Tiệc cưới - Nhà hàng - Dịch vụ khác

Thiệp cưới thiết kế riêng, post Facebook, phông cưới...miễn phí

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho mình hỏi mình muôn in thiêp cưới có hình CD và CR luôn, in loại giấy thường thôi thì giá bi nhiu? bạn có thể giúp mình thiết kế thiệp cưới dc k?

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kittitmit Xem bài viết
    Hihi, cảm ơn nàng nhé Lúc đầu mình cũng đi tìm những mẫu độc đáo như của nàng post í, rồi cuối cùng lại chọn mẫu này ^^! Đám cưới mình cũng làm tone xanh này luôn.Hôm rồi làm thiệp cho nhà trai, nhà mình có 5 người lao vào làm, mỗi người một công đoạn, chỉ 2 ngày là xong 400 cái thấy tương lai tươi sáng hơn hẳn. Cưới mà cứ đặt ngoài trọn vẹn, rất là nhàn nhưng làm sao có được cái vui như nhà chúng mình nhờ? hihi
    Mình thì nhất nhất phải thích thiệp là của riêng mình, nhưng đi tham khảo ở những nơi làm thiệp cưới chuyên nghiệp thì giá cao lắm. Nhà mình làm 1000 cái thiệp. Mình cũng tham khảo chán chê mẫu trên mạng, cuối cùng lại chọn 1 kiểu cực kỳ đơn giản. Ngồi mày mò design lại, rồi mày mò tìm nơi bán giấy đẹp, rồi tìm nhà in, và bây giờ là tự ngồi làm nơ nữa T_T Cực khổ nhưng thích lắm vì ưng ý:- Design: - Giấy: lúc đầu mình chọn Conqueror, giấy chuyên in danh thiếp - và những cái thiệp tầm 10k ở ngoài hàng hay dùng loại này, báo giá từ >= 35k 1 khổ 70x100cm, thiệp của mình khổ 19.5x21.5 --> ~3k tiền giấy/ 1 thiệp. Nhưng anh xã k chịu, T_T sợ mình ôm đồm vào người nên cuối cùng lại chọn giấy camay thơm của ngay hàng in, giá 1k 1 tờ (đã bao gồm chi phí thiếu hụt). Nhưng thấy 1 tờ thì hơi mỏng nên tụi mình in ra 2 tờ, gập lại trông cũng cứng cáp đẹp hơn hẳn ^^! Nhưng vẫn tiếc vì k sử dụng được Conqueror, trông sang hơn hẳn - In: mình chon 1 mặt in thường và 1 mặt in nổi, giá là 500d/ mặt in thường và 1k/ mặt in nổi.Đó, tổng tiền 1 thiệp là 3.5k, có thêm nơ vào chắc 500d 1 nơ, nhưng CD đòi tự làm nơ cho chắc ăn đúng ý mình Ra ngoài mua loại nơ 0.5mm hết tầm 30 cuôn, giá 200k.Hihi, tuy tới h chưa xong, đang phấn đấu trước tết là xong để trong tết phụ huynh còn đi mời, nhưng mỗi lần nhìn lại thành quả mình lại thấy hài lòng vô cùng :") Tuy vô cùng mất thời gian và "vô ích", vì thiệp chỉ dùng 1 lần mà, nhưng vẫn đáng để mình hi sinh mà :P
    cho mình hỏi là bạn tự mua giấy đem đến nhà in ah. mình cũng muốn tự làm thiệp nhưng k biết làm như thế nào? bạn chỉ cách giúp mình với. thank bạn nhiều

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì nhất nhất phải thích thiệp là của riêng mình, nhưng đi tham khảo ở những nơi làm thiệp cưới chuyên nghiệp thì giá cao lắm.
    Nhà mình làm 1000 cái thiệp. Mình cũng tham khảo chán chê mẫu trên mạng, cuối cùng lại chọn 1 kiểu cực kỳ đơn giản. Ngồi mày mò design lại, rồi mày mò tìm nơi bán giấy đẹp, rồi tìm nhà in, và bây giờ là tự ngồi làm nơ nữa T_T Cực khổ nhưng thích lắm vì ưng ý:
    - Design:

- Giấy: lúc đầu mình chọn Conqueror, giấy chuyên in danh thiếp - và những cái thiệp tầm 10k ở ngoài hàng hay dùng loại này, báo giá từ >= 35k 1 khổ 70x100cm, thiệp của mình khổ 19.5x21.5 --> ~3k tiền giấy/ 1 thiệp. Nhưng anh xã k chịu, T_T sợ mình ôm đồm vào người nên cuối cùng lại chọn giấy camay thơm của ngay hàng in, giá 1k 1 tờ (đã bao gồm chi phí thiếu hụt). Nhưng thấy 1 tờ thì hơi mỏng nên tụi mình in ra 2 tờ, gập lại trông cũng cứng cáp đẹp hơn hẳn ^^! Nhưng vẫn tiếc vì k sử dụng được Conqueror, trông sang hơn hẳn

- In: mình chon 1 mặt in thường và 1 mặt in nổi, giá là 500d/ mặt in thường và 1k/ mặt in nổi.

Đó, tổng tiền 1 thiệp là 3.5k, có thêm nơ vào chắc 500d 1 nơ, nhưng CD đòi tự làm nơ cho chắc ăn đúng ý mình Ra ngoài mua loại nơ 0.5mm hết tầm 30 cuôn, giá 200k.

Hihi, tuy tới h chưa xong, đang phấn đấu trước tết là xong để trong tết phụ huynh còn đi mời, nhưng mỗi lần nhìn lại thành quả mình lại thấy hài lòng vô cùng :") Tuy vô cùng mất thời gian và "vô ích", vì thiệp chỉ dùng 1 lần mà, nhưng vẫn đáng để mình hi sinh mà :P
    Bạn có thể cho mình biết địa chỉ nơi bạn để in thiệp và mua giấy không, mình cũng lăn tăn vụ này quá

• 166 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conloncocanh Xem bài viết
    Tranh thủ giờ nghỉ trưa làm nốt cái demo cho một chú rể.

Có ai thích kiểu classic này không

trời ơi đúng kiểu mình thích , y xì luôn, hôm trước tìm trên mạng và kết nhất em này, nhưng kết thì kết thôi, vì mình ko biết làm hị hị , may quá cho mình đặt gạch phát này nhé

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng đang lên kế hoạch có gì nhờ bạn này thiết kế !!!!!!!!!!thik quá thank thank

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người bây giờ đã quan tâm nhiều hơn đến đám cưới của mình, cầu kỳ chuẩn bị từng thứ một. Nhiều khi lên mạng ngắm các đám cưới khác, hay lên ngắm các mẫu post trên mạng nước ngoài thì rất thích nhưng khó tìm được những thứ tương tự ở Việt Nam, hoặc là nếu có thì cũng khá tốn chi phí cho wedding planner. Mình thì theo chủ nghĩa "tự thân vận động", làm được cái gì thì tiết kiệm được cái đó. Thế nên đám cưới của mình mình đã tự làm hết từ thiệp cưới, ảnh cưới đến phông cưới...., cũng bởi mình biết thiết kế.

Trao đổi hơi dài dòng một tí nhưng mà mình lập topic này để thăm dò các chị em sắp cưới một chút về nhu cầu và sở thích của mọi người về loại hình thiệp cưới hiện đại, không theo các khuôn khổ cũ, sáng tạo hơn. Mình có một dự định làm một dịch vụ như vậy. Tuy nhiên đó là câu chuyện của tương lai, hiện tại mình muốn làm FREE cho tất cả các bạn thích phong cách này.

Có thể các bạn đã đặt thiệp cưới hoặc chưa, nhưng nếu muốn, mình sẽ thiết kế để cho các bạn dùng nó để post lên FB chẳng hạn. Còn phông cưới, mình cũng sẽ làm free, gửi cho các bạn file in, còn các bạn chủ động đem đi in hoặc ..làm gì thì tùy.

Mình xin nhắc lại là mình làm hoàn toàn FREE, nếu trong trường hợp có nhiều yêu cầu quá mình làm không xuể thì các bạn thông cảm cho mình nhé.

Các bạn có thể trao đổi mọi ý tưởng của các bạn cho mình, mình sẽ xem xem có thực tế và áp dụng được hay không.

Các bạn cũng có thể post mẫu các bạn thích lên, mình sẽ tặng lại một mẫu tương tự vậy.

Mình post lên đây vài mẫu tham khảo nhé:

Cho em hỏi bây giờ anh/chị có còn nhận thiết kế nữa ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ban oi@! ban con lam mien phi thiep cuoi khong? Minh thich may mau thiep cuoi cua ban nhueng o ben ngoai làm thi mac qua! ban co the giup minh ko?

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi thiệp đẹp quá! Chị cho em hỏi chị in ở đâu thế, cho em xin cái contact nhà in đó đi chị. Giấy mua ở đâu thì đẹp chị nhỉ? Ngoài ra, mấy bài trước em thấy có cái tem in hình cô dâu chú rể hay quá. Em cũng muốn in cái tem thư như thế thì làm thế nào hả chị? Em cảm ơn ạ!

• 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho em hỏi chị còn thiếp kê hộ thiếp cưới nữa k ạ?chị thiết kế giúp em với.
    email của em: anna.vuhoangyen@gmail.com
    em cám ơn chị nhiều

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người bây giờ đã quan tâm nhiều hơn đến đám cưới của mình, cầu kỳ chuẩn bị từng thứ một. Nhiều khi lên mạng ngắm các đám cưới khác, hay lên ngắm các mẫu post trên mạng nước ngoài thì rất thích nhưng khó tìm được những thứ tương tự ở Việt Nam, hoặc là nếu có thì cũng khá tốn chi phí cho wedding planner. Mình thì theo chủ nghĩa "tự thân vận động", làm được cái gì thì tiết kiệm được cái đó. Thế nên đám cưới của mình mình đã tự làm hết từ thiệp cưới, ảnh cưới đến phông cưới...., cũng bởi mình biết thiết kế.

Trao đổi hơi dài dòng một tí nhưng mà mình lập topic này để thăm dò các chị em sắp cưới một chút về nhu cầu và sở thích của mọi người về loại hình thiệp cưới hiện đại, không theo các khuôn khổ cũ, sáng tạo hơn. Mình có một dự định làm một dịch vụ như vậy. Tuy nhiên đó là câu chuyện của tương lai, hiện tại mình muốn làm FREE cho tất cả các bạn thích phong cách này.

Có thể các bạn đã đặt thiệp cưới hoặc chưa, nhưng nếu muốn, mình sẽ thiết kế để cho các bạn dùng nó để post lên FB chẳng hạn. Còn phông cưới, mình cũng sẽ làm free, gửi cho các bạn file in, còn các bạn chủ động đem đi in hoặc ..làm gì thì tùy.

Mình xin nhắc lại là mình làm hoàn toàn FREE, nếu trong trường hợp có nhiều yêu cầu quá mình làm không xuể thì các bạn thông cảm cho mình nhé.

Các bạn có thể trao đổi mọi ý tưởng của các bạn cho mình, mình sẽ xem xem có thực tế và áp dụng được hay không.

Các bạn cũng có thể post mẫu các bạn thích lên, mình sẽ tặng lại một mẫu tương tự vậy.

Mình post lên đây vài mẫu tham khảo nhé:

Chị ơi,

Hiện tại chị còn thiết kế nữa không ạ, chị giúp em thiết kế thiệp cưới dạng facebook được chứ ạ, email của em ncamhong@gmail.com. Rất cám ơn chị!!