• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.29K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bọn mình đang tính đặt tiệc cưới ở nhà hàng Nhật Hồng - Tôn Đức Thắng.
    Thấy không gian thì ổn nhưng không biết ăn uống, phục vụ, tổ chức thế nào.
    Bạn nào đã từng ăn cưới hay tổ chức ở đây cho mình biết chút thông tin nhé.
    THanks nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 87 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nhà em ở ngay gần Nhật Hồng, nói chung là thường xuyên ăn ở Nhật Hồng. Không gian thì đẹp vì mới sửa lại , nhưng cả ngõ em ai cũng nói là ăn ở đấy chán.Ko biết do cỗ cưới đặt ít tiền nên thế hay thế nào . Em cũng tháng 12 này cưới nhưng thấy hãng xóm chê quá nên ko đặt ở đấy. Chị cứ tham khảo thêm xem thế nào
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ xem giúp 50 mâm thì nên đặt ở chỗ nào là đẹp nhất. E muốn chỗ ở gần Thái Hà nhứt có thể.
    • 87 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chi thu hoi o Quan Gio moi trong cong vien Le Nin xem, em da an o day roi khong gian dep yen tinh. An duoc, Hom truoc em dinh dat o day nhung ngay cua em Full. O day muc thap nhat la 720k 1 mam chi goi so 38229841.
    Hoac nha hang nay http://venusrestaurantvn.com/tamnguyen.asp - o day em chua an lan nao
    Hoặc o Van Hoa - Trấn Vũ bay gio là 1 triệu - 1tr2 gi đấy lần trước hỏi nhưng quên mất rùi ạ
    Khong chi lien he voi ben Nguyen Dinh http://www.nguyendinh.com.vn/home/ ben day ho lien ket voi nhieu Hoi truong se tim dc cho chi cho nao gan nha. Em cung dinh dat ben Nguyen Dinh nhung dang cho nha chong em quyet dinh. 2 nha an chung ma , em dat hoi truong gan nha thue nau co cuoi cho dam bao *_*, Chuc chi tim dc nha hang ok
    • 208 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhật Hồng đã sửa nhưng mình thấy cứ hoang hoang thế nào ấy, nhìn không toát lên vẻ sang trọng. Hơn nữa là chỗ đó không tiện cho việc xe oto vào, gần Ô Chợ Dừa nên nguy cơ vê tắc đường là cao..
    • 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoinao Xem bài viết
    Các mẹ xem giúp 50 mâm thì nên đặt ở chỗ nào là đẹp nhất. E muốn chỗ ở gần Thái Hà nhứt có thể.
    Gần Thái Hà có nhà hàng Sư Tử 96 Thái Thịnh cũng đẹp mà, nhà em cũng vừa đặt cọc ở đấy :Smiling:
    • one
    • 9 năm
    • 310 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Dạ, em cũng xác nhận là ăn ở Nhật Hồng không ngon. Em ăn ở đấy 2 lần, thức ăn có vẻ đúng với cái câu ví von đi ăn cưới là đi ăn cơm bình dân giá cao. Nói thật, em thấy cỗ ở Nhật Hồng là đuối nhất trong số các nhà hàng tổ chức tiệc cưới ở HN.
    Phải lấy người như anh và đồng bọn
    http://tranthutrang.net
    • 130 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi one Xem bài viết
    Dạ, em cũng xác nhận là ăn ở Nhật Hồng không ngon. Em ăn ở đấy 2 lần, thức ăn có vẻ đúng với cái câu ví von đi ăn cưới là đi ăn cơm bình dân giá cao. Nói thật, em thấy cỗ ở Nhật Hồng là đuối nhất trong số các nhà hàng tổ chức tiệc cưới ở HN.
    Tớ xin xác nhận thêm lần nữa là ăn ở nhà hàng Nhật Hồng không ngon. Cụ thể là đám cưới bạn tớ, gia đình đến đặt thì nhà hàng cứ khuyên gia đình phải đặt món này món kia nó mới ngon, mới lạ, nhìn lại từ hôm đến đặt đến hôm thanh toán thì cỗ nhà nào cũng y hệt như nhau, chắc tại mấy bác bếp chỉ biết nấu mấy món đó. Bạn tớ đặt món cua phá xí, khi đặt thì có mai cua ở dưới mỗi miếng cua, khi đến ăn thì toàn bộ món cua phá xí của toàn bộ các mâm đều không có mai cua, chưa kể món cua phá xí mang ra y như cái bánh rán thịt, độn toàn bột, khô không khốc, ăn chả có tí nào vị cua cả. Lúc thanh toán gia đình hỏi thì nhân viên cãi băng băng là chỉ có 1-2 mâm là không có thôi còn nhà hàng chưa lần nào làm mà k có mai cua, còn cho rằng khách hàng phản ánh sai. Mãi sau hỏi lại thì nhận đc câu trả lời là bị rơi cái cối vào rổ mai cua vỡ hết, số mai còn lại thì "nhỏ quá" nên ko để vào???? Như vậy tớ có thể khằng định thay vì cua tươi thì làm bằng cái cua đông lạnh bán sẵn ngoài chợ rồi, giá chỉ mấy chục nghìn một hộp có mà làm đc món cua phá xí cho mấy chục mâm cỗ ấy chứ.
    Giá cả thì tương đương với cỗ ở chố khác, ko rẻ như mọi ng vẫn tưởng, chỉ khác là nấu chán hơn.
    Gửi xe thì khách đến có mấy khách nhận đc câu trả lời hết chỗ, thế là cả hội đợi nhau lâu quá bỏ cỗ xuống đi uống cafe.
    Hôm đó có 2 đám cưới, đám cưới tầng trên ko đc nhà hàng hướng dẫn bố trí một ng nào đứng dưới dẫn khách lên, khách cứ xông vào đám cưới bạn tớ nhăm nhăm cho phong bì vào thùng, nhà bạn tớ cứ phải ngăn lại rồi chỉ lên trên, trong khi đó nhà hàng cho hai em mặc áo dài đứng hai bên lối cầu thang lên xuống chỉ biết gật gù chào khách như hai con rối chả đc cái tác dụng gì cả.
    Nói tóm lại, CỖ CHÁN !!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me be Bau; 19/03/2010 vào lúc 09:05 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uk. mọi người nói đúng đó, có một khách hàng đến đặt thiệp bên mình họ cũng phàn nàn là cỗ ở nhà hàng nhật hồng ko ngon!.
    ah mọi người ơi ai mà chuẩn bị cưới thì vào website bên mình nhé: http://lecuoimuonmau.com
    bên mình phục vụ trọn gói cưới hỏi các bạn ah !
    nếu có thời gian thì các bạn qua của hàng mình nhé : 71 - HÀNG MÃ - HOÀN KIẾM - HÀ NỘI. TEL: 043.8281.768
    rất vui được phục vụ quý khách hàng !
    BQT: www. Lecuoimuonmau.com thân chào !
    • 131 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

thế khâu tổ chức thì thế nào hả các chị?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi xưa đi ăn cưới ở Nhật Hồng đúng là chán thật nhưng gần đây ăn ở đó ngon rồi, món cũng nóng sốt. Đợt mình tổ chức đám cưới ở đó, khách khen nhiều phết. Bác nào có dự định tổ chức đám cưới thì nên đến đó tham khảo, đừng để mấy thông tin cũ rích dọa nhé.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà hàng NH lại mới sửa lại thì phải? Hic, mình đang định đặt cỗ ở đây sau khi hỏi mấy chỗ đều hết ngày của mình (khá gấp), mà đọc topic thấy nhìu ý kiến chê quá. Mình định đặt vào sáng 13/11 tới, còn mỗi NH còn buổi sáng, các nhà hàng chỉ còn buổi chiều. Phân vân quá...