Ảnh cưới - Địa điểm - Studio

Chụp hình cưới ở Sài Gòn (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 237K Lượt đọc
  • 1.13K Trả lời

51 Người đang theo dõi

• 674 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetgirl Xem bài viết
    Mình thêm vào mục này vài địa chỉ nữa nha:

- Mộc studio (Hồ Văn Huê): trọn gói SG 12tr9 (gồm album 25*35 hoặc 30*30 - 20 trang + ngày cưới: sore 2 cái, vest 1, hoa tươi 1 bó, make up 1 lần, chụp tiệc 100 tấm + tặng 1 hình ép gỗ 60*90, 1 VCD file album, 1 cặp da đựng album) KO CÓ QUAY FILM :Worried: tính ra thì giá này cũng hơi cao, nhưng Mộc lại chụp rất đẹp, style trẻ chung, sore thì ít nhưng lại rất sang và đẹp à nhất là ở đây nếu CD nào ko vừa sore họ ko sửa lại đâu mà phải chọn cái khác.

- Thiên Thanh (Hồ Văn Huê): giá rất mềm trọn gói SG 10tr5 nhưng album lại chụp ko có gì đặc sắc (hay với ai khó tính thì có lẽ là quê), trang điểm cầu kỳ ko tự nhiên, bù lại là áo rất nhiều mà kiểu cũng dễ nhìn tha hồ lựa chọn. Lưu ý với ai đến đây nên hỏi kỷ mọi điều trước khi ký hợp đồng và cũng có thể trả giá ^^

- Studio 360*: trọn gói ở đây theo dạng cộng lẻ từng món rồi giảm 10%, nếu đi đầy đủ dịch vụ thì vào khoảng 13tr5 với album SG 30*30. Style album ở đây vào dạng ok, áo để chụp và áo ngày cưới đều rất nhiều và vào loại đẹp. Ở đây họ ghi rõ trong giấy tham khảo là cho file gốc size 1024*768 px (ko biết với size này thì sau này có thể rửa to đến cỡ nào là lớn nhất nữa vì mình ko rành cho lắm).

- Người Yêu Dấu (Hồ Văn Huê): trọn gói studio 10tr5 (ngoại cảnh thêm 1tr5) với album 30*30, đặc biệt ở đây cho 2 lần trang điểm ngày cưới, 150 tấm hình tiệc nhưng là size 10*15. Áo cưới ở đây nhiều nhưng cũng ko biết đẹp hay ko vì chị chủ ko cho coi nhiều, nói nếu ký hợp đồng sẽ cho thử và coi thoải mái bởi vậy hông thích lắm.

- Studio IDEAL: trọn gói ở đây theo dạng cộng lẻ dịch vụ và giảm 10%, nếu đi đầy đủ thì vào khoảng 13tr, áo cưới cho chụp hình nhiều và đẹp, trang điểm tự nhiên, áo ngày cưới thì ít lựa chọn nhưng kiểu lại đẹp. Đặc biệt ở đây chủ cũng là thợ đi chụp album và chụp ngày cưới, style album lại rất trẻ chung, cho CD-CR tự do sáng tạo vì anh chủ từng là freelance nên rất thích sự thoải mái. Hôm rồi mình hỏi thì anh ấy hứa nếu đặt trọn gói thì ảnh sẽ làm cho album và hình tiệc theo 1 style và 1 gam màu (và ngày chụp alum sẽ kèm theo 1 số hình dạng phóng sự, để sau này nếu bạn thích sẽ đưa vào cuối DVD ngày cưới cho phần Behind the since) mình thích nhất cái này rất lạ mà lại có ý nghĩa kỷ niệm nhiều nữa. Có lẽ mất hết 1 ngày và làm mình ưng nhất là tiệm này ^^

Mình còn tiếp tục đi tìm tòi thêm vài chỗ nữa để so sánh dịch vụ và giá cả, được thêm studio nào mình sẽ up thông tin lên để mọi người củng tham khảo nhá.
    bạn ơi,hbua mình cũng lên Người Yêu Dấu coi ền,mình còn yêu cầu dc coi áo thì moi người dẫn mình lên lầu coi và mình còn thử nữa đó.mình thử ngay cái có đuôi mà studio mối nhập về chưa có CD nào mặc hết đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Yum
    • 5 năm
    • 53 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em bổ sung một vài studio nhé

1. Casta Nguyễn Long: áo đơn giản, trang điểm nhẹ nhàng, hình nhìn không mấy ấn tượng (có lẽ do em khó tính quá, nước hình nhìn không trong, màu sắc hơi sáng quá). Trọn gói không bao gồm chụp hình tiệc cưới. Giá trọn gói Loại I 10tr rưỡi, Loại II 14tr, loại III 17tr.

2. QBridal: áo cưới khỏi chê, đẹp. Cho thuê, may và bán soare, áo dạ hội. Chụp ảnh hơi ẹ, album nhìn hơi cũ. Giá cơ bản chụp tại SG là 9tr. Nếu chụp hình cưới tại đây luôn thì có 2 gói để chọn. Gói 1: 11tr rưỡi và Gói 2: 16tr rưỡi.

3. Liebe Studio: chỉ chuyên chụp ảnh cưới. Ảnh đẹp, sáng tạo. Là một nơi lựa chọn tốt cho những cặp CD-CR có điều kiện, mong muốn một wedding hoành tráng, khó quên. Nếu chỉ book chụp ảnh, CD-CR phải lo tất tần tật từ trang điểm, soare vv... Giá cao chụp tại SG trọn gói (chỉ dc thuê 1 áo của QBridal) là 1000 usd. Không chọn trọn gói chụp tại SG là 800 USD

4. Milan: áo chụp hình là áo loại 2. Áo ngày cưới là áo loại 1. Áo ngày cưới mặc khá xinh, dễ thương, hơi rườm rà. Hình chụp được, style hơi cũ, cách đây khoản 2,3 năm. Không giao trọn hình gốc. Giá chụp ngoại cảnh cho khổ album 25x30 là 9tr.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 879 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang1302 Xem bài viết
    bạn ơi,hbua mình cũng lên Người Yêu Dấu coi ền,mình còn yêu cầu dc coi áo thì moi người dẫn mình lên lầu coi và mình còn thử nữa đó.mình thử ngay cái có đuôi mà studio mối nhập về chưa có CD nào mặc hết đó
    ý hôm rồi mình có lên lầu và ngía 1 cái áo đuôi dài thì chị đó cũng nói là hàng mới về chưa có CD nào mặc hết á, ko biết phải giống cái của bạn ko nữa, nhưng vì mình đi hỏi dùm chị dâu tương lai nên họ cũng ko mặn mà gì cho lắm...họ cho mình xem sơ thôi hà....mà cũng ko trách họ được tại mình đi tham khảo nên cho ngía sơ qua thấy soire ổn thôi là đúng rồi ^^

• 889 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Hằng chia sẻ thêm 1 studio, nghe có vẻ khá lạ lẫm, vì Hằng đang làm dịch vụ tại đây, nên muốn chia sẻ thử
    - Ivee Wedding (Bình Quới, nhưng trong tháng này đổi sang Thích Quảng Đức): bên đó có 4 loại trọn gói, nhưng Hằng kô nhớ 2 loại đầu chụp trong studio, chỉ nhớ loại C ( là cao thứ 2): album 20x20 or 20x30 loại 30 trang, chụp ngoại cảnh tại TPHCM, tặng 1 giờ chụp trong Studio. ngày cưới là 2 soiree cao cấp,, 1 áo vest, 2 lần make up tại tiệm, 100 hình tiệc, 1 hình lớn 50x75,1 hoa tươi ngày cưới, trọn gói giá 13t800k ---> tiệm được cái áo cưới nhìn đơn giản,đẹp, còn mới, trang điểm đẹp, chị chủ tiệm nhiệt tình, nhân viên cởi mở, cách chụp ành tự nhiên như freelance, phong cách chụp ảnh kô bị gò bó, nước ảnh nhìn trong.....
    Hằng biết tiệm thông qua chương trình The Wedding Knot của Gala Royal

• 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bổ sung thêm Studio Hoàng Nam - đường Hoàng Văn Thụ, Q. PN: áo đẹp, chụp hình màu sáng, nhiệt tình, giá khoảng 14-15tr trọn gói :-)

• 269 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Bổ sung cho các CD nhà mình. Kim Tuyến Studio (Hồ Văn Huê).
    Mình chụp ở đây. Giá trọn gói hiện tại hình như là 12tr8, bao gồm album 25*35 hoặc 30*30 - 20 trang, tặng 1 hình ép gỗ 60*90, 1 hình ký tên 50*75, 1 VCD file album, 1 cặp da đựng album. Chụp ngoại cảnh thì tùy địa điểm ở đâu thì tính thêm. Trong thành phố thì 1tr5, tiệm lo xe cộ, đi lại, ăn uống cho cả đoàn. Album tự nhiên, nước hình trong, em chỉnh photoshop chịu khó nghe ý kiến và làm theo ý khách.
    Ngày cưới: sore 2 cái, vest 2, hoa tươi 1 bó, make up 2 lần tại tiệm, chụp tiệc 100 tấm 13*18 hoặc 150 tấm 10*15, , quay phim tiệc cưới trong 1 buổi.
    NX chung: NV nhiệt tình, AC đẹp, trang điểm tự nhiên nhưng đẹp. Làm tóc phù hợp.
    Đã kiểm chứng bằng 2 chị em nhà mình và 3 đứa bạn ^^

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 241 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi satoyumi Xem bài viết
    Chị ơi, chị có kinh nghiệm gì về Hanayome không, share cho em một ít với ạ. Em cảm ơn chị nhiều.
    nói thiệt nhé. Đây là chỗ đầu tiên mình đi và mình tính đặt cọc lun. Lên coi thấy áo rất nhiều. Album mẫu rất đẹp. Nhưng mấy ngày sau lên web thấy cập nhật album ảnh thấy 5,6 bộ y như nhau, nước màu thì tái tái như người chết. Áo thì hơi bị màu mè mà giá thì không rẻ chút nào nhé. Chụp ngoại cảnh nữa là 19 triệu đó bạn. Với chừng đó tiền bạn làm chỗ khác 2 album và trọn gói ngày cưới cũng được lun.

• 952 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LuuHang Xem bài viết
    Hằng chia sẻ thêm 1 studio, nghe có vẻ khá lạ lẫm, vì Hằng đang làm dịch vụ tại đây, nên muốn chia sẻ thử
    - Ivee Wedding (Bình Quới, nhưng trong tháng này đổi sang Thích Quảng Đức): bên đó có 4 loại trọn gói, nhưng Hằng kô nhớ 2 loại đầu chụp trong studio, chỉ nhớ loại C ( là cao thứ 2): album 20x20 or 20x30 loại 30 trang, chụp ngoại cảnh tại TPHCM, tặng 1 giờ chụp trong Studio. ngày cưới là 2 soiree cao cấp,, 1 áo vest, 2 lần make up tại tiệm, 100 hình tiệc, 1 hình lớn 50x75,1 hoa tươi ngày cưới, trọn gói giá 13t800k ---> tiệm được cái áo cưới nhìn đơn giản,đẹp, còn mới, trang điểm đẹp, chị chủ tiệm nhiệt tình, nhân viên cởi mở, cách chụp ành tự nhiên như freelance, phong cách chụp ảnh kô bị gò bó, nước ảnh nhìn trong.....
    Hằng biết tiệm thông qua chương trình The Wedding Knot của Gala Royal
    Hằng chụp ở đây chưa?dự tính chụp cỏ nhưng có xem bên blog của Ivee thấy cũng dễ thương mà không biết album ra sao?có thêm sự lựa chọn rùi.:Smiling:

• 889 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Chủ nhật tuần sau Hằng sẽ đi chụp nè.....kim0401 thử vào facebook và search ivee wedding...trên đó có hình ảnh đầy đủ...Hằng thấy hình bên Ivee dễ thương lắm

• 952 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LuuHang Xem bài viết
    Chủ nhật tuần sau Hằng sẽ đi chụp nè.....kim0401 thử vào facebook và search ivee wedding...trên đó có hình ảnh đầy đủ...Hằng thấy hình bên Ivee dễ thương lắm
    hì..cám ơn Hằng nhe,máy kim không vô được facebook chỉnh ip thì rớt mạng liền.:Sad:.đợi Hằng chụp hình về nhớ up lên nhe :Rose:

@