• 4 Lượt chia sẻ
  • 40.3K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 362 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E rất thích đám cưới có cổng lá dừa. Nhưng bây giờ đa phần mọi người chỉ làm cổng bằng hoa tươi, bằng bong bóng không hà... hầu như k thấy cổng lá dừa nữa!!! Có anh chị nào biết ở đâu có dịch vụ làm cổng lá dừa không ah, chỉ cho e với (thông tin để liên lạc, giá cả...). Cám ơn các anh chị nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

cổng lá dừa dễ làm lắm bạn ơi. Chỉ cần xin hoặc mua 2 tàu dừa to lớn bằng nhau là làm được. Đã thích cổng lá dừa thì kêu anh em mội người phụ 1 tay làm sẽ rất vui. bạn có thể trang trí thêm hoa lên cổng lá dừa cho thêm đẹp. Nhớ hồi nhỏ chạy chơi khắp xóm đám cưới toàn bằng cổng lá dừa. Người ta đến nhà mình xin tàu dừa về làm cổng:Smiling:. Nếu bạn không có thời gian rảnh hay bà con không đông thì có thể nhờ dịch vụ cho thuê cổng hoa làm. Mình nghĩ họ sẽ làm nếu bạn đặt vấn đề
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng lắm, ngày xưa dì của mình có cổng hoa đẹp lắm, đám hỏi vừa rồi mình cũng làm cổng bàng dừa và cây cau 2 bên, mình mua thêm hoa hồng cắm xung quanh nữa, nhưng cổng dừa mình ko ưng ý lắm vì ko đẹp bằng ngày xưa. bạn tìm dc chỗ nào thì chỉ mình với để mình đặt cổng nhà trai.:Smiling:
    • 1,994 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Cỗng làm bằng lá dừa với cây chuối thì mới đẹp bạn àh (chuối phải có trái nha) và trên 2 cây chuối thì kết rồng phụng nữa sẽ rất đẹp. lúc đám cưới mình ở quê, mình cũng muốn làm nhưng nhà ko chịu, vì kết cho đẹp thì rất mất thời gian mà nhà thì ko có ai thế là mình đành dùng cỗng hoa giả. Theo mình biết thì sg có dv làm đó, cách đây 2 năm thì 2M rùi, còn giờ thì mình ko biết, bạn thử hỏi các tiệm cho thuê cỗng hoa xem.
    BiBin: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    NB: 3kg8, 52cm 1M: 4kg9, 57cm 2M: 6kg4, 65cm 3M: 7kg5, 67cm 4M: 8kg3, 67cm
    5M: 8kg7, 70cm, 2 răng
    6M: 9kg3, 75cm, 1 răng 6M5D: 2 cái răng
    7M: 9kg7, 75cm + ..., 1 răng 7M10D: 1 răng
    8M: 10kg3, 80cm 8M7D: 1 răng
    9M: 10kg510M: 10kg5, ??cm
    11M: 11kg11M20D: 1 răng hàm
    12M: 11.3kg12M7D: 1 răng hàm, 2 răng nanh dưới
    13M: 12.5kg, 1 răng nanh trên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

vote cho cổng lá dừa, 4thánng nữa mình cưới, cũng làm cổng lá dừa nè, mà mình cưới ở quên nên cái đó bao la, hihi, thích lắm cơ
    • 362 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E thấy trên báo Tuổi trẻ có bài viết về dịch vụ làm cổng lá dừa.
    http://www.baomoi.com/Home/DuLich/ww...ua/1755783.epi
    Nhưng mà bài viết không để lại thông tin điện thoại hay địa chỉ liên lạc. Có anh chị nào biết giúp e với!
    • 1,338 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Ở Hóc Môn chuyên làm cổng lá dừa đó bạn, kết rồng phụng nữa. Mấy chỗ trên SG cũng lấy từ đó thôi.
    • 362 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu tom Xem bài viết
    Ở Hóc Môn chuyên làm cổng lá dừa đó bạn, kết rồng phụng nữa. Mấy chỗ trên SG cũng lấy từ đó thôi.
    Chị ơi, chị có thể cho e xin địa chỉ cụ thể hay thông tin liên lạc của cửa hàng, dịch vụ nào ở Hóc Môn làm cổng lá dừa không?
    • 362 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có ai giúp e thêm không ah? E vẫn chưa tìm được địa chỉ liên lạc cụ thể để đặt cổng lá dừa
    • 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

0916358687 <<< Cổng lá dứa 1tr5 - 1tr7, lá dừa phải tùy loại mới kết đẹp, tiền lá hong bao nhiu hết nên có lá sẵn cũng như ko ah :Sad:
    Nhiu đây tiền thì chắc làm được cái cổng hoa tươi rực rỡ rồi :Thinking:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7