• 1 Lượt chia sẻ
  • 38.7K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 638 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Mình vote cho cái vụ làm card lời chúc nè! Bảng ký tên cồng kềnh, còn sổ thì tốn kém quá! Mình cũng làm cái vụ lời chúc nhưng làm bằng giấy gấp hạc, màu sắc cũng xinh, lại rẻ nữa, có 20k/ xấp 200 tờ thui. Đúng là sau này có đánh nhau nhìn cái này cũng thí vui lây nữa.

• 181 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Giấy gấp hạc là mua trong nhà sách hở Herakute? Cái bình điệu ghê hén. Xinh và phù hợp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 638 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Giấy gấp hạc mua trong nhà sách mắc lắm! HA mua trên Hải thượng lãng ông hồi lúc đi cắt chữ luôn đó! Loại nhỏ có 12k hà, mua nhiều hơn còn rẻ hơn đó!

• 315 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Theo mình thì mua giấy khổ to (cái loại óng ánh dùng để gấp hạc thế này này) rồi mua các màu khác nhau, về tự cắt nhỏ ra, bày thành từng màu riêng, ai thích màu gì thì viết...xong trộn lẫn vào, vừa kinh tế vừa đc nhìu màu ^^ Cái lọ kia xinh ghê, nhưng hơi bé, mà 400,500 người thì cũng hơi ác ý nhờ con hạc bé tí còn bỏ đc, chứ bỏ mảnh giấy gấp 4 em sợ phồng, ko vừa 500 mảnh đâu ạ nhưng ý tg này khá ổn, đỡ cách rách, có pải ai cũng viết hết đâu, chắc chỉ bạn bè của mình thôi (bạn phụ huynh bỏ qua cũng ko sao )

• 638 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Hihi, vì mình có 300 khách thôi, thực ra khi gấp bỏ vào đầy hết thì cũng chỉ vừa đầy chứ cũng ko tràn ra đâu! Nhưng nếu 500 khách thì phải tìm cái khác rùi!

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HERAKUTE Xem bài viết
    Giấy gấp hạc mua trong nhà sách mắc lắm! HA mua trên Hải thượng lãng ông hồi lúc đi cắt chữ luôn đó! Loại nhỏ có 12k hà, mua nhiều hơn còn rẻ hơn đó!
    Khoái quá,khoái quá,chắc cho em copy ý tưởng này luôn nha chị Herakute.

• 268 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

P thik kỉu card ghi lời chúc phúc hơn là cuốn sổ, nên cũng tự mày mò làm thử. Một số mẫu card :

Chỉnh sửa lần cuối bởi vit_con_88; 27/06/2011 vào lúc 12:49 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 233 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

namson_havy : mẫu card là em tự làm, rồi mang ra in màu .
    Khi làm xong thì mọi người nên chép vào file word đễ dễ đi in hơn

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình mới mua được 1 cuốn guest book tặng nhỏ bạn y như ở nước ngoài mà giá rẻ hơn nè.guest book pen red bow.jpg
    mua ở đây nè www.quacuoi100.com

• 104 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình muốn tự tay làm 1 cuốn guest book, tới cuối năm mới cưới, chắc đủ time để làm những cái này...cho bạn bè, cho người thân...Mình muốn đám cưới của mình phải thật ý nghĩa. Mình và anh xã iu nhau năm nay là năm thứ 4 rùi, quen nhau 8 năm ...^^...muốn làm những j ý nghĩa nhất trong khả năng ngấn sách cho phép... Up up topic, cùng chia sẻ nhé!!!!!
    Mẹ Rùa yêu Suri nhiều lắm