan (như Bạn nói) con Anh Oku San No này là ở Trung Quốc, Mình lam bên bộ phận mua hàng của một công ty chuyên về thiết bị nhà bếp nên minh biết chính xác SP của các bạn mua ở đâu tại quảng Châu. Tháng 4 vừa rồi tham dự Cảton Fe bên bên đó thấy dan nhà mình mua nhiều hàng mẫu và lấy cattalogr lắm, chắc đợt tới sẽ có cả đống hàng này về.
    chào bạn mình nghĩ bạn đang lợi dụng diển đàn này để nói xấu về sản phẩm khác. Mình thật sự thấy búc xúc khi bạn nói Sp của mình xuất xứ tại TQ mình đảm bảo với bạn rằng SP này của nhật 100% còn bạn nói bạn làm trong cty chuyên về thiết bị nhà bếp thì bạn nên tìm hiểu kĩ hơn đi vì kiến thức của bạn như vậy chưa đủ trình độ làm trong cty đó đâu. còn ai muôn biêt nguồn gốc xuất xứ của sản phẩm Oku San No các bạn cứ vào google tìm về oku san no janpa sẽ thấy Sp đó. thật sự mình chỉ là 1 nhân viên tiếp thị sản phẩm nhưng thấy các bạn nói về Sp oku san no nhiều quá mình ko biết các bạn thấy Sp đó như thế nào hay các bạn còn thắc mắc về SP này các bạn cứ nói hết nha, mình nghĩ ko có ai tư vấn sp wa mạng như mình cả nhưng mình có thể giải đáp tất cả thắc mắc của các bạn qua diển đàn này .
    • 765 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Nhờ tớ dùng bếp từ Toshiba hàng xách tay của nhật, nó có 3 bếp thì trong đó có 1 bếp hồng ngoại, sau 2 năm sử dụng thì tớ thấy thế này :
    - Ưu điểm : đầu tiên là tớ thấy nó an toàn, nói thật tớ rất sợ dùng ga - ko lo bị bỏng,cháy, nổ ... sạch sẽ, nấu ăn nhanh, ko kén nồi như bếp từ. Điện tiêu thụ cao nhưng nấu nhanh nên tớ thấy còn rẻ hơn trước đây tớ dùng ga.
    - Nhược điểm : nếu mất điện thì đói :Sad: - tớ phải mua sẵn một cái bếp cồn, cần thì dùng tạm vậy.
    - Giá cả : trên Wincom tớ thấy cũng có 1 gian giới thiệu và bán bếp từ giống nhà tớ, nhưng thấy giá toàn trên 10tr - trong khi đó tớ mua 8,9tr lại còn có cả lò nường, đúng hàng nhật nhưng chỉ có ko bảo hành, dại mồm nếu nó hỏng thì toi.
    • 2 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng đang lang thang tìm hiểu về cái vụ bếp hồng ngoại này vì nghe người ta khen quá, bảo là tiết kiệm điện, nhanh, sạch, an toàn... Vào đây thấy các mẹ đang bàn tán xôn xao nên em mừng lắm. Em cũng đang dự định làm lại toàn bộ căn bếp và đang phân vân sẽ dùng bếp gas hay bếp hồng ngoại.
    Tự nhiên em đọc tới bài của bạn Oku_San_No, đọc xong em có cảm giác cứ như ăn cơm gặp phải sạn khiến em phải google ngay lập tức. Và đây ạ, em tìm ra cái này http://www.a-nice.com.my/about.php. Em tóm tắt lại một tí để tránh việc bạn Oku_San_No không hiểu cái link đó nói gì (vì bạn ý viết một bài dài mà sai chính tả như một học sinh lớp ba, cộng với việc không biết sử dụng dấu chấm câu nên em tạm suy đoán là bạn ý có thể không đọc được tiếng Anh): cái link đấy là trang web chính thức của tập đoàn thương mại mang tên
    A NICE ENTERPRISE SDN BHD (ANE), chúng ta đang biết đến tập đoàn này thông qua sản phẩm mang tên Oku San No của họ đấy ạ. Và điều quan trọng em muốn nói là tập đoàn này là của Malaysia chứ không phải Nhật nhẽo gì hết như bạn Oku_San_No cứ khăng khăng trên kia (Chắc cái tên sản phẩm là Oku San No nghe nó giống giống tiếng Nhật, nhỉ các mẹ nhỉ)
    Vầng, em chỉ muốn đưa thông tin ra để các mẹ không bị hiểu lệch lạc thôi ạ, giờ em tiếp tục ngồi đây chờ nghe kinh nghiệm của các mẹ về việc sử dụng bếp hồng ngoại vì em cũng đang rất cần tham khảo kinh nghiệm của những người đi trước. Em cũng không hề có ý định muốn đôi co gì với bạn Oku_San_No nên em xin hứa là bạn ý có trách yêu gì em thì em cũng không có ý định đối đáp tiếp đâu ạ. Chứng cứ nó rành rành trên tráng web ấy rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giadinhmemit; 12/07/2010 vào lúc 05:10 PM.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mọi người. Uhm, ở VN mình có nhiều chiêu bán hàng độc quá hả? Bếp hồng ngoại thì có cao lắm giá cũng chỉ khoảng 1,200,000 thôi. Mình mua trong Sài gòn bếp hồng ngoại Rubiluck rất đẹp mà giá chỉ có 895,000 thôi.
    Gia đình mình đã dùng được 2 tháng rồi chưa thấy vấn đề gì. Nói chung là rất tiện, không kén nồi như bếp từ, bếp cảm ứng hoa văn trống đồng nhìn rất sang. Mấy hôm nhà có khách mình đem ra vừa nướng mấy con khô mực vừa nhậu vừa ăn lẩu, mấy anh bạn cứ trầm trồ khen. Mình nói thật, các bạn cứ sính dùng mác ngoại chứ như mình mua cái bếp hồng ngoại của VN này thì yên tâm hơn vì bảo hành dễ hơn mấy ông ngoại hàng TQ.
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunbonghe Xem bài viết
    Nhờ tớ dùng bếp từ Toshiba hàng xách tay của nhật, nó có 3 bếp thì trong đó có 1 bếp hồng ngoại, sau 2 năm sử dụng thì tớ thấy thế này :
    - Ưu điểm : đầu tiên là tớ thấy nó an toàn, nói thật tớ rất sợ dùng ga - ko lo bị bỏng,cháy, nổ ... sạch sẽ, nấu ăn nhanh, ko kén nồi như bếp từ. Điện tiêu thụ cao nhưng nấu nhanh nên tớ thấy còn rẻ hơn trước đây tớ dùng ga.
    - Nhược điểm : nếu mất điện thì đói :Sad: - tớ phải mua sẵn một cái bếp cồn, cần thì dùng tạm vậy.
    - Giá cả : trên Wincom tớ thấy cũng có 1 gian giới thiệu và bán bếp từ giống nhà tớ, nhưng thấy giá toàn trên 10tr - trong khi đó tớ mua 8,9tr lại còn có cả lò nường, đúng hàng nhật nhưng chỉ có ko bảo hành, dại mồm nếu nó hỏng thì toi.
    Bạn có thể cho mình biết bạn mua bếp này ở đâu không? Và tên model của bếp được không? Mình cũng muốn mua 1 cái vừa có bếp điện từ vừa có bếp điện quang (Halogen/ Hồng ngoại) để dùng cho tiện.
    Cám ơn nhiều.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Năm 2009 mình cũng đi ST, thấy quảng cáo bếp oku san no cũng rước một cái về nhà,hết 5.8 triệu nhưng về nhà dùng chưa đến 10 lần thấy không tiện đành xếp xó, mấy hôm rồi dọn nhà lại lôi ra định nương thịt cho con,nhưng cắm điện chưa kịp nướng thì mặt kiếng nứt cái "tách" hoảng hồn rút điện hôm sau mang tới công ty để thay mặt kính mới nhưng giá hơi bị cao: 1,5 triệu, thôi đành phóng lao phải theo lao thôi, không lẽ bỏ luôn cái bếp gần 6 triệu.đau xót quá........đau xót quá..........ôi!
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Khổ cho bạn cunty quá ha. Nhưng theo mình chung quy vẫn là do thích dùng nhãn mác ngoại nên khổ. Với hàng Việt Nam chất lượng cao thì cái tiền thay mặt kiếng đó bạn mua được 2 cái rồi. Còn được bảo hành 2 năm nữa.
    Bạn nào chưa mua thì nên tham khảo cho kỹ nha. Đừng vội vàng nghe lời quảng cáo tại siêu thị mà mất tiền oan.
    Theo mình thì cứ mua bếp hồng ngoại của Việt Nhật là quá ổn và đẳng cấp rồi.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8