• 0 Lượt chia sẻ
  • 203K Lượt đọc
  • 1.46K Trả lời

• 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Hi bà con nào ở Biên Hòa. Mình làm việc ở SG nhưng nhà thì ở BH. Sắp cưới rồi mà lùng sục, lê la, lang thang hết diễn đàn này tới diễn đàn nọ vẫn chưa tìm được những thông tin cho việc chuẩn bị cưới hỏi ở BH. Thật tình mà nói, ở SG quen rồi, cái gì cũng có tận răng nên khỏe re, miễn có tiền. Còn ở BH, sao dịch vụ còn ít quá, không có đa dạng cho mình lựa chọn. Đủ thứ việc để chuẩn bị mà không có 1 thông tin nào để tham khảo, học hỏi. Vậy nên mình lập topic này để mong ai đã và sắp làm cô dâu ở BH có kinh nghiệm gì về tất tần tật những thứ thuộc về cưới hỏi thì giúp cho chị em với nha. Mong là topic này sẽ có nhiều thành viên.
    Mở hàng là cái vụ make up, đang đau đầu lắm đây bà con ơi. Theo mình được biết thì có tiệm Hoàng Triều ở gân chợ BH và Toàn ở Bình Đa là làm đẹp mà khổ nỗi là họ ko chịu tới nhà làm, phải đến tiệm. Mình muốn tìm người nào tới nhà để make up cho mẹ và chị của mình luôn. Không lẽ phải dắt cả nhà ra tiệm ? Cưới hỏi lu bu lắm, không ai đi được. Có ai biết thì chỉ mình nha. Đa tạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tiệc Cưới Ngoài Trời Lãng Mạn tại Dinh Độc Lập

Hôm bữa mình có dịp tham dự 1 đám cưới được tổ chức ngoài trời tại Dinh Độc Lập, mình rất thích và...

• Tìm hiệu chụp ảnh cưới ở Biên Hòa.

Mình đang tìm hiệu chụp ảnh cưới ở Biên Hòa với chi phí vừa phải và chất lượng khá. Bạn nào có biết chỉ cho mình với, mình định làm trọn gói luôn. Cảm ơn mọi người. Mình có nghe nói tiệm Thái, không biết chỗ đó chất lượng và giá cả thế nào.

• Tìm hiểu về nhà hàng Hương Sen - Cộng Hòa

Mình tính đặc tiệc cưới tại Hương Sen nhưng mình chưa ăn ở đây bao giờ, nhờ các mẹ đã từng đặt tại...

• Nhạc thiếu nhi vui nhộn cho bé

Không hiểu bé nhà mình hí hoáy xem youtube thế nào mà vào được clip ca nhạc thiếu nhi này. Dễ...

• Chụp hình cưới ở Biên Hoà

Mình chuẩn bị đưa nàng về dinh rồi nhưng chưa tìm được chỗ nào ở Biên Hoà để lưu lại những khoảnh khắc đẹp trước đám cưới. Anh chị nào biết ở Biên Hoà nơi nào chụp album cưới đẹp chỉ mình với. Mà cũng giá "mềm mềm" thôi nghen, cao quá với tay không lên tới được. Thanks cả nhà nghen.

• 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng sắp về Việt Nam (Biên Hòa) để đám cưới, nhưng tổ chức ở Sài Gòn tại nhà hàng White Pallace vì gia đình ông xã mình ở SG. Mình cũng đang kiếm người trang điểm cho cả nhà. Toàn mà bạn nói có phải trong hẻm gần chợ không? Gần trường tiểu học Bình Đa cũ? Mình đã từng làm tóc ở đó lần mình về nước 2004. Bạn có thể deal với anh ta xem sao. Nếu mình kiếm được người khác sẽ post lên đây cho bạn ngay. Ở thread kia mình lập, có bạn nói Make Up Nguyễn Oanh có nhận đi tỉnh đấy! Mình cưới 16/8, bạn khi nào?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BrideToBe; 26/06/2009 vào lúc 03:48 AM.
    • 268 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi, mới gặp đồng hương Biên Hòa. Đầu năm 2010, mình cũng cưới. Mình hiện đang ở Hà Nội, nên trước 1,2 tháng mới về Biên Hòa chuẩn bị.
    Nên trong thời gian ở Hà Nội, mình sẽ phải làm việc sau- May váy cướ --> vì mình cưới 2 nơi, nên may váy cưới là tiện nhất, không phải thuê 2 lần , - Chụp ảnh cưới cũng ở Hà Nội nốt

Còn ở Biên Hòa, mình phải tìm người trang điểm, tìm dịch vụ ăn hỏi, vì do dk thời gian, nên 2 bên gia đình thống nhất là, sáng ăn hỏi, trưa đám cưới luôn. 2 cậu có biết chỗ nào có dịch vụ ăn hỏi đám cưới từ A-->Z không

Nếu bạn nào có dk chụp ảnh cưới, thì chụp ở SG í, chứ ở BH nhìn xấu xấu, quê quê.
    Make up thì mình chưa biết tiệm nào cả, vì chưa bao giờ ra tiệm để đánh đấm. Nhà mình gần chợ BH, Hoàng Triều là ở chỗ nào nhỉ.
    Về tiệm áo cưới, mình thấy có mấy hàng sau này:
    - Nhi gần trường Ngô Quyền --> nhưng theo ý kiến của tớ, thì nhìn ở ngoài hoành tráng, nhưng thấy style không hiện đại, sang trọng lắm
    - Tiệm gì gần siêu thị Vinatex - gần chợ
    - Tiệm mới mở trên đường 30-4 gần BV, nhìn mới , style có vẻ hiện đại
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BrideToBe Xem bài viết
    Mình cũng sắp về Việt Nam (Biên Hòa) để đám cưới, nhưng tổ chức ở Sài Gòn tại nhà hàng White Pallace vì gia đình ông xã mình ở SG. Mình cũng đang kiếm người trang điểm cho cả nhà. Toàn mà bạn nói có phải trong hẻm gần chợ không? Gần trường tiểu học Bình Đa cũ? Mình đã từng làm tóc ở đó lần mình về nước 2004. Bạn có thể deal với anh ta xem sao. Nếu mình kiếm được người khác sẽ post lên đây cho bạn ngay. Ở thread kia mình lập, có bạn nói Make Up Nguyễn Oanh có nhận đi tỉnh đấy! Mình cưới 16/8, bạn khi nào?
    Đúng tiệm Toàn đó rồi bạn. Hồi đó bạn làm tóc thấy sao ? Mình cũng đãi tiệc ở SG vì ôx ở đó, ở ks Đệ Nhất. 9/8 mình đám hỏi, tháng 1/2010 mới cưới. Nếu làm lễ vu quy ở BH thì đành phải make up dưới đó, còn nếu đãi tiệc tối ở WP thì bạn nên make up ở Nam Trung đi, chắc bạn biết Nam Trung chứ hả ?
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tukelly Xem bài viết
    Lâu lắm rồi, mới gặp đồng hương Biên Hòa. Đầu năm 2010, mình cũng cưới. Mình hiện đang ở Hà Nội, nên trước 1,2 tháng mới về Biên Hòa chuẩn bị.
    Nên trong thời gian ở Hà Nội, mình sẽ phải làm việc sau- May váy cướ --> vì mình cưới 2 nơi, nên may váy cưới là tiện nhất, không phải thuê 2 lần , - Chụp ảnh cưới cũng ở Hà Nội nốt

Còn ở Biên Hòa, mình phải tìm người trang điểm, tìm dịch vụ ăn hỏi, vì do dk thời gian, nên 2 bên gia đình thống nhất là, sáng ăn hỏi, trưa đám cưới luôn. 2 cậu có biết chỗ nào có dịch vụ ăn hỏi đám cưới từ A-->Z không

Nếu bạn nào có dk chụp ảnh cưới, thì chụp ở SG í, chứ ở BH nhìn xấu xấu, quê quê.
    Make up thì mình chưa biết tiệm nào cả, vì chưa bao giờ ra tiệm để đánh đấm. Nhà mình gần chợ BH, Hoàng Triều là ở chỗ nào nhỉ.
    Về tiệm áo cưới, mình thấy có mấy hàng sau này:
    - Nhi gần trường Ngô Quyền --> nhưng theo ý kiến của tớ, thì nhìn ở ngoài hoành tráng, nhưng thấy style không hiện đại, sang trọng lắm
    - Tiệm gì gần siêu thị Vinatex - gần chợ
    - Tiệm mới mở trên đường 30-4 gần BV, nhìn mới , style có vẻ hiện đại
    tukelly giống mình đó, tháng 1-2010 mình cũng cưới. Hoàng Triều là tiệm ở đường Phan Chu Trinh, gần bến xe Lê Hồng Phong đó bạn. Mấy chỗ khác thì mình ko biết, chứ Nhi thì mình xin can, make up thua mình làm nữa. Hồi đó tiệm này là hot chứ giờ vắng teo à.
    • 79 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vậy còn tiệm Linh Chi trên dốc ngô quyền thì sao hả bạn, không biết có liên wan gì đến LC trên sg này k ha
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtucauxanh Xem bài viết
    Vậy còn tiệm Linh Chi trên dốc ngô quyền thì sao hả bạn, không biết có liên wan gì đến LC trên sg này k ha
    Linh Chi này cũng cùng hệ thống LC trên SG luôn đó bạn. Nhưng style make up ở đây giống BB Thanh Vân, thiên về tông đậm, trình diễn người mẫu, ca sĩ. Mình nghĩ là ko thích hợp cho cô dâu lắm
    • 979 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Cuối năm 2009 này mình chống lầy mà chưa chuẩn bị được gì hết , lo lắng qua'. Tụi mình sẽ cưới 2 nơi ở SG và BH nhưng chưa biết sẽ chọn địa điểm đặt tiệc , trang điểm , áo cưới , ............. hĩ, lo lắng qua'...:Thinking: Mẹ nào chia sẻ mình vớii. Đa tạ ...đa tạ
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pantoto Xem bài viết
    Cuối năm 2009 này mình chống lầy mà chưa chuẩn bị được gì hết , lo lắng qua'. Tụi mình sẽ cưới 2 nơi ở SG và BH nhưng chưa biết sẽ chọn địa điểm đặt tiệc , trang điểm , áo cưới , ............. hĩ, lo lắng qua'...:Thinking: Mẹ nào chia sẻ mình vớii. Đa tạ ...đa tạ
    pantoto thử đến nhà hàng kế bên công ty giày Lạc Cường coi sao. Mình thấy chỗ đó nhìn cũng sang lắm, hình như đang có khuyến mãi vì là nhà hàng mới mở. Còn ko thì bạn tới Cọ Dầu trên Bửu Long đi. Áo cưới thì mình bó tay luôn rồi. Đang tính thuê 2 cái, may 1 cái mà ở Biên Hòa thì đi hoài ko thấy chỗ nào cho thuê áo đẹp. Chắc thuê trên SG luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ochin83 Xem bài viết
    chao moi nguoi!em cung o BH ne.Thang 11 nay em cung len xe bong rui!em thi chuan bi cung xong het rui!em lam tron goi o tiem LINH CHI luon.o gan truong NGO QUYEN do may chi.trang diem,lam toc,thue vay cuoi va chup hinh cung o do luon!Tiem nay o SG ve mo nen vay cuoi va trang diem duoc lam!ah,tiem nay cung co trang diem tai nha do chi
    LC make up cho bạn bao nhiêu 1 lần vậy ?
    • 979 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Mình cũng tính đạt ở Đại Thống đó nhưng chưa biết giá cả sao nữa. Nhưng mà make up thì như thế nào có bác nào có kinh nghiệm share với. Áo cưới trên Sg chắc mình ghé VIVIAn và trang điểm ở Cao Trí nghe nói ở đó cũng ok lắm . Không bít Me Cu Tom thấy sao? mà Mẹ Cu Tom sinh năm mấy , tính cưới tháng mấy ?
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pantoto Xem bài viết
    Mình cũng tính đạt ở Đại Thống đó nhưng chưa biết giá cả sao nữa. Nhưng mà make up thì như thế nào có bác nào có kinh nghiệm share với. Áo cưới trên Sg chắc mình ghé VIVIAn và trang điểm ở Cao Trí nghe nói ở đó cũng ok lắm . Không bít Me Cu Tom thấy sao? mà Mẹ Cu Tom sinh năm mấy , tính cưới tháng mấy ?
    Mình sn 84, tháng 01/2010 cưới nhưng 9-8 này là đám hỏi rồi. pantoto giống mình đó, mình cũng tính thuê áo ở Vivian, hoặc Demi Duy. Trang điểm thì nếu có điều kiện, bạn nên chọn Nam Trung, Lê Dũng, Angel Kiệt, mấy chỗ này là make up hàng đầu SG, làm đẹp lắm. Chịu tốn tiền cho 1 lần làm cô dâu trong đời, tính ra cũng đáng. Được khen là cô dâu đẹp thì thích quá phải ko ? Giá cả ở Đại Thống thì mới CN vừa rồi có người hàng xóm làm ở đó, 1,8tr/bàn. Ăn cũng ngon.
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Mình tính đặt vài bàn đãi nhà trai lúc đám hỏi. Có ai biết chỗ nào nhận nấu ăn ngon ko ? Nghe nói 5 Ri cũng có nhận đặt phải ko mọi người ? Ờ, còn cái cổng cưới nữa chứ. Mình thích mấy cổng hoa giả lan hồ điệp ( nhưng rất giống hoa thật) hoặc cổng voan mà ở BH toàn là cổng sến... vô bờ bến luôn. Giờ ko biết tinh sao. Chắc thuê trọn gói dịch vụ làm mâm quả, cổng hoa, chữ trang trí ở Nguyễn Đình Chiểu rồi chở về quá. Khổ ghê ! Tính mình hay cầu toàn nên làm cái gì cũng muốn hoàn hảo, muốn đẹp, ko sơ sài được. Bởi vậy nên tự làm khổ mình không. Ax cằn nhằn hoài mà ko chừa !:Silly:
    • 979 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Các cụ giục cưới suốt thôi , ngày cưới thì chưa định vì mình vướng cái Tang trong nhà nhưng ngày 11.7 này 2 nhà gặp nhau nói chuyện rùi . Năm sau cưới thì ko được tuổi nên năm nay làm luôn. Chuyện đám cưới cả đời tốn tí không sao , nhưng chỉ sợ xấu >>> hĩ.. Tại nhà xã ở trên Sg mà kéo quân lên đó hơi ngán , nên tổ chức 2 nơi luôn. Pantoto sinh năm 86, Nhưng vấn đề trang điểm , áo cưới thì Biên Hòa có mỗi Linh Chi thôi hả chị ? Nhà chị chỗ nào của Biên Hòa.
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Pantoto cưới sớm quá hen. Nhà chị ở ngã 3 gần công an Tỉnh, đường vào nhà máy giấy Tân Mai đó. Make up thì chị nói ở trang 1 rồi đó, có tiệm Toàn ở Bình Đa và Hoàng Triều ở gần chợ BH. Linh Chi thì chị ko thích lắm vì thấy ở đó make up đậm quá. Bữa nào về BH chị đi make up thử 2 tiệm đó rồi có gì cho em biết ý kiến sau. Em có làm đám hỏi ko ?
    • 79 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cũng lâu rồi bạn mình trang điểm ở LC thấy cũng dc chắc là do mới mở nên làm ăn cũng đàng hoàng lắm. Bây giờ thì lâu rồi hok biết thế nào nửa. Khi nào mecutom tđiểm xong rồi cho mọi người biết ý kiến nha.

Còn ai biết giá của LChi thế nào thì cho mình biết với
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu tom Xem bài viết
    Đúng tiệm Toàn đó rồi bạn. Hồi đó bạn làm tóc thấy sao ? Mình cũng đãi tiệc ở SG vì ôx ở đó, ở ks Đệ Nhất. 9/8 mình đám hỏi, tháng 1/2010 mới cưới. Nếu làm lễ vu quy ở BH thì đành phải make up dưới đó, còn nếu đãi tiệc tối ở WP thì bạn nên make up ở Nam Trung đi, chắc bạn biết Nam Trung chứ hả ?
    Mình và bạn cùng tuổi á. Mình sinh ngày 2 tháng 1 năm 1985 (tức là 1984 âm lịch). Mình tính không làm lễ vu quy mặc dù mẹ mình rất thiết tha. Mình chỉ về trước đám cưới có 2 tuần nên chỉ muốn thật đơn giản. Mình muốn có người đến nhà make up từ sáng đến tối trên SG luôn. Mình có nghe nói Nam Trung. À, chỗ Toàn ok á, nhưng make sure anh chủ tiệm làm. Anh này hơi chảnh nhưng làm rất kỹ và có năng khiếu. Mình thì muốn mọi thứ đơn giản- miễn là mình đẹp....hihihiih....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BrideToBe; 26/06/2009 vào lúc 11:59 PM.
    • 4,620 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Mình tính đặt vài bàn đãi nhà trai lúc đám hỏi. Có ai biết chỗ nào nhận nấu ăn ngon ko ? Nghe nói 5 Ri cũng có nhận đặt phải ko mọi người ? Ờ, còn cái cổng cưới nữa chứ. Mình thích mấy cổng hoa giả lan hồ điệp ( nhưng rất giống hoa thật) hoặc cổng voan mà ở BH toàn là cổng sến... vô bờ bến luôn. Giờ ko biết tinh sao. Chắc thuê trọn gói dịch vụ làm mâm quả, cổng hoa, chữ trang trí ở Nguyễn Đình Chiểu rồi chở về quá. Khổ ghê ! Tính mình hay cầu toàn nên làm cái gì cũng muốn hoàn hảo, muốn đẹp, ko sơ sài được. Bởi vậy nên tự làm khổ mình không. Ax cằn nhằn hoài mà ko chừa !:Silly:
    Mẹ mình có mối nấu ăn cũng ngon đó, cô này ở trong chợ Phúc Hải đó. Nếu bạn cần thì mai mình hỏi mẹ mình lại cho. Nhà mình ở BH nhưng lấy chồng rồi ở SG luôn. Cổng hoa lan hôm nọ bạn mình làm đám cưới dưới đó thấy cũng có mà
    • 1,338 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BrideToBe Xem bài viết
    Mình và bạn cùng tuổi á. Mình sinh ngày 2 tháng 1 năm 1985 (tức là 1984 âm lịch). Mình tính không làm lễ vu quy mặc dù mẹ mình rất thiết tha. Mình chỉ về trước đám cưới có 2 tuần nên chỉ muốn thật đơn giản. Mình muốn có người đến nhà make up từ sáng đến tối trên SG luôn. Mình có nghe nói Nam Trung. À, chỗ Toàn ok á, nhưng make sure anh chủ tiệm làm. Anh này hơi chảnh nhưng làm rất kỹ và có năng khiếu. Mình thì muốn mọi thứ đơn giản- miễn là mình đẹp....hihihiih....
    Bạn này giống mình ghê ta. Cùng ngày sinh luôn. Chú rể mà cùng tuổi luôn thì.....:rolleyes:
    Mình nghĩ bạn nên làm lễ vu quy, đó là truyền thống, họ hàng, bố mẹ nhà bạn sẽ cảm thấy hài lòng, mát mặt. 1 đám cưới mà ko có lễ vu quy thì người thiệt thòi chính là bạn. Dù có tân tiến, thoải mái đến đâu nhưng cũng nên giữ lại những lễ nghi, đó cũng là danh dự của cô dâu và gia đình. Thường thì đám cưới mà ko có lễ rước dâu thì người ta sẽ có những suy nghĩ ko hay lắm về cô dâu. Hơn nữa, bạn cũng nên làm 1 điều gì đó để Mẹ bạn vui trước khi bạn phải làm con nhà người khác. Sau này, bạn cũng có hình ảnh lễ rước dâu để khoe với con cháu, hay lắm. Đó là vài ý kiến của mình, khuyên bạn thật tình đó. Chúc bạn có những quyết định sáng suốt và 1 đám cưới hoàn hảo.
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn này giống mình ghê ta. Cùng ngày sinh luôn. Chú rể mà cùng tuổi luôn thì.....:rolleyes:
    Mình nghĩ bạn nên làm lễ vu quy, đó là truyền thống, họ hàng, bố mẹ nhà bạn sẽ cảm thấy hài lòng, mát mặt. 1 đám cưới mà ko có lễ vu quy thì người thiệt thòi chính là bạn. Dù có tân tiến, thoải mái đến đâu nhưng cũng nên giữ lại những lễ nghi, đó cũng là danh dự của cô dâu và gia đình. Thường thì đám cưới mà ko có lễ rước dâu thì người ta sẽ có những suy nghĩ ko hay lắm về cô dâu. Hơn nữa, bạn cũng nên làm 1 điều gì đó để Mẹ bạn vui trước khi bạn phải làm con nhà người khác. Sau này, bạn cũng có hình ảnh lễ rước dâu để khoe với con cháu, hay lắm. Đó là vài ý kiến của mình, khuyên bạn thật tình đó. Chúc bạn có những quyết định sáng suốt và 1 đám cưới hoàn hảo.
    Thanks bạn. MÌnh rất trân trọng lời góp ý chân thành của bạn. Nói thật là mình ở nước ngoài 10 năm rồi nên không rành và cũng không quan trọng chuyện này. Mình đã suy nghĩ và thấy không cần thiết. Nếu không vì ông xã là con cả thì mình cũng không ham hố đám cuới quá "trịnh trọng" như vậy. Khác xa với mong muốn của mình. Chúc bạn luôn hạnh phúc nhé!

À, nên gọi lấy hẹn trang điểm trước ngày cươí bao lâu nhỉ? Thế chụp hình cưới thì hẹn trước bao lâu? Mình nghe bạn mình nói là tiệm HD ở SG cũng hay lắm...Có ai chụp chỗ này chưa? Có gì hú nhau với nhé. Mình trẻ người non dạ nên còn ngây thơ...cụ..lắm....rooling: