Tiệc cưới - Nhà hàng - Dịch vụ khác

kinh nghiệm chọn món ăn cho ngày đãi tiệc!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm chọn món ăn, lên list món ăn cho ngày đãi tiệc cưới không ạ. chỉ em với. em có tham khảo mấy set menu của nhà hàng rồi nhưng muốn tự chọn món cho nó ngon í mà. có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với.....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm nè / Đang phân vân ko biết nên chọn thức ăn phối hợp ntn nữa bò-cá hay vịt với tôm ? Không muốn khách chê thức ăn không no mà cũng ko biết chọn thế nào cho hợp? Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với?
    • 374 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

cái này sao nói đc bạn ? còn tùy vào thực đơn mỗi nhà hàng chứ. Câu hỏi này chỉ phù hợp trong top nhà hàng nào đó bạn đã chọn thì mơi giúp nhau được,
    Vì khi bạn chọn xong nhà hàng, biết đâu món bạn thích chưa chắc NH chịu làm, nếu món ấy không hề có trong thực đơn của họ, Mình bị như thế rùi khi tham khảo ở NH Forever,..
    Nếu bạn hỏi để lên menu đặt tiệc bên ngoài và sảnh cưới riêng biệt thì có thể..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi childhood161; 20/06/2012 vào lúc 12:52 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ý mình hỏi là thực đơn gồm
    1.khai vị : soup hoặc gỏi
    2.món mặn: thì nên chọn gà với cá hay chọn món vịt với tôm
    3. Lẩu
    4.Tráng miệng : rau câu
    Vì tất cả nhà hàng đều đa số có mấy món ăn theo list vì thực đơn phong phú lắm mình chỉ đang ko biết nên phối hợp các món thế nào cho hợp lý thôi
    • 705 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

theo như kinh nghiệm kg nhiều của mình thì các khách tới dự ít ai thích ăn vịt lắm,cá thì cũng tùy món,đa số Gà,Bò,Tôm,Thịt Heo quay vv..v dc ưu tiên hơn, cái này mình chỉ góp ý thui,vì cũng còn tùy theo cách thực hiện cũng như chế biến ở nhà hàng nữa,mình chỉ đưa thêm 1 kinh nghiệm nhỏ là,6 món dù là khai vị hay say món chính,thì các bạn chọn làm sao đừng món nào bị trùng lập,ví dụ như trong menu có 2 món Tôm hoặc 2 món gà thì khi khách ăn sẽ thấy bị nhàm chán,và thực đơn tuy ngon nhưng sữ kg dc phong phú,tý kinh nghiệm nhỏ xin góp ý,chúc bạn vui ^^
    • 190 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngancd8b Xem bài viết
    Ý mình hỏi là thực đơn gồm
    1.khai vị : soup hoặc gỏi
    2.món mặn: thì nên chọn gà với cá hay chọn món vịt với tôm
    3. Lẩu
    4.Tráng miệng : rau câu
    Vì tất cả nhà hàng đều đa số có mấy món ăn theo list vì thực đơn phong phú lắm mình chỉ đang ko biết nên phối hợp các món thế nào cho hợp lý thôi
    Theo ý kiến mình thì bạn nên chọn gà phi lê và cá phi lê nha, vì các món tôm thì nếu tôm còn vỏ, các thực khách ngại ăn vì dơ tay, nhất là các chị em phụ nữ đó. Bạn mình bị dính vụ tôm sú này 1 lần, và đám cưới mình sắp tới nữa. Ban đầu mình thích món cà ri ghẹ của nhà hàng lắm vì rất ngon, nhưng ông xã nhắc vụ khách sợ dơ tay nên mới rút. Chọn cá bò da sốt chua ngọt, tuy là cá nguyên con nhưng con bự, nhân viên lại dẻ cá giúp mình nữa. Chứ ghẹ thì ai mà lột cho. Hì hì.
    • 146 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

mình định chọn thực đơn thế này :
    1. Khai vị 2 món
    2. Tôm nướng muối ớt
    3. Bò hầm tiêu xanh + bánh mì
    4. Gà hấp cải bẹ xanh
    5. Lẩu hải sản + bún
    6. Rau câu
    Mình chọn các món ăn quen thuộc cho an toàn, nhà hàng nào cũng có. Nhưng với thực đơn như vậy các bạn thấy ăn no k ? Cho mình ý kiến nha
    ID: 12345678926 -- PASS : ngoctrinh86
    • 333 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Có món tôm này mình ăn một lần ở nhà hàng khang an ở gò vấp là món tôm rang muối hongkong ngon lắm, Nó đã dc lột vỏ sẵn nên ăn cũng rất tiện nữa,nếu bạn thích món tôm thì có thể chọn món đó. Chỉ sợ mỗi nhà hàng cách làm khác nhau,có nơi ko lột vỏ trc thì cũng cực cho khách.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có hỏi ở nhà hàng Adora thì nó nói cứ chọn món đi rồi gọi đt cho nó, nó sẽ báo giá trực tiếp, chứ ko in ra list cho mình chọn.nên mình nghĩ chọn món gì cũng được tùy vào yêu cấu của mình thôi mà...mà mình ko biết chọn làm sao, nhiều thịt cá quá thì sợ khách ngán sẽ chê, còn cho món rau vô thì sợ khách nói nhà mình tiết kiệm ko chu đáo. nên ko biết chọn món nào.
    thấy trong set menu có 1 set co mấy món như sau:
    1. tôm sú bao cốm xanh
    2. thịt nguội kiểu triều châu
    3.soup bóng cá tam tơ
    4. cua lột rang trứng muối Hồng Kông
    5. Vịt quay xốt Hoisin
    6. Lẩu nấm Hải Sản-miến
    7.banh flan
    thấy được ko các mẹ...mà tự nhiên có banh flan vô thấy nó kì kì đúng ko các mẹ....
    • 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binnoo115 Xem bài viết
    mình có hỏi ở nhà hàng Adora thì nó nói cứ chọn món đi rồi gọi đt cho nó, nó sẽ báo giá trực tiếp, chứ ko in ra list cho mình chọn.nên mình nghĩ chọn món gì cũng được tùy vào yêu cấu của mình thôi mà...mà mình ko biết chọn làm sao, nhiều thịt cá quá thì sợ khách ngán sẽ chê, còn cho món rau vô thì sợ khách nói nhà mình tiết kiệm ko chu đáo. nên ko biết chọn món nào.
    1. tôm sú bao cốm xanh
    3.soup bóng cá tam tơ
    5. Vịt quay xốt Hoisin
    6. Lẩu nấm Hải Sản-miến
    7.banh flan
    thấy được ko các mẹ...mà tự nhiên có banh flan vô thấy nó kì kì đúng ko các mẹ....
    Thực đơn của bạn cũng gần tương tự của mình đó khác là món số 4 mình chọn Cá chẽm hấp Hong Kông thôi , thực đơn mình có 6 món à
    • 333 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binnoo115 Xem bài viết
    1. tôm sú bao cốm xanh
    3.soup bóng cá tam tơ
    5. Vịt quay xốt Hoisin
    6. Lẩu nấm Hải Sản-miến
    7.banh flan
    Thực đơn của bạn nhìn hoành tráng quá,mình thấy bánh flan nhiếu ng ko thích ăn lắm đó. Ah có món bán flan trái dừa thì dễ ăn hơn đó,món đó ăn ngon tuyệt cú mèo. Bạn hỏi thử bên đó có món đó ko,bạn thử xme sao.Ngon lắm đó.
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình vừa chọn món xong nè các nàng. Mình đãi ở NH Au Co:
    1/ Gỏi mực chua cay Thái Lan
    2/ Soup cua măng tây
    3/Gà hấp nấm
    4/Tôm hấp bia
    5/Lẫu cá lăng măng chua
    6/Chè nhãn nhục hạt sen
    ----
    Hẻm biết khách mình có ai không ăn được món nào không nữa?
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_ngam_trang Xem bài viết
    2/ Soup cua măng tây
    3/Gà hấp nấm
    4/Tôm hấp bia

5/Lẫu cá lăng măng chua
    6/Chè nhãn nhục hạt sen
    ----
    mình thấy menu nên chọn những món được chế biến khác nhau, chứ trong 1 thực đon mà có tới 2 món hấp thì ngán lắm, nếu 1 món hấp thì món kia phải là món nướng,quay hoặc món hầm gì đó cũng dc đó b
    Chuyên cung cấp sỉ và lẻ quần áo, đồ dùng trẻ em từ 0-24 tháng tuổi

• 139 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

các món ăn của mình vừa chọn xong ở nhà, chưa nói với nhà hàng:
    soup cua gà gân heo
    cua pacsi
    bò né hoa thiên lý
    gà nướng muối ớt- xôi
    lẩu thái
    chè hạt sen nhãn nhục
    • 92 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_ngam_trang Xem bài viết
    2/ Soup cua măng tây
    3/Gà hấp nấm
    4/Tôm hấp bia
    5/Lẫu cá lăng măng chua
    6/Chè nhãn nhục hạt sen
    ----
    Bạn ơi,ăn lẩu xong ăn chè hả?Sợ bụng lình bình ấy,mình nghĩ sưong sa hoặc trái cây hay hơn.ý kiến riêng của mình thôi nha.
    • 554 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thực đơn trên của mẹ nó là đãi tiệc của TPHCM đúng không.
    Nhân tiện cũng góp ý cho các mẹ ngoài bắc luôn, vì dù sao mình cũng làm tiệc ăn hỏi và tiệc cưới cho khách hàng nhiều rồi.
    Cơ cấu của 1 thực đơn ngoài Bắc mình gồm có các món cơ bản như sau:
    1. Khai vị: có thể gồm 1 hoặc 2 món súp, salad hoăc nộm
    2. Món chính: Gồm 4 đến 5 món tùy theo các mẹ lựa chọn theo mùa, vụ cho phù hợp
    3. Cơm, canh, xôi, rau
    4. Tráng miệng: Hoa quả, bánh ngọt, chè
    5. Đồ uống: bia rượu, nước ngọt, nước lọc
    • 2,283 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

miu thấy CD nhà mình đa số chọn lẩu, miu thấy lẩu khó ăn quá, cứ phải đứng lên gấp, rùi phải gấp sao cho vừa đúng phần của mình, rùi ngồi đợi lẩu sôi....nên miu ko chọn lẩu àm tahy vào là cơm chiên....như vậy thì co khô khan quá ko, và tráng miệng thì chắc là chè...cho mát....
    • 155 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmiucon137 Xem bài viết
    miu thấy CD nhà mình đa số chọn lẩu, miu thấy lẩu khó ăn quá, cứ phải đứng lên gấp, rùi phải gấp sao cho vừa đúng phần của mình, rùi ngồi đợi lẩu sôi....nên miu ko chọn lẩu àm tahy vào là cơm chiên....như vậy thì co khô khan quá ko, và tráng miệng thì chắc là chè...cho mát....
    Cơm thì hơi khô thiệt, hay chuyển sang xôi trắng vs ruốc đơn gian mà nhìu ng thik ăn, ko sang hơn mình măm vs thịt chim =p~ thèm quá, tráng miệng măm chè thì tuyệt quá rùi kòn j
    • 333 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các bạn ơi,mình có đi ăn đám cưới của 1 ng bạn gồm món: 1 món khai vị và 4 món chính và 1 món tráng miệng. Món khai vị là gỏi củ hủ dừa và mực chiên giòn,không có món súp, tiếp theo là tôm nướng muối ớt,gà bó xôi,bò né và lẩu .Mình thấy ko có món súp mà thế vào bằng món chính thì mọi ng sẽ ăn no hơn.Mình cũng đang tính đặt như thế,mọi ng thấy thế nào?
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tiệc toàn người lớn thì em ko biết như thế nào, nhưng mà hôm bữa em đi đám cưới người quen rồi trong bàn có bé gái khoảng 9 tuổi . Tiệc cũng bắt đầu từ món xôi, gà, đồ nguội, lẩu ... Lúc đầu bé không ăn được những món kia phải đợn đến món lẩu mới ăn được. Thấy nó đói bụng mặt nhăn nhó cầm đôi đũa chèo chèo cái chén mà tội ^^ !!! Em còn nghe bé nói với mẹ là sao không có gì ăn hết vậy mẹ !
    Em nghĩ món súp quen thuộc mà không nên bỏ, chỉ có mấy ông nhậu thì ko thik thôi, đa số các bà, các chị và mấy bé vẫn thik món này ....lót dạ trơn tru trước khi nhập tiêc ^^ !!!
    Thực đơn em định chọn nè! Không biết có no không nữa, vì anh xã không thik cái món cơm.
    1. Súp.
    2. Khai vị.
    3. Gà + xôi/ tôm bia.
    4. Nai né bánh mì.
    5. Lẩu nấm.
    6. Chè sen+nhãn nhục , trái cây hay rau câu thì ok ạ! cho e y' kiến c' này!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuytran0409; 13/07/2012 vào lúc 04:43 PM.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4