Ảnh cưới - Địa điểm - Studio

Bạn nào ở Thái Nguyên tư vấn giúp địa chỉ ảnh viện áo cưới chất lượng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.01K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình sắp cưới, ông xã người Thái Nguyên nên muốn bọn mình về đó chụp ảnh nghệ thuật (váy cưới mình đã có nên không cần thuê). Mình đang băn khoăn quá, có bạn nào đã từng chụp ảnh nghệ thuật, làm album ảnh cưới ở Thái Nguyên thì tư vấn giúp mình về chất lượng, dịch vụ của các ảnh viện ở đó với. Cho mình xin địa chỉ luôn nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đồng hương đê!!! Đồng hương đê!!!
    Hì. Em là người Thái Nguyên chính gốc nè! Anh nhà em ở Nghệ An. Bọn em đều đang làm ở Hà Nội nhưng vẫn quyết định về Thái nguyên chụp ảnh cưới. Ở Thái Nguyên có 2 ảnh viện nổi tiếng là Việt Phượng và Bích Hồng. Em đã chụp ảnh nghệ thuật ở cả 2 nơi rồi. Theo đánh giá chủ quan của em thì Việt Phượng tuy cửa hàng hoành tráng, lại có mấy cơ sở nhưng trang điểm hơi bị già, lại đắt. Ở Bích Hồng trang điểm tự nhiên hơn (theo phong cách Hàn Quốc), giá cũng vừa phải. Cuối tuần trước em về thì cô Hồng chủ cửa hàng bảo bây giờ đang có khuyến mại tặng 100% tiền thuê áo cưới cho khách hàng chụp trọn bộ 1 album. Có 2 gói album là 3tr và 4tr. Nếu khách thích áo cưới ngoại thì các thêm tiền thôi. "Rưng mà" chị có áo cưới rồi thì hơi tiếc nhỉ, không được hưởng khuyến mại (nhưng thế thì biết đâu được giảm tiền . Bọn em chọn gói 4tr vì có nhiều áo cưới đẹp hơn (1 trắng, 1 màu), được khuyến mại thêm vụ áo cưới và trang điểm ngày cưới (hàng xóm mừ). Đang định sang tuần sau về chụp đây.:LoveStruc: À, em thuê cả áo dài ăn hỏi ở đó nữa, cộng cả tiền áo dài của em + 5 ái dài cho tụi đón lễ + trang điểm = 280k. Sướng quên chết!!!
    Điện thoại thì em quên mất rồi, để tí hỏi lại mẹ em đã nhé!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 292 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nhà ngược lại với nhà mình vợ TN chồng NA đây, nếu bạn về TN chụp ảnh thì nên chụp ngoài trời vì trên ấy nhiều chỗ chụp đẹp lắm, nên thỏa thuận trc về giá cả, địa điểm chụp, váy( có thể mặc 2-3 váy khác nhau)... mách bạn đừng nên bỏ qua một số địa điểm lên ảnh rất đẹp như Bảo tàng dân tộc, Hồ Núi Cốc...Chúc 2 bạn có bộ ảnh đẹp nhé
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hong Anh baby Xem bài viết
    nhà ngược lại với nhà mình vợ TN chồng NA đây, nếu bạn về TN chụp ảnh thì nên chụp ngoài trời vì trên ấy nhiều chỗ chụp đẹp lắm, nên thỏa thuận trc về giá cả, địa điểm chụp, váy( có thể mặc 2-3 váy khác nhau)... mách bạn đừng nên bỏ qua một số địa điểm lên ảnh rất đẹp như Bảo tàng dân tộc, Hồ Núi Cốc...Chúc 2 bạn có bộ ảnh đẹp nhé
    Em cũng thích chụp ảnh cưới ngoài trời, cơ mà kinh phí eo hẹp nên đành chụp Studio.:RaisedEye
    Em vote 1 phiếu cho Bảo tàng dân tộc, trong đấy nhiều cảnh chụp lên ảnh đẹp mê luôn. Năm ngoái em vừa lôi lũ bạn về đó chụp ảnh, lúc lấy ảnh đứa nào cũng đòi về lần nữa. :Laughing:
    À đấy, em xin được cái số điện thoại của Ảnh viện áo cưới Bích Hồng rồi mà chẳng nhớ để đâu, lát em về tìm lại rồi đưa lên đây sau vậy. Haizzz...chết vì cái tội đãng trí!
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây là địa chỉ và số điện thoại của Ảnh viện áo cưới Bích Hồng:
    - Trước tiên là cái địa chỉ:
    467-459 Lương Ngọc Quyến, TP Thái Nguyên. (Đối diện Đại học Y Khoa TN)
    - Còn bây giờ là đt:
    02803.858.346 - 02803.855.679.
    Chúc anh chị có bộ ảnh thật đẹp nhé!
    Bọn em lựa chọn gói 4tr, 20% chụp trong Studio, 80% chụp ngoại cảnh, được tặng 2 ảnh phóng và thuê váy hôm cưới miễn phí, không phải lo chuyện đi lại vì nhà cô Hồng có ô tô đưa đi chụp rồi.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình đã có chụp ảnh cưới ở TN ko ah? Nhà em ở TN, mà đi học 6 năm rồi nên h chằng biết trên đó chỗ nào chụp ảnh cưới đẹp cả. Em được giới thiệu 3 chỗ này, các mẹ xem rồi cho em ý kiến với ạh:

- Zen (đường tỉnh ủy): khoảng 4.5 triệu, có 1 album 20x30, 3 ảnh phóng 50x75, chụp dã ngoại, trang điểm hôm cưới (ko có hôm ăn hỏi ạh), váy cưới và áo dài ăn hỏi, đỡ tráp;

- Memory hay Mimoza gì đó ở Minh Cầu: giá cũng khoảng như trên;

- Việt Phượng Selica: khoảng 4.5 chụp studio thôi.

Em thấy về giá thì ko chênh nhau lắm, nhưng em ko biết nhà nào trang điểm+chụp ảnh đẹp và tự nhiên ạh? các mẹ cho em ý kiến với? mà mẹ nào có ảnh chụp của mấy nhà này thì post cho em tham khảo với ah? Thanks các mẹ nhìu nhìu:Rose::Rose::Rose:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em lại đẩy cái topic này lên đầu, các mẹ giúp em với
    • 380 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi himalaya1887 Xem bài viết
    Nhà mình đã có chụp ảnh cưới ở TN ko ah? Nhà em ở TN, mà đi học 6 năm rồi nên h chằng biết trên đó chỗ nào chụp ảnh cưới đẹp cả. Em được giới thiệu 3 chỗ này, các mẹ xem rồi cho em ý kiến với ạh:

- Zen (đường tỉnh ủy): khoảng 4.5 triệu, có 1 album 20x30, 3 ảnh phóng 50x75, chụp dã ngoại, trang điểm hôm cưới (ko có hôm ăn hỏi ạh), váy cưới và áo dài ăn hỏi, đỡ tráp;

- Memory hay Mimoza gì đó ở Minh Cầu: giá cũng khoảng như trên;

- Việt Phượng Selica: khoảng 4.5 chụp studio thôi.

Em thấy về giá thì ko chênh nhau lắm, nhưng em ko biết nhà nào trang điểm+chụp ảnh đẹp và tự nhiên ạh? các mẹ cho em ý kiến với? mà mẹ nào có ảnh chụp của mấy nhà này thì post cho em tham khảo với ah? Thanks các mẹ nhìu nhìu:Rose::Rose::Rose:
    Em cũng ở Thái Nguyên nè chị ơi . Chị ở chỗ nào thế . Theo kinh nghiệm của em , với lại bạn bè em thì chỉ có ở Việt Phượng là chụp đẹp nhất , tuy giá cao hơn chỗ khác nhưng chất lượng chị ạ . Bản thân em từ bé đến h và đến con em bây h cũng chuyên chụp ảnh ở Việt Phượng ạ . Xe hoa ở đấy cũng đẹp lắm chị ạ . EM thấy chị em bảo cũng chỉ đắt hơn chỗ khác 200k thui nhưng xe đẹp , sang và màu xe thì tuyêt. vời !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cry_tqt; 13/12/2009 vào lúc 01:49 PM.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mình cũng mới về trên nhà, bố trí đi xem cả 3 nơi rồi. VP thì mình thấy nổi tiếng nhất TN rồi, nhưng thấy mọi người kêu là trang điểm với phong cách chụp ảnh bị già.hic, với lại bên dấy đông khách quá, mà mình thì ko có nhiều thời gian, sợ ko sắp xếp được nên mình đặt cọc bên Zen rồi. Thấy giá cũng ko chênh nhau nhiều lắm, đắt hơn bên Mimoza chút chút, nhưng nhìn nước ảnh có vẻ sáng hơn,, mình nhìn thấy nó cũng tươi tắn, trẻ trung nên chọn vậy. nhưng chưa có ngày chụp. Lúc nào mình có ảnh sẽ mang lên khoe với các mẹ, hiii, ảnh ở TN ko biết có gì khác biệt so với các nơi khác ko nữa
    • 380 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi himalaya1887 Xem bài viết
    Hôm nay mình cũng mới về trên nhà, bố trí đi xem cả 3 nơi rồi. VP thì mình thấy nổi tiếng nhất TN rồi, nhưng thấy mọi người kêu là trang điểm với phong cách chụp ảnh bị già.hic, với lại bên dấy đông khách quá, mà mình thì ko có nhiều thời gian, sợ ko sắp xếp được nên mình đặt cọc bên Zen rồi. Thấy giá cũng ko chênh nhau nhiều lắm, đắt hơn bên Mimoza chút chút, nhưng nhìn nước ảnh có vẻ sáng hơn,, mình nhìn thấy nó cũng tươi tắn, trẻ trung nên chọn vậy. nhưng chưa có ngày chụp. Lúc nào mình có ảnh sẽ mang lên khoe với các mẹ, hiii, ảnh ở TN ko biết có gì khác biệt so với các nơi khác ko nữa
    Chúc chị có 1 bộ ảnh cưới đẹp và 1 cuộc hôn nhân hạnh phúc !:Smiling:
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo tôi thì không nên chọn Bích Hồng. Tôi có đứa em chụp ảnh cưới ở đó hôm 25/3/2010 vừa qua. Bộ ảnh 8 triệu chụp dã ngoại bao gồm cả ảnh cưới, ảnh phóng và trang điểm áo cưới cô dâu. Với mức giá đó thì phần Album ảnh và ảnh phóng là tương đối đẹp và hợp lý về giá cả cũng như chất lượng (mặc dù một số ảnh không được đẹp lắm). Nhưng thái độ phục vụ của nhân viên THÌ THẬT SỰ KHÔNG KHÔNG KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC (tôi nhấn mạnh để các bạn thấy được mức độ rất không vừa lòng của tôi về thái độ của họ).Trước khi chuẩn bị chụp ảnh cưới tôi đã đưa em tôi đi tham khảo rất nhiều nơi và cũng đã được nhiều người giới thiệu đến nơi này, cuối cùng chúng tôi quyết định chọn Bích Hồng thay vì những nơi khác tuy nhiên giờ đây tôi thật sự rất thất vọng, cách cư xử của nhân viên ở đây làm chúng tôi có tâm trạng thật sự khó chịu, khi chúng tôi đã thanh toán hết tiền (trọn gói) cho họ vì nghe nói chọ làm việc rất có uy tín, nhưng khi xong album ảnh và ảnh phóng là họ lập tức tỏ thái độ với chúng tôi, khi chúng tôi đến hỏi về việc trang điểm cô dâu và áo cưới cô dâu ngày cưới, họ làm như chúng tôi đến xin xỏ họ vậy, thái độ quá trịch thượng, việc nhân viên mang áo cưới đến nhà cô dâu và trang điểm thêm cho cô dâu trước khi đón dâu là việc bình thường ở những hiệu ảnh cưới (chúng tôi đã tham khảo rất nhiều) ở đây họ cũng nói vậy lúc đầu nhưng khi chúng tôi đến thì nhận được câu trả lời là: "Hôm nay tôi đi đám cưới về mệt lắm, sắp đóng cửa hàng rồi,mai chị đến", "Áo cưới to lắm, chị tự đến mà lấy"...Chuẩn bị đám cưới đã rất mệt mỏi, tôi nghĩ không nên mua thêm bực mình với những nơi như thế này, tôi có lời khuyên cho các bạn trẻ khi chụp ảnh cưới các bạn chỉ nên thanh toán 1 phần tiền (đặt cọc) phần còn lại chỉ thanh toán khi tất cả đã hoàn thiện. Các bạn có thể tham khảo thêm 1 địa chỉ nữa là Roma (gần đường tròn Gang thép), Zen, N-studio ....các bạn tôi đã chụp ảnh cưới tại đây, tuy không nổi tiếng nhưng trang điểm, chụp ảnh, giá cả và thái độ đều tương đối ổn. Chúc các bạn sẽ có những ngày chuẩn bị cho đám cưới vui vẻ và đáng nhớ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hello
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi có chị gái ở Phúc Xuân mới chụp ảnh cưới ở Áo cưới Bích Hồng , tuy chị ấy chụp album trọn gói giá rẻ nhất ở đấy nhưng chị tôi về cứ khen mãi là ở đấy họ rất thân thiện và hòa đồng không phân biệt khách như những cửa hàng khác ở TP. Chị ấy thấy ưng ý và hài lòng vì ở đấy trang điểm rất đẹp và phục vụ rất nhiệt tình thoải mái . Chị ấy bảo tôi là khi nào có người quen sắp cưới thì nhớ giới thiệu đến đấy chụp ảnh nhé ! Hjhj... Bạn thấy chị ấy có hay không ? Vì chị ấy ở nhà quê ra TP chụp ảnh mà được đón tiếp phục vụ nhiệt tình như thế nên chị ấy rất vui . Bạn nào sắp cưới đừng bỏ qua địa chỉ này nhé ! Nếu đúng như chị tôi nói thì bạn nhớ "lìxì" cho tôi nha ! À quên , mách nhỏ nhé ! Đến đấy nhớ bảo cô Bích Hồng trang điểm cho nhé, chị tôi bảo cô ấy nhiệt tình lắm !!!
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn thông tin từ tất cả các chị. Tháng 11 dương lịch tới em cũng cưới chồng ở Thái Nguyên.
    • 193 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Hic mình can các bạn đừng có chụp ảnh hay sử dụng dịch vụ trang điểm của Việt Phượng . Mình thất vọng kinh khủng, mình ở HN , định về TN chụp nhưng tham khảo ảnh của VP thấy chụp xấu quá, nên mình chụp ở Hn, nhưng vì nghĩ xa xôi nên thôi về TN thuê bên VP trang điểm, mà hôm cưới, VP trang điểm cho mình xấu như mà, già khú. làm lộ hết cả nhược điểm của mình, thật nhìn ảnh chụp hôm cứoi mà mình thất vọng kinh khủng. bạn bè mình chê thê thảm . Mà thuê áo dài thì đắt. cả trang điểm cả áo dài là 1tr. Trang điểm và làm tóc đều xấu, cũng may là mình chụp ở Hn được album đẹp. Thật sự mình khuyên mọi người cẩn trọng khi dùng dịch vụ của VP. Hay tại mình ko chụp ảnh ở VP nên bị thế
    • 193 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình can các bạn ko nên trang điểm của VP, già, xấu mà làm tóc cũng ko hợp, làm phô hết khuyết điểm gương mặt mình , nhìn kinh dị. Mà mình thuê trang điểm là 800k +áo dài 200k đấy. Điên hết cả tiết.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sontrangnghecon Xem bài viết
    Theo tôi thì không nên chọn Bích Hồng. Tôi có đứa em chụp ảnh cưới ở đó hôm 25/3/2010 vừa qua. Bộ ảnh 8 triệu chụp dã ngoại bao gồm cả ảnh cưới, ảnh phóng và trang điểm áo cưới cô dâu. Với mức giá đó thì phần Album ảnh và ảnh phóng là tương đối đẹp và hợp lý về giá cả cũng như chất lượng (mặc dù một số ảnh không được đẹp lắm). Nhưng thái độ phục vụ của nhân viên THÌ THẬT SỰ KHÔNG KHÔNG KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC (tôi nhấn mạnh để các bạn thấy được mức độ rất không vừa lòng của tôi về thái độ của họ).Trước khi chuẩn bị chụp ảnh cưới tôi đã đưa em tôi đi tham khảo rất nhiều nơi và cũng đã được nhiều người giới thiệu đến nơi này, cuối cùng chúng tôi quyết định chọn Bích Hồng thay vì những nơi khác tuy nhiên giờ đây tôi thật sự rất thất vọng, cách cư xử của nhân viên ở đây làm chúng tôi có tâm trạng thật sự khó chịu, khi chúng tôi đã thanh toán hết tiền (trọn gói) cho họ vì nghe nói chọ làm việc rất có uy tín, nhưng khi xong album ảnh và ảnh phóng là họ lập tức tỏ thái độ với chúng tôi, khi chúng tôi đến hỏi về việc trang điểm cô dâu và áo cưới cô dâu ngày cưới, họ làm như chúng tôi đến xin xỏ họ vậy, thái độ quá trịch thượng, việc nhân viên mang áo cưới đến nhà cô dâu và trang điểm thêm cho cô dâu trước khi đón dâu là việc bình thường ở những hiệu ảnh cưới (chúng tôi đã tham khảo rất nhiều) ở đây họ cũng nói vậy lúc đầu nhưng khi chúng tôi đến thì nhận được câu trả lời là: "Hôm nay tôi đi đám cưới về mệt lắm, sắp đóng cửa hàng rồi,mai chị đến", "Áo cưới to lắm, chị tự đến mà lấy"...Chuẩn bị đám cưới đã rất mệt mỏi, tôi nghĩ không nên mua thêm bực mình với những nơi như thế này, tôi có lời khuyên cho các bạn trẻ khi chụp ảnh cưới các bạn chỉ nên thanh toán 1 phần tiền (đặt cọc) phần còn lại chỉ thanh toán khi tất cả đã hoàn thiện. Các bạn có thể tham khảo thêm 1 địa chỉ nữa là Roma (gần đường tròn Gang thép), Zen, N-studio ....các bạn tôi đã chụp ảnh cưới tại đây, tuy không nổi tiếng nhưng trang điểm, chụp ảnh, giá cả và thái độ đều tương đối ổn. Chúc các bạn sẽ có những ngày chuẩn bị cho đám cưới vui vẻ và đáng nhớ.

Tôi cũng đồng tình với ý kiến trên. Tôi chụp gói hơn 10 triệu, dã ngoại nhưng thợ chụp thì kém chuyên nghiệp, trang điểm thì xấu, làm photoshop thì kém, allbum nhàm chán. tôi quá thật vọng về allbum của mình, tôi đành đi chụp studio hơn triệu của Việt Phượng. Mọi người ĐỪNG đến BÍCH HỒNG. Khuyên thật mọi người, đừng để ân hận như tôi nhé! mua bực vào người!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ Việt Phượng mà chụp mọi người à. BÍCH HỒNG Thợ chụp non kinh nghiệm, thợ sửa ảnh kém, thái độ không nhiệt tình, không nên phí tiền và mua bực vào người nhé. Thân ái.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A chị e ở gang thép đừng bị nhà thien hương lừa.phục vụ kém. Ảnh xấu phí tiền.