• 0 Lượt chia sẻ
  • 77.6K Lượt đọc
  • 962 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình sắp tổ chức tiệc cưới vào năm sau. Có anh/ chị/ em nào đã từng tổ chức hoặc đã ăn tiệc ở đây có thể cho mình biết ý kiến để tham khảo được không ? Cám ơn nhiều nhé :Thinking:

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình sắp đãi ở khách sạn Kim Đô đầu tháng 12 nè.tập hợp ý kiến của nhiều người thì mình rất yên tâm đợi đến ngày cưới thôi.thấy ai cũng khen hết.vì mình hợp đồng từ đầu năm nên chốt giá cũ.nếu bạn muốn tổ chức ở Kim Đô thời điểm bgiờ lam hợp đồng thì khoảng 4 dến 4,5tr thì thực đơn okie rồi đấy.ksạn yêu cầu phải đặt 7món luôn tráng miệng,ma trung binh khoảng 550ngan/món. vì la của nhà nước nên bi 5%thuế + 5%pvụ là 10%.lưu ý, đặt bia của nhà hàng 28.000đ/ken. rõ lắm rồi đấy bạn ơi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks bạn nhé. Mình và ông xã tương lai cũng đã đi hỏi ở đây rồi, nhưng vì chưa biết phong cách phục vụ cũng như cách tổ chức tiệc có good không nên cần tham khảo ý kiến mọi người.

• 5,942 Bài viết

• 21,464 Được cảm ơn

MÌnh đã ăn cưới rất nhiều lân ở Kim Đô và đã tin tưởng giới thiệu bạn bạn tới đây đãi tiệc cưới. Luôn cả mình cũng trao thân gửi phận nơi nì. hi hi. Tóm lại phục vụ tốt, khung cảnh đẹp, sang trọng. Mình cưới dầu tháng 1 này (đặt cọc hồi tháng 5) giá tương đối rẻ, giá bia ken lon là 26k/lon. Kim Đô hay ép khách đặt 7 món nhưng kinh nghiệm mình ăn cưới ở đây thấy tới món thứ 4 đã hết muốn ăn nổi nên khách sạn có ép cách mấy mình cũng cương quyết đặt 6 món.

• 157 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Mình cũng đặt Kimđô nè, mà sao tiền bia mắc vậy, cái anh tư vấn cho mình nói là bia thì ks sẽ kêu đại lý dùm, charge 150/ bàn, tính giá đại lý, ko phải vậy sao ???

• 1,008 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

@amyhua: Sweet vừa mới tổ chức đám cưới ở Kim Đô ngày 21/11 ở sảnh Lotus lầu 9, theo nhận xét của Sweet và gia đình thì thấy như sau:
    Điểm cộng: Sảnh rất đẹp, bài trí hoa khắp mọi nơi, bánh kem, tháp rượu đẹp, tổ chức tốt, nhân viên nice, lịch thiệp (nhưng so với Majestic thì hơi kém hơn, điều này cũng phải vì Kim Đô là 4 sao, Majestic 5 sao). Thức ăn 7 món trung bình khoảng 3,2tr/bàn chưa kể các khoản khác. Sweet không được ăn nên không biết ntn nhưng hỏi mọi người thì ai cũng gật gù, nói ăn rất no, thức ăn ngon, đậm đà.

Điểm trừ: phần múa baby giá 2tr nhưng chỉ kéo dài khoảng 1 phút hơn chút => mắc quá à S. Sảnh có 2 hàng cột nên những bàn phía trong hơi bị khuất, không nhìn rõ màn chiếu. Đây là lý do làm cho kế hoạch chiếu slideshow của Sweet bị bể. Phông nền sân khấu nếu tự làm backdrop sẽ đẹp và đặc biệt hơn là để bình thường. À món súp nấu hơi bị mặn, hic.

Đây là 1 vài tấm hình minh họa:

@hoatamxuando: hic chị hok warn em trước zụ án 6 và 7 món. Ông Tâm cương quyết bắt phải đặt 7 món, tụi em không cãi lại được. Tuy nhiên hôm đám cưới em khách ai cũng nói ăn no quá trời, thức ăn đậm đà, mặt mày ai cũng thỏa mãn, hên ghê :Battin ey:

• 424 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

mình thi thik Kim Đô nhất ở cái cách trang trí hoa tươi để dọc lối đi và hoa để bàn đều rất đẹp, sảnh nhìn rất sang, không gian yên tĩnh, dễ nói chuyện, đặc biệt là màn đón cô dau chú rể đơn giản mà dễ thương, ko sến.
    Thức ăn ngon nhưng hình như hơi nhìu bột ngọt thì phải (chắc tại mình nhạy với bột ngọt quá nên khi ăn món cua lột thì bị xỉn bột ngọt)
    Mình thấy bạn hoatamxuando chọn 6 món là hợp lí lắm vì thường mọi người ko ngồi đến hết tiệc, lúc nhà hàng phục vụ món lẩu là khách bắt đầu về nhiều rùi.

• 803 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

@Sweet: hổng đi honeymoon hả Sweet? Mới cưới xong là ù lên forum rùi. Tám ghê nha! :Thinking:
    Kim Đô nhìn rất ấm cúng và lung linh. Nếu May được đãi hai ba chục bàn thôi thì nhất định sẽ đặt ở Kim Đô. Tiếc là khách của ba mẹ quá xá là đông. Rút kinh nghiệm mai mốt đám cưới con đãi mỗi nhà 1 lần chứ hổng đãi chung thế này. (ôi, lo gì mà lo xa quá, híhí)

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet Sweet Xem bài viết
    @amyhua: Sweet vừa mới tổ chức đám cưới ở Kim Đô ngày 21/11 ở sảnh Lotus lầu 9, theo nhận xét của Sweet và gia đình thì thấy như sau:
    Điểm cộng: Sảnh rất đẹp, bài trí hoa khắp mọi nơi, bánh kem, tháp rượu đẹp, tổ chức tốt, nhân viên nice, lịch thiệp (nhưng so với Majestic thì hơi kém hơn, điều này cũng phải vì Kim Đô là 4 sao, Majestic 5 sao). Thức ăn 7 món trung bình khoảng 3,2tr/bàn chưa kể các khoản khác. Sweet không được ăn nên không biết ntn nhưng hỏi mọi người thì ai cũng gật gù, nói ăn rất no, thức ăn ngon, đậm đà.

Điểm trừ: phần múa baby giá 2tr nhưng chỉ kéo dài khoảng 1 phút hơn chút => mắc quá à S. Sảnh có 2 hàng cột nên những bàn phía trong hơi bị khuất, không nhìn rõ màn chiếu. Đây là lý do làm cho kế hoạch chiếu slideshow của Sweet bị bể. Phông nền sân khấu nếu tự làm backdrop sẽ đẹp và đặc biệt hơn là để bình thường. À món súp nấu hơi bị mặn, hic.

Đây là 1 vài tấm hình minh họa:

@hoatamxuando: hic chị hok warn em trước zụ án 6 và 7 món. Ông Tâm cương quyết bắt phải đặt 7 món, tụi em không cãi lại được. Tuy nhiên hôm đám cưới em khách ai cũng nói ăn no quá trời, thức ăn đậm đà, mặt mày ai cũng thỏa mãn, hên ghê :Battin ey:

@ Sweet sweet : Hôm đám cưới sweet mình có ghé lên Kim ĐÔ luôn nè, nên nhìn hình này thấy quen ngay, chúc 2 bạn hạnh phúc nhé, mình lên để xem lại sảnh nhưng chỉ xem ở sảnh lầu 1 và lầu 3 thì phải, không có dịp ghé lên lầu 9 (^.^), có vẻ trần ở sảnh lầu 1 hơi thấp quá nhỉ. Mình đãi có 34 bàn nên chọn sảnh này. Mà sao bắt phải chọn 7 món mình thấy nhiều quá, không biết có giảm xuống được 6 món hay không, hix hix.

• 5,942 Bài viết

• 21,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hare117 Xem bài viết
    Mình cũng đặt Kimđô nè, mà sao tiền bia mắc vậy, cái anh tư vấn cho mình nói là bia thì ks sẽ kêu đại lý dùm, charge 150/ bàn, tính giá đại lý, ko phải vậy sao ???
    Về thức uống thì mình có 2 lựa chọn. Nếu mình đem nước bên ngoài vào thì họ charge 150k/bàn phí phục vụ, còn của nhà hàng thì uống nhiêu tính nhiêu. Mình thấy nếu khách mời là nữ ko uống bia nhiều thì đặt nước uống và bia của nhà hàng sẽ lợi hơn.