Tiệc cưới - Nhà hàng - Dịch vụ khác

Đặt mâm quả trái cây hình long phụng ở đâu đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 27.2K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
    • 576 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mình ko biết mâm quả long phụng ra sao, chỉ biết cặp long phụng để trên bàn thờ thôi:Silly:. Gần nhà mình có tiệm Pha Lê, chuyên cung ứng và lo trọn gói đám cưới luôn. Mẹ mình đặt trọn gói trang trí bàn thờ, chỉ có 1tr5 gồm có lư hương, tủ thờ, rèm nhung đỏ, 1 bình hoa lay ơn, 1 con rồng/ phụng trái cây. Nói chung bạn tới đi xem hình sẽ thấy rõ hơn, hoành tráng lắm íh. Mình ko nhớ địa chỉ, tiệm đó trên đường Lê Quang Định, cách nhà mình khoảng 500m àh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong.minhdo Xem bài viết
    Hôm 13/6 đi xem hội chợ đồ cưới ở KS New World mình thấy có cặp rồng phụng bằng trái cây của Dịch vụ cười Pha Lê nhìn to lắm nhưng sao không đẹp. Con Rồng nhìn không có hồn. Cặp rồng phụng đó ở đó tính giá 990k VND. Họ chưng cặp rồng phụng 2 bên, giữa là bình bông lay ơn hồng. Không biêt những bạn từng đám cưới rồi mà có dùng rồng phụng trái cây có sử dụng bình hoa không? Rồng phụng này do nhà trai mang qua nhà gái hay chưng lên bàn thờ nhà gái luôn? Còn nếu mang qua có cần trao cặp rồng phụng này cho nhà gái theo cách trao quả không hay là bưng vô để lên bàn thờ luôn. Vì mình sợ nữ khó bưng cặp rồng phụng:Smiling:

Cặp rồng phụng thì chỉ để chưng trên bàn thờ thôi bạn ah. Hồi đám cưới mình thì chưng cặp rồng phụng này ở nhà trai và nhà gái luôn. Riêng nhà mình chưng thì cũng có để bình hoa layơn luôn, chắc là cũng giống với cái mà bạn thấy ở hợi chợ đồ cưới đó . Cái này là nhà mình tự chưng cho bàn thờ nhà mình thêm trang trọng trong ngày cưới chứ ko phải nhà trai mang qua nhà gái đâu bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeuCuBe; 10/10/2009 vào lúc 10:35 AM. Lý do: sai
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

gia đình nha chuột: cho mình xin địa chỉ ở Pha Lê với nhé
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    Có thể đến đặt ở bên Phương Hải đường NĐC, gần chè Hiển Khánh đó. Chị mình làm dịch vụ thiệp cưới nên rành mấy vụ này lắm. Mình cũng sắp qua đó đặt, khoảng 600k 1 cặp thì phải. 2 bà chị mình đều đặt ở đó hết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Khi nào rảnh mình sẽ qua Hải Phương xem thử :Smiling:
    • 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nonineVT Xem bài viết
    Hi cả nhà,
    Có thể đến đặt ở bên Phương Hải đường NĐC, gần chè Hiển Khánh đó. Chị mình làm dịch vụ thiệp cưới nên rành mấy vụ này lắm. Mình cũng sắp qua đó đặt, khoảng 600k 1 cặp thì phải. 2 bà chị mình đều đặt ở đó hết.
    Oai oai, chỗ này là đặt lại chỗ khác làm bạn ơi. Hay bạn này lại lên quảng cáo cho tiệm mình. Long Phụng chỗ này mình đến xem hình thấy xấu quá mà. Hơn nữa họ đặt lại chỗ khác chứ đâu phải tự làm đâu. :Sick:
    • 873 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocgiau Xem bài viết
    gia đình nha chuột: cho mình xin địa chỉ ở Pha Lê với nhé
    334 Lê Quang Định, mình thấy báo giá cặp rồng phụng kết bằng trái cây là 1tr, trọn bộ bàn thờ rồng phụng kết bằng trái cây là 1tr5.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tuong.minhdo: minh vừa mới chạy qua Phương Hải đặt 1 cặp rồng phụng đầu cao cho đám cưới mình nè, giá có 550k thôi. Nếu giá ok thì đặt thôi, thấy hình cũng được mà bạn
    • 77 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

đặt gạch, mai mốt cũng bon chen bưng về 1 cặp, hì hì
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trái cây hình Người

Dạo 1 vòng thấy bà chị cho xem tấm hình , Cây ra trái hình người. Thấy hay hay post lên cho cả nhà xem cho vui :Smiling: - Một giống cây ra trái hình người con gái : http://i922.photobucket.com/albums/ad62/loandao/001_tree.jpg - Nhìn kỹ thì thấy có cô có cô khoanh tay, cô thả tay :Silly:...

• Tìm nơi đặt mâm quả cưới

Cho mình hỏi cả nhà có ai biết chỗ đặt mâm quả cưới trọn gói ở tp.hcm không, chỉ cho mình với. Tình hình là vc mình không hạp tuổi, thầy phán ngày rước dâu bên nhà chú rể không được "động tĩnh" gì hết, nên mamy chồng bảo tìm chỗ đặt mâm quả trọn gói, đến sáng hôm rước dâu ghé qua lấy luôn chứ không...

• Các mẹ cho em hỏi dịch vụ tổ chức đám cưới nào ở HN tốt nhất

tình hình là 2 tháng nữa là em và người yêu tổ chức đám cưới. chồng em thì muốn tổ chức luôn ở...

• Tiểu học Vinschool có học bán trú không

Cho mình hỏi nhà trường có bán trú không Tầm hè thì có chương trình gì cho các cháu học hè không...

• Dịch vụ cưới hỏi ở Bình Tân

Các Bác cho e hỏi, ở Bình Tân ngay ngã 4 bốn xã thì e có thể thuê dịch vụ cưới hỏi trọn gói ở đâu...

• 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Ũa, vậy bé Phụng nick iuchongngoc hong có thầu luôn vụ long phụng này hả, đang định nhờ bé í thầu trọn gói vụ này luôn, vì cũng nằm trên cái bàn thờ hết mug. Nhưng mà tới tháng 1 năm sau lận, bây giờ chưa có thì đến tháng 12 chắc bé Phụng cũng học được cách chưng long phụng ròi :Thinking:
    Không biết có chỗ nào 3 tiêu chí ngon - bổ - rẻ đi kèm với nhau ko hen :rolleyes:
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7