• 13 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em mấy hôm nữa là đi chụp ảnh rồi. Nhưng mà em phân vân quá, ko biết chọn địa điểm nào chụp thì ổn. Anh xã nhà em ngại đi lại nhiều nên thích chọn nơi nào có nhiều cảnh, chụp ở đó là xong, ko phải đi tận mấy địa điểm. Em đang phân vân ko biết nên ra Hanoiview chụp rồi ra hồ gươm chụp áo dài hay ra love garden chụp rồi ra mấy chỗ khu biệt thự và ngõ chùa kim liên ở hồ tây chụp áo dài nữa. Cả nhà tư vấn cho em với nhé. Em gấp lắm rồi ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhé
    Mà các mẹ cho em hỏi luôn là nếu chụp 1 trong hơi 2 nơi đó thì ăn uống ra sao ạ. Các hàng quán ở đó thế nào. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé.
    Yêu các mẹ nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hic, không mẹ nào tư vấn cho em với ạ?? Em đang gấp gấp quá
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0keosua0 Xem bài viết
    Em mấy hôm nữa là đi chụp ảnh rồi. Nhưng mà em phân vân quá, ko biết chọn địa điểm nào chụp thì ổn. Anh xã nhà em ngại đi lại nhiều nên thích chọn nơi nào có nhiều cảnh, chụp ở đó là xong, ko phải đi tận mấy địa điểm. Em đang phân vân ko biết nên ra Hanoiview chụp rồi ra hồ gươm chụp áo dài hay ra love garden chụp rồi ra mấy chỗ khu biệt thự và ngõ chùa kim liên ở hồ tây chụp áo dài nữa. Cả nhà tư vấn cho em với nhé. Em gấp lắm rồi ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhé
    Mà các mẹ cho em hỏi luôn là nếu chụp 1 trong hơi 2 nơi đó thì ăn uống ra sao ạ. Các hàng quán ở đó thế nào. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé.
    Yêu các mẹ nhiều nhiều
    Mình cũng sắp chụp ảnh cưới đây cơ mà chưa chọn được studio nào cả. Về địa điểm thì trước cũng băn khoăn như bạn về 2 địa điểm này, sau khi nghiên cứu rất nhiều albụm trên mạng cũng như đến các studio thì quyết định sẽ chụp ở Hanoiview. hì. Xem ảnh mọi người chụp ở đây thấy nhiều góc đẹp hơn, cảnh tự nhiên hơn, lại lãng mạn nữa ^^ Có vẻ như có nhiều không gian xanh hơn so với bên Lovegarden (như hồ nước, rặng cây...đấy là tớ xem ảnh thôi chứ cũng chưa đến nhé). Riêng khu hồ nước tớ thấy các album họ cũng lấy được 4, 5 góc chụp khác nhau rồi mà góc nào cũng đẹp, nhìn hồ xanh mướt thích lắm
    Lấy góc nào cũng do thợ chụp nữa, nên nếu bạn thích lấy không gian rộng thì nói trước với thợ chụp họ sẽ lưu ý cho. Chứ có những album chụp ở đây mà chẳng lấy cảnh hồ gì cả, tớ thấy hơi phí, hì.
    Bạn chọn studio nào vậy? Tớ nghĩ là bạn tham khảo trực tiếp các album ở studio ấy, xem những địa điểm họ chụp, lấy góc ảnh như thế nào, so sánh cách chụp ở khu Kim Liên và Hồ Gươm rồi quyết định. Tớ thì sẽ chọn Hồ Gươm cho nó không khí Hà Nội, hì.
    Chúc bạn có bộ ảnh đẹp nhé. Khi nào chụp xong rồi chia sẻ kinh nghiệm với nhé
    Dù trời có sập thì vẫn có lỗ cho mình chui qua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stormy Xem bài viết
    Mình cũng sắp chụp ảnh cưới đây cơ mà chưa chọn được studio nào cả. Về địa điểm thì trước cũng băn khoăn như bạn về 2 địa điểm này, sau khi nghiên cứu rất nhiều albụm trên mạng cũng như đến các studio thì quyết định sẽ chụp ở Hanoiview. hì. Xem ảnh mọi người chụp ở đây thấy nhiều góc đẹp hơn, cảnh tự nhiên hơn, lại lãng mạn nữa ^^ Có vẻ như có nhiều không gian xanh hơn so với bên Lovegarden (như hồ nước, rặng cây...đấy là tớ xem ảnh thôi chứ cũng chưa đến nhé). Riêng khu hồ nước tớ thấy các album họ cũng lấy được 4, 5 góc chụp khác nhau rồi mà góc nào cũng đẹp, nhìn hồ xanh mướt thích lắm
    Lấy góc nào cũng do thợ chụp nữa, nên nếu bạn thích lấy không gian rộng thì nói trước với thợ chụp họ sẽ lưu ý cho. Chứ có những album chụp ở đây mà chẳng lấy cảnh hồ gì cả, tớ thấy hơi phí, hì.
    Bạn chọn studio nào vậy? Tớ nghĩ là bạn tham khảo trực tiếp các album ở studio ấy, xem những địa điểm họ chụp, lấy góc ảnh như thế nào, so sánh cách chụp ở khu Kim Liên và Hồ Gươm rồi quyết định. Tớ thì sẽ chọn Hồ Gươm cho nó không khí Hà Nội, hì.
    Chúc bạn có bộ ảnh đẹp nhé. Khi nào chụp xong rồi chia sẻ kinh nghiệm với nhé
    Cám ơn mẹ nó nhé. Mình tìm mãi ko đc chỗ cảm ơn . Bạn Stormy thì bao giờ chụp thế. Mình ban đầu định mai chụp cơ nhưng vì thấy bảo trời mưa nên hoãn sang tuần sau chụp. Mình cũng định chụp ở Hanoiview, vì gần chỗ studio mình chụp hơn, ra đó cho nhanh và tiện. Mình còn chưa rõ về việc ăn uống thế nào nữa ^^. Ko biết chụp ở hanoiview thì sẽ ăn uống cho cả ekip như thế nào
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn hỏi Studio bạn chụp xem ăn uống mỗi người tự túc hay như thế nào. Mình đi đâu tìm hiểu cũng hỏi rõ khoản ấy cho đỡ băn khoăn. Thường thì tự túc hết. Có nơi thì bảo tùy thái độ phục vụ của ê kíp mà CD, CR mời họ bữa trưa hay không, hài lòng thì mời mà bức xúc thì tự chịu, he he. Bạn mang ít nước uống và hoa quả mời cả nhà cho tình củm là ok rồi. Bạn cứ hỏi trực tiếp Studio hoặc ê kíp đi chụp cùng bạn ấy, xem ăn ở đâu, thế nào để chuẩn bị trước bạn ạ.

Mà không chị em nào vào chia sẻ kinh nghiệm cùng nhỉ, mỗi 2 mẹ chưa biết gì ngồi đoán mò này, ha ha
    Dù trời có sập thì vẫn có lỗ cho mình chui qua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stormy Xem bài viết
    Bạn hỏi Studio bạn chụp xem ăn uống mỗi người tự túc hay như thế nào. Mình đi đâu tìm hiểu cũng hỏi rõ khoản ấy cho đỡ băn khoăn. Thường thì tự túc hết. Có nơi thì bảo tùy thái độ phục vụ của ê kíp mà CD, CR mời họ bữa trưa hay không, hài lòng thì mời mà bức xúc thì tự chịu, he he. Bạn mang ít nước uống và hoa quả mời cả nhà cho tình củm là ok rồi. Bạn cứ hỏi trực tiếp Studio hoặc ê kíp đi chụp cùng bạn ấy, xem ăn ở đâu, thế nào để chuẩn bị trước bạn ạ.

Mà không chị em nào vào chia sẻ kinh nghiệm cùng nhỉ, mỗi 2 mẹ chưa biết gì ngồi đoán mò này, ha ha
    Hi, mình vừa đi chụp ở Hanoi View hum chủ nhật vừa rùi nè. Nói chung cảnh ở Hà Nội view khá ổn, ăn đứt Love garden. Nếu 2 bạn đi chụp được vào ngày trong tuần là tốt nhất,sẽ vắng hơn, chụp sẽ đỡ mất thời gian hơn.Như mình đi chụp vào ngày cuối tuần, đông lắm, như đi chảy hội, 1 mét vuông có mấy cô dâu,nên hầu như phải đợi cảnh để chụp.
    Về ăn uống thì ở đấy cũng có dịch vụ ăn nhanh đầy đủ: có xúc xích, mì tôm là chủ yếu, nước, sữa, trà đá...Còn khoản ăn cho ekip thì bạn nên hỏi rõ viện ảnh, như viện ảnh mình chụp, thì CDCR lo ăn uống cho cả ekip, mất tầm 200-300k tiền ăn thui.
    Trước khi chụp mình cũng đã nghiên cứu khá nhìu địa điểm, tuy nhiên mình thích chụp 1 nơi có đầy đủ khung cảnh để chụp, ko phải đi lại nhiều, nên mình đã có 2 lựa chọn: ecopark, Hà Nội view. Nhưng cuối cùng tổng kết lại, theo quan điểm của mình thì Hà Nội view vẫn đầy đủ hơn cả, mặc dù ecopark rộng hơn.
    Đây là 1 số kinh nghiệm mình mới thu được từ chuyến chụp ảnh cưới của mình. Còn giờ mình đang phải bắt đầu tìm kinh nghiệm để chọn ảnh [ALT][/ALT]phóng to.
    Có gì, các bạn share tiếp nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm nhé. Đoàn của em thì có 6 người. Em cũng nghe nói là ở các chỗ chụp ảnh như Hà Nội View hay Love Garden đều có dịch vụ ăn uống cả. Nhưng không rõ cụ tỉ là như nào. Em chỉ sở ở đấy chuyên làm dịch vụ thì sẽ chặt chém thôi . Chỗ em chụp là sẽ lo ăn uống cho cả ekip luôn ạ. Em cũng ngâm cứu thì em quyết định chọn chụp ở Hà Nội View. Ở đó chụp váy cưới đẹp nhưng chụp áo dài thì em nghĩ chưa được ổn lắm nên đang ngâm cứu thêm 1 địa điểm nữa để chụp áo dài. Các mẹ cùng vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân về vụ chụp ở Love Garden và Hà Nội View quá!!!
    Thấy Hà nội view được khen lắm, nhưng khoái nhất mấy chỗ có cái ô treo ngược của Love Garden. hức,,,
    Phải làm sao bây giờ??? huhu...
    • 419 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocngan_v Xem bài viết
    Mình cũng đang phân vân về vụ chụp ở Love Garden và Hà Nội View quá!!!
    Thấy Hà nội view được khen lắm, nhưng khoái nhất mấy chỗ có cái ô treo ngược của Love Garden. hức,,,
    Phải làm sao bây giờ??? huhu...
    Đợt e chụp LOVE GARDEN,nhìn mắt thường thì k đẹp đâu. Nhưng do thợ chụp lấy góc và chỉnh sửa nên ưng lắm. C cứ nghiên cứu thêm HN view đi e thấy cũng đẹp mà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Mẹ Tĩn
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTin2013 Xem bài viết
    Đợt e chụp LOVE GARDEN,nhìn mắt thường thì k đẹp đâu. Nhưng do thợ chụp lấy góc và chỉnh sửa nên ưng lắm. C cứ nghiên cứu thêm HN view đi e thấy cũng đẹp mà.

Đẹp quá em chụp ở studio nào vậy??? Love garden có rộng k em?
    • 419 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Love garden rộng c ạ. Nhưng mà mắt thường nhìn đơn sơ,nhiều cảnh còn bẩn bẩn. Nhưng k sao c ạ. Ra bộ ảnh là e ưng lắm. Còn e k làm ở studio,e có ng nhà làm thợ Moza nên rẻ mà dễ chịu hơn. C thích thì e gửi sdt cho.

Mẹ Tĩn
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chụp ở Love Garden có vẻ thịnh hơn, nhưng nếu chị chụp cuối tuần thì phải xác định là sẽ rất đông đấy ạ, nhất là đang cao điểm mùa cưới. Hôm trước chị họ em đến đấy chụp, nói là lúc trời mưa đứng trú mưa trong cái lán hay cái lều ở đấy, phải đến hàng trăm đôi Không biết có phải nói quá không. Nhưng nói chung là mình sẽ phải lựa lựa bắt góc để không dính các đôi khác vào
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho tớ địa chỉ chụp ở lovegadern với,mà giá cả ở đó thế nào, bạn cho tớ tham khảo với.