Ảnh cưới - Địa điểm - Studio

Nên chụp hình, may áo cưới trước đám cưới mấy tháng nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.82K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 74 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho mình hỏi t10 mình đám cưới thì khoảng t4,t5 mình chụp hình (tức là trc 4,5 tháng) có sớm quá k? Mình thấy thường ngta chup trc khoảng 2,3 tháng nhưng tầm ấy lại rơi vào mùa mưa, chụp vất vả nên định canh chụp trước thời gian đó, để còn lo những việc khác.

Sớm wa k biết có kiêng j k nhỉ?Cả việc mua nhẫn cưới, may áo cưới nữa, thường mọi người chuẩn bị trc đám bao lâu nhỉ? Tư vấn dùm mình với!:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về điều trị ung thư tại BV Vinmec

Tôi có người quen khám tại bệnh viện tỉnh được kết luận là ung thư thực quản, có thể phải phẫu...

• Mua áo cài khuy trước cho bé trai 6 tháng tuổi

Con trai mình được 6 tháng tuổi, bé rất hay bị ói. Mình cho bé mặc mấy cái áo thun kiểu chui đầu, đến khi bé bị ói cởi áo rất bất tiện. Mình muốn tìm mua cho bé áo cài khuy trước cho tiện hơn nhưng chẳng biết tìm ở đâu, dạng áo mặc lê la ở nhà ấy, chứ không phải là áo diện đi chơi. Các mẹ ở SG ơi,...

• Studio không cho lấy file gốc album cưới!

Các chị, các bạn có thể tư vấn cho mình 1 chuyện được k? Chuyện là thế này: Bạn bè của...

• bích hồng bridal khuyến mãi chào hè 2014

MIỄN PHÍ CHỤP KDLTAM ĐẢO hè 2014 (Chương trình áp dụng từ ngày 20/05/2014 đến 20/06/2014)...

• Cô dâu gốc Việt biến mất trước đám cưới

Cô dâu gốc Việt biến mất trước đám cưới Cảnh sát Mỹ đang nỗ lực tìm kiếm nữ sinh viên của trường đại học danh tiếng Yale bỗng dưng biến mất khi chỉ còn 5 ngày nữa là kết hôn. http://www.vnexpress.net/Files/Subject/3B/A1/35/A5/anhtrongbai.jpgẢnh cưới của Annie Le và hôn phu. Ảnh: Facebook. Annie...

• 189 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn ơi,nếu có thời gian lo trước được chuyện gì thì cứ lo cho khỏe bạn ạ.Để tới gần ngày cập rập nhiều chuyện dễ stress lắm.Mình cũng đi chụp hình trước đám cưới gần 4 tháng ( tháng 9 chụp,tháng 1 cưới).Mua nhẫn cưới và may áo cưới thì từ đầu tháng 8.Nhờ vậy mà khi áo cưới bị hỏng mình còn có thời gian đi xem mua lại cái khác.hihi.Thiệp cưới mình cũng đặt từ hồi giữa tháng 10...Nói chung hầu như việc gì lo được mình đều lo trước,nhờ vậy đến ngày cưới cũng thong thả hơn được phần nào.Nếu có thời gian thì bạn cứ nên chuẩn bị trước cho khỏe bạn ạ :Rose::Rose:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 682 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Làm được việc gì trước là làm hết bạn ạ, kể cả bạn chụp trước 6-7 tháng cũng ok tuốt, miễn là chọn được thời điểm chụp đẹp, thời tiết nắng ấm, sức khỏe da dẻ ổn định là bụp luôn ko nhân nhượng cho mình.

Lên danh sách khách mời bạn cứ lên trước càng sớm càng tốt, 6 tháng, rồi 3 tháng gút lại, trước 1 tháng chốt lần cuối là ko bị thừa thiếu ai cả.

Nhẫn cưới mua lúc nào cũng đc, canh lúc vàng xuống giá mà mua.

Áo cưới thì chụp ảnh thời điểm nào thì may trước đó 1 tháng là ok, nhớ may áo cưới với size mình dự kiến khi cưới mình sẽ có số đo như thế để còn dễ sửa sang lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 620 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Mình chụp hình cưới cũng trước cưới khoảng 4.5-5 tháng, áo cưới thì mua trước đó 2 tháng nữa, lo được gì nhẹ đầu cái đó bạn ah. Bây giờ có hình cưới xách đi khoe tùm lum, vui lắm. Mình còn ham hố làm thêm 2 bộ hình cưới nữa mới ghê.....Nhà hàng cũng xong xuôi, đặt cọc 2 chỗ, giờ phải tìm cách bán bớt 1 cọc, hehe. Tóm lại là nhịp chân chờ ngày thui...
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niteddi Xem bài viết
    ...Bây giờ có hình cưới xách đi khoe tùm lum, vui lắm...
    Mình vừa chụp hình cưới thứ 7 tuần rồi, và đã có file gốc để mang về nhà xem. Sáng nay tính mang vào công ty cho đồng nghiệp xem nhưng có một đồng nghiệp nói với mình rằng "Hình cưới không nên cho xem trước ngày cưới". Có ai nghĩ và kiêng cử như vậy không?
    • 385 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Mình cũng tháng 10 mới cưới nè các bạn. Nhưng 4/4 này là chụp album rồi. Chụp hình Studio lo hết phần soare, nhưng còn phần chụp trong studio áo dài truyền thống thì Studio ko lo. Vì vậy mình muốn may áo dài cưới luôn để chụp. Mà mình đang băn khoăn là nếu may bây giờ thì đến tháng 10 cưới lỡ như có ốm xuốg hay mập lên thì làm sao mà sửa (vì mẹ mình nói áo dài cưới là ko dc sửa tới sửa lui nhiều lần, xui).

Ax của mình thì kêu ra chợ Tân Bình mua đại 1 cái chụp hình. Nhưng mình thì nghĩ áo dài cưới là quan trọng, ko thể mua đại để mà chụp hình, với lại khi ra album hình thì áo dài trong hình 1 đường, áo dài lúc rước dâu 1 nẻo. Nhìn ko hay lắm!

Các bạn giúp mình với, mình đang băn khoăn lắm luôn.
    • 80 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

COTT cưới tháng 10 luôn à? mình cũng vậy. Vụ áo dài thì mình nghĩ có thể may trước 1 bộ. Như mình may ở Loan (Duy Tân, Phú Nhuận, hồi đó cô này may cho Sỹ Hoàng). Mình may áo dài ở chỗ đó từ hồi lớp 10 tới giờ, cũng được lắm, công + tiền làm mấn có 300K thì phải. Mình mua vải lại may, nếu COTT băn khoăn vụ mập ốm thì may trước 1 bộ, gần tới đó, may thêm 1 bộ nữa
    • 385 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mlam84 Xem bài viết
    COTT cưới tháng 10 luôn à? mình cũng vậy. Vụ áo dài thì mình nghĩ có thể may trước 1 bộ. Như mình may ở Loan (Duy Tân, Phú Nhuận, hồi đó cô này may cho Sỹ Hoàng). Mình may áo dài ở chỗ đó từ hồi lớp 10 tới giờ, cũng được lắm, công + tiền làm mấn có 300K thì phải. Mình mua vải lại may, nếu COTT băn khoăn vụ mập ốm thì may trước 1 bộ, gần tới đó, may thêm 1 bộ nữa
    mlam84 may áo dài chưa? Ở chỗ cô Loan là chuyên may áo dài cưới hả? Địa chỉ là gì vậy mlam84? Mình đang tham khảo trong mấy cái topic khác là may ở tiệm Thủy ở đường NKKN nè. Thấy mọi người ca ngợi quá, làm mình cũng ko biết chọn lựa ai nữa.
    • 318 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Nếu có time thì nàng cứ lo mọi thứ sớm để khi gần cưới thoải mái ăn chơi, như tớ thì tớ lo trước khoảng 5 tháng, giờ thì chỉ ngồi rung đùi viết thiệp khoẻ lắm
    • 658 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Đúng rồi càng lo sớm được cái nào càng tốt vì thật sự phải trừ hao những chuyện phát sinh, ví dụ áo dài tiệm may ko đúng hẹn, hoặc đúng hẹn mà thử ko vừa phải sửa lại, hoặc tới bữa đó mưa, bão ( mình đã từng dính áp thấp nhiệt đới phải dời ngày chụp hình 2 tuần) , hay 1 số dịch vụ ko đúng ý mình phải chọn lại...... sẽ rât nhiều chuyện phát sinh!! trước được 4,5 tháng la lý tưởng! Có điều áo dài may trước 2 tháng thôi vì sợ mập ốm bất thường, còn nếu tạng người bạn tự tin sẽ ko thay đổi nhiều thì sớm hơn tí. Mình chuẩn bị trước gần 6 tháng giãn các thứ ra nên thấy thoải mái ko bị vội vàng chạy đôn đáo mọi thứ trong vài tuần cận cưới, để thời gian làm đẹp...keke

• 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

rãnh thì mình cứ lo sớm hết, tốt chứ sao...đến cận ngày chỉ có relax, làm đẹp và tranh thủ đi chơi với bạn bè thôi.
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình tháng7 này cưới, giữa tháng 4 là đi chụp hình, đã có mẫu thiệp rồi, 2 bên gia đình vô bàn bạc lại một lần nữa là ghút được luôn...cũng thấy cập rập wa.
    • 1,038 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

haha em đầu năm sau đám cưới mà bây giờ đang tính may áo váy + chụp hình rùi nè. Nhẫn + bộ trang sức cưới thì mua từ lâu òi. Làm gì được cứ làm trước, tới lúc đó đỡ vát vả chứ dồn lại nước tới chân mới nhảy thì stress lắm luôn á.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng cưới tháng 10 luôn nè các mẹ tương lai. Em định chụp hình cưới ở Đà Lạt khoảng tháng 4 này. Còn bộ chụp ở Studio thì em dự định chụp trước đám cưới 1, 2 tháng để có thể vừa áo dài vì em chỉ chụp áo dài cưới ở Studio thôi ah

Có mẹ nào chụp cùng thời điểm với em ko nhỉ? hay là mình rủ nhau làm 1 cái tập thể :">
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh.bui Xem bài viết
    Mình vừa chụp hình cưới thứ 7 tuần rồi, và đã có file gốc để mang về nhà xem. Sáng nay tính mang vào công ty cho đồng nghiệp xem nhưng có một đồng nghiệp nói với mình rằng "Hình cưới không nên cho xem trước ngày cưới". Có ai nghĩ và kiêng cử như vậy không?
    không phải kiêng như vậy đâu bạn ơi. bạn cứ khoe với mọi người trước cho nóng.
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn ơi lo được việc gì trươc thì cứ lo, chứ chờ tới gần ngày cưới mới lo thì mệt lắm. mà bạn chụp sớm có nhìu thời gian duyệt market thì ảnh sẽ đẹp hơn đấy.
    • 876 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

e ngĩ lo sớm cũg thoải mái mà, e tháng 2/2011 cưới mà h đã lo rùi nè
    • 109 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

trời nắng thế này đi chụp chắc mệt lắm , thôi cứ canh hôm nào mát cái là alêhấp chụp thui , xong việc nào hay việc đấy
    • 428 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trời nắng đi chụp đúng là cực hình thật nhưng có nắng, nước ảnh chụp và cảnh mới đẹp.
    Chụp ảnh ở HN nếu chụp ngoại cảnh thì tốt nhất nên chụp đúng vào mùa hoa : đào, sen hoặc hoa cải.
    Tớ cũng t10 tổ chức đây, 16.7 này tớ đi chụp rồi. Hi vọng sẽ có bộ ảnh ưng ý. Mô phật
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hihi, mình cũng lo gần xong hết mọi thứ rùi, tháng 11 này mình cưới nhưng sợ lúc đó lo nhìu thứ lại k được chu đáo, cho nên lo j trước được thì cứ lo bạn nhé!
    [SIGPIC]
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2