• 3 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 710 Trả lời

• 176 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Sau 1 vòng đi tìm hiểu các nhà hàng , cuối cùng e đã quyết định chọn nhà hàng mới Grand Palace trên đường Cộng Hòa , lý do là gần nhà , sảnh đẹp , và rộng rãi , dù nhà hàng chưa xây xong nhưng đã được xem decor trên 3D và đi 1 vòng quanh công trường thì thấy thiết kế phần thô giống 99% so với bản vẽ và chỉ chờ trang thiết bị nhập về để trang trí .
    Nhìn chung là ưng toàn bộ nên e đã đặt cọc chớp nhoáng và bi giờ thì ngồi bình tĩnh mà run , thứ nhất là giá bàn khá cao ( gần 4tr/bàn ) , thứ 2 là nhà hàng mới nên không biết dịch vụ cũng như cách phục vụ có okie hay không . Mọi người có ai đặt cọc NH này giống e thì chia sẽ để sắp tới lên cọc lần 2 tụi mình có thể deal với bên sale để được phục vụ tốt nhất nha .
    Chia sẽ về hình ảnh :

Đây là cổng chính vào NH , diện tích NH là 17 ngàn met vuông , do Dìn Ký đầu tư :

Decor sảnh chào khách , em sale nói sẽ để 1 chiếc piano ngay sảnh này để chào khách , vòm mái bằng kính trong suốt có thể ngắm mây ngắm sao ... lỡn mợn :Laughing:

Hành lang đi vào phòng tiệc , cảm giác của em khi đứng ở cái sảnh này là rất ngợp vì nó giống y như trong truyện cổ tích .... ( trong đầu nghĩ đến truyện ma nhìu hơn ) :Laughing:

Nhà hàng có nhiều sảnh , hiện tại hứa hẹn set up dc theo 2 tone màu : nâu đỏ và trắng kem , chủ quan em thích tông nâu - đỏ nhưng nhìn hình thì thấy trắng kem đẹp hơn , nên lúc có đám cưới sẽ lên xem tận mắt và quyết định :

Về giá cả dịch vụ :
    Giá bàn ở đây thấp nhất từ 3tr4 , thực đơn e chọn là 7 món ( bắt buộc ) , giá là 3tr730k/bàn , phí phục vụ bia nước ngọt là 150k/bàn .
    Trong tháng 2 NH khuyến mãi bia ( heniken ) , nước ngọt , suối trong 2 tiếng rưỡi , quá giờ sẽ tính theo giá đại lý
    100 cặp đầu tiên ký hợp đồng sẽ dc tặng cặp nhẫn KK của Unique ( cho thực đơn > 3tr6 )
    Ngoài ra sẽ trả chi phí set up lễ tiệc ( hiện cũng đang được giảm 40 --> 100 % đối với khách đặt trên 31 bàn )
    .....
    Tạm thời e chỉ có có nhiêu này , phải đợi đến 21/12 có đám cưới mới dc kham khảo trực tiếp , NH sẽ khai trương vào ngày 1/12 .
    Riêng em ngoài việc thấy giá bàn tiệc khá cao và chưa biết phục vụ như thế nào thì rất thích NH này , chỉ đang sợ vì sáng nay nghe bạn dọa sao liều mà đi đặt NH mới thế , hic hic ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kingkongkk; 03/11/2010 vào lúc 03:01 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nhà hàng này mình thấy set up rất ok, nhưng chưa bít phong cách phục vụ ra sao thôi ^^ đợi bạn tổ chức rồi báo mọi người bít phong cách phục vụ ok ko nha :P
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Đợi mình thì lâu lắm , mình đến 27/2 lận , hehehe
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

oh, vậy hơi lâu àh ^^ Bạn chụp hình cưới hết chưa? khâu chuẩn bị là quan trọng lắm đó ....
    • 329 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

cái này gần nhà chị quá đi thoai, cách có vài bước chân àh, vậy mà chị mới biết cách đây 1 tuần, hic hic,chỗ này dc cái là ko xô bồ, gần nhà hát quân đội nên ko thiếu chỗ để xe, nhưng mà gần 4tr 1 bàn thì để chị suy nghĩ lại, có nên bỏ cọc bên Tân Sơn Nhất ko,hehe,:Laughing:
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

đẹp quá
    • 176 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

@hellosg : hehe , em hỏng dám xúi chị bỏ cọc đâu nhưng nếu chị đãi chung NH với em thì em rất vui , há há há :Laughing:
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ Kingkongkk: Bạn ơi, cho mình hỏi ở đây có sảnh tiệc đãi 20 bàn ko vậy..mình sợ phòng lớn mà bàn ít thì không khí loãng.
    • 169 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

nhà hàng này mình cũng có biết, hôm đầu tháng 10 thấy xây còn dở dang, chưa xong phần thô nữa, mà em đám cưới tháng 01 sợ không kịp (mặc dù NH bảo sẽ khai trương đầu tháng 12).
    Ưu điểm: là tên tuổi có thương hiệu lâu năm (Dìn Ký) --> phục vụ chắc cũng không đến nỗi nào, sảnh tiệc đẹp, rộng rãi (theo decor 3D).
    Khuyết điểm: nằm kế bên nhà hát Quân Đội, đi sâu vào trong hẻm thấy hơi tối tăm, địa chỉ hơi khó kiếm do số nhà Cộng Hòa cứ nhảy lung tung, hôm trước em đi kiếm 3 lần mới kiếm ra (sợ khách đi dự tiệc kiếm khó).
    • 176 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

@convitmap : địa điểm thì mình nghĩ nếu note nằm kế bên nhà hát quân đội thì chắc cũng dễ kiếm đó bạn , đúng là số nhà hơi bị lung tung thiệt
    @happy_ca : mình hỏng dc xem hết sảnh của NH nhưng trong bảng giá có note số bàn từ 20 --> 30 nên mình nghĩ sẽ có sảnh phù hợp với yêu cầu của bạn đó
    • 169 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

vậy đợi bạn cưới xong rồi report lại tình hình cho mọi người để học hỏi kinh nghiệm.
    • 1,317 Bài viết

• 1,804 Được cảm ơn

Ui chỗ này decor nhìn đẹp quá, mà hình như phải vô hẻm bên cạnh nhà hát Quân đội phải không mấy chị ? Vậy là em cho thêm nhà hàng này vô list lựa chọn được rùi, thích nhất là gần nhà cô dâu lẫn chú rể.
    • 108 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình cũng tăm tia nhà hàng này rồi, mình định ngày 28-2 nam sau, sau ban kingkongkk 1 ngày, nhưng giá cả ở đây hơi đắt, nên cũng đang lưỡng lự
    • 176 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

@camellia : đúng là cái nhà hàng nằm kế hẻm của NH quân đội đó chị , riêng em thì thấy đây là ưu điểm , NH giống như là nằm ở 1 khuôn viên riêng biệt vậy , vào không đến nổi quá sâu , chỗ để xe rất thoải mái và cũng nằm ngay cung đường ít kẹt xe của đường Cộng Hòa , em làm thêm cái bản đồ in trên thiệp cưới nên hy vọng không quá khó kiếm
    @candyxike : hehe , vậy là chị mới " định " là ngày 28/2 thôi chứ chưa quyết phải hông , chị nên đi vòng vòng xem và kham khảo nhìu nhà hàng nhé , vì giá ở đây chênh các nhà hàng khác trong khu vực cũng hơi nhìu , nhà hàng này dỡ ở chỗ ko có chương trình khuyến mãi cho ngày thường hen , mà các dịch vụ e nói ở trên chỉ áp dụng trong 1 khoảng thời gian thôi đó chị nhưng hình như là cho hết tháng 2 , đãi ở đây e thấy > 31 bàn thì nên đãi vì ít hơn thì ít khuyến mãi mà sảnh cũng hơi bị quá to .
    • 1,317 Bài viết

• 1,804 Được cảm ơn

[QUOTE=Kingkongkk;14641622]@camellia : đúng là cái nhà hàng nằm kế hẻm của NH quân đội đó chị , riêng em thì thấy đây là ưu điểm , NH giống như là nằm ở 1 khuôn viên riêng biệt vậy , vào không đến nổi quá sâu , chỗ để xe rất thoải mái và cũng nằm ngay cung đường ít kẹt xe của đường Cộng Hòa , em làm thêm cái bản đồ in trên thiệp cưới nên hy vọng không quá khó kiếm

@ chị kingkongkk : em nhỏ tuổi hơn chị kingkongkk đó ( mình có add FB đó chị, hehe )

Đường Cộng Hòa thì em quá rành rồi, ngày nào chẳng đi qua đi lại mấy lần. Không phải đường này không có kẹt xe đâu nhé chị, giờ tan tầm thì đường này cũng kẹt xe dữ lắm.

Chú rể nhà em thì kết cái khoản nhà hàng này có khuôn viên riêng, vì ổng không thích đứng đón khách mà hướng mặt ra ngoài đường ai cũng nhìn thấy. Em đang thích Callary, chú rể thì có vẻ ưng chỗ này nhưng chỉ sợ bị người lớn phàn nàn là hoang phí thôi. Haizz ..........
    • 108 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Uhm, Chị coi ngày là 28/2 mà lại trúng thứ 2 nên cũng đang lo kẹt xe đây, đường Cộng Hòa thì chiều nào cũng kẹt xe, em đãi cn thì yên tâm rồi,ko lo kẹt xe đâu. ở đây thì tiện gần nhà bạn bè, bà con, nên chị cũng đang lăn tăn, hehe.
    • 176 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

@ camellia + chị candy : hihi , em biết đường cộng Hòa cũng hay kẹt xe chứ , ý em nói là đó là cung đường ít kẹt xe nhất của CỘng Hòa ( khúc kẹt nhìu nhất là Hoàng hoa thám ) , được cái là nằm gần ngã 3 Út Tịch nên lưu lượng xe cũng dc thông thoáng nhìu rùi , em đãi tối CN thì tạm yên tâm , đãi T2 thì chắc phải suy nghĩ nhiều vì không chỉ Cộng Hòa mà cung đường Hoàng Văn Thụ cũng kẹt xe âm ỉ .... haizzz , vụ này nan giải nhỉ Mong có nhìu người đặt ở đây nữa để tụi mình tám với nhau cho dzui , hehe .
    • 264 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Xin chào mọi người, mình là thành viên cũng lâu lâu rồi, nhưng trước giờ toàn ngó nghiêng, nghe ngóng thôi, giờ sắp có nhu cầu nên cũng muốn hỏi thăm 1 chút!
    Nhà hàng mấy bạn nói có phải là nhà hàng nằm trên đường Hồng Hà, chỗ vào CLBTT Hàng Không phải không?
    Cám ơn mọi người nhiều!
    • 176 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

@ Chắc ko phải NH bạn nói đâu vì NH này nằm ở đường Cộng Hòa cơ .
    • 264 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kingkongkk Xem bài viết
    @ Chắc ko phải NH bạn nói đâu vì NH này nằm ở đường Cộng Hòa cơ .
    Cám ơn KK nha, tại vì chỗ mình nói đó, nếu là nhà hàng tiệc cưới thì chắc đẹp lắm, view ra sân luôn, lại hông thấy có cột gì cả!
    Mình đang đợi xem nó là gì nè!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigsmile1283; 06/11/2010 vào lúc 10:13 PM.