• 1 Lượt chia sẻ
  • 39.9K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 70 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình vừa mới xem một số ảnh cưới bên Caro, vô tình thấy sổ ký tên lúc khách mới vào của một đôi trông rất đẹp và lạ: có ảnh cô dâu- chú rể, có lời cảm ơn....nói chung được design rất đẹp. Có bạn nào biết muốn đặt làm sổ ký tên đó thì nên đến đâu không vì cái đó sau này mình muốn giữ làm kĩ niệm nên bỏ chút công tìm tòi tí mà..
    :Smug:

Mình load ảnh lên luôn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 70 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

seo khong ai tra loi j vay, co bạn nào biết vấn đề này chỉ mình với. :Sigh:
    • 752 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

bạn chụp hình cưới chưa, vì đa phần cái này là chỗ làm album cưới người ta làm cho mình luôn, còn dịch vụ riêng thì mình ko biết, mình thấy cái này cũng dễ, bạn design cũng được hoặc thuê người design rồi đem ra chỗ chuyên in album để in ra thôi...mình cũng có làm tương tự như vậy (chỗ chụp hình tặng thêm cho mình), để mình về chụp hình rồi up cho bạn tham khảo, của mình là như cuốn sổ, 2 bìa in hình cưới, còn bên trong là các tờ giấy trắng có in chữ thanks ...
    • 263 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Hay nhỉ, em đặt gạch học hỏi làm thử. Chứ sổ kí tên của nhà hàng quyển nào cũng như nhau.
    Hoa trên tuyết một màu thắm đỏ
    Hồng tươi như giọt máu vừa rơi
    Băng phủ trắng xóa mòn lối nhỏ
    Giá lạnh buốt lòng người... tình ơi... :Rose:
    • 70 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ah, minh chuẩn bị chụp hình cưới nè, bạn cho mình tham khảo ý kiến về vụ này nha. thank bạn trước
    • 102 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình cũng rất quan tâm...có chị nào giúp tụi em với ko ạ .Thanks mấy c trước nhé
    Nguyện đi với anh suốt con đường đời, dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước. Vì em vững tin khi có anh dẫn đường, đặt vào tay anh con tim em cùng cuộc đời, để anh đưa cho con thuyền mình đến bến bờ yêu thương...............:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,076 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

mình thấy làm thành cuốn sổ là hay nhất ấy, dễ giữ, mình thấy mấy studio có đó. Nếu bạn chụp hình cưới rùi thì nhờ bên đó làm luôn. Kg thì làm như bạn smg12 ấy.
    • 205 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mình up lên mấy mẫu guest book cho mấy nàng tham khảo nè, mình cũng đang tăm tia mua 1 em trong mấy em này, hihi

• 954 Bài viết

• 1,811 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carnation189 Xem bài viết
    Mình up lên mấy mẫu guest book cho mấy nàng tham khảo nè, mình cũng đang tăm tia mua 1 em trong mấy em này, hihi

Ui xinh quá..cái này mua ở đâu bạn? SG có ko?

Đời không trả cát-sê nên sống không cần phải diễn
    • 542 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

ui xinh quá, ở SG có k bạn, mua ở đâu vậy bạn???
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    • 752 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

cái này mình sợ ở sg chưa có quá...chắc chưa phổ biến đâu...
    • 205 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mình không biết ở sg có không nữa, vì mình đang ở Úc và định mua mấy cái này ở đây đem về cho lễ cưới ở Vn. Nếu tìm không có ở sg thì mình nghĩ các bạn có thể tự tạo 1 guest book dạng như vậy. Tìm 1 cuốn sổ ưng ý, gắn hình của mình vào và trang trí thêm 1 ít chắc là được đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 391 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Cái này carnation lấy trong web nước ngoài rùi, nếu được các nàng mua trên ebay đi nhiều lắm.
    Hoặc ra tiệm đóng sách in ấn hỏi thử vì nó cũng là 1 cuốn sổ, bìa thì bao vải satin.... Khéo tay chút nữa thì tự làm cũng được., như cuốn sổ màu trắng là mình dán 4 bao thư be bé vô từng trang để khách ghi lời chúc rùi mình bỏ vô đó.

Mình thấy ghi lời chúc ý nghĩa hơn chứ kí tên nói thật về chắc cũng ko thèm coi lại đâu, nhìn như Trạng Quỳnh vẽ giun hihi. Mình thì ko định để khách ký tên mà để tại bàn tiệc mấy tờ giấy nhỏ cho khách lúc mới vô có thể ngồi ghi lời chúc, cũng để khách đỡ ngán chờ đợi nữa.

Với sau này thấy có màn xúc cát vào bình để chúc mừng CDCR nữa, đợi mấy bạn cưới bên Gala Royal xong update trò mới này thử.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tipt; 02/07/2010 vào lúc 09:40 AM.
    • 205 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

chị tipt: em đang kết cái sổ màu trắng với mấy cái bao để bỏ lời chúc mừng vô đó đó :Smiling:, mà không biết mọi người có dành thời gian mà viết cái này không. Em cũng tính tới chuyện để sẵn ở mỗi bàn giấy và bút cho mọi người viết, sau đó thì gom lại và để vô cuốn sổ đó.
    • 542 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

chị tipt: em đang kết cái sổ màu trắng với mấy cái bao để bỏ lời chúc mừng vô đó đó :Smiling:, mà không biết mọi người có dành thời gian mà viết cái này không. Em cũng tính tới chuyện để sẵn ở mỗi bàn giấy và bút cho mọi người viết, sau đó thì gom lại và để vô cuốn sổ đó.
    mình cũng định làm giống nàng nè, nếu ở "xì gòn" mua k có, thì phải tự làm phong bì + giấy thoai, mà cuốn album kiểu như vậy, làm ở đây k biết có lung ling được vậy k nhỉ, mình nên sử dụng giấy gì vậy, ra chỗ nào để làm thành cuốn album như vậy, k biết studio có làm cho mình theo kiểu vậy k ta???
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    • 391 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nojino2003 Xem bài viết
    Bạn hỏi thử studio / tiệm đóng sách xem, mình thấy nhiều sổ kí tên của mấy CD gần đây cũng có được vậy mà.

Mà để khách ghi lời chúc thì có thể làm cái bảng to to như hình của chủ topic nè, thay vì để khách kí tên thì dán mấy phong bì lên đó, khách ghi lời chúc xong tự đem bỏ vô phong bì luôn.

Cũng như kí tên, vụ này hay hình thức nào cũng có khách thích khách không. Lỡ đưa tờ giầy mà khách chẳng ghi gì chỉ quen tay lại kí tên hihii. Nhưng mà khách nào có lòng thì mình nhận được những lời chúc ý nghĩa, nhất là đám bạn bè mình lúc đọc lại vui lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tipt; 02/07/2010 vào lúc 10:13 AM.
    • 391 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Lục lại topic này cùng chủ đề cho mọi ng tham khảo, trong này chonchon188 cũng có nói về vụ lời chúc này rất hay

http://www.webtretho.com/forum/f630/...hong-a-480275/

Mình xin phéptich lại bài nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi chonchon188 Xem bài viết
    Đám cưới mình thì mình làm thế này: Trong thiệp cưới bỏ vào một miếng giấy (đẹp đẹp xíu) cỡ 2 cái cardvisit nhập lại rồi yêu cầu khách mời viết vài dòng cho cô dâu chú rể (tùy sáng tạo). Đến hôm cưới mình bày sẵn một cái bình thủy tinh lớn để mọi người bỏ vào. Sau đó thì mình đóng lại thành tập để kỉ niệm.
    Giống vậy nè:

Cái này tiếng Anh là wishbowl, bạn có thể tìm thêm trên mạng để có thêm idea

Hoặc là trên đây có bạn Picasa có cuốn kí tên rất đẹp, cái này thì phải khéo tay mới được. Nghĩa là làm một cuốn album ảnh nhưng rửa ảnh cỡ nhỏ thôi, rồi dán và trang trí vào từng tờ giấy khoảng A4, nhớ chừa khoảng trống nhìu nhìu cho khách kí tên rồi đóng lại.

Hoặc là bạn rửa một tấm ảnh của cả hai cỡ lớn khoảng hơn 70x110 rồi chừa viền trắng thật nhiều để khách kí tên lên tấm hình luôn.

Hoặc là bạn gửi kèm thiệp chúc mừng có xỏ dây, sau đó treo lên thế này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn Smg12h ơi có thể load ảnh sổ ký tên của bạn lên để mình học hỏi khem, sao mình đợi mấy hôm rùi mà không thấy ảnh hu hu...:Smiling:
    • 70 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình đang tham khảo thêm nhiều ý kiến, nếu kiếm thêm được ý tưởng hay nơi nào có thể đặt làm mình sẽ load ảnh lên cho các mẹ nha.
    • 1,933 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

Mình chụp hình bên Caro, để gọi điện cho anh Hoàng hỏi cái vụ này xem thế nào nhỉ, nhìn hay quá ta.
    Cám ơn vì con đến bên mẹ
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7