Tiệc cưới - Nhà hàng - Dịch vụ khác

Chọn khách sạn nào tổ chức đám cưới (New world, Legend, Sheraton,...)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,036 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Mọi người tư vấn giúp em với, giữa các khách sạn sau thì nên tổ chức đám cưới tại ks nào (New world, Sheraton, Legend, Caravelle). Nếu xét về thức ăn, cách tổ chức (lịch sự, sang trọng,ấm cúng,..), sau là giá.
    Chả là em hỏi giúp chị em thôi, chị ở nước ngoài, Tết này về tổ chức đám cưới nên nhờ em đặt trước. Mà em thì không có tí kinh nghiệm nào với mấy cái ks 5 sao này. :Silly:

Em xin cảm ơn mọi người nhiều.
    Đồ lót Victoria's secret xuất khẩu (có áo mặc hở lưng, mặc 100 kiểu,..) giá từ 280-390k/áo
    http://zaodich.com/forum/f248.../#post21924172

http://zaodich.com/forum/f2933/cung-.../#post29073175
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meruacon Xem bài viết
    Mọi người tư vấn giúp em với, giữa các khách sạn sau thì nên tổ chức đám cưới tại ks nào (New world, Sheraton, Legend, Caravelle). Nếu xét về thức ăn, cách tổ chức (lịch sự, sang trọng,ấm cúng,..), sau là giá.
    Chả là em hỏi giúp chị em thôi, chị ở nước ngoài, Tết này về tổ chức đám cưới nên nhờ em đặt trước. Mà em thì không có tí kinh nghiệm nào với mấy cái ks 5 sao này. :Silly:

Em xin cảm ơn mọi người nhiều.
    Đám cưới em gái em tổ chức ở New World, em thấy thức ăn thì ok, ko khí cũng lịch sự, nhưng sảnh ko đc lớn. Hôm đó đãi 70 bàn, nhưng có 1 số bàn phải ngồi phía ngoài, góc khuất, chẳng thấy đc bên trong..
    Anh em cũng làm đám cưới tại Caravelle rồi.. Chỗ này làm thức ăn ngon, lịch sự, sang trọng thì khỏi phải bàn rồi.. Nhưng thấy ko khí nó sao sao đó, ko biết diễn tả thế nào.. Có vẻ như ko đc gần gũi lắm..
    Sheraton có đi 1 lần, thấy đc lắm.. Đồ ăn ngon, ko khí cũng lịch sự.. Nói chung là ok.. Trong 3 cái thấy Sheraton đc nhất..
    Còn Legend thì chưa đi lần nào nên ko bít..
    Đàn ông như 1 lọ nước hoa - mùi hương quyến rũ bay xa, để đàn bà xức vào... Đàn bà dùng nước hoa, để mê hoặc đàn ông khác
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chọn Carevelle ;sang và phục vụ tốt trang trí theo yêu cầu . Hôm đó mình đặt toàn hoa trắng và yêu cầu trang trí sân khấu theo ý nên thấy vừa ý lắm . Nhưng bạn phải đặt là phòng tiệc nhe vì nếu hôm đó có 2 tiệc mà bạn k book trước thì nơi bạn đãi tiệc nguyên là sảnh đón khách của phòng trong . Bạn đến tham quan sẽ hiếu ý mình .
    Sheraton cũng OK ; sảnh đẹp nhưng phòng tiệc hơi chật . Nếu dưới 200 khach thì được .
    Đừng chọn New world nhe - chân thành khuyên bạn đó .
    Chúc bạm tìm được nơi vừa ý nhe .
    • 986 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

Mình cũng đi ăn ở New World, Legend và Caravelle rồi.
    Cũng ko thích New World nhưng vì đi ăn cách đây cũng lâu rồi nên không nhớ ró lắm.
    Caravelle càng không thích vì mặt tiền Caravelle không hề có, taxi vừa đến khách xuống là tít mít lên thang máy luôn, vào trong cái hộp luôn, chán.
    Legend thì mặt tiền thoáng, có cầu thang đẹp nhưng sảnh cũng hơi nhỏ, nhưng dù sao cũng thích hơn 2 cái trên.
    Sheraton thì chưa đi nên ko có ý kiến
    • 1,036 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Cám ơn các chị đã cho ý kiến. Thế có chị nào đã tham dự hay tổ chức ở những chỗ này, cho em xin ý kiến với.

Em thấy nhiều chị không thích New World nhưng không nói rõ nguyên nhân, cho em tí thông tin được không? hi hi.. Vì em cũng thích ở đây, thứ nhất cũng gần nhà em và ông anh rể, thứ 2 sao giá nó có vẻ rẻ nhất trong 4 nơi nên em không biết nó nấu ăn ngon không và các dịch vụ chuẩn bị, trang trí, phục vụ như thế nào?
    Còn bên Caravelle em có ăn 1 lần, nhưng sao cảm giác không ngon, cứ như đồ đông lạnh đem hâm lên vậy, hi hi..
    Đồ lót Victoria's secret xuất khẩu (có áo mặc hở lưng, mặc 100 kiểu,..) giá từ 280-390k/áo
    http://zaodich.com/forum/f248.../#post21924172

http://zaodich.com/forum/f2933/cung-.../#post29073175
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meruacon Xem bài viết
    Cám ơn các chị đã cho ý kiến. Thế có chị nào đã tham dự hay tổ chức ở những chỗ này, cho em xin ý kiến với.

Em thấy nhiều chị không thích New World nhưng không nói rõ nguyên nhân, cho em tí thông tin được không? hi hi.. Vì em cũng thích ở đây, thứ nhất cũng gần nhà em và ông anh rể, thứ 2 sao giá nó có vẻ rẻ nhất trong 4 nơi nên em không biết nó nấu ăn ngon không và các dịch vụ chuẩn bị, trang trí, phục vụ như thế nào?
    Còn bên Caravelle em có ăn 1 lần, nhưng sao cảm giác không ngon, cứ như đồ đông lạnh đem hâm lên vậy, hi hi..
    Chị thì thích tổ chức ở White Palace hơn. Vì hôm đám cưới đứa em gái, tổ chức thấy lịch sự và sang trọng lắm. Thức ăn và trình bày đẹp mắt, phục vụ 5 sao, khung cảnh tuyệt vời. Trời, sao tự nhiên đi giới thiệu cho WP vậy ta?:Angel:
    Những KS em nói chị đều đi hết rồi, mặt hạn chế ở đây là không gian ko được thoáng lắm, vì là KS mà.
    Vài ý kiến cho em tham khảo:LoveStruc:
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

caravelle thì bị vướng ngay chỗ gửi xe, lần nào đi cũng đi bộ mòn gót hic hic
    Em tính đãi buffet thì chỗ nào là được nhất hả các chị? Trước giờ em chưa được ăn đám cưới buffet nào nên ko biết so sánh ra làm sao. Em tính đặt nhà hàng từ bây giờ có sớm quá ko các chị? Ui, em là chị đầu nên cứ...cuốn cả lên, ko biết hỏi ai. Đã vậy còn lấn cấn đi du học nữa, hic điên cái đầu!
    • 986 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Voxinhbmt Xem bài viết
    caravelle thì bị vướng ngay chỗ gửi xe, lần nào đi cũng đi bộ mòn gót hic hic
    Em tính đãi buffet thì chỗ nào là được nhất hả các chị? Trước giờ em chưa được ăn đám cưới buffet nào nên ko biết so sánh ra làm sao. Em tính đặt nhà hàng từ bây giờ có sớm quá ko các chị? Ui, em là chị đầu nên cứ...cuốn cả lên, ko biết hỏi ai. Đã vậy còn lấn cấn đi du học nữa, hic điên cái đầu!
    Ừ, mình ko thích Caravelle cả thêm điểm gửi xe nữa, mà đi taxi đến nơi thì cũng chui lên lầu ngay, chán lắm, ăn uống cũng ko thấy ngon gì hết.
    Con bạn mình đã từng đãi cưới buffet rồi này, nó đãi trên tàu ở Bạch ĐẰng ấy, tàu Bamboo gì mình quên tên rồi (nếu thích thì mình sẽ hỏi kỹ lại cho bạn), cũng vui và hay phết, nhưng mà phải có sự đồng ý của cả 2 gia đình và chủ yếu khách mời là trẻ trẻ thì vui hơn, người già họ hơi khó tính.
    Còn nếu ko bạn đãi buffet ngay hồ bơi chỗ KS Legend hoặc Novotel cũng được (nếu thời gian cưới ko vào mùa mưa thì khỏi sợ)
    Bạn nên đặt trước từ 6-8 tháng đi, sợ vào mùa cao điểm thì khó còn chỗ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi brily; 07/08/2008 vào lúc 11:37 AM. Lý do: chính tả
    • 2,526 Bài viết

• 5,552 Được cảm ơn

Tớ cũng bỏ phiếu cho White Palace. Nếu muốn tổ chức cưới sang trọng, phục vụ tốt thì WP là 1 chọn lựa tốt. Các khách sạn 5 sao thì cũng ok nhưng về độ chuyên nghiệp của 1 tiệc cưới thì họ ko thể nào bằng WP được. Bãi đậu xe của WP cũng rất ok, tiện lợi cho khách.
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brily Xem bài viết
    Ừ, mình ko thích Caravelle cả thêm điểm gửi xe nữa, mà đi taxi đến nơi thì cũng chui lên lầu ngay, chán lắm, ăn uống cũng ko thấy ngon gì hết.
    Con bạn mình đã từng đãi cưới buffet rồi này, nó đãi trên tàu ở Bạch ĐẰng ấy, tàu Bamboo gì mình quên tên rồi (nếu thích thì mình sẽ hỏi kỹ lại cho bạn), cũng vui và hay phết, nhưng mà phải có sự đồng ý của cả 2 gia đình và chủ yếu khách mời là trẻ trẻ thì vui hơn, người già họ hơi khó tính.
    Còn nếu ko bạn đãi buffet ngay hồ bơi chỗ KS Legend hoặc Novotel cũng được (nếu thời gian cưới ko vào mùa mưa thì khỏi sợ)
    Bạn nên đặt trước từ 6-8 tháng đi, sợ vào mùa cao điểm thì khó còn chỗ.
    Dạ, chị hỏi dùm em với ạ có điều em sợ là...đi ăn cưới hay chơi giờ dây thun rồi làm sao tàu đi được, ko lẽ cứ ở bến chờ hoài hả chị ? Đãi khoảng 200 khách chủ yếu là bạn bè và đối tác của anh xã em thôi chứ người lớn thì đã đãi ở BMT rồi (1000 khách cả 2 nhà, khủng khiếp!!!) nhưng vậy thì có hợp với đãi buffet ko ạ? Em sợ đông quá mà típ đãi ko chu đáo ngta nói chết!
    Cho em hỏi có phải là chị Brily lên danh sách để chuẩn bị đám cưới phải ko ạ? Em kết cái danh sách đó lắm, bổ ích mà chọn lọc rất kỹ, thank chị nhiều nha
    • 43 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em từng đi new world rùi, phòng tiệc nhỏ, sảnh đón khách (phía trên cầu thang) bé tẹo, lần đó em đi đám cưới phải sắp hàng chờ vô bỏ phong bì đó hihihih.. Trang trí em cũng thấy bình thường, chụp hình về nếu ko nói là tại new world thì chắc mọi người tưởng em đi nhà hàng nào bình thường thui. Chỉ thích cái new world có cái sảnh reception cực đẹp và rộng.

Caravelle sảnh tiếp khách nhỏ xíu, trang trí khá đẹp, thức ăn ok, nhưng như 1 bạn nào đã nói, em cũng thấy cái ko khí nó sao sao đó.

Legend thì sảnh cưới nhỏ, ko đẹp, trang trí cũng ko đặc sắc nhưng đồ ăn rất ngon. Nếu tổ chức tại hồ bơi k/s thì sẽ tuyệt lắm

Sheraton là được nhất trong 4 cái, thức ăn ngon, sảnh cưới đẹp, sảnh đón khách vừa phải. Trang trí ấm cúng lịch sự.

Ngoài ra em xin thêm vào 2 chỗ mà em cũng thích là Park Hyatt và Equatorial. Park Hyatt theo em là ks có sảnh cưới đẹp nhất, phong cách châu âu cổ điển, thức ăn ngon, trang trí đẹp. Còn Equatorial có sảnh cưới cực lớn, trần sảnh cao, rất đẹp, sân khấu rộng, thức ăn ok, trang trí nhẹ nhàng đẹp mắt.

Ngoài ra Intercontinental thì cũng nên consider nha. Sảnh đãi tiệc lớn dành cho khoảng trên 40 bàn thì rất đẹp và sang (đám cưới Linh Nga ở sảnh này), nhưng sảnh dưới 40 bàn (đám cưới Thanh Ngọc) thì lại rất bình thường, nhìn phát chán luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ui em sắp có đám cưới ở Sheraton, nhg e ko thể gửi đc, e fải đi mà k biết giá mỗi suất ăn ở đó bao nhiêu để liệu mà mừng cả. Có mẹ nào tiết lộ giùm e ko? mai e fải đi rùi mà vẫn chưa biết nên bỏ fong bì bao nhiêu đây ạ. Các mẹ giúp e với nha! tks!
    • 900 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

uhm, mình thì bỏ phiếu cho Equatorial, vì mình vừa tổ chức ở đó hồi đầu tháng 9. Thức ăn ngon, sảnh đẹp ( 1 ngày chỉ có 1 đám cưới thôi nên k lẫn lộn được), sảnh đón khách rộng rãi, gửi xe k lo vụ bị mắc mưa, phòng tặng cho CD CR nhìn ra ngay hồ bơi nên thích, thích nhất là trang trí hoa, hoàn toàn bằng hoa tươi mà nhiều lắm, nhìn cảm thấy hả hê
    • 2,825 Bài viết

• 5,649 Được cảm ơn

Kéo topic này lên mới được. Mình cũng đang tìm thông tin về tiệc cưới ở những ks này. Ko biết giá ở Sheraton hiện nay là bao nhiêu nữa. Mình gửi mail hỏi mà tới giờ vẫn chưa thấy trả lời

Mình thấy Renaissance Riverside ở Tôn Đức Thắng rất nhanh trong việc trả lời mails, giải đáp thắc mắc, nhiệt tình lắm. Giá cho từng package và ưu đãi kèm theo cũng nhiều nữa. 1 điểm duy nhất mà mình còn lấn cấn là thức ăn thôi. Ít reviews cho ks này quá.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Yeahhh, đề tài mình đang quan tâm đây. Giá cả là vấn đề đau đầu đấy... White Place hay khách sạn 5 sao thấp nhất khoảng 7triệu/bàn (cập nhật tháng 6/2013) Caravell đang có khuyễn mãi 20%. Có ai biết giá Park Hyatt và Equatorial không, share mình với
    • 438 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Park hyatt bang gia minh lay hoi cuoi nam ngoai la 1,080,000 vnd++ nhe. Minh dang tam tia Hyatt va Nikko. Ban nao co thong tin ve Nikko thi share cho minh voi.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 211 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình vote cho Caravelle . Thức ăn ngon ,phục vụ khá tốt .
    • 438 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Caravell minh co du tiec cuoi vai lan. O day thi minh thay sanh cung dep, tuy nhien co the nhung tiec minh di khach kha la ding nen moi nguoi cu chen chuc vao thang may, tu thang may di ra cung chan chuc ky ten vi khong gian cho ban tiep tan cung nho. Va tiec xep ban cung kha chat nen du la trang tri lung linh thi van mat di it nhieu cai ve sang trong vi bi khuat tam nhin. Theo minh tiec cuoi dep, sang trong thi bat buoc xep ban phai vua phai , trang tri nhe nhang ma van phai toat len duoc cai net sang trong san co cua no.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân giữa những khách sạn này, sảnh cưới của Park Hyatt đẹp lung linh, mình và mẹ mình nhìn vào là thích ngay, giá khoảng 1tr1++/ng, nên cũng phân vân quá..
    Đang có bảng giá của Intercontinental, park hyatt và thảo điền village, bạn nào muốn mình share cho nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dangoc; 03/07/2013 vào lúc 02:33 PM.
    • 187 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

bạn nào tham khảo ks rex ở Vt chưa nhỉ. Mình tổ chức tiệc cưới ở Vt buffet có hồ bơi hic. giá 890/1ng ks 3***
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2