Nội y

Bra để mặc váy quây, các chị ơi tư vấn giúp em.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.96K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 477 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Chả là trước giờ em k bao giờ được mặc váy quây hay áo quây vì em gầy quá, với lại bố mẹ em cũng k thích. Nhưng giờ em lớn rồi, đã đi làm nên cũng muốn thay đổi phong cách cho mình trẻ trung 1 chút. Em đang để ý tăm tia được mấy em áo với váy quây hoặc hở vai rất đẹp, tuy nhiên lại nảy sinh ra 1 vấn đề đó là bra để mặc những loại áo này. Em k thích mặc áo đeo quai 2 dây trong vì nhìn nó vẫn hơi phản cảm thế nào ấy ạ (sorry các chị đây là suy nghĩ của riêng em chứ k có ý gì khác đâu). Em đã 1 lần thử mua bra silicon nhưng mặc vào nó cứ dính dính, mà có lúc cảm giác k ăn vào da lắm, dính cũng k chắc. Thành ra đành lọ mọ lên đây nhờ các chị, các mẹ có kinh nghiêm tư vấn giúp em với ạ.

Note : Ng em rất gầy, chỉ 39kg thôi nên ngực cũng nhỏ, bt chỉ mặc áo size 32/70 thôi. Rất mong các chị và các mẹ tư vấn giúp em loại bra nào k có quai mà mặc vừa chắc chắn, vừa giúp nâng ngực thì càng tốt ạ. Thanks các chị các mẹ lắm lắm.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 477 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Up bài, các chị ơi giúp em với ^^

• 468 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Bra sillicon em nghĩ là cách duy nhất đấy ạ. Còn ko thì với những đầm ống thật sự ôm vừa vặn ng, như em ( ngực cũng nhỏ ) vẫn tự tin mặc bra thường mà gỡ dây ra
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 486 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn nè, nhưng vẫn mặc bình thường ko cần dây. Thực ra đúng như nàng huyentrang43 nói, nếu bạn chọn được áo váy đúng cỡ của người mình thì vẫn có thể mặc bra tháo dây mà không sợ rơi. Lưu ý nên chọn bra chuẩn một chút nhé, đầu tư vẫn tốt hơn đấy
    :Rose: Một bông hồng có gai :Battin ey:
    • 140 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Áo quây của chị như nào ạ? Nếu hở lưng thì mới phải bra silicon thôi, chứ quay bình thg` thì chị chỉ cần mặc bra mà loại ngang ngực thôi, còn nếu cổ áo khoét sâu thì chị chọn loại "deep v" ý . Nhưng nhất thiết phải có gọng chị nhé, ko thì nó tuột chết, hehe, mà mặc áo tốt tốt 1 chút như Triump hay Bonbon gì đấy thì ko dây nó vẫn push đẹp lắm chị à
    • 97 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Ở VN có vẻ ít áo bra để mặc với đồ quây nhỉ? Nếu có ai ở nc ngoài e co thể nhờ mua loại áo strapless bra í, chuyên dùng mặc với đồ quây vì cấu tạo quả ngực của nó ngang và k bị lộ!
    • 140 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chickenfrans Xem bài viết
    Ở VN có vẻ ít áo bra để mặc với đồ quây nhỉ? Nếu có ai ở nc ngoài e co thể nhờ mua loại áo strapless bra í, chuyên dùng mặc với đồ quây vì cấu tạo quả ngực của nó ngang và k bị lộ!
    ở VN cũng bán nhiều lắm mà chị
    • 477 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pinky_S Xem bài viết
    Áo quây của chị như nào ạ? Nếu hở lưng thì mới phải bra silicon thôi, chứ quay bình thg` thì chị chỉ cần mặc bra mà loại ngang ngực thôi, còn nếu cổ áo khoét sâu thì chị chọn loại "deep v" ý . Nhưng nhất thiết phải có gọng chị nhé, ko thì nó tuột chết, hehe, mà mặc áo tốt tốt 1 chút như Triump hay Bonbon gì đấy thì ko dây nó vẫn push đẹp lắm chị à
    Váy quây và áo quây ngang đó bạn, hở vai và phần lưng trên. Ra Triump ng ta có tư vấn cho mình k nhỉ?

• 140 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

ko biết cái lưng áo của chị hở có nhiều ko? Nếu hở chỉ tới chân xương bả vai thì chị có thể mặc cái loại strapless như chị kia nói .. Mua ở đâu ng`ta cũng tư vấn mà chị, Triump, Bonbon gì cũng có (Vera với Minoshe kiểu dáng phong phú hơn nhưng em thấy nó push ko đc đẹp bằng 2 hiệu kia). Để chắc ăn chị có thể mang cái áo chị tính mặc cùng ra hàng, rồi vào mặc thử luôn, áo ngực thì đc thử thoải mái mà chị, hehe
    • 477 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

ko biết cái lưng áo của chị hở có nhiều ko? Nếu hở chỉ tới chân xương bả vai thì chị có thể mặc cái loại strapless như chị kia nói .. Mua ở đâu ng`ta cũng tư vấn mà chị, Triump, Bonbon gì cũng có (Vera với Minoshe kiểu dáng phong phú hơn nhưng em thấy nó push ko đc đẹp bằng 2 hiệu kia). Để chắc ăn chị có thể mang cái áo chị tính mặc cùng ra hàng, rồi vào mặc thử luôn, áo ngực thì đc thử thoải mái mà chị, hehe
    Thanks bạn nhiều. Mà giá áo ở đấy khoảng bn tiền 1 chiếc nhỉ? Mình chưa đi mua ở đấy bao giờ.

• 1,340 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Mẹ nào hay mua Bonbon chỉ giúp mình 1 địa chỉ chính hãng với
    mua 2 cái ở Phạm Ngọc Thạch mà dùng chán quá đi ko bit có phải mua đúng hàng nhái ko nữa
    • 140 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình hay mua ở đg` 3-2 đó bạn . Cũng tùy nữa, BonBon mà hàng thg` thì dùng cũng ko đc bền mấy, hix
    • 477 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Pinky S cho mình xin giá tham khảo đi ^^

• 140 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình mặc của nhiều loại chứ ko phải của riêng Bon Bon nên ko nắm giá nhiều , chỉ biết giá loại trơn thôi. Nhưng thấy giá nào cũng có 100~, 200~, 300~... Mà cách đây hơn 4 năm mình có mua 1 cái dạng strapless giá 350k mặc tới h bầu ngực vẫn đẹp, nhưng bị giãn phải mặc đến nấc trong cùng rồi, màu đen nên cũng ko cũ. Đến cuối năm 2008 mình có mua thêm 2 cái strapless Bonbon giá 250k (cứ nghĩ giá giảm), ai ngờ là dòng dở hơn , 2 cái đó mình mặc đc khoảng 2 năm thì giãn hết mặc đc mà vải thì nhão nhão ra ý. Dòng 350k cách đây 4 năm mình mua đó bjo` lên khoảng 450k rồi, mặc bền, bầu ngực nâng đẹp, có điều hàng Bonbon thì kiểu dáng chán lắm, nếu mặc trơn thì Bonbon là sự lựa chọn tuyệt vời, còn ren hay màu mè gì thì nghỉ :Laughing:. Cá nhân mình thấy nó mặc lên đẹp hơn Triump và giá thành thì ko chát chúa như VS
    • 477 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Mình mặc của nhiều loại chứ ko phải của riêng Bon Bon nên ko nắm giá nhiều , chỉ biết giá loại trơn thôi. Nhưng thấy giá nào cũng có 100~, 200~, 300~... Mà cách đây hơn 4 năm mình có mua 1 cái dạng strapless giá 350k mặc tới h bầu ngực vẫn đẹp, nhưng bị giãn phải mặc đến nấc trong cùng rồi, màu đen nên cũng ko cũ. Đến cuối năm 2008 mình có mua thêm 2 cái strapless Bonbon giá 250k (cứ nghĩ giá giảm), ai ngờ là dòng dở hơn , 2 cái đó mình mặc đc khoảng 2 năm thì giãn hết mặc đc mà vải thì nhão nhão ra ý. Dòng 350k cách đây 4 năm mình mua đó bjo` lên khoảng 450k rồi, mặc bền, bầu ngực nâng đẹp, có điều hàng Bonbon thì kiểu dáng chán lắm, nếu mặc trơn thì Bonbon là sự lựa chọn tuyệt vời, còn ren hay màu mè gì thì nghỉ :Laughing:. Cá nhân mình thấy nó mặc lên đẹp hơn Triump và giá thành thì ko chát chúa như VS
    Hic hic... Hôm nay lên Vincom xem thử hàng Triump vì tìm mấy cái địa điểm chính hãng của nó khó quá. Ai dè giá thì chát, toàn 400k trở lên, mà k được thử đồ. Hay tại mình nhà quê nó vậy k biết T___T
    Thêm cái nữa là áo toàn hàng liền, chẳng thấy hàng nào có thể tháo quai ra mà mặc với áo quây cả. Mọi ng recommend thêm mấy loại nữa giúp em với. Loại nào giá khoáng 200k/c mặc ổn ổn tí ạ.

• 140 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Triump vẫn cho thử thoải mái mà bạn :-s, chắc tại chỗ bạn mua nv khó chịu vậy thôi . Triump 400k là rẻ nhất rồi :-s, mà strapless nhiều mà, chắc bạn chưa xem kĩ chứ làm gì ko có đc . M` mặc thấy ko push đẹp bằng Bonbon nhưng bền hơn nhiều . Giá khoảng 200k thì có hiệu Wacoal của Thái, m` thấy kiểu dáng thì xinh tươi trẻ trung lắm nhưng chưa mặc nên ko biết chất lượng như nào . Bạn cũng có thể vào siêu thị có hiệu Pantal thì phải giá cũng mềm mà cũng ko rõ chất lượng :-s
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tớ thấy mua bra nhật ở cửa hàng bán đồ thái trên đường yên phụ. tầm hơn 200 mà cũng đẹp lắm. Ko thì ra chỗ lê đại hành mấy hàng VNXK cũng có bra của thái hãng boya gì đó chỉ tầm hơn 100 thôi, chả biết có bền ko nhưng tớ thấy kiểu cũng được
    • 1,340 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Bonbon mà Pinky nói là ở SG sao á? Bạn có bit địa chỉ nào ở HN hem?
    • 140 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

HN thì mình chịu
    • 81 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

hoặc mua multiway của VS đi chị
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2