Tiệc cưới - Nhà hàng - Dịch vụ khác

Kinh nghiệm tổ chức cưới ở Cung Văn Hóa hữu nghị Việt Xô- và đặt cỗ cưới nhà hàng Dung Hòa !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Có chị em nào đã hoặc sắp tổ chức cưới ở Cung, cho em xin ý kiến đc ko ạ? Tháng 12 e tổ chức ở đấy rồi, sảnh tầng 2. Em đang phân vân xem nên sử dụng dịch vụ j của họ ( như máy chiếu, đèn polo, băng đăng, thiên thần, ca sĩ, cổng bóng, cổng hoa, phông sân khấu)...
    Ngoài ra e đang có danh sách các món của bên Dung Hòa. Các chị e biết bên DH có món nào ngon nổi tiếng, hoặc biết thực đơn ntn thì ngon và hợp lý thì cho em với ạ, em sẽ scan List thực đơn lên sớm ạ.
    Cám ơn các chị em nhiều !:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hướng dẫn làm backdrop hoa giấy.

Chào các chị em, miti cũng đang trong công cuộc chuẩn bị làm cô dâu nên mày mò làm hoa giấy để...

• hỏi về game đuổi hình bắt chữ

cả nhà ai có phiên bản game đuổi hình bắt chữ cho máy tính ko cho em xin với

• Kinh nghiệm tổ chức đám cưới ở Sài Gòn

Chào cả nhà, Mình cũng chuẩn bị tổ chức đám cưới. Dự định sẽ làm vào ngày 8/3/2008. Mình coi trên diễn đàn toàn thấy các kinh nghiệm tổ chức đám cưới ở Hà Nội thôi, nhưng mình sẽ lấy chồng ở Sài Gòn. Gia đình mình, bạn bè mình đều ở HN hết, mẹ thì đã mất, mình ở trong này với anh trai. Gia...

• Kinh nghiệm tổ chức cưới - ở Sài Gòn

Chào các bố/mẹ, các anh/chị Dòm tới dòm lui ko thấy topic nào về cưới ở Sài Gòn cả. Em thì cuối năm nay trở về VN cưới nên mạo muội hỏi cả nhà một số thông tin. Cả nhà giúp em nhé. E cảm ơn ạ. Đầu tiên là chụp hình cưới, trong studio và ngoại cảnh. Cả nhà ai biết chỗ nào ngon bổ rẻ thì giới...

• Công ty TNHH tổ chức tiệc và sự kiện CTH

• 270 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Nhà tớ đặt Cua pa xí..ko nhớ chính xác lắm vì mấy cái này mm lo hết . Mang máng là có Cua Pa xí, tôm j đấy 12 con là nổi trội. Bò sốt tiêu đen, nộm sứa, xào ngũ sắc, canh bóng thập cẩm (?), cơm, quýt, 4 bia 2 ngọt, súp gà ngô non, gà rút xương hay chiên giòn ý :">...Nhớ mối thế thôi :"> ..keke..tổng thực đơn cả nước là hơn 1tr7. Cuối tháng 11 này tớ mới cưới, nếu nàng chưa order món ngay thì đợi tớ về tớ báo kết quả cho..keke..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZiCin Xem bài viết
    Có chị em nào đã hoặc sắp tổ chức cưới ở Cung, cho em xin ý kiến đc ko ạ? Tháng 12 e tổ chức ở đấy rồi, sảnh tầng 2. Em đang phân vân xem nên sử dụng dịch vụ j của họ ( như máy chiếu, đèn polo, băng đăng, thiên thần, ca sĩ, cổng bóng, cổng hoa, phông sân khấu)...
    Ngoài ra e đang có danh sách các món của bên Dung Hòa. Các chị e biết bên DH có món nào ngon nổi tiếng, hoặc biết thực đơn ntn thì ngon và hợp lý thì cho em với ạ, em sẽ scan List thực đơn lên sớm ạ.
    Cám ơn các chị em nhiều !:Rose::Rose::Rose:
    Mình cũng đặt cỗ DH nấu vào tháng 11 nhưng ở Lê Thạch. Với các dịch vụ của họ, nếu bạn sử dụng slide ảnh cưới thì mới nên dùng máy chiếu. Còn chiếu đèn theo điểm thì khi CR-CD bước lên sân khấu họ sẽ chiếu đèn theo (cái này chắc là đèn polo đó). Ở sảnh tầng 2 thì tương đối rộng, dài... nên bạn chọn dịch vụ chiếu đèn theo điểm vào buổi tối cũng rất đẹp. Mình không dùng băng đăng, thiên thần, ca sĩ... còn cổng thì chọn cổng bóng vì nếu chọn cổng hoa bạn phải biết cái cổng đó trông ntn vì mình thấy cổng hoa thường không được đẹp lắm. Cơ bản là mình thích đơn giản, gọn nhẹ thôi và không cầu kỳ lắm!

Mình cũng đã chọn xong thực đơn. Cỗ DH thấy bảo có mấy món mực, chân giò hầm, gà hấp muối... ngon. Riêng món gà hấp muối thấy họ bảo là món mới, mình cũng chưa thử nên chưa kiểm chứng được. Đây là thực đơn của mình vào giữa tháng 11 nhé

1 Súp hải sản
    2 Cá diêu hồng rút xương bày nguyên con sốt hoa quả
    3 Tôm chiên Hoàng bào
    4 Gà hấp muối
    5 Chim câu quay salade
    6 Cải ngọt chần
    7 Nộm thập cẩm
    8 Canh ngũ vị
    9 Xôi gấc hạt sen
    10 Cơm tám
    11 Tráng miệng dưa hấu
    12 Bia Hà Nội 4 chai và 2 lon nước ngọt
    13 Rượu vang Pháp

"... Wrapped in your arms where it's peaceful. Back in your arms where I'm happy. I would do anything gladly. Only to see you again..."
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

3/12 tớ cưới rùi nè, mà đầu tháng 11 ngta bắt qua order thực đơn tạm thời. Món Cua chắc là ngon lắm, chỉ sợ ko hiểu có khó ăn ko.... như kiểu ăn cua ghẹ bt ý
    Tôm tớ cũng định chọn tôm sú loại 12 con, gà rút xương hoặc chiên giòn..... Lúc đầu cũng định chọn bò sốt tiêu đen nhưng lại thấy bảo bò chiên thái Lan của nhà Dung Hòa ngon nổi tiếng...
    ôi điên cái đầu nàng cưới xong nhớ báo kqua nha, nếu kịp đổi món thì tớ còn theo với ^^
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chickencoi Xem bài viết
    Với các dịch vụ của họ, nếu bạn sử dụng slide ảnh cưới thì mới nên dùng máy chiếu. Ở sảnh tầng 2 thì tương đối rộng, dài... nên bạn chọn dịch vụ chiếu đèn theo điểm vào buổi tối cũng rất đẹp. Mình không dùng băng đăng, thiên thần, ca sĩ... còn cổng thì chọn cổng bóng vì nếu chọn cổng hoa bạn phải biết cái cổng đó trông ntn vì mình thấy cổng hoa thường không được đẹp lắm

Mình cũng đã chọn xong thực đơn. Cỗ DH thấy bảo có mấy món mực, chân giò hầm, gà hấp muối... ngon. Riêng món gà hấp muối thấy họ bảo là món mới, mình cũng chưa thử nên chưa kiểm chứng được. Đây là thực đơn của mình vào giữa tháng 11 nhé

1 Súp hải sản
    2 Cá diêu hồng rút xương bày nguyên con sốt hoa quả
    3 Tôm chiên Hoàng bào
    4 Gà hấp muối
    5 Chim câu quay salade
    6 Cải ngọt chần
    7 Nộm thập cẩm
    8 Canh ngũ vị
    9 Xôi gấc hạt sen
    10 Cơm tám
    11 Tráng miệng dưa hấu
    12 Bia Hà Nội 4 chai và 2 lon nước ngọt
    13 Rượu vang Pháp
    Slide ảnh chắc là mình sẽ làm rồi, vì vụ ảnh cưới chụp nhiều lắm, ko chiếu lên khoe thì phí ra , hihiih. Mình thì lại thích cổng hoa hơn cổng bóng, định ở nhà làm cổng bóng, còn ở sảnh thì đặt cổng hoa, ko biết họ có ảnh mẫu ko nhỉ.
    thực đơn này bạn tính ra chưa thuế là bao nhiêu thế? Gà hấp muối nếu giống ở nhà mình làm thì ngon lắm, thịt gà giữ đc vị ngọt, mềm.
    Mà sao thực đơn mình lấy về tháng trước chưa có món này nhỉ.
    Món 2, 3 bạn đã đc ăn thử chưa?
    • 288 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Món gà hấp muối hôm nhà mình đi làm hợp đồng họ mới nói. Món cá thì mình ăn rồi, tôm thì mình đang định đặt nhà hàng lúc chiên khía trên thân con tôm cho nó nở ra vừa dễ bóc lại dễ ăn nữa. Thực đơn này là gần 1.6tr bạn nhé! Nó đội tiền lên hơi nhiều chút vì chai vang Pháp đã 250K rồi.

"... Wrapped in your arms where it's peaceful. Back in your arms where I'm happy. I would do anything gladly. Only to see you again..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mình cũng đã tổ chức cưới ở CVH, Salon 2. Nhà mình dùng cổng hoa nhưng ở CVH chỉ có cổng hoa giả thôi bạn nhé, ko sử dụng thiên thần, ca sĩ, thiên nga đá còn lại thì dùng hết các dịch vụ khác vì mình ngại thuê làm ngoài mất thời gian. Cỗ bàn ở CVH thì yên tâm bạn ạ, ai cũng khen ngon mà không bị thừa (trừ thịt gà thì hầu như đám cưới nào cũng thừa), có món xôi vò gấc hạt sen, cua pa xí, tôm chiên hoàng bào loại to, canh chua tôm thịt, salad củ quả ngon bạn ạ. Kinh nghiệm của mình đi ăn cưới thì không nên chọn cá vì dễ bị thừa vì mọi người ngại (mặc dù cá đã rút xương) mà nên thay bằng cua pa xí (đảm bảo không bị thừa tẹo nào :Smiling:, ngon lắm).
    Cái cổng hoa đây

còn đây là phông, mình chỉ thích đơn giản thế thui chứ k thích in backdrop ảnh cưới

Chúc bạn có 1 đám cưới hạnh phúc
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

nghe bạn kể món cua pa xí ngon quá mà ko biết là chế biến như nào mà tên lạ lạ
    chắc mình sẽ nge mấy bạn thay cá bằng cua pa xí ^^
    @phuongmai: hình như là bạn cưới ở sảnh sau đúng ko? mình cưới ở sảnh tầng 2 cơ
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chickencoi Xem bài viết
    Món gà hấp muối hôm nhà mình đi làm hợp đồng họ mới nói. Món cá thì mình ăn rồi, tôm thì mình đang định đặt nhà hàng lúc chiên khía trên thân con tôm cho nó nở ra vừa dễ bóc lại dễ ăn nữa. Thực đơn này là gần 1.6tr bạn nhé! Nó đội tiền lên hơi nhiều chút vì chai vang Pháp đã 250K rồi.
    hic, mình tham các món hay sao á, ko tính rượu mà cũng toàn ra 1tr6, tr7
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

lên cho các bạn có kinh ng tư vấn tiếp
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4