• 0 Lượt chia sẻ
  • 88.3K Lượt đọc
  • 486 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=sweetpenguin251;21429858]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dtu.vy Xem bài viết

mình đặt có 30 bàn thôi mà họ cũng nhận mà, sảnh Crystal luôn
    zậy ah Sweetpenguin251. ban sale bên đó cứ nhắc đi nhắc lại với mình là dưới 40 bàn thì bên WP sẽ không nhận......haizzz. bạn sale bên bạn Sweet là ai thế ???
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như mình đặt 25 bàn, mới đầu sale cho coi Crystal, mình book khá sớm nên sảnh chưa ai đặt hết, bạn Sale nói mình mún chọn sao đều được...Crystal có 2 cái balcony 2 đầu, mình ko thik chút nào, nên mình nói book ở giữa thì họ lại ko được. Họ nói do sảnh này nếu chia làm 3 như vậy sẽ rất khó cho họ, sau khi mình book thì 2 sảnh 2 đầu sẽ chỉ con cỡ 30 bàn/sảnh. Lỡ có khách khác từ 40-60 bàn thì pó tay. Cuối cùng đành chịu Crystal 1 ngoài cùng với lời hứa: từ đây đến trước đám cưới 1 tháng mà sảnh ko có ai đãi số lượng hơn 40 bàn thì sẽ chuyển cho mình dzô giữa.
    Trường hợp của bạn có thể do họ chia sảnh bị lỡ cỡ rối nên còn lại mặt bằng sảnh khá lớn, họ nói vậy để ưu tiên ai phù hợp hơn đó!!!
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

[QUOTE=dtu.vy;21450886]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetpenguin251 Xem bài viết

zậy ah Sweetpenguin251. ban sale bên đó cứ nhắc đi nhắc lại với mình là dưới 40 bàn thì bên WP sẽ không nhận......haizzz. bạn sale bên bạn Sweet là ai thế ???
    Cái này thì để mình hỏi lại ba mình đã. Ba mẹ mình đi đặt nên mình cũng không biết sale tên gì nữa. Nhà mình đặt sảnh Crystal 1 vì ba mình thích cái balcony hay cái hồ j đó.
    • 72 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heosuadau
    Xiemla ơi
    Xiemla vừa cưới xong rùi phải ko bạn, bạn review giúp tụi mình vê White Palace với, về thực đơn và cách phục vụ của White.mình đang hóng kinh nghiệm của các Cd đi trước nè. Mình cám ơn Xiemla nhiều nha.
    Hi mọi người,

Mình vừa cưới xong, report sơ sơ cho CD nhà mình thêm thông tin nha.

Đầu tiên là sales: người tiếp và chăm sóc gia đình mình từ khi đến xem nhà hàng cho đến khi kết thúc tiệc là Minh Nguyệt (chị này cũng lớn lớn nên ko dám gọi bằng em mặc dù mình cũng già roài, hỏi thăm thì chỉ nói có con 5t rồi ). Nói chung là nhiệt tình, hiểu biết kỹ càng, giải thích rõ ràng...nhưng khó đòi hỏi gì thêm.

Thức ăn: theo feedback của người nhà là ngon, tạm no. Có khách nói đi về ăn thêm đc tô mì gõ

Phục vụ: tốt, ko có gì phải phàn nàn.

Ánh sáng: rút kinh nghiệm các CD đi trước mình có dặn trước với sales là để đèn sáng hơn bình thường 1 chút.

Âm thanh: tốt, nếu ko có tiết mục múa hát gì đặc biệt, CD nào tự chọn bài hát lúc làm lễ thì nhớ chọn 3 bài: 1 là lúc CDCR bước vào sảnh, cắt bánh, rót rượu; 2 là lúc MC nói; 3 là lúc giới thiệu phụ huynh. Mình chủ quan chỉ quan tâm đến bài hát cho nhân vật chính nên đến lúc giới thiệu phụ huynh nhà hàng chơi bài "Ơn nghĩa sinh thành..." nghe thấy trớt quớt sến dã man, đứng sững người trên sân khấu luôn, may mà là nhạc hòa tấu

Quản lý sảnh: Bảo Châu, tốt, nhanh nhẹn, mình phát sinh thêm 1 bàn so với số lượng bàn đặt và dự phòng, WP bày bàn mới rất nhanh, thức ăn lên cũng rất nhanh và ngon, có điều khăn cột nơ ghế ko liên quan gì đến màu nơ mình đã chọn.

Phần này ko biết gọi là gì, tạm gọi là dọn dẹp vệ sinh nhé: nhanh tay quá, nên những thứ mà mình bày ra trên bàn tiếp tân dọn sạch hết trơn (bàn tiếp tân dọn xong trước khi CDCR chào khách ra về). Sổ ký tên, hình lớn thì đem ra ngoài lounge. Có những thứ nhỏ thôi nhưng đến 2 hôm sau mình nhớ ra gọi lại thì ko thể tìm cho mình đc nữa, tiếc ơi là tiếc nên các CD rút kinh nghiệm là cái gì bày ra mà muốn đem về thì phải phân công người dọn đem về nếu ko muốn họ vứt hết. Thường thì người ngồi bàn tiếp tân sau khi khai tiệc là chỉ lo ôm thùng tiền rồi vào ăn thôi.

Điều duy nhất mà mình thấy tiếc là không khí ở WP trang trọng quá nên khách của mình mặc dù hơn 60% là bạn bè đồng nghiệp mà không ai dám quậy hết, có vài người lên hát mà cũng khớp nên chỉ đơn ca thôi, không khí khá trầm lắng nên mọi người ăn nhanh rút nhanh, đến mức CDCR mới chào bàn xong chưa kịp thở đã phải ra chào khách, chán cực!!!

Mọi người nếu có thời gian, có khả năng và có người giúp đỡ hỗ trợ thì nên chủ động tổ chức 1 vài trò chơi nho nhỏ để khuấy động không khí, hoặc nhảy nhót gì đó. Như hôm đó mình thấy bên sảnh đối diện CDCR mở nhạc dance, quậy tưng, đến lúc bên sảnh mình dọn dẹp xong hết, tắt đèn rồi mà bên kia khách vẫn còn rất đông, nhìn mà ham. Mình lúc đầu cũng tính chơi game trúng thưởng mà không có thời gian và nhân lực nên đành thôi. Tiếc lắm!

Đó là một vài chia sẻ của mình, chúc các bạn có 1 ngày tiệc thật vui vẻ và vừa ý nhé Đặc biệt là không lỗ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi patty Xem bài viết
    Như mình đặt 25 bàn, mới đầu sale cho coi Crystal, mình book khá sớm nên sảnh chưa ai đặt hết, bạn Sale nói mình mún chọn sao đều được...Crystal có 2 cái balcony 2 đầu, mình ko thik chút nào, nên mình nói book ở giữa thì họ lại ko được. Họ nói do sảnh này nếu chia làm 3 như vậy sẽ rất khó cho họ, sau khi mình book thì 2 sảnh 2 đầu sẽ chỉ con cỡ 30 bàn/sảnh. Lỡ có khách khác từ 40-60 bàn thì pó tay. Cuối cùng đành chịu Crystal 1 ngoài cùng với lời hứa: từ đây đến trước đám cưới 1 tháng mà sảnh ko có ai đãi số lượng hơn 40 bàn thì sẽ chuyển cho mình dzô giữa.
    Trường hợp của bạn có thể do họ chia sảnh bị lỡ cỡ rối nên còn lại mặt bằng sảnh khá lớn, họ nói vậy để ưu tiên ai phù hợp hơn đó!!!
    Mình thấy Patty nói rất đúng đó. Không phải WP không cho đặt <40 bàn, mà số lượng bàn đặt tùy thuộc vào sảnh bạn chọn, vào thời gian bạn đặt tiệc. Ví dụ bạn đặt trước sẽ được ưu tiên hơn, nếu có người đặt trước bạn thì sảnh còn lại còn bao nhiu bàn bạn phải chịu thôi.
    • 159 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiemla Xem bài viết
    Hi mọi người,

Đầu tiên là sales: người tiếp và chăm sóc gia đình mình từ khi đến xem nhà hàng cho đến khi kết thúc tiệc là Minh Nguyệt (chị này cũng lớn lớn nên ko dám gọi bằng em mặc dù mình cũng già roài, hỏi thăm thì chỉ nói có con 5t rồi ). Nói chung là nhiệt tình, hiểu biết kỹ càng, giải thích rõ ràng...nhưng khó đòi hỏi gì thêm.

Thức ăn: theo feedback của người nhà là ngon, tạm no. Có khách nói đi về ăn thêm đc tô mì gõ

Ánh sáng: rút kinh nghiệm các CD đi trước mình có dặn trước với sales là để đèn sáng hơn bình thường 1 chút.

Âm thanh: tốt, nếu ko có tiết mục múa hát gì đặc biệt, CD nào tự chọn bài hát lúc làm lễ thì nhớ chọn 3 bài: 1 là lúc CDCR bước vào sảnh, cắt bánh, rót rượu; 2 là lúc MC nói; 3 là lúc giới thiệu phụ huynh. Mình chủ quan chỉ quan tâm đến bài hát cho nhân vật chính nên đến lúc giới thiệu phụ huynh nhà hàng chơi bài "Ơn nghĩa sinh thành..." nghe thấy trớt quớt sến dã man, đứng sững người trên sân khấu luôn, may mà là nhạc hòa tấu

Quản lý sảnh: Bảo Châu, tốt, nhanh nhẹn, mình phát sinh thêm 1 bàn so với số lượng bàn đặt và dự phòng, WP bày bàn mới rất nhanh, thức ăn lên cũng rất nhanh và ngon, có điều khăn cột nơ ghế ko liên quan gì đến màu nơ mình đã chọn.

Phần này ko biết gọi là gì, tạm gọi là dọn dẹp vệ sinh nhé: nhanh tay quá, nên những thứ mà mình bày ra trên bàn tiếp tân dọn sạch hết trơn (bàn tiếp tân dọn xong trước khi CDCR chào khách ra về). Sổ ký tên, hình lớn thì đem ra ngoài lounge. Có những thứ nhỏ thôi nhưng đến 2 hôm sau mình nhớ ra gọi lại thì ko thể tìm cho mình đc nữa, tiếc ơi là tiếc nên các CD rút kinh nghiệm là cái gì bày ra mà muốn đem về thì phải phân công người dọn đem về nếu ko muốn họ vứt hết. Thường thì người ngồi bàn tiếp tân sau khi khai tiệc là chỉ lo ôm thùng tiền rồi vào ăn thôi.

Điều duy nhất mà mình thấy tiếc là không khí ở WP trang trọng quá nên khách của mình mặc dù hơn 60% là bạn bè đồng nghiệp mà không ai dám quậy hết, có vài người lên hát mà cũng khớp nên chỉ đơn ca thôi, không khí khá trầm lắng nên mọi người ăn nhanh rút nhanh, đến mức CDCR mới chào bàn xong chưa kịp thở đã phải ra chào khách, chán cực!!!

Mọi người nếu có thời gian, có khả năng và có người giúp đỡ hỗ trợ thì nên chủ động tổ chức 1 vài trò chơi nho nhỏ để khuấy động không khí, hoặc nhảy nhót gì đó. Như hôm đó mình thấy bên sảnh đối diện CDCR mở nhạc dance, quậy tưng, đến lúc bên sảnh mình dọn dẹp xong hết, tắt đèn rồi mà bên kia khách vẫn còn rất đông, nhìn mà ham. Mình lúc đầu cũng tính chơi game trúng thưởng mà không có thời gian và nhân lực nên đành thôi. Tiếc lắm!

Đó là một vài chia sẻ của mình, chúc các bạn có 1 ngày tiệc thật vui vẻ và vừa ý nhé Đặc biệt là không lỗ
    Cám ơn Xiemla đã review kinh nghiệm lại cho tụi mình nhé :* Xiemla ơi, bạn share thêm giúp tụi mình thực đơn hôm tiệc của bạn với vì hôm trước mình có review với hội nhà mình là tiệc cưới mình đi dự cùng mẹ mình đồ ăn ngon, nhưng bữa sau mẹ mình đi 1 đám khác thì lại bảo đồ ăn ko ngon, do cách chọn món nữa. Nên tiệc của Xiemla mọi ng khen ngon, bạn share thêm để tụi mình bắt chước theo, hihi.
    Đợt trước mình cũng review với mọi ng là White Palace sang trọng quá, nên ko khí khá trầm, mình cũng đang suy nghĩ ko bit nên nhấn nhá cho bữa tiệc làm sao có chút gì đó đọng lại với mọi ng đây.
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hi mọi người,

Bạn đãi ở sảnh nào vậy? mình tưởng là họ chỉ cho mình 2h thôi? mình được giữ sảnh lâu hơn ah?
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi mọi người,

Bạn Xiemla ơi. Chia sẻ kinh nghiệm chọn thực đơn đi bạn.....
    • 72 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thiệt tình là mình ko nhớ menu của mình nó gồm những gì nữa

Vì từ đầu là bố mẹ đi chọn nhà hàng và chọn món luôn, tất nhiên là có in ra hợp đồng nhưng vì mình ko đích thân chọn nên ko thể nhớ dù có đọc qua vài lần. Đến hôm cưới thì đâu có được ăn

Mình chỉ nhớ 1 vài món mà mọi người khen ngon, share với mọi người nhé:
    khai vị 3 món: hình như giống món mà mấy CD trước reccommend: có sushi tôm, gỏi mực rong biển,...
    soup: mình đã định đổi soup lấy món gì ăn cho no nhưng sales khuyên mình nên giữ món soup, cuối cùng đc mọi ng khen nhiều vì ngon, mẹ mình mệt ăn vào thấy tỉnh người, và đặc biệt là ăn 1 chén soup vào thấy lưng bụng liền. Trước khi vào tiệc, lúc tụi mình ở trong phòng thay đồ thì người của WP bưng lên cho 2vc 2 chén soup, vậy mà đủ sức chiến đấu đến hết tiệc đó
    còn lại là 1 món cá chẽm và 1 món bò mình quên tên rồi, và kết thúc bằng cơm cho chắc bụng
    • 72 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetpenguin251 Xem bài viết
    Bạn đãi ở sảnh nào vậy? mình tưởng là họ chỉ cho mình 2h thôi? mình được giữ sảnh lâu hơn ah?
    Tiệc mình kết thúc sớm, mình nói là nói tiệc đối diện á! mình nghĩ sảnh nào thì thời gian cũng như nhau thôi.

Mình thì mình thích đám cưới vui, mọi người chịu quậy, nên mình có dặn trước với sales là nếu kết thúc trễ thì mình sẵn sàng trả thêm tiền, nhưng tiếc là ko có cơ hội đó
    • 356 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

[QUOTE=Heosuadau;21592114]Cám ơn Xiemla đã review kinh nghiệm lại cho tụi mình nhé :* Xiemla ơi, bạn share thêm giúp tụi mình thực đơn hôm tiệc của bạn với vì hôm trước mình có review với hội nhà mình là tiệc cưới mình đi dự cùng mẹ mình đồ ăn ngon, nhưng bữa sau mẹ mình đi 1 đám khác thì lại bảo đồ ăn ko ngon, do cách chọn món nữa. Nên tiệc của Xiemla mọi ng khen ngon, bạn share thêm để tụi mình bắt chước theo, hihi.
    Đợt trước mình cũng review với mọi ng là White Palace sang trọng quá, nên ko khí khá trầm, mình cũng đang suy nghĩ ko bit nên nhấn nhá cho bữa tiệc làm sao có chút gì đó đọng lại với mọi ng đây
    mình cũng đãi tháng 4 nè, bạn ép nick mình 2 đứa trao đổi đc hem , seo mình thấy giá thực đơn bên sale đưa cho mình cao hơn của bạn , nick mình là nganha882002
    Bột Cám Gạo Mịn Da nguyên chất 100% thiên nhiên Giảm Vết Thâm,TẮM Trắng,Tẩy Tế Bào Chết Toàn Thân
    http://mgod.webtretho.com/forum/f249.../#post29121152
    • 356 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

các chị ơi cho e hỏi seo thực đơn của e là 1085k
    Bột Cám Gạo Mịn Da nguyên chất 100% thiên nhiên Giảm Vết Thâm,TẮM Trắng,Tẩy Tế Bào Chết Toàn Thân
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giá thực đơn là tùy vào thời điểm đặt cọc làm hợp đồng đó bạn!!!
    • 356 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

có bạn nào mới cưới xong vào chia sẻ kinh nghiệm cho e với
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mới cưới ở WP ngày 18 nè. Kinh nghiệm để lại là nếu bạn nào không kiêng, hãy đợi rằm tháng 7 âm lịch rồi booking (chỉ booking và xuống cọc đợt 1 là 10tr). Ví dụ như trường hợp của mình, mình quyết đinh cưới vào tháng 7 dương lịch năm 2011, lướt web, vô tình thấy thông tin gửi tin nhắn tới địa chỉ email của Wp để có voucher 10,000,000. Mình làm luôn, lúc đó chưa có ý định book WP. Đầu tháng 8 mình ký hợp đồng, ban đầu sale đưa ra cho mình thực đơn có món đầu tiên là 1 triệu mấy và không hề đề cập đến chương trình khuyến mãi kia(bạn phải nắm thông tin trước nhé, đợi sale nói thì mọi chuyện đã xong rầu). Mình chợt nhớ đến cái tin nhắn (họ gửi confirm voucher bằng tin nhắn) nên show ra. Chị sale chạy vào hỏi sếp rồi đổi lại cái thực đơn giá thấp hơn, món đầu tiên chỉ khoảng 950k (thấp hơn khoảng 10%), rồi vẫn được trừ trực tiếp 10tr vào tổng giá trị hợp đồng (^_^). Tuy nhiên mình vẫn phải xuống cọc 10tr tiền mặt, và không được hưởng chế độ trừ 4tr vào các dịch vụ cộng thêm (máy chiếu, pháo bông, ...) từ chương trình quen 1 cô dâu chú rể (chỉ được chọn 1 hình thức khuyến mãi thôi). Mình thấy có 1 bạn, booking hồi tháng 1 năm 2011, tức là trước mình 1 năm, mà vẫn bị thực đơn có món đầu tiên trên 1tr/ món đó. Cái này thì các bạn phải chịu khó nắm thông tin nhé, sale họ không đưa hết offer cho mình đâu. Mình biết thông tin đến đâu, sale họ tư vấn đến đó, mỗi người là 1 case khác nhau.
    Về thực đơn thì mình cứ chọn rồi cộng lại thành giá tiền 1 bàn, phí phục vụ tính riêng (180k/bàn), free nước và bia trong vòng 2 tiếng (tiger nhé, nếu mún Heniken thì phải trả tiền full chứ không được trả phần chênh lệch nhé(các dịch vụ khác sẽ được khuyến mãi tùy theo số lượng bàn mình đặt. Mình đặt 40 bàn, được backup 2%,tức là 2 bàn, miễn phí các dịch vụ như MC, bánh, rượu tầng, ban nhạc (ghita, trống, organ), hoa để bàn (mình rất thích hoa để bàn của Wp, có chân cao và chuỗi pha lê thả xuống, nhìn sang lắm) bàn càng nhiều, các dịch vụ khuyến mãi cũng nhiều, trên 50 bàn mới được cổng hoa và back drop, kim tuyến pháo...Mình thấy cái backdrop có sẵn của WP đơn giản mà rất đẹp, nên cũng chẳng phóng to hình CD_CR ra "nhát" khách, ihihihihi
    Thiệp thì được miễn phí 2/3 dựa trên số lượng khách, loại thấp nhất là 6000/cái, loại cao hơn là 15,000/cái, loại 6k thì thật ra ra ngoài in cũng chỉ khoảng 4k-5k, nhưng mình lười, sợ ra ngoài thay đổi maquette tới lui mệt lắm. Loại 15k thì phong cách WP hơn, nhìn sang, nhưng phí. Mình chọn loại 6k, vấn đề là không để ý định lượng giấy của phong bì, nên in ra họ đưa loại mỏng tang, nhìn mất cảm tình nhưng mà không trả được vì quên thỏa thuận ngay từ đầu, hix hix
    Còn về phần dịch vụ thì không có gì phải chê. Mình chẳng lo nhạc nhẽo, chương trình, decor, họ take care hết, phần vì mình cũng không màu mè, phần vì lười, nhưng nói chung khách nhận xét là tiệc rất long trọng, ngay cả có ban nhạc và ca sĩ quần chúng lên hát, nhìn cũng không giống "chợ" lắm. Mình thấy nếu thuê piano và violin thì hơi bùn.
    Vài dòng vậy thôi, chúc các bạn có được sự lựa chọn của mình. Thân.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ladyvi; 10/01/2012 vào lúc 08:28 PM.
    • 356 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

các cô dâu đãi ở wp chia sẻ kinh nghiệm tiếp đi nào
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi phí phục vụ tính như thế nào vậy? giống như chị ladyvi nói là 180k/1 bàn hay là 5% giá trị thực đơn vậy? em dự định cưới tháng 11/2012
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đãi o WP tháng 11 nè. nick mình là markstevevn@yahoo.com
    • 356 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Có côdau nào cưới tháng 2 hoac tháng 3 ko chia sẻ thực đơn và set up hoa nhà hàng cho mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng thích ko gian ở WP nhưng ko biết book thời điểm nào để có giá tốt vậy mấy chị