• 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

• 341 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Đã có bạn nào đãi tiệc cưới hay đã dự tiệc cưới ở Đôn Phương chưa, cho mình xin 1 chút thông tin. Vì thang em nhấtt định đặt tiệc nơi này.
    Các Bạn có biết món ăn nào ở đây ngonkho6ng, giới thiệu giúp nhe.
    Cám ơn Các Mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nhà hàng tiệc cưới Đông Hồ

Mình đang định đặt tiệc ở Đông Hồ, nhìn chung giá cả thì cũng tương đối, sảnh rộng, sân khấu lớn, chỗ giữ xe cũng rộng rãi, đặc biệt là chỉ có 1 tiệc duy nhất và hỗ trợ tối đa cho các "sáng kiến" của khách hàng như trang trí, chương trình lễ... Nhưng mình vẫn còn lăn tăn về phần thực đơn, vì mình...

• Tư vấn chọn nhà hàng tiệc cưới Đông Hồ

Hi các chị Tháng 5/2013 này em cưới rồi. Em và gd chồng chọn nhà hàng Đông Hồ rồi. Nhưng còn băn khoăn duy nhất là không biết nên chọn Đông Hồ 1(bên đường Lê Hồng Phong) hay Đông Hồ 2&3 (bên đường Cao Thắng). Em đi tham khảo thấy Đông Hồ 1 là của tư nhân và Đông Hồ 2&3 là của nhà nước. Giá của 2...

• Ốc Thanh Vân “Con lớn khôn khỏe mạnh, niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ”

Đảm đương nhiều công việc cùng lúc nhưng cô nàng đa tài Ốc Thanh Vân vẫn không quên chăm sóc hai bé...

• Dịch vụ cưới hỏi ở Bình Tân

Các Bác cho e hỏi, ở Bình Tân ngay ngã 4 bốn xã thì e có thể thuê dịch vụ cưới hỏi trọn gói ở đâu...

• Bán máy cắt xốp CNC phục vụ cưới hỏi,event, quảng cáo

Để đáp ứng nhu cầu cắt chữ xốp trang trí của thị trường Tiệc cưới, Event, cắt mô hình quảng cáo...

• 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đông Phương nấu ăn thấy không ngon, còn quang cảnh thì ở Đông Phương 1 sảnh rộng và đẹp hơn Đông Phương 2.
    • 341 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Đúng rồi, mình cũng nghe mọi người nói nấu ăn không ngon nên cũng lo. Em nhà mình đặt ở sảnh A,- DP1 . Nên mình muốn biết Mẹ nào đã ăn ở đấy, thấy món nào ngon, mình đặt cho đỡ bớt phần không ngon.

Cám ơn Các Mẹ nhiều
    • 275 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Đông Phương phục vụ kém lắm lúc làm lễ ko tận tình chu đáo toàn để cô dâu chú rể tự bơi,người dẫn chương trình,vũ đoàn múa thì hay
    Còn món ăn thì lúc đãi ở đó thấy mọi người nói ăn cũng được.Có chút kinh nghiệm ko biết giúp gì bạn ko?
    Yêu ox và cu Ben nhiều lắm:LoveStruc::Kiss:
    • 162 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình ăn đám ở đó được 4 lần,lần nào cũng giống nhau,từ tiết mục múa đến từng lời nói,nói chung là đã có khung hết trơn rồi....
    Món ăn mình chấm nà: Gỏi ngó sen,cá chẽm sốt chua ngọt,bò hầm tiêu ...Đừng đặt lẩu nhé,dở kinh,còn món tráng miệng thì đừng nên đặt caramel<kem flan> vì cái này mua ở siệu thị hay sao á,tệ lắm.
    Vài dòng tham khảo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,186 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Em đặt tiệc cưới ở đây cách đây 2 năm rùi, quên mất là đông phương 1 hay 2 nhưng là cái ở đường Hoàng Viet chứ không phải ở Hoàng Văn Thụ nhé.
    Sảnh và cách bố trí tiệc, mc và vũ đoàn múa cũng okie, nói chung người ta lo hết chú rễ cô dâu chỉ đến làm theo hướng dẫn thôi.
    Về món ăn thì mình tự đặt, cân nhắc để chọn ra thực đơn tốt nhất, không nhất thiết theo thực đơn của nhà hàng đâu.
    Em thấy mọi việc cũng okie, họ chuyên tổ chức tiệc cưới nên làm cũng chuyên nghiệp.
    • 476 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Đừng đặt ở Đông Phương bạn ạ, mình đã đi ăn tiệc ở đây và thấy vừa mệt vừa đói vì:
    - Đường đi tại khu vực đông nên kẹt xe nhiều, đi đến nơi để gửi xe còn kẹt ở chỗ gửi xe. Đặc biệt, chỗ gửi xe phải lên dốc cao làm nhiều nữ sợ chết khiếp. Lấy và gửi xe rất mệt
    - Tìm sảnh của cô dâu chú rể mệt nốt, vì nhiều quá.
    - Vì nhiều tiệc nên phục vụ chưa chu đáo, chương trình về mặt nội dung mình thấy bình thường.
    - Đồ ăn dở nhất trong các nơi mà mình đã được ăn...
    Đây là ý kiến của mình để bạn tham khảo. Bản thân mình thì đã tổ chức ở Yasaka Bảo Trân (thương xá Tax) và khá hài lòng (nhưng đồ ăn bình thường, ko ngon lắm hay sao á!):Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh co an qua nha hang Lido thay do an ngon ma chuong trinh Show hay lam, gia ban hinh nhu tu 1 trieu 9 tram ngan tro len, nghe noi neu ban dac coc lan mot cho khac roi toi do ho. hoan coc cho, ban thu toi do tham khao website cua ho la www.lidotieccuoi.com. chuc ban may man.
    • 162 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn đại học của em toàn đặt ở đây, khỏi cần mở thiệp cũng biết nó mời chỗ nào. Chắc hơn cả 10 đứa. Em k biết giá cả cụ thể thế nào nhưng nghe nói cũng dễ chịu vì toàn mấy đứa mới ra trường thì ...hihi. Cảm giác em ăn thì bình thường, k ngon nhưng cũng k quá dở, nói chung chấp nhận được. nhưng chỉ mỗi cái hay sợ bị kẹt xe với sảnh nhỏ quá, đi cứ đụng vào người khác
    • 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

em cũng đặt ở Đông Phương vào tháng 9 này nè,sảnh lầu C, chưa chọn được thực đơn nữa, mong mọi người cho ý kiến giúp em. nói chung với giá trung bình thì Đông Phương là quá được rồi, sảnh đẹp, làm lễ cũng đẹp mà.
    chỉ có cái ngại khách bị kẹt xe àh.
    Nếu mình thích làm lễ không đụng hàng thì nói ý tưởng của mình cho nhà hàng biết, xem họ có phối hợp với mình làm không:Thinking: em nghĩ chắc họ cũng ok nhưng mình phải chi thêm tiền
    • 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Nói chung nếu bạn cần một buổi lễ tổ chức tốt, sảnh đẹp, chương trình lễ chu đáo thì Đông Phương là lựa chọn đúng đắn với tùi tiền của bạn. Nếu bạn chỉ cần bữa tiệc với các món chế biến cực ngon thì Đông phương không nằm trong kế họach đó. Để có nhà hàng vừa đẹp tổ chức tốt và nấu ăn ngon giá rẻ thì mình nghĩ rất khó đạt điều đó. Bạn nghĩ kỹ xem mình cần điều gì hơn để có thể đưa ra lựa chọn phù hợp. Dù Bách Việt và Đông Phương giá ngang nhau và Bách Việt nấu ăn ai cũng khen ngon, nhưng bản thân mình đi xem thực tế vẫn thích Đông Phương hơn vì những tiện nghi mà nó có
    • 590 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong.minhdo Xem bài viết
    Nói chung nếu bạn cần một buổi lễ tổ chức tốt, sảnh đẹp, chương trình lễ chu đáo thì Đông Phương là lựa chọn đúng đắn với tùi tiền của bạn. Nếu bạn chỉ cần bữa tiệc với các món chế biến cực ngon thì Đông phương không nằm trong kế họach đó. Để có nhà hàng vừa đẹp tổ chức tốt và nấu ăn ngon giá rẻ thì mình nghĩ rất khó đạt điều đó. Bạn nghĩ kỹ xem mình cần điều gì hơn để có thể đưa ra lựa chọn phù hợp. Dù Bách Việt và Đông Phương giá ngang nhau và Bách Việt nấu ăn ai cũng khen ngon, nhưng bản thân mình đi xem thực tế vẫn thích Đông Phương hơn vì những tiện nghi mà nó có
    anh anh , ai khen Bách Việt nấu ăn ngon huh anh , em vote cho nó là cái nhà hàng nấu ăn dỡ , nhân viên tệ nhất trong những nhà hàng em từng ăn đóa , hay em xui ăn trúng cái hôm nhạt nhách nhạt nhơ , lẩu thì làm ngọt ngắt , thằng nhân viên thì mặt cứ đơ như trái bơ .
    • 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuchongngoc Xem bài viết
    anh anh , ai khen Bách Việt nấu ăn ngon huh anh , em vote cho nó là cái nhà hàng nấu ăn dỡ , nhân viên tệ nhất trong những nhà hàng em từng ăn đóa , hay em xui ăn trúng cái hôm nhạt nhách nhạt nhơ , lẩu thì làm ngọt ngắt , thằng nhân viên thì mặt cứ đơ như trái bơ .
    :Laughing::Laughing::Laughing: Ai biết đâu. Anh nghe ai cũng nói nó nấu ăn ngon. Vậy mới thấy là 9 người 10 ý. Vậy nói như em là coi như anh còn may đó ha :Laughing:
    • 890 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuchongngoc Xem bài viết
    em cũng đồng ý lun.............nấu không ngon, phục vụ cũng vậy..........nhân viên thì kêu gọi muốn khàn cổ muh cứ đơ ra.
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Kinh nghiệm cho thấy món lưỡi heo nấu đậu ăn thật kinh khủng.
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 5,729 Bài viết

• 4,854 Được cảm ơn

TSX đặt Đông Phương 1 (Hoàng Văn Thụ) vào tháng 12 nè…

Theo TSX thấy thì chuyện nhà hàng cũng như chuyện áo cưới trang điểm vậy áh…9 người 11,12 í luôn í chứ…Mà cũng hên xui nữa, đâu fải món nào có trong danh sách thực đơn,NH cũng làm ngon. Nhìu khi món đó là món NH làm ngon mà ngay bữa cưới của mình, đầu bếp buồn buồn…nấu dở thì cũng chịu thôi

Khách mời thì cũng cỡ 9 người 10 í nữa…nên sau đámcưới người khen người chê thì cũng bthường

Còn cách làm Lễ thì NH nào cũng có vài kịch bản,dượt wa dượt lại thôi. Mình ko thik thì cứ set up kịch bản rồi nhờ NH hỗ trợ.

Tháng 11 mình sẽ gặp bên NH rồi đưa kịch bản của mình và bản danh sách yêu cầu của mình (đã ghi sẵn ở nhà).
    1 tiệc cưới hoàn hảo fụ thuộc nhìu vào “tay nghề” của CD-CR ,chứ ko fải ở NH đâu. Mình gút hợp đồng ko chi tiết dễ có trục trăc ko vừa ý lắm.

Nếu CD-CR làm hđồng mà “hời hợt” thì NH nào cũng dễ có chuyện lém,chứ ko riêng gì ĐP
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuaxinh Xem bài viết
    TSX đặt Đông Phương 1 (Hoàng Văn Thụ) vào tháng 12 nè…

Theo TSX thấy thì chuyện nhà hàng cũng như chuyện áo cưới trang điểm vậy áh…9 người 11,12 í luôn í chứ…Mà cũng hên xui nữa, đâu fải món nào có trong danh sách thực đơn,NH cũng làm ngon. Nhìu khi món đó là món NH làm ngon mà ngay bữa cưới của mình, đầu bếp buồn buồn…nấu dở thì cũng chịu thôi

Khách mời thì cũng cỡ 9 người 10 í nữa…nên sau đámcưới người khen người chê thì cũng bthường

Còn cách làm Lễ thì NH nào cũng có vài kịch bản,dượt wa dượt lại thôi. Mình ko thik thì cứ set up kịch bản rồi nhờ NH hỗ trợ.

Tháng 11 mình sẽ gặp bên NH rồi đưa kịch bản của mình và bản danh sách yêu cầu của mình (đã ghi sẵn ở nhà).
    1 tiệc cưới hoàn hảo fụ thuộc nhìu vào “tay nghề” của CD-CR ,chứ ko fải ở NH đâu. Mình gút hợp đồng ko chi tiết dễ có trục trăc ko vừa ý lắm.

Nếu CD-CR làm hđồng mà “hời hợt” thì NH nào cũng dễ có chuyện lém,chứ ko riêng gì ĐP
    Mình cũng nghĩ giống bạn này. Mình cũng sẽ đưa yêu cầu tổ chức theo ý mình. Dĩ nhiên nhà hàng phải có kịch bản chuẩn bị sẵn. Bở vì họ làm dịch vụ mà, phải có kịch bản chung và bài bản. Nhưng đòi hỏi độc đáo thì khó lắm vì một tháng biết bao nhiêu cái tiệc cưới. Khách xem hoài cũng thấy nhàm. Còn ai rảnh mà nghĩ được cái gì hay thì cứ đề nghị với họ. Những cái không phát sinh chi phí thì họ sẽ hổ trợ mình thôi, con nếu có cần thêm chi phí thực hiện họ sẽ báo với mình về khỏan đó.
    • 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

nên đặt menu như thế nào nhỉ?
    đầu tháng 8 này mình lên Đông Phương ký hợp đồng đặt menu, mình cũng chưa biết phải làm thế nào, phải yêu cầu và hỏi nhà hàng những điều gì, ai có kinh nghiệm truyền cho mình chút nhé, cảm ơn nhiều....nhiều....
    • 5,729 Bài viết

• 4,854 Được cảm ơn

Khách đi dự đám cưới nhìu thì riết thuộc hết nấy cái kịch bản của nhà hàng luôn. Mình làm Lễ đơn giản hóa ra lại hay…Khách thấy lạ,”ko bắt bài” được và nhất là nhanh lẹ…đỡ nhàm chán

ĐP được khen thêm1 cái nữa là “ko lấy Bia của khách” …..Các Cd trước thì bẩu “Có thể tin ĐP được”
    Mà mình biết hình như ĐP là trực thuộc Quân khu 7 _Công ty Đông Nam
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    • 92 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Híc, ngày 15/8 này mình cũng lên ĐP để đặt 30% còn lại, mình và ax đang lăn tăn là mình mời 260 khách, vậy mình cần đặt bao nhiêu bàn. Híc, bạn ax làm bên kinh doanh, nên ngay cả ax cũng không biết chính xác là khách có đi đủ không? Mình định đặt 20 bàn, sơ cua 2 bàn.
    Nếu 22 bàn không đủ, mình được gọi thêm bàn thứ 23, 24 nữa không? Huuu, các bạn biết chỉ mình với nhé. Lo quá