Tiệc cưới - Nhà hàng - Dịch vụ khác

Địa chỉ mua lọ cắm hoa thuỷ tinh o TPHMC

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 46.3K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hello cả nhà, mình dự định cưới vào tháng 6 này và có hỏi giá tham khảo của mấy wedding planner nhưng họ đòi giá cao quá ( 30 triệu trở lên) để trang trí tiệc cưới theo ý mình thích nên mình nghĩ mình sẽ tự làm lấy để tiết kiệm chi phí phần nào.

Mình đang cần tìm mua hoặc thuê ( tốt hơn là thuê áh ) những mẫu sau đây nếu bạn nào biết ở đâu thì chỉ mình với nha.
    Binh hoa cao khoảng 40-50cm và mình cần khoảng 15 cái, bình thấp mình cần tầm 40 cái và cũng khoảng 120 lọ để nến áh.

Cảm ơn mọi người nhiều lắm nha muahhhh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 495 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Bạn có thể ra khu Nguyễn Thông gần gaz xe lửa để mua có đủ hết nhé!
    Mình cũng là một trong số những CD thấy wedding planner giá cao quá nên tự làm đây.
    Nhưng mà bạn mua lọ chi nhiều vậy, nếu bạn mua hết số lọ bạn nói thì chắc 1 số tiền không nhỏ đâu. Cũng hok chổ nào cho thuê, bạn mà mua nhiều như thế thì xong cũng bỏ hơi phí. Mình thì mình chỉ mua 1 ít loại nào mà xài cho đám cưới xong có thể đem về sử dụng trong nhà luôn thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaulephi2010 Xem bài viết
    Bạn có thể ra khu Nguyễn Thông gần gaz xe lửa để mua có đủ hết nhé!
    Mình cũng là một trong số những CD thấy wedding planner giá cao quá nên tự làm đây.
    Nhưng mà bạn mua lọ chi nhiều vậy, nếu bạn mua hết số lọ bạn nói thì chắc 1 số tiền không nhỏ đâu. Cũng hok chổ nào cho thuê, bạn mà mua nhiều như thế thì xong cũng bỏ hơi phí. Mình thì mình chỉ mua 1 ít loại nào mà xài cho đám cưới xong có thể đem về sử dụng trong nhà luôn thôi.
    Thật ra bình hoa cao mình mua 15 lọ là trường hợp ko tìm được hai hàng để hoa dọc theo sân khấu ah, còn thật sực cần thì mình nghĩ chừng 2 bình để ngay bàn đón khách, mấy cái lọ nhỏ thì mình để hoa ở mỗi bàn áh.

Khi nào bạn cưới vậy, bạn có dự định mua những mẫu này không, cái này tình thiệt mình nói, nếu bạn mua thì tại sao mình với bạn ko share hihihihi, bạn mua rồi mai mốt chia lại cho mình, mỗi đứa chịu 1/2 cũng được hả hihiihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 495 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Hi bạn,
    Tại vì nhà hàng chổ mình đặt tiệc đã setup cho mình hoa tươi trên bàn tiệc, và nến dọc bên lối đi sân khấu. Mình chỉ cần trang trí thêm bàn ký tên và cổng hoa nữa là ok. Nên mình cũng không cần mua nhiều đồ thủy tinh như vậy.
    Hiện mình đã mua 1 bình cấm hoa chân cao (250.000đ/bình) và 2 lọ thủy tinh vuông (80.000đ/ly) như thế này.

Đám cưới mình tháng 7 lận. Theo mình nếu bạn muốn mua bình hoa ống cao ốm thì có thể mua loại ly ống như vậy sau này dùng được luôn, giá chỉ khoảng 10.000đ/cái thôi. Bạn nhớ trả giá và chịu khó đi loanh quanh nhiều cửa hàng để so sánh giá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Evian_N Xem bài viết
    Thật ra bình hoa cao mình mua 15 lọ là trường hợp ko tìm được hai hàng để hoa dọc theo sân khấu ah, còn thật sực cần thì mình nghĩ chừng 2 bình để ngay bàn đón khách, mấy cái lọ nhỏ thì mình để hoa ở mỗi bàn áh.

Khi nào bạn cưới vậy, bạn có dự định mua những mẫu này không, cái này tình thiệt mình nói, nếu bạn mua thì tại sao mình với bạn ko share hihihihi, bạn mua rồi mai mốt chia lại cho mình, mỗi đứa chịu 1/2 cũng được hả hihiihi
    Bạn ơi, mình cũng đang quan tâm về mấy cái lọ này nè...Mà đám cưới mình còn hơi xa..Nếu bạn mua và sau này muôn thanh lý thi nhớ Pm mình nhé.Thanks bạn nhiều nhiều! Chúc bạn có đám cưới đẹp như mong muốn nhé.
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng định mua nè, có gì share 3 cho rẻ, hihi

• 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

e cũng đang quan tâm đến vấn đề này nè, có chị nào ở gò vấp hay phú nhuận dự định mua bình và ly thủy tinh để cắm hoa trang trí thì cho thông tin để e thuê lại với nha (hoặc là thanh lý lại cho e cũng được), e cưới tháng 1 năm sau lận
    Chuyên cung cấp sỉ và lẻ quần áo, đồ dùng trẻ em từ 0-24 tháng tuổi

• 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

[QUOTE=chaulephi2010;23907132]Hi bạn,
    Tại vì nhà hàng chổ mình đặt tiệc đã setup cho mình hoa tươi trên bàn tiệc, và nến dọc bên lối đi sân khấu. Mình chỉ cần trang trí thêm bàn ký tên và cổng hoa nữa là ok. Nên mình cũng không cần mua nhiều đồ thủy tinh như vậy.
    Hiện mình đã mua 1 bình cấm hoa chân cao (250.000đ/bình) và 2 lọ thủy tinh vuông (80.000đ/ly) như thế này.

Đám cưới mình tháng 7 lận. Theo mình nếu bạn muốn mua bình hoa ống cao ốm thì có thể mua loại ly ống như vậy sau này dùng được luôn, giá chỉ khoảng 10.000đ/cái thôi. Bạn nhớ trả giá và chịu khó đi loanh quanh nhiều cửa hàng để so sánh giá.[/QUOTE

Cho mình hỏi Chaulephi mua mấy cái bình này đều ở đường Nguyễn Thông hết hà? Bạn nói cài loại ly cao ốm giá 100.000 là cái nào có thể cho mình xem hình với được không?

Mình ở bên US, mình có tìm trên web bán sỉ mấy cái bình này rẻ lắm, Mình order 12 cái bình (cylinder) cao 40-50cm( giá chỉ khoảng $ 4- $7/cái = 80,0000- 140,000 VND), 15 chân để đèn cầy nổi ( floating candle holder) ( giá có 75 cents/cái = 15,000VND) mà thôi, cái chính là tất cả những thứ này nặng đến gần 25kgs là bằng 1 cách vali của mình luôn rùi nên ko thể nào đem về được hix hix hix.

Mình về VN cũng chỉ trước ngày cưới có 2 tuần thôi nên các bạn cho mình địa chỉ chính xác và kiểu dáng như thế nào với chứ về đó mà đi tìm để mua nữa sợ ko kịp áh .

Àh quên cho mình đính chính lại là tháng 6 năm 2013 lận, hem biết sao mà viết thành tháng 6 này hihihi chắc tại nôn quá lol.

Vậy tính ra bạn nào cưới trước tiên vậy, các bạn cho ym hay la cái gì để có gì liên lạc và share với nhau đi.
    • 35 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình cũng dang tính mua bình hoa lớn và mấy lọ nhỏ để nến và cát đang tăm tia lùng xục đây có bạn nào biết chỗ nào bán giá hạt dẻ k? chỉ mình với
    • 200 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm nơi thuê/mua mấy cái bình này. Mà mình cũng cưới tháng 6/2013 giống Evian_N nè . tụi mình mua chung rồi share ra được không??? Với lại cần gì mà mình có mấy bạn cứ nói nhé. Mình chuẩn bị từ 2011 lận
    • 495 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Cho mình hỏi Chaulephi mua mấy cái bình này đều ở đường Nguyễn Thông hết hà? Bạn nói cài loại ly cao ốm giá 100.000 là cái nào có thể cho mình xem hình với được không?

Mình ở bên US, mình có tìm trên web bán sỉ mấy cái bình này rẻ lắm, Mình order 12 cái bình (cylinder) cao 40-50cm( giá chỉ khoảng $ 4- $7/cái = 80,0000- 140,000 VND), 15 chân để đèn cầy nổi ( floating candle holder) ( giá có 75 cents/cái = 15,000VND) mà thôi, cái chính là tất cả những thứ này nặng đến gần 25kgs là bằng 1 cách vali của mình luôn rùi nên ko thể nào đem về được hix hix hix.

Mình về VN cũng chỉ trước ngày cưới có 2 tuần thôi nên các bạn cho mình địa chỉ chính xác và kiểu dáng như thế nào với chứ về đó mà đi tìm để mua nữa sợ ko kịp áh .

Àh quên cho mình đính chính lại là tháng 6 năm 2013 lận, hem biết sao mà viết thành tháng 6 này hihihi chắc tại nôn quá lol.

Vậy tính ra bạn nào cưới trước tiên vậy, các bạn cho ym hay la cái gì để có gì liên lạc và share với nhau đi.
    Tất cả ở Nguyễn Thông đều có. Thủy tinh có nhiều loại lắm tùy độ trong nên cũng có nhiều giá khác nhau. Như cái bình thủy tinh của mình ở trên cực kỳ nhẹ, nhẹ như nhựa luôn mà lại rất dầy và trong suốt.

Bây giờ bạn muốn trang trí thì cứ tham khảo những đám cưới của các bạn, chú ý coi thích loại bình thủy tinh nào. Rồi khi bạn về nước thì ra đó lựa, trả giá, và mua thôi. Không mất thời gian gì cả. Đi mất nhiều lắm là 3 tiếng đồng hồ. Chổ đó bán nguyên 1 con đường tha hồ mà lựa chọn. Còn giá cả bạn tham khảo bây giờ đến năm sau giá hoàn toàn khác rồi.
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baouyenbd Xem bài viết
    Mình cũng đang tìm nơi thuê/mua mấy cái bình này. Mà mình cũng cưới tháng 6/2013 giống Evian_N nè . tụi mình mua chung rồi share ra được không??? Với lại cần gì mà mình có mấy bạn cứ nói nhé. Mình chuẩn bị từ 2011 lận
    Okay Uyên để Evian tính lại xem thế nào, cái khó khăn là vận chuyển về VN áh, 1 là sợ nó sẽ bể, 2 la dư kg thì bị tính thêm $100 . Sẵn đây Evian đưa kiểu, số lượng những gì Evian định order nếu Uyên thấy ok thì 2 đứa mình share hén.

Ðính kèm 240052 Cái này mình order 2 cái để ngoài bàn đón khách, nó cao 50cm và rộng 10cm

Ðính kèm 240054 Cái này mình order 10 cái để dọc 2 lối đi lên sân khấu áh. Cao cũng 50cm

Ðính kèm 240060 cái này mình cũng lấy 10 cái luôn

Tổng cộng là $98.14 9 mình sẽ đưa hóa đơn cho Uyên coi nếu cần ( actually tiền mua thì chỉ khoảng $60 hà mà tiền ship về nhà mình đến hơn $30). Nếu tínnh luôn tiền gửi về VN thì total khoảng $200, như vậy thì mỗi đứa mình chịu $100( khoảng 2 triệu) Uyên thấy sao? Còn nếu Evian còn đủ kg để mang về thì mỗi đứa có $50 ( 1 triệu ) hà.

Tại Evian thấy bình của Chaulephi giá 250,000 VND rồi, như vậy thì với 1-2 triệu ban chỉ mua được 4-8 cái bình đó thôi . Có gì báo mình vì mình cũng chưa order nữa ah
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn Chaulephi2010 nhiều nhiều nha, để Evian nhờ đứa bạn ra đó coi dùm trước.
    • 200 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Okay Uyên để Evian tính lại xem thế nào, cái khó khăn là vận chuyển về VN áh, 1 là sợ nó sẽ bể, 2 la dư kg thì bị tính thêm $100 . Sẵn đây Evian đưa kiểu, số lượng những gì Evian định order nếu Uyên thấy ok thì 2 đứa mình share hén.

Ðính kèm 240052 Cái này mình order 2 cái để ngoài bàn đón khách, nó cao 50cm và rộng 10cm

Ðính kèm 240054 Cái này mình order 10 cái để dọc 2 lối đi lên sân khấu áh. Cao cũng 50cm

Tổng cộng là $98.14 9 mình sẽ đưa hóa đơn cho Uyên coi nếu cần ( actually tiền mua thì chỉ khoảng $60 hà mà tiền ship về nhà mình đến hơn $30). Nếu tínnh luôn tiền gửi về VN thì total khoảng $200, như vậy thì mỗi đứa mình chịu $100( khoảng 2 triệu) Uyên thấy sao? Còn nếu Evian còn đủ kg để mang về thì mỗi đứa có $50 ( 1 triệu ) hà.

Tại Evian thấy bình của Chaulephi giá 250,000 VND rồi, như vậy thì với 1-2 triệu ban chỉ mua được 4-8 cái bình đó thôi . Có gì báo mình vì mình cũng chưa order nữa ah
    Uyên ko xem được hình Evian ơi . Gửi lại giúp Uyên nha.
    Mà Evian ở nước nào? Nếu ở Mỹ thì mấy cậu của Uyên khoảng 3-6 tháng về 1 lần, Uyên có thể nhờ đem một ít về trước.
    • 75 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn xem ở công ty thủy tinh Gò Vấp đi, ở đó chuyên bán lọ thủy tinh trang trí từ lớn đến be...fixed price và theo minh giá cũng mềm ( loại bình ốm ốm như cái ly khoảng 15-20k)
    Theo mình nhớ nó ở Hoàng Hoa Thám - gò vấp. Lên anh gồ search go vap glass join stock chac la co trang web ah
    Hum bữa mình ghé có rinh được cái lọ để nến màu xanh lá cây bé bé xinh xinh
    • 2,284 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

hai bạn cưới ngày nào vậy. Miu chắc là cưới sau hai bạn rùi, tháng 1 năm sau lận. Có lẽ miu cũng cần vài cái, có thể mua lại từ hai bạn đó, cho miu coi hình được hôn, email là conmiucon137@yahoo.com Thx hen
    • 58 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình đám cưới cuối tháng 6 này, mình cũng đã mua hết ly để bàn, mình đãi 25 bàn, mỗi bàn tiệc 1 ly thủy tinh, trong ly mình để đá màu, tùy theo màu sảnh tiệc mà mình chọn đá phù hợp, mình chọn đá màu xanh biển và xanh lá, đá màu mình để trong ly, đổ nước vào rồi thả 1 bông hoa lan hồ điệp trắng, phía trên để nến Ðính kèm 240326Ðính kèm 240328
    vì bàn tiệc của mình nhà hàng đã có sẵn bình hoa thủy tinh nên mình chỉ mua ly thủy tinh nhỏ và 1 số ly thủy tinh cao, ly thủy tinh cao thì để ở bàn trang trí khung hình.
    Mình đã tham khảo nhiều nơi và cuối cùng mua ly thủy tinh ở Chợ An Đông. tại mấy sạp chuyên bán đồ thủy tinh có rấ nhiều loại và giá cũng chấp nhận được. Mình mua chủ yếu ở Chợ An Đông, khu Nguyễn Thông
    Ở Nguyễn Thông thì mình thấy giá cao hơn Chợ An Đông 1 chút và phải trả giá, chợ A Đ thì chỉ bớt chút ít nếu mua nhiều. Mình ví dụ nhen : Ly thủy tinh thấp. 1 hộp là 6 cái, ở đó thường bán theo bộ, cũng 1 số loại ly có bán lẻ.
    1 hộp ly thủy tinh 6 cái giá 100.000 đồng.
    Chậu bông thủy tinh giá từ 70.000
    Hôm đó mình mua cũng có nhiều ly thủy tinh cao, mình mua cắm bông cũng đẹp lắm, vì sau đám cưới có thể dùng được. Chứ mua chậu hoa nhiều quá, sau này cũng kg biết làm gì.
    Mấy viên đá thì có nhiều màu rất đẹp, 1 túi khoảng 40 đến 50 viên, giá 15.000 đến 20.000 cũng bán ở Chợ An Đông.
    Mình thấy ở khu Nguyễn Thông giá mắc hơn vì ly thủy tinh cao cấp hơn, nhưng ở A Đ ly thủy tinh cũng rất đẹp, và mình nghĩ mua số lương nhiều và để trang trí nên kg mua loại cao cấp quá.
    Mình tổng hợp nè :
    Mua ở Ng.Thông
    4 ly thủy tinh đựng nến trang trí : 380k (3 cái)
    3 ly thủy tinh nhỏ cắm bông : 190k
    2 dĩa thủy tinh, mình thả nến vào : 145k
    Ở Chợ An Đông :
    Ly thùy tinh để bàn khách : 5 hộp * 6 ly = 30 ly (1 hộp :100k) = tổng cộng 500k
    6 bịch đá xanh = 110 k (ở nguyễn thông bán 1 bịch 15k, nhưng ít màu, chợ A Đ nhiều màu để lựa giá 20k/bịch khoảng 40 - 50 viên
    2 Chậu thủy tinh cắm hoa, có vân : 60k/chậu

Mình mua dư 1 chút vì vừa trang trí bàn tiệc, bàn trang trí khung hình và bàn ký tên
    Ở Chợ A Đ đa số thủy tinh trắng, có kiểu dáng đẹp, ở Nguyễn Thông thì thủy tinh trắng và màu.
    Mình vừa viết vừa buồn ngủ nên viết lung tung, hihih, có gì kg hiểu thì cứ hỏi lại. Mình thấy tự trang trí tuy mệt nhưng vui và ý nghĩa, quan trọng là tiết kiệm chi phí vì mình cũng từng tham khảo của wedding planner nhưng họ đòi giá cao quá . Chúc các bạn lựa chọn được ly thủy tinh vừa ý.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 495 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Bạn Pooh_lovely dễ thương quá! Hi hi... Mình cũng tự trang trí và cảm thấy rất vui, quan trọng là tính ra thấy tiết kiệm chi phí rất nhiều. Mình cũng mua những loại thủy tinh xài trong đám cưới xong sau này vẫn còn xài được trong nhà. Chứ cưới xong 2vc ra ở riêng cũng phải mua vật dụng nhiều tiền lắm!
    • 58 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaulephi2010 Xem bài viết
    Bạn Pooh_lovely dễ thương quá! Hi hi... Mình cũng tự trang trí và cảm thấy rất vui, quan trọng là tính ra thấy tiết kiệm chi phí rất nhiều. Mình cũng mua những loại thủy tinh xài trong đám cưới xong sau này vẫn còn xài được trong nhà. Chứ cưới xong 2vc ra ở riêng cũng phải mua vật dụng nhiều tiền lắm!
    Pooh cũng nghĩ như chaulephi2010 vậy đó,mình mua để chuẩn bị cho đám cưới nhưng cũng nghĩ đến sau này sử dụng lại . Vì có nhiều loại ly thủy tinh cao, kiểu dáng đẹp và mình vẫn có thể kết hợp dùng cắm hoa trong tiệc và sau này vẫn dùng được trong nhà.
    • 58 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình có 1 số hình ly thủy tinh
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8