• 3 Lượt chia sẻ
  • 172K Lượt đọc
  • 851 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 476 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em đang chuẩn bị cưới và định chụp hình cưới tại Nha Trang. Các chị biết studio nào chuyên lĩnh vực này ở Nha Trang giới thiệu giúp em với, nếu có sẵn thêm những thông tin như giá cả, nơi chụp, ... gì càng tốt ạ. Cảm ơn các chị nhiều lắm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 87 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình chụp hình cưới ở Nguyễn Tùng mọi người khen lắm đó bạn . Chụp phong cách mới lạ , anh chụp hình sáng tạo , chiều khách và ... đẹp trai:Smiling: .Giá cả cũng ổn lắm đó .
    Tiệm đó ở đường Quang Trung .
    • 476 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Linh Đàm nhé:Rose::Rose::Rose:. Tối qua em có lên mạng tìm và có thêm 1 số điạ chỉ Studio sáu:
    Long Thanh Studio, 126 Hoàng Văn Thụ
    Quốc Toản Studio, ko biết điạchỉ
    Quốc Cần (hay QuocCan gì đó) studio, 51A lý Thánh Tôn
    LH photo design, 43/5 Hải Đức, p. Phương Sơn
    DoDo, 90 đường 23-10 (trang web là hynosphoto.com)
    Thêm Nguyễn Tùng, đường Quang Trung nữa...

Em thấy nếu mình tìm được 1 studio tốt ở Nha Trang, saU đó 2 vợ chồng mua vé đến chụp thì sẽ rẻ và hay hơn rất nhiều (coi như là tạm ứng trăng mật luôn). Studio ở TPHCM rất nhiều, nhưng chỗ chụp không nhiều, chụp hìh cưới ở biển là đẹp và lãng mạn nhất.

Các chị có ý kiến gì đóng góp thêm nữa nhé!:Rose::Rose::Rose:
    • 930 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

em thấy bạn em chụp ở Nguyễn Tùng cũng đẹp ah...mấy chỗ kia em không biết...
    • 222 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình cũng chụp ảnh ở Nguyễn Tùng này. Bộ ảnh của mình cả nước ảnh, cảnh vật và người đều đẹp và thật luôn. cung cách phục vụ thì phải nói là tuyệt vời, rất quan tâm đến khách hàng. Giá cả thì mình không biết ở những nơi khác thế nào nhưng mà so với Hà Nội thì hơi bị được. Bọn mình chụp Album 30 trang, khổ to (hình như 25x35) mình ko nhớ chính xác là 6,9tr, chụp chưa đến nửa ngày là xong. Nói chung các anh chị ở Nguyễn Tùng làm pro lắm. Nghe nói là Nguyễn Tùng chụp cho album mới của Đàm Vĩnh Hưng đấy, khách ở các nơi đến chụp cũng đông mà họ không hề kiêu nhé.

Vote cho Nguyễn Tùng đê!:XXXXXX
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,994 Bài viết

• 1,222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi culuc Xem bài viết
    Mình cũng chụp ảnh ở Nguyễn Tùng này. Bộ ảnh của mình cả nước ảnh, cảnh vật và người đều đẹp và thật luôn. cung cách phục vụ thì phải nói là tuyệt vời, rất quan tâm đến khách hàng. Giá cả thì mình không biết ở những nơi khác thế nào nhưng mà so với Hà Nội thì hơi bị được. Bọn mình chụp Album 30 trang, khổ to (hình như 25x35) mình ko nhớ chính xác là 6,9tr, chụp chưa đến nửa ngày là xong. Nói chung các anh chị ở Nguyễn Tùng làm pro lắm. Nghe nói là Nguyễn Tùng chụp cho album mới của Đàm Vĩnh Hưng đấy, khách ở các nơi đến chụp cũng đông mà họ không hề kiêu nhé.

Vote cho Nguyễn Tùng đê!:XXXXXX
    chị cho em địa chỉ của hoặc số đt của N.Tùng đi, đầu năm sau e cũng cưới. e tính chụp ở Đà Lạt. nhưng nghe các chị khen quá em cũng bon chen cho vui . Chi post ảnh lên cho mọi người cùng xem với, Thank chị nhiều nhiều
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nghe các chị khen dữ quá chắc em phải bàn với anh xã tương lai của em đi chụp thử xem, vì em cũng rất khoái biển. Giá thì chắc rẻ hơn là tiệm ở HCM đi chụp ngoại tỉnh, hôm bữa em vào trang web của ông Hoài Nam gì đấy thì giá đi chụp ở Mũi Né là 35 - 45 triệu đồng chưa kể tiền vé máy bay, kinh! Hét giá trên trời mà em thấy trong web ngta than phiền thái độ phục vụ quá chừng luôn.
    • 476 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Sau khi tham khảo ý kiến của mọi người, anh xã tương lai em đợt về NT vừa rồi có đi tìm hiểu các studio thì có nhận xét: công nghệ chụp không thua ở SG, áo cưới nhiều và khá đẹp, giá giao động trên dưới 8 triệu/album 30x30 (đâu có rẻ so với chụp ở SG nhỉ). Hình như anh ấy quyết tiệm Quốc Toản (chưa hỏi địa chỉ) các chị ạ. Các anh chị nếu có kế hoạch thì làm 1 chuyến đi, chi phí đi lại, ăn uống nữa tính ra rẻ hơn nhiều.... Các studio bảo chụp mùa này là đẹp nhất, không thì ra tết...
    • 930 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

trời trời, cho em can cai tiệm Quốc Toản nhé, chụp tuy có rẻ hơn những tiệm khác nhưng trang điểm rất giống cải lương & nhìn già lắm ah...
    • 476 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết
    trời trời, cho em can cai tiệm Quốc Toản nhé, chụp tuy có rẻ hơn những tiệm khác nhưng trang điểm rất giống cải lương & nhìn già lắm ah...

Hi hi, thế à. Anh xã mình tham khảo mình có biết đâu, mà anh ấy nhìn vào album mẫu cũng ok lắm (mình cũng biết một người bạn chụp ở Q.Toản rất ưng ý), mà giá ở Quốc Toản so với mấy nơi khác cũng thế cả, 8trieu/album. Cảm ơn Coco nhé, để mình bàn lại vụ này xem. :Rose:
    • 930 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

theo như mấy đứa bạn em đã chụp rồi thì chị nên chụp Nguyễn Tùng ah, nổi nhất ngoài NT đấy...
    • dfg
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttrang Xem bài viết
    Sau khi tham khảo ý kiến của mọi người, anh xã tương lai em đợt về NT vừa rồi có đi tìm hiểu các studio thì có nhận xét: công nghệ chụp không thua ở SG, áo cưới nhiều và khá đẹp, giá giao động trên dưới 8 triệu/album 30x30 (đâu có rẻ so với chụp ở SG nhỉ). Hình như anh ấy quyết tiệm Quốc Toản (chưa hỏi địa chỉ) các chị ạ. Các anh chị nếu có kế hoạch thì làm 1 chuyến đi, chi phí đi lại, ăn uống nữa tính ra rẻ hơn nhiều.... Các studio bảo chụp mùa này là đẹp nhất, không thì ra tết...
    Chúng mình vừa chụp ở 2 nơi
    Quốc toản: trong nhà + Ngoại Cảnh
    Thùy Hương: trong nhà

Mình có post lên mạng, bạn xem nhé: http://sites.google.com/site/tridungphuongchi

Nói chung là: Quốc Toản, Nguyễn Tùng đều là học trò của tiem Nguyen tren duong Quang Trung nên tông trang điểm đều đậm và tóc xoăn giống nhau. Vì vậy, tốt nhất là mình phải biết mình trang điểm thế nào thì hợp: tông nhạt, tông đậm, đơn giản, tóc quăn, tóc thẳng...

Và chắc chắn rằng: sau khi chụp xong, thợ phải chỉnh sửa lại trên photoshop rồi mới giao cho cô dâu - chú rể. Vì vậy, để đảm bảo bạn phải nói là bạn thích như thế nào (có thích tóc xoăn ko, hay thích mắt đậm không...)? vì thông thường thợ trang điểm ngoại việc tùy theo khuôn mặt mình thì họ còn dựa vào một số hình mẫu để trang điểm (như Hồ Ngọc Hà, Mỹ Tâm...)

Đánh giá:

Nguyễn (đường Quang Trung): chụp được, giá cả phải chăng (rẻ hơn Nguyễn Tùng và Quốc Toản), nhưng chỉ được thợ chụp không phải sư phụ chụp
    Nguyễn Tùng (đường Quang Trung): chủ tiệm đích thân chụp, nhưng đắt, tư vấn kém, tông trang điểm đậm, giá cả tính toán không đàng hoàng( tính 1 cảnh khoảng 1,6 triệu nhưng lại không thể định nghĩa thế nào là một cảnh, nhân viên trả lời lập lờ), album 25*30 (30 trang). Quần áo bị giới hạn, khoảng chỉ được 3 bộ cô dâu, 2 bộ chú rể.
    Quốc Toản (góc Phan Bội Châu và Sinh Trung): trọn gói album 25*30 (hình liền) 30 tấm ngoại cảnh là khoảng: 7,2 triệu (thêm 500 tiền xe (tùy chọn) nữa là 7,7 triệu), Quốc Toản sẽ bấm máy khoảng 300 tấm ngoại cảnh để chọn ra khoảng hơn 30 tấm. Tông trang điểm cũng đậm, tóc xoăn. Quần áo cô dâu thoải mái, có thể chọn trước ngày đi chụp ngoại cảnh. Chú rể tùy chọn (chỉ sợ không có sức thay đồ). Còn nếu đã chụp ngoại cảnh rồi, muốn thêm trong nhà thì trả thêm 350.000 tiền trang điểm (miễn công chụp)
    Thùy Hương (đường 23/10): Đây là tiệm lâu đời nhất ở Nha Trang, giá cũng khá mắc (ngang với Nguyễn Tùng). Chụp được nhưng người chụp ko chuyên nghiệp, chỉ có người tạo dáng là okie. Còn nếu chụp rồi thì khoảng 30.000/kiểu và tiền trang điểm là 300.000

Trên đây là một số tiệm chúng mình đi tham khảo và tìm hiểu trước khi chụp. Tất nhiên chỉ là ý kiến cá nhân của 2 đứa mình, hy vọng bạn có sự lựa chọn hợp lý

Thân ái và chào quyết thắng!
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

các chị ơi cho em xin SĐT của Nguyễn Tùng và Quốc Toản ạ. Em search google mà ko thấy..hic hic
    • dfg
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi1 Xem bài viết
    các chị ơi cho em xin SĐT của Nguyễn Tùng và Quốc Toản ạ. Em search google mà ko thấy..hic hic
    Nguyễn Tùng: 0903.574.333 (Anh Tùng)
    Quốc Toản: 0913.431.494 (Anh Toản)

Đính chính: trong bài của mình có nhắc đến studio Nguyễn --> cái này mình nhớ nhầm: Studio Vỹ mới đúng (mong các mẹ đọc lại giúp)

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • M.Q
    • 5 năm
    • 2,055 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Anh trai mình vừa chụp ở Nguyễn Tùng. Đẹp tuyệt vời!!!!:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dfg Xem bài viết
    Nguyễn Tùng: 0903.574.333 (Anh Tùng)
    Quốc Toản: 0913.431.494 (Anh Toản)

Đính chính: trong bài của mình có nhắc đến studio Nguyễn --> cái này mình nhớ nhầm: Studio Vỹ mới đúng (mong các mẹ đọc lại giúp)

Cám ơn chị nhìu nhé.
    Các chị nào chụp ảnh ở NT rùi, post lên cho mọi ng` xem với :LoveStruc: ko thì đưa link cũng đc các chị ơi
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các Bác ghé sang tiệm Gia Nghi 120 đường 2/4 tel:058.560360 thử xem! em chẳng biết các tiệm khác thế nào, nhưng vừa rồi em có chụp ngoại cảnh hết 1ngày, ai xem xong cũng khen đẹp, chắc có lẽ vợ chồng em đẹp sẵn hay sao ấy:Applause::Thinking:. Các anh chị ở đây vui vẻ, nhiệt tình, giá cả lại mềm lắm, chắc khoảng 2/3 giá các tiệm khác. em làm 1bộ 30 tấm (40x40) mà khoảng trên dưới 5triệu (bây giờ xăng lên giá nên có thể mắc hơn 1chút nhưng cũng còn mềm). Mà em thích nhất là đi chụp ngoại cảnh, áo cô dâu thả nổi trên sóng biển luôn, không sợ hư áo, tha hồ lãng mạn nhé:LoveStruc:. Nếu có điều kiện, kêu thêm 1bác quay video nữa, làm 1đoạn clip ngắn ngắn để chiếu lên projector cho khách xem trong lúc làm tiệc tại nhà hàng, moi người có vẻ thích thú lắm. ui cha, nhìn 2 vợ chồng trẻ sao mà dê thương ghê!:Rose:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh chị giúp em với,em đang ở sài gòn mà còn 2 tháng nữa cưới.em định may áo dài cưới nhưng không biết may và mua vải ở đâu cho rẻ và đẹp nữa.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị ơi! Chụp chỗ anh NT có được lấy file gốc ko. Mà bây giờ chụp thì hết khoảng bao nhiêu nhỉ? E cũng muốn có một bộ ảnh cưới bình minh trên biển. rooling:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giống như các studio khắp cả nước, ít khi mình được lấy file gốc lắm (trừ khi quen thân) Nhưng mà mình quan tâm file gốc làm gì,cứ xem file hoàn chỉnh là đẹp nhất:Smiling:. Chụp hình ở NT thì có thể lấy cảnh bình minh hoặc hoàng hôn, tuyệt vời:Applause: nhưng phải chịu khó 1chút. Nếu lấy cảnh bình minh trên Biển, các Chị phải chịu khó thức dậy khoảng 3h sáng, trang điểm xong thì 5h ra "chộp" ngay. nếu lấy cảnh hoàng hôn thì khỏe hơn chút xíu, khoảng 6h chiều ra Hòn Chồng đùa vui với sóng biển và "chộp". Làm người mẫu từ sáng đến chiều thì hơi mệt nên các Chị phải chịu khó tươi cười 1tí nhé, còn các anh chai tuy hơi mệt nhưng nhớ ko đươc nhăn nhó với vợ iu nghen, cả đời chộp có 1lần chứ mấy, vui lên để sau này con cháu nhìn hình mà thèm chứ:Applause:rooling: