Nội y

Cách đo size áo ngực chính xác

Đến trả lời mới nhất
  • 95 Lượt chia sẻ
  • 87.8K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 452 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

bảng của c aquamarine kì kì, e đo là 32B, dò lại tuột hết size lun, AA cũng ko là sao?
    • 218 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em cũng mới mua hết 250k mà mặc ko vừa, đo các kiểu thì cứ vào cúp A, mà mua A75 về mặc nó cứ bé tẹo, xót của quá. Em lại cứ toàn nhớ mình size A, mua về mặc vào rồi lại chán mình ghê
    • 2,564 Bài viết

• 3,140 Được cảm ơn

ơ,soi mãi chả biết vừa size nào
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    • 279 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Mình cần mua bra Lasenza thun lạnh không push up size 80A, bạn nào có ới mình nhoa, tks
    • 180 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đánh dấu phát ^^ tối về nghiên cứu
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng biết cách đo này mà sao lạ quá mấy chị ơi. Vòng chân ngực em 75, đỉnh ngực có 84 thui, tính ra sẽ là 75A mà em thử 75A thì nó hơi chật chật, mà em lấy 75B thì nó ok hơn, mà khổ lắm đã ngực k đẹp mà 2 bên còn k đều nữa chứ, hichic.
    • 269 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Hay đấy, nhưng ngực em hơi chảy thì khi đo thế này số đo có chuẩn không nhỉ?
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hay qwa , chỉ BX cách mua áo ngực mới dc , thanks các mẹ nhé
    • 765 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Cái này có ích đây, up lên ^^
    • 413 Bài viết

• 955 Được cảm ơn

• 855 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bài viết rất rất hữu ít. Thanks chủ topic nhiều :X :X
    • 855 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meongovagauluoi Xem bài viết
    Em cũng mới mua hết 250k mà mặc ko vừa, đo các kiểu thì cứ vào cúp A, mà mua A75 về mặc nó cứ bé tẹo, xót của quá. Em lại cứ toàn nhớ mình size A, mua về mặc vào rồi lại chán mình ghê
    Có thể mẹ ấy mặc A80 đó

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptndiep90 Xem bài viết
    Em cũng biết cách đo này mà sao lạ quá mấy chị ơi. Vòng chân ngực em 75, đỉnh ngực có 84 thui, tính ra sẽ là 75A mà em thử 75A thì nó hơi chật chật, mà em lấy 75B thì nó ok hơn, mà khổ lắm đã ngực k đẹp mà 2 bên còn k đều nữa chứ, hichic.
    Bảng size Triumph và Lasenza ( Lasenza to hơn) cụ thể như vầy nè b, b tham khảo m hợp vs size nào hơn:
    ♥Để chọn được size áo cho phù hợp. Bạn có thể tự đo vòng ngực của mình, rồi dựa vào bảng size này để biết size nào phù hợp vs mình nhất: A70 - B70 (cỡ size 32), A75 - B75 (cỡ size34,36), A80 - B80 (cỡsize 38)
    -A70: vòng lưng 70, cup ngực 80
    -A75: vòng lưng 75, vòng ngực 85
    -A80: vòng lưng 80, cup ngực 90
    -A85: vòng lưng 85, cup ngực 95
    -B70: vòng lưng 70, cup ngực 83 (~A75)
    -B75: vòng lưng 75, cup ngực 88 (~A80)
    -B80: vòng lưng 80, cup ngực93 (~A85)
    -B85: vòng lưng 85, cup ngực 98

Lưu ý: dạng này đo ko cụ thể lắm vì từng loại áo mà rộng hơn hay bé hơn xíu. Tốt nhất nên thử áo trc khi mua.

Như số đo của b. B nên mặc B75 muss dày sẽ đẹp và hợp hơn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecaithem Xem bài viết
    Hay đấy, nhưng ngực em hơi chảy thì khi đo thế này số đo có chuẩn không nhỉ?
    Đối vs ngực chảy, chị nên mặc những áo hình Deep V (hình chữ V) sẽ giúp nâng ngực, căng và hom ngực lại
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em không biết mọi người thế nào nữa nhưng em ghét mặc áo con lắm ạ. Em thấy nó gò bó, nhiều lúc thấy khó thở, Về nhà làm em cởi ngay ra đi ngủ mà mặc áo là thấy khó chịu lắm ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,949 Bài viết

• 4,807 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aquagreen.jsc Xem bài viết
    Em không biết mọi người thế nào nữa nhưng em ghét mặc áo con lắm ạ. Em thấy nó gò bó, nhiều lúc thấy khó thở, Về nhà làm em cởi ngay ra đi ngủ mà mặc áo là thấy khó chịu lắm ạ.
    Thế đừng chọn loại áo tạo khe, đẩy ngực. Mình chuyên dùng loại có một khoảng cách giữa hai quả bưởi, mặc như vậy không bị tạo nếp nhăn giữa núi đôi mà lại thoải mái.
    VD như kiểu này

Mặc kiểu này nhìn nó k được sexy kiểu ngực tấn công mông phòng thủ, nhưng được cái có thể mặc trong nhiều giờ. Bạn nên mua đồ lót cho từng loại hoạt động, loại mặc thường ngày để đi làm, loại mặc với váy đầm để đi chơi....v.v
    Ví dụ thêm em VS nữa
    Living one day at a time
    Moon Bright
    Dark of night
    Take of wish
    And set things right
    • 276 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

hix ngực e có phần phần mỡ ở nách nên mặc áo lót cũng hơi khó chọn mà e mún mua áo lót quả nông mà h toàn quả sâu
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi chị, nếu tính theo cách của chị thì cỡ của em phải là 32AA........ nhưng mà em mặc Triumph lẫn lasenza thì đều 34b thấy vừa ....... hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Rất hữu ích. Cám ơn bạn vì bài viết
    • 890 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Em không hiểu lắm mấy chỗ cộng 4, cộng 5, như em mua VS ,em chỉ đo chân ngực, đỉnh ngực, rồi trừ cho nhau, ra 34B , vẫn đúng mà cả nhà?
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngực em nhỏ, do xong thấy nản lun C-B= -2
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 bộ đồ ngủ gợi cảm, nồng nàn cho cô dâu

by Yana Nguyen Đằng sau mỗi chiếc váy cưới, đồ ngủ cho cô dâu cũng “nắm giữ” một vị trí cực kì...

• Cách tự làm áo ngực cho con bú

Sau khi search trên mạng một số mẹo vặt mình xin được post lên đây một mẹo nhỏ và đơn giản giúp biến một cái bra bình thường thành áo bra cho con bú. Đây là cách giúp các mẹ tiết kiệm được một khoản mua nursing bra mà vẫn mặc được những style áo ngực yêu thích của mình (mẹo này khá hữu ích cho các...

• Những huy chương quý như vàng tại ASIAD 17

Không đạt được chỉ tiêu huy chương vàng như ban đầu, nhưng những tấm huy chương mà Đoàn thể thao...

• Cách đo size áo ngực chính xác

Em tìm đc cách đo size áo ngực này trên mạng và em thấy nó đo chính xác so với nhìu cách khác. Chú...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• có mẹ nào biết mua áo ngực size C80 ko ren (để mặc áo dài) ở đâu ko?

Chào các mẹ, Em chưa có baby nhưng ngực rất to, size C80 . Bình thường em mặc áo ren ko độn hoặc độn mỏng của Triumph, nhưng rất gay khoản mặc áo lụa hoặc áo dài, vì phần ren bị lộ. Áo trơn của Triumph, Vera, Bonbon toàn đến size B80 là hết. Có mẹ nào biết chỗ mua áo trơn, ko độn, có gọng nâng đỡ...

• 365 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 bạn VS và Triumph (sorry nick dài tớ không nhớ được), mình xưa nay mặc Triumph căn được size của dòng này, tùy cup mà mặc 80B hoặc 80C nhưng khi chuyển sang các thiên thần VS thì nhầm tóe loe :P
    Giờ thì tự tin đặt áo EU và US mặc cho sướng
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5