Tuần 4

Nào mình cùng tập thể dục nhé.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 318 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,256 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Bé con nhà mình rất sợ tập thể dục buổi sáng ở trường. Sáng nào cũng nghĩ ra đủ trò để câu giờ, hôm thì mặc bộ này, không mặc bộ kia, hôm thì con ăn nọ, không ăn kia, tất cả mục Đích để khỏi phải tập thể dục buổi sáng ở trường.
    Mình mới nghĩ ra một cách: hàng ngày, sau khi ăn cơm tối, 2 mẹ con dắt nhau ra bờ Hồ đi dạo. Quanh Hồ có rất nhiều lớp tập thể dục ngoài trời. Nhìn các bà các cô say mê tập theo tiếng nhạc, bé nhà mình mê tít. Về cứ đòi mẹ mở nhạc để cũng nhún nhảy theo.
    Và thế là, sau 1 tuần đi bờ Hồ cùng mẹ, bạn đã chịu đến lớp sớm, không mè nheo mặc cả gì nữa, và tự giác bước vào hàng tập thể dục cùng các bạn
    Hi, hi, con gái ơi, cố lên.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ con mình cùng tập thể dục

Tròn một tháng một ngày, sáng sáng con đã theo mẹ ra công viên gần nhà để tập thể dục. Mọi người cứ bảo con còn nhỏ mà sao mẹ lại cho con ra đường sớm thế, sợ con tiếp xúc với khí trời sớm dễ bị ốm. Nhưng mẹ biết, con của mẹ đã được trang bị hệ miễn dịch vững vàng. Khi mang thai, mẹ cố giữ gìn để...

• Dạy con biết phân biệt rõ Trung thực và tế nhị

Đi hỏi già về nhà hỏi trẻ. Câu nói của các cụ thật đúng. Trẻ em rất ngây thơ và trong sáng. Chúng...

• Xe đạp 3 bánh.

:) Nói đến chiếc xe đạp 3 bánh thì kỉ niệm về con rất nhiều. Con thừa hưởng chiếc xe đạp 3 bánh từ...

• Các bài thuốc dân gian trị ho đàm?

cho tôi hỏi thêm, vì tôi nghe nói những bài thuốc dễ kiếm như hoa hồng bạch chưng đường phèn, húng...

• Bài tập thể dục nhẹ sau sinh? - Gấp gấp

Em nghe nói sau sinh k nên tập thể dục mạnh vì sợ ảnh hưởng đến chất lượng sữa mẹ (sữa bị chua), và mẹ chưa có đủ sức khỏe, tuy nhiên có thể tập nhẹ. Có mẹ nào có bài tập nhẹ dành cho các mẹ sau khi sinh k? chia sẻ với em với :Applause:

• 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Con gái dễ thương quá, 2 nhóc nhà mình thì lại rất thích tập thể dục, mẹ nó có thể mở các bài hát vui nhộn có tập thể dục cho con bắt chước theo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,861 Bài viết

• 7,628 Được cảm ơn

cách của mẹ nó hay nhỉ, con mình thì ngược lại al2 rất thích giờ tập thể dục ở trường, khi về con bắt mẹ hát đúng cái bài hát đó để tập cho mẹ coi nữa chứ, bé nhà mình thích bài con cào cào và bài thể dục buổi sáng..hi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,256 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    cách của mẹ nó hay nhỉ, con mình thì ngược lại al2 rất thích giờ tập thể dục ở trường, khi về con bắt mẹ hát đúng cái bài hát đó để tập cho mẹ coi nữa chứ, bé nhà mình thích bài con cào cào và bài thể dục buổi sáng..hi
    Hi, bé nhà mình lại chỉ thik mẹ bật bài Nobody để tập thể dục. Buồn cười ghê cơ. Nhưng vì tinh thần thể thao của con thì bài nào mẹ cũng chiều hết.
    • 94 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng lười vận động lắm cơ, đi học về là cứ dán mắt vào cái tivi, chả chịu làm gì cả. Có khi mình cũng phải học cách của mẹ nó, tối 2 mẹ con ra công viên tập thể dục mới được.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone