• 0 Lượt chia sẻ
  • 84.6K Lượt đọc
  • 486 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 1,276 Bài viết

• 2,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungle88 Xem bài viết
    topic bị bỏ quên rùi, dạo này ko ai đãi ở White Palace nữa à :-( ...................cô dâu nào có bảng giá wp cho mình xin với
    Lạc đề tí, bó hoa trong avatar của bạn là bạn tự làm hay đặt ở đâu vậy? Nó gồm loại hoa nào vậy? Mình thích màu sắc bó hoa này.

• 123 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thông tin WP ở trên là của năm cũ rùi, bạn dự định đặt WP trong 2011 này vô chia sẻ nhe.

• 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus758 Xem bài viết
    Lạc đề tí, bó hoa trong avatar của bạn là bạn tự làm hay đặt ở đâu vậy? Nó gồm loại hoa nào vậy? Mình thích màu sắc bó hoa này.
    hihi hình bó hoa là mình copy trên mạng thôi à nàng ui, đẹp hen, mình cũng thích nữa

Trích dẫn Nguyên văn bởi OanhNguyen8382 Xem bài viết
    Thông tin WP ở trên là của năm cũ rùi, bạn dự định đặt WP trong 2011 này vô chia sẻ nhe.
    vậy mình chia sẻ tiếp trong topic này hay phải mở topic mới cho năm 2011 nhỉ ????

• 123 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Các bạn vô chia sẻ kinh nghiệm về White Palace cho các cô dâu dự định đặt tiệc trong năm 2011 nhe!!!

• 123 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

tình hình dạo này ko có chị em nào dự định đãi ở White Palace trong năm 2011 nên ko ai vô cùng tham khảo với nhau...hix...

• 2,329 Bài viết

• 4,012 Được cảm ơn

Mình vừa đãi xong ở WP vào tháng 1 vừa rồi. Đây là bảng giá ở thời điểm của mình (đợt cao điểm nhé, ko biết sang năm mới thì giá tăng thêm hay trở về mức xê dịch 1 chút so với đợt bình thường của năm ngoái. Vì lúc mình đặt chỗ là tháng 4/2010, họ nói từ tháng 10 trở ra giá thực đơn sẽ tăng 5-10% do đó là cao điểm mùa cưới. Lâu quá nên mình cũng ko còn nhớ được chính xác nữa).
    Đây là thực đơn tự chọn 1 bàn/10 khách nha (bàn 16 khách thì mình bỏ đâu mất cái bảng giá rồi... hức...)
    BA MÓN KHAI VỊ 860k
    1. Bacon cuộn cá
    2. Sushi tôm
    3. Chả giò mayonnaise
    4. Mực viên bao trứng
    5. Gỏi mực rong biển
    6. Salad kiểu Nhật

KHAI VỊ ĐẶC BIỆT
    Khai vị gà hai món 805k
    Khai vị hải sản 2 món 805k
    Khai vị 2 món:
    Cá hồi chiên giòn- Cá cuộn nấm sauce BBQ 805k
    Hào sauce pesto cà- cá sauce remonlas 815k
    Hào Pháp sauce chilli- salad Parmesan Cheese 860k
    Khai vị 3 món
    Tôm dừa- Sò Điệp- Sushi cua Nhật
    Khai vị 5 món 1.025k

SOUP
    Soup vịt Thượng Hải 770k
    Soup cua măng tây 770k
    Soup hải sản cà rốt 770k
    Soup gà kiểu Nhật 780k
    Soup bóng cá sò điệp 860k
    Soup hải sản rong biển 890k
    Soup bào ngư, vi cá hải sâm 915k
    Soup hải sản ravioli 945k
    Soup bí cua, vi cá Puff Pastry 1,730k
    Soup Tứ Xuyên tôm hùm 1,760k

TÔM- SHRIMP
    Tôm cocktail- Salad kiểu Pháp 935k
    Tôm Thượng Hải- Bánh cuốn áp chảo 945k
    Tôm càng cuộn bacon BBQ 1,110k
    Tôm sauce rượu calvados 1,110k
    Tôm càng Flambee- Salad nấm 1,110k

CÁ- FISH
    Cá chảm sauce chua ngọt 770k
    Cá chẻm sauce rượu vang 825k
    Cá chẻm đút lò sauce nấm 825k
    Cá cuộn tôm hấp xì dầu 835k
    Cá chẻm fillet sauce hồng xíu 880k
    Cá hồi tuyết- salad tuna 960k
    Cá bớp hấp chili garlic sauce 980k
    Cá mú chưng Hồng Kông 980k
    Cá hồi Fillo sauce sour cream wasabi 1,045k
    Cá tuyết nướng xả 1,560k

Có gì lát mình up tiếp
    NB: 1m| 1M: 1,5m| 1,5M: 1,8m| 2M: 2,1m
    NB: 3,2kg-52cm| 1M: 4,8kg-57cm| 2M: 6,3kg-62cm | 3M: 7,2kg-64cm | 4M: 7,9kg-67cm | 5M: 8,3kg-7Ocm | 6M: 8,8kg-72cm | 7M: 9,2kg-73cm | 8M: 9,2kg-75cm | 9M: 9,8kg-76cm | 10M: 10,5kg-77cm | 11M: 10,6kg-79cm | 12M: 10,9kg-79cm | 15M: 11,3kg-81cm | 18M: 12kg-82cm | 21M: 12,5kg-86cm

• 2,329 Bài viết

• 4,012 Được cảm ơn

Mình vừa đãi xong ở WP vào tháng 1 vừa rồi. Đây là bảng giá ở thời điểm của mình (đợt cao điểm nhé, ko biết sang năm mới thì giá tăng thêm hay trở về mức xê dịch 1 chút so với đợt bình thường của năm ngoái. Vì lúc mình đặt chỗ là tháng 4/2010, họ nói từ tháng 10 trở ra giá thực đơn sẽ tăng 5-10% do đó là cao điểm mùa cưới. Lâu quá nên mình cũng ko còn nhớ được chính xác nữa).
    Đây là thực đơn tự chọn 1 bàn/10 khách nha (bàn 16 khách thì mình bỏ đâu mất cái bảng giá rồi... hức...)
    BA MÓN KHAI VỊ 860k
    1. Bacon cuộn cá
    2. Sushi tôm
    3. Chả giò mayonnaise
    4. Mực viên bao trứng
    5. Gỏi mực rong biển
    6. Salad kiểu Nhật

KHAI VỊ ĐẶC BIỆT
    Khai vị gà hai món 805k
    Khai vị hải sản 2 món 805k
    Khai vị 2 món:
    Cá hồi chiên giòn- Cá cuộn nấm sauce BBQ 805k
    Hào sauce pesto cà- cá sauce remonlas 815k
    Hào Pháp sauce chilli- salad Parmesan Cheese 860k
    Khai vị 3 món
    Tôm dừa- Sò Điệp- Sushi cua Nhật
    Khai vị 5 món 1.025k

SOUP
    Soup vịt Thượng Hải 770k
    Soup cua măng tây 770k
    Soup hải sản cà rốt 770k
    Soup gà kiểu Nhật 780k
    Soup bóng cá sò điệp 860k
    Soup hải sản rong biển 890k
    Soup bào ngư, vi cá hải sâm 915k
    Soup hải sản ravioli 945k
    Soup bí cua, vi cá Puff Pastry 1,730k
    Soup Tứ Xuyên tôm hùm 1,760k

TÔM- SHRIMP
    Tôm cocktail- Salad kiểu Pháp 935k
    Tôm Thượng Hải- Bánh cuốn áp chảo 945k
    Tôm càng cuộn bacon BBQ 1,110k
    Tôm sauce rượu calvados 1,110k
    Tôm càng Flambee- Salad nấm 1,110k

CÁ- FISH
    Cá chảm sauce chua ngọt 770k
    Cá chẻm sauce rượu vang 825k
    Cá chẻm đút lò sauce nấm 825k
    Cá cuộn tôm hấp xì dầu 835k
    Cá chẻm fillet sauce hồng xíu 880k
    Cá hồi tuyết- salad tuna 960k
    Cá bớp hấp chili garlic sauce 980k
    Cá mú chưng Hồng Kông 980k
    Cá hồi Fillo sauce sour cream wasabi 1,045k
    Cá tuyết nướng xả 1,560k

Có gì lát mình up tiếp
    NB: 3,2kg-52cm| 1M: 4,8kg-57cm| 2M: 6,3kg-62cm | 3M: 7,2kg-64cm | 4M: 7,9kg-67cm | 5M: 8,3kg-7Ocm | 6M: 8,8kg-72cm | 7M: 9,2kg-73cm | 8M: 9,2kg-75cm | 9M: 9,8kg-76cm | 10M: 10,5kg-77cm | 11M: 10,6kg-79cm | 12M: 10,9kg-79cm | 15M: 11,3kg-81cm | 18M: 12kg-82cm | 21M: 12,5kg-86cm

• 123 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình vừa lấy thực đơn về giá đúng là đã cao hơn giá của bạn rồi đó, tình hình bạn đãi tiệc ở đó thế nào? chia sẻ kinh nghiệm nhe, mình định ăn Tết xong sẽ đặt cọc.

• 2,329 Bài viết

• 4,012 Được cảm ơn

Mình có post bên topic List cưới, để mình paste lại qua đây:

Tiếp đến là về nhà hàng. Mình đặt nhà hàng ở White Palace từ hồi tháng 4 nên nói chung là rất rộng đường lựa chọn, muốn chọn sảnh nào cũng được. Mình chọn sảnh Platinum là sảnh mình thích nhất vì tông màu xám. Tuy nhiên, việc đặt nhà hàng quá sớm cũng dẫn đến nhiều cái stress. Do đó, các CD nhớ cân nhắc kỹ trước khi quyết định đặt nhà hàng, nhất là đối với những nhà hàng có mức tiền giữ chỗ hơi cao (như WP là 10tr++). Theo kinh nghiệm của mình, nên làm theo kiểu ng phương Tây là phải lên danh sách khách mời trước rồi mới đặt nhà hàng. Mình làm ngược lại, nên mới gặp rắc rối.

Về mặt trang trí trình bày thì WP làm rất tốt, rất hoàn hảo. Ngoài máy chiếu, mình không book thêm bất cứ dịch vụ nào của WP ngoại trừ những dịch vụ được tặng kèm nên cũng không có nhiều cái lộng lẫy hoành tráng, nhưng những gì mà WP có sẵn cũng đã đủ đẹp rồi. Mình hoàn toàn hài lòng.
    >>> Đôi đũa có buộc dây ruy băng có tên CD-CR. Khách và ng nhà cũng lấy mấy sợi dây này về quá chừng nè.
    Thực đơn của mình chọn:
    KHAI VỊ:
    1/. Bacon Cuộn Cá- Chả giò Mayonnaise- Gỏi mực rong biển
    MÓN CHÍNH:
    1/. Tôm Thượng Hải- Bánh Cuốn Áp Chảo
    2/. Cá Mú Chưng HongKong
    3/. Bò nấu rượu trái cây- Bánh Mì
    4/. Cơm gà cá mặn trứng muối
    TRÁNG MIỆNG:
    Kem chanh trái cây tươi
    Thức uống: miễn phí đi kèm bao gồm nước suối, Pepsi và bia Tiger lớn. Tụi mình đãi Heiniken thì cộng cả tiền bia, phí phục vụ các thứ, chi phí 1 bàn là 5tr5.

Đồ ăn được mọi ng khen ngon. Đối với họ hàng ở quê ra thì thực đơn này vẫn chưa đủ no, còn với họ hàng, khách khứa, bạn bè ở SG thì thực đơn này ăn ngon và đủ no, không bị đói.

>>> Liễn ký tên WP tặng cũng đơn giản mà đẹp như phong cách chung của WP. Nói chung là mình toàn tận dụng đồ khuyến mãi tặng kèm, kể cả thiệp cưới cũng dùng thiệp tặng của nhà hàng, để bù đắp cho chi phí đãi tiệc

>>> Sảnh WP đẹp, có ưu điểm lớn nhất là vách ngăn giữa các sảnh là vách cơ động, nên đãi bao nhiêu bàn họ cũng bố trí được hết. Mình ghi nhớ kinh nghiệm từ các CD trên WTT nên có dặn rất kỹ khi làm hợp đồng về các chi tiết màu của bao ghế, máy chiếu, ... các thứ nên ko gặp vấn đề gì về trang trí sảnh này.

>>> Mình cũng không làm backdrop luôn vì mình thích nhất là phông màu trắng có chữ đen đơn giản. Đó cũng là lý do mình thích WP, kể cả font chữ WP sử dụng cũng rất đẹp, đơn giản mà sang trọng.

>>> Về khách mời, càng về giai đoạn cuối càng có nhiều ng báo không đi. Đây cũng là vấn đề stress. Người lớn thì lý giải là do nhiều ng nghe đãi ở WP nên ngại không muốn đi sợ phải mừng tiền nhiều mà hoàn cảnh ko cho phép (hức hức...). Nên các CD nhớ lưu ý khi chọn nhà hàng không sẽ gặp phải cảnh dở khóc dở cười như mình. Hầu như giai đoạn cuối, vấn đề cứ bị đem ra nói đi nói lại là vấn đề này. Ai cũng lo phen này tụi mình sẽ bị nợ đè Lúc 5g chiều, lại có khách ghé gửi tiền mừng rồi xin lỗi ko tham dự được. Lúc đó mình thật sự hốt hoảng, vì tiền mừng ko quan trọng mà bàn trống nhiều thì cũng buồn lắm Mình phải gọi điện về nhà, rất may là mẹ mình chưa xuất phát, mình nhờ mẹ thắp nhang khấn ông bà phù hộ. Kết quả là đám cưới chật kín chỗ, dùng cả bàn sơ cua luôn Và bất ngờ nhất đối với mọi ng là tụi mình không phải cong lưng trả nợ sau đám cưới. BC mình bảo với bố mẹ mình là: "Chúng nó Ở LIỀU GẶP LÀNH"

>>> Gian ngoài của WP cũng rất đẹp, nhưng đãi ngày 9/1 nhiều đám cưới quá nên nói chung là rất xô bồ. Ngay cả chụp hình lưu niệm với khách cũng khó, vì ng qua lại nhiều quá, ai cũng lo ra mất tập trung. Nên các CD đừng ham chọn sảnh nằm ngoài cùng như mình, chọn sảnh bên trong cho nó riêng tư. Hức hức...

CM cuối cùng của mình về WP là mình không thật sự hài lòng với số tiền mình bỏ ra khi sử dụng dịch vụ của WP. Về nhân viên, ng đầu tiên tiếp mình cũng là ng tốt nhất, dễ thương nhất, tới nỗi nghe "tán" xong là mình chạy về nhà lấy tiền đặt cọc ngay. Nhưng ở WP ko phải nhân viên nào cũng dễ thương, sau đó tụi mình phải làm việc với 1 em mặt hơi bị đâm lê và cung cách nói chuyện toàn nói sẵng giọng làm tụi mình rât bực bội. Tụi mình có góp ý thẳng thắn và em này cũng có xin lỗi nhưng nói chung mỗi lần ghé WP làm việc, trong lòng tụi mình cũng thầm mong ko phải gặp em này. Mà sau khi tụi mình cọc 50% thì thấy thái độ của các em nhân viên cũng ko được nhiệt tình bằng lúc đầu. Nhưng đây cũng là chuyện nhỏ thôi, họ vẫn lịch sự là được rồi.
    Về mặt tổ chức, WP đúng là nhà hàng của công nghệ. Thật sự mình rất muốn tìm một nơi mà mình có thể tổ chức đám cưới như ý của mình và mình nghĩ WP là trung tâm tổ chức sự kiện nên mình có thể thực hiện được điều đó. Tuy nhiên, cũng như mọi nhà hàng tiệc cưới khác, họ cũng không cho mình trao đổi với MC sớm hơn, ko nhận chương trình sớm hơn, nên nói chung là vẫn sát giờ mới đưa được cái nội dung cho họ nên cũng khó lòng chạy được 1 chương trình đám cưới như mong muốn. Âm nhạc và âm thanh có lẽ là phần thất bại nhất trong đám cưới của mình. Mình đã mất công mất sức chuẩn bị nhạc, tới sớm để kiểm tra âm thanh (mặc soiree mà đi kiểm tra âm thanh, tới nỗi mấy anh kỹ thuật của WP còn hỏi: "ủa, CR đâu sao CD đi làm mấy chuyện này?" ), bố trí 2 em ngồi chỉnh máy tính giúp mình. Thế mà vẫn bị bể. Lúc thử thì không sao. Lúc khách đến, họ mở âm thanh nhỏ xíu, mình phải đứng đón khách, ko cách nào kiểm tra để mà điều chỉnh được. Tới lúc vào tiệc thì họ tự tắt nhạc của mình để cho ban nhạc 4 ông nhìn như gangster lên sân khấu dàn hàng chơi đàn nói chung cả phần nhìn và phần nghe đều rất ớn. Cái này cũng lỗi do mình, lẽ ra phải dặn là nhạc của tôi sẽ mở khoảng 15-20 phút rồi ban nhạc mới lên. Nhưng nói chung là lúc đó cũng chẳng còn đầu óc đâu nữa. Chưa tới giờ mà họ đã dẹp hết bảng tên bàn làm khách đến đúng giờ vẫn không có chỗ phải ngồi lung tung, uổng công mình sắp xếp bố trí để khách được ngồi cùng mâm với ng thân bạn hữu. Món ăn thì họ dọn ào ào giống như chạy giặc cho kịp 2 giờ đồng hồ. Tụi mình đãi có 36 bàn mà đi chào bàn hết tốc lực cũng ko kịp. Mới chào được hơn 1/2 đã thấy khách ăn đến món thứ 4 rồi. Nói chung là ko kịp làm gì cả. Ăn xong có nhiều ng muốn nán lại thì nhà hàng cũng nhắc gia đình là mời khách về dùm. Mình cảm thấy bỏ số tiền không nhỏ ra mà tổ chức đám cưới kiểu chạy giặc thế thì mình thấy tiếc quá, cuộc vui chưa được bao nhiêu đã tàn rồi. Nói chung là chừng nào còn chọn mấy cái nhà hàng tiệc cưới kiểu công nghệ thì chứng nấy còn khó lòng thoát ra khỏi lối mòn đám cưới Việt Nam.
    Nói chung, đãi WP chỉ được cái lên hình đẹp thôi. Tuy nhiên, mình xem hình cưới của nhiều ng đãi ở WP cũng ko phải hình nào chụp cũng thể hiện được thế mạnh của WP, vì thường thợ chụp hình đãi tiệc ng ta cũng chú trọng chụp người hơn chụp không gian. Rất may mắn là về mặt hình ảnh, đám cưới mình đã thành công, về mặt chụp hình thì mình hài lòng

>>> Đám cưới mình ko có tiết mục uống rượu giao bôi, vì tự nhiên bố mình hứng lên bảo: "thôi, tất cả cụng ly đi, cải biên cho nó khác", thế là 6 ng bu vào cụng ly cười toe toét ,MC cũng bó tay, bỏ chạy khỏi sân khấu

Tóm lại là mọi ng cm là đồ ăn ngon, đám cưới đẹp, vui vẻ, ấm cúng, chỉ có CD là thấy tiếc

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,212 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

chi Trí gặp e nào đâm lê vậy? phải e tên N ko hehe