• 2 Lượt chia sẻ
  • 210K Lượt đọc
  • 463 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• menhaque
    Chào các mẹ, các chị,em thấy ở siêu thị có bán loại quần lót dây (loại lọt khe/"string"). em mua thử một cái nhưng mặc không được thoải mái cho lắm. Em không biết các chị có mặc thử loại đó bao giờ chưa? Xin chị cho em biết ý kiến nên mua loại nào mặc cho thoải mái. cảm ơn các chị nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi nào cho Bé mặc quần lót?

Không biết khi nào thì mình nên cho Bé (Bé trai) mặc quần lót hả các Mẹ, mình nghe nói ở nước ngoài mấy Bé được cho mặc quần lót khi không mặc tả giấy nữa. Mình chỉ nghe thôi chứ không tiện hỏi kỹ, Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này cho mình biết với. Cám ơn nhiều lắm.

• Quần lót lọt khe cho ông xã có hại ko???

Mấy hôm trước cùng chồng ra Underwear Lynk Kim Mã chọn 1 đôi quần lọt khe màu trắng cho xã yêu. Xã nhà em về mặc thử ngay, em nom nom thấy cũng đẹp và khá hấp dẫn bắt mắt :)) . Em khen xã vài câu mà giờ tự nhiên thấy xã "chăm chỉ" mặc lọt khe thế, có 2 cái mà cứ giặt xong lại mặc :-S Thấy xã...

• Cách chọn áo ngực sao cho phù hợp

Vừa đọc được bài này thấy hay hay copy lên đây chia sẻ cho chị em cái.Vẫn biết áo ngực thực sự quan...

• 20 bộ đồ ngủ gợi cảm, nồng nàn cho cô dâu

by Yana Nguyen Đằng sau mỗi chiếc váy cưới, đồ ngủ cho cô dâu cũng “nắm giữ” một vị trí cực kì...

• Tháng 6 vui bất tận cho bé với "SÔI ĐỘNG MÙA HÈ" của Kids World

Không chỉ mang đến cho khách hàng những sản phẩm chất lượng, an toàn, Kids World – Trung tâm mua...

• 382 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chị ơi, loại quần đó thì lúc mới mặc thì khó chịu thiệt.. nếu Chị thích mặc quần loại đó thì Chị chịu khó mặc một thời gian đi rồi sao dần dần sẽ quen và cảm giác thấy hết khó chịu thôi à..
    Các con là bình minh của Bo^' Me. !! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • menhaque
    cảm ơn chị, chị có mặc thử loại đó chưa? loại nào thì chị thích nhất?
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhaque
    Chào các mẹ, các chị,em thấy ở siêu thị có bán loại quần lót dây (loại lọt khe/"string"). em mua thử một cái nhưng mặc không được thoải mái cho lắm. Em không biết các chị có mặc thử loại đó bao giờ chưa? Xin chị cho em biết ý kiến nên mua loại nào mặc cho thoải mái. cảm ơn các chị nhiều.
    Mình mua về hồi đầu mặc khó chịu lắm sau cũng quen dần, nhưng có lần xem tivi họ nói ko nên mặc những vì các loại quần như thế thường ko tốt cho chỗ ấy : irritation.... giờ bỏ rồi, toàn mặc loại rộng trãi thoáng mát, cotton.
    • 3,702 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Loại quần này có thể tăng urine-tract infection, đấy là mình đọc báo thấy thế.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,309 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Mình cũng đã đọc vài bài báo về tác hại của cái quần này. Nhưng mà không hiểu sao cũng bon chen tậu một mớ ... Mình dán thêm miếng pantiliner vào mặc thấy cũng ok. Có điều mặc quần này hay bị chồng đá vào đít quá!
    • menhaque
    bộ ông xã chịu hỗng nổi nên mới đá đích hả? chi mặc loại quần đó mỗi ngày hay là lâu lâu mới mặc một lần? mặc mỗi ngày có bị bệnh gì không??? cám ơn chị
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    Mình cũng đã đọc vài bài báo về tác hại của cái quần này. Nhưng mà không hiểu sao cũng bon chen tậu một mớ ... Mình dán thêm miếng pantiliner vào mặc thấy cũng ok. Có điều mặc quần này hay bị chồng đá vào đít quá!
    ai bảo chị chỉ mặc quần kg chi , heeeeeeee phải có cái gì phủ bên ngoài ông mới kg đá chứ , em chưa mặc loại quần đó bao giờ nhưng mà nghĩ đến cái cảnh đó em cũng gần chết.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,357 Bài viết

• 1,298 Được cảm ơn

Loại quần này ai mặc quen rồi thì sẽ thấy OK, còn không thì rất khó chịu vì "lọt khe" mà. Còn về sức khoẻ thì không nên mặc loại này, chỉ nên mặc quần rộng rãi, chất liệu cotton cho "em nó" dễ thở.
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 382 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

[
    QUOTE=menhaque]cảm ơn chị, chị có mặc thử loại đó chưa? loại nào thì chị thích nhất?
    [/QUOTE]

Em thì toàn mặc quen loại quần đó rồi, ngoại trừ những ngày không cho phép trong tháng thôi ... nói về loại thì nhiều loại lắm Chị à, em thì xài đủ thứ , bảng to bảng nhỏ tam giác gì cũng mặc tuốt.. mặc loại quần đó thì cảm giác như là không mặc vậy đó.. Em cũng đọc trên báo nào đó nói là mặc quần loại đó không tốt dễ gây infection nhưng thấy mặc mấy năm nay rồi không sao nên thôi kệ chơi tuốt luôn...

Chị A oi, em nghe Chị nói mắc cười quá đi.. Ông Xã em thì không đạp vào mông em bao giờ nhưng hay bảo là ngứa mắt quá Vợ ơi , Vợ toàn là dụ dỗ chồng không à, nhất là những khi nào mặc bộ nào mà bó bó 1 tí..
    Các con là bình minh của Bo^' Me. !! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

He he bon chen tí, tớ cũng chưa mặc bao h nhưng cũng nghĩ như một số mẹ đã nói, mặc quần thường thì tốt hơn, ít ra cũng có một tí cái cotton nó thấm mồ hôi hộ :4:
    • 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, sao tui dị ứng với cách Việt hóa "lọt khe" thế nhẩy, gọi string đi cho nó đúng kiểu, mà cũng đúng nghĩa nữa.

Tui thấy nên ủng hộ quần này vì lý do
    - Thẩm mỹ: rất đẹp, tôn mông, nữ tính, và rất hấp dẫn, nhưng với điều kiện mông phải đầy, tròn, không sệ. Các mẹ thử tưởng tượng mặc 1 cái quần trắng bó, 1 cái váy mỏng mà hở 2 cái đường mép ống quần lót thường ra, các mẹ không hiểu nghĩ gì chứ tui thấy nó xấu và "quê" kinh khủng
    - Thoáng mát, khỏi phải nói nữa nhá

Còn về kinh nghiệm mặc tui đóng góp, các mẹ nên mua hãng xịn như triumph...đồ tây làm ấy nó làm chuẩn hơn, quần càng nhiều họa tiết càng gây khó chịu, quần côton là dễ chịu nhất, khi mặc không nên kéo quá cao như quần thừơng, mặc quần để cạp dưới 2 xương hông, khi các cô ngườ mẫu chụp ảnh họ kéo cao lên cho đẹp nhưng thật sự cách mặc không khó chịu chính là kéo ngang 2 bên hông quần ra , đấy mà cách chị chồng tui bày cho và tui thấy rất hợp lý, còn nữa nếu mẹ nào đã nhìn anh hoa hậu gì đó mặc váy kim cương bị rơi khi đang biểu diễn sẽ hấy tui nói đúng, khi mặc làm nội y họ đều kéo ngang chứ không kéo cao quần string, nó không gây cảm giác căng và làm đau

Nếu hâm mộ quần này thi nên có cả dụng cụ cho những ngày bận nữa, ví dụ tampon hay có cả băng vệ sinh cho riêng loại quần đó, bé tí và rất vừa vặn. Tui có người cung cấp nên vẫn có lọai này, còn không biết ở HN bán ở đâu nữa.

Tui không còn trẻ nhưng tui dùng phần lớn quần này do thói quen từ ngày du học, chỉ dùng quần thường khi cần thiết, rất ít khi thế nên ủng hộ các mẹ dùng, vừa đẹp, vừa mát, ông xã mê tít. Chỉ lưu ý nếu mẹ nào mông lép thì đừng bao giờ dùng, quần này tôn mông to, cong nhưng lại rất phản cảm với ai mông bé. và 1 điểm không muốn nói nữa là phải giữ vệ sinh, sạch sẽ khi muốn mặc đồ này.

Với lại tui không có dán thêm cái gì để mặc đâu, tui cũng nghĩ quần này đẹp ở chỗ nhỏ, có bà còn bày tui dùng băng vệ sinh hay mấy miếng gì gì cho "đỡ đau" nhưng mà tui cũng không thấy "đau" nếu mặc đúng kiểu và vệ sinh tốt.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,763 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Em mặc quần này khi mặt quần jeans lưng xệ, cũng ít khi mặc lắm và cũng vì lý do vệ sinh nữa. Nhiều cô mặc quần lưng xệ nhưng "phụ tùng" bên trong lại "nhô" :4:
    Nhớ mãi kỷ niệm mua tặng chị bạn cùng công ty vài cái quần loại này. Em tới nhà chỉ chơi, sẵn đem "hàng" tặng lun. Mới về tới nhà chưa kịp dắt xe vô nhà thì chỉ gọi điện cho em: "Ê nhỏ kia, huhu. Quần này mặc làm sao? Chỗ nào là mặt trước chỗ nào là mặt sau? Hai vợ chồng tao cầm mấy cái quần nãy giờ mà chịu chết không biết đường nào mà lần cả!??? "

Kết quả là sau đó quần đã trở lại với em, và em thì dắt chỉ đi mua giày coi như "bồi thường" :4: :4:
    • 4,309 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhaque
    bộ ông xã chịu hỗng nổi nên mới đá đích hả? chi mặc loại quần đó mỗi ngày hay là lâu lâu mới mặc một lần? mặc mỗi ngày có bị bệnh gì không??? cám ơn chị

Mình nói giỡn cho vui thôi. AX mình khô khan lắm, chả để ý gì đâu. Mình cắt tóc long layers về cả ngày ảnh cũng không nhận ra. Mình dỗi thì AX vò đầu bứt tai bảo sao không cắt trọc như thằng cu Tí đi, cắt kiểu gì dài quá ai mà biết? Mùa đông và những ngày ấy mình không có mặc quần thong (không phải string vì nó có thể là G-string, string, hoặc lace...), chỉ có mùa hè, mặc váy, shorts, hay quần jeans low-rise thì mình mới mặc thôi à. Quần này đẹp vì khi mặc đồ bó nó không bị hằn ở mông như các loại quần thường chứ không phải ở chỗ nó nhỏ hay to. Nó có nhiều kiểu, có bản lớn, bản nhỏ, hoặc là dây... nói chung là fancy lắm.

http://shop.nordstrom.com/C/2379156/...tegory=2379156

Về việc cho thêm miếng pantiliner là cũng vì vấn đề vệ sinh thôi. Quần này cái "mặt tiếp xúc" của nó cũng làm bằng cotton nên nó cũng "thấm thía" thông thoáng như thường. Nhưng thói quen của mình là xài pantiliner nên mình xài thôi. Có loại pantiliner hình tam giác nhỏ xíu, dán vào chả ai biết là mình dán nên không ảnh hưởng gì đến "kết cấu" của quần. Nhưng không có bắt buộc, thích thì xài không thì thôi.

Còn chuyện mặc quần mà để lòi cái dây ra thì mình nghĩ là không nên. Một trong những phép lịch sự của phụ nữ mà mình đọc trong sách học làm "elegant lady" là đừng bao giờ để lộ nội y.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,122 Bài viết

• 9,348 Được cảm ơn

Lòi ra người ta mới biết mặc hiệu nào chứ, không lòi người ta tưởng không mặc quần lót nhìn còn... super soi hơn nữa

Đang tưởng tượng mới biết mặc, nó cạ cạ và phê phê thì sao nhỉ??
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

HIIII Chị Liên ròm ơi đúng là mặc quần này nó cứ cò cọ vào "fê" lắm Lúc đầu cũng ko wen đâu nhưng AX nhà em bảo e mặc trông rất "*********" nên e cũng chịu khó mặc ah. Mặc lâu rồi thành wen. Với lại ở cửa hàng người ta bảo mắc quần loại này là chữa bệnh trĩ đấy ( cả nam lẫn nữ) hehehe. Chẳng bít thật hư ra sao nữa???
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    Còn chuyện mặc quần mà để lòi cái dây ra thì mình nghĩ là không nên. Một trong những phép lịch sự của phụ nữ mà mình đọc trong sách học làm "elegant lady" là đừng bao giờ để lộ nội y.
    hai ba năm ngoái (năm nay chưa hẳn là hè nên chưa biết thế nào), mặc quần bò cạp trễ và lộ cái dây string ra là mốt của các em trẻ, nhất là ở Y'.
    Ở trên tivi Pháp cũng có một chương trình dạy savoir-vivre do một cô diễn viên rất có duyên dẫn, rất hài hước mà cũng rất nghiêm túc Classic elegance thì chắc chắn ko phải là mục đích của giới trẻ hiện nay rùi
    it's all because of you ... :Angel:
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conchauvuahungvietnam
    Mẹ nó ơi, sao tui dị ứng với cách Việt hóa "lọt khe" thế nhẩy, gọi string đi cho nó đúng kiểu, mà cũng đúng nghĩa nữa.
    - Thẩm mỹ: rất đẹp, tôn mông, nữ tính, và rất hấp dẫn, nhưng với điều kiện mông phải đầy, tròn, không sệ. Các mẹ thử tưởng tượng mặc 1 cái quần trắng bó, 1 cái váy mỏng mà hở 2 cái đường mép ống quần lót thường ra, các mẹ không hiểu nghĩ gì chứ tui thấy nó xấu và "quê" kinh khủng
    - Thoáng mát, khỏi phải nói nữa nhá
    Đồng ý lắm,
    Giờ XH thay đổi rồi và quan niệm về thời trang cũng thay đổi theo. Đồ string hoặc Thong mà trên thế giới họ coi là đẹp và dùng từ lâu rồi mà dân mình vẫn còn bỡ ngỡ. Chả dấu các mẹ em cũng dùng nhiều đồ này rồi và cũng nhom nhem biết một số nơi có bán ở HN, thực ra là đồ của Pháp những cũng có size nhỏ và phù hợp với người VN mình lắm. Em up mấy cái ảnh lên đây để xem có đúng không nhá, các mẹ có ý kiến gì cứ cho em một cấu.
    Hình đính kèm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEVNAH
    Đồng ý lắm,
    Giờ XH thay đổi rồi và quan niệm về thời trang cũng thay đổi theo. Đồ string hoặc Thong mà trên thế giới họ coi là đẹp và dùng từ lâu rồi mà dân mình vẫn còn bỡ ngỡ. Chả dấu các mẹ em cũng dùng nhiều đồ này rồi và cũng nhom nhem biết một số nơi có bán ở HN, thực ra là đồ của Pháp những cũng có size nhỏ và phù hợp với người VN mình lắm. Em up mấy cái ảnh lên đây để xem có đúng không nhá, các mẹ có ý kiến gì cứ cho em một cấu.

MEVNAH ơi, mẹ nó cho biết thông tin về các nơi bán ở HN với, có phải Aubade ko, hay là của hãng nào, giá cả ra sao? Cảm ơn mẹ nó nhiều!
    Ba Tí Bông: "Không ăn thì đói mà...ăn thì....no" :4:
    • 381 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ có thể vào chợ hỏi mấy hàng bán đồ lót họ cũng có đấy, khoảng 20-30k trở lên, nhung mặc ko thích bằng ở bên nước ngoài, ở bên này nó hay sale panties voi bras nhìu lắm, lúc thì $25/5 cái, lúc $10/3 cái. Hoặc các mẹ có thể vào đây tham khảo thêm http://victoriassecret.com (của US) or http://lasenza.com or http://lavieenrose.com (2 hiệu này ở Canada).
    Mặc riết thì quen mà cũng phê thật. Chỉ khi có period mới mặc loại thường, nó bí lắm. Có bầu 9 tháng, em mặc hết 9 tháng.

l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer