Tiệc cưới - Nhà hàng - Dịch vụ khác

Chỗ Cho Thuê Mặt Bằng Đãi Đám Cưới (Tp.HCM)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 604 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Hix, bữa giờ lọ mọ lên đây cũng lâu, hum ni cần sự trợ giúp từ mọi ng rùi~
    Tình hình là như vầy, mình thì là cưới Tháng 1-2013, ông anh họ trong nhà cũng cưới tầm tháng đó! Tiệc mình thì giờ là uki hết tất tần tận rùi, từ thiệp đến áo cưới đến nhà hàng mình lo xong rùi.
    Nhưng do ông anh trai ổng mún cưới lun, mà ổng thì ko đủ kinh tế nên là định mướn mặt bằng, thuê người về nấu. Ko biết có bạn nào biết ở Tp.HCM có chỗ nào cho thuê mặt bằng để đãi tầm 20-25 bàn ko?
    Mình thì ko rành lắm về nhà hàng nên ko biết có nhà hàng nào có thực đơn tầm 2t5-2t8/bàn, thức ăn vừa (ko cần ngon lắm), sạch sẽ, ko cần đẹp lắm cũng đc.

Ai biết thì chỉ mình mới nhé!
    Àh, còn có cô dâu nào ở Bảo Lộc ko, cho mình hỏi thăm chút với!!!!
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,493 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Hôm nọ mình cũng đi dự 1 tiệc như thế. Mình nhớ là chỗ đường Đinh Tiên Hoàng đó bạn. Ở đó như là TRUNG TÂM HOẠT ĐỘNG THANH THIẾU NIÊN QUẬN BÌNH THẠNH, có 1 cái hội trường cũng đủ lớn, nhìn cũng tạm ổn với nhưng bạn kinh tế eo hẹp. Mình thấy anh bạn mình cũng đặt nấu ngoài, chỉ thuê hội trường cưới thôi, trông cũng khá lung linh. Đồ ăn thì anh ấy đặt cơ sở nấu nào mình cũng không nhớ, thấy có ghi tên trên khăn ướt

Bạn mách anh ấy chỗ đó xem. Địa chỉ cụ thể thì mình không nhớ lắm, chỉ nhớ là nó ở đường Đinh Tiên Hoàng.
    • 578 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_lemon Xem bài viết
    Tình hình là như vầy, mình thì là cưới Tháng 1-2013, ông anh họ trong nhà cũng cưới tầm tháng đó! Tiệc mình thì giờ là uki hết tất tần tận rùi, từ thiệp đến áo cưới đến nhà hàng mình lo xong rùi.
    Nhưng do ông anh trai ổng mún cưới lun, mà ổng thì ko đủ kinh tế nên là định mướn mặt bằng, thuê người về nấu. Ko biết có bạn nào biết ở Tp.HCM có chỗ nào cho thuê mặt bằng để đãi tầm 20-25 bàn ko?
    Mình thì ko rành lắm về nhà hàng nên ko biết có nhà hàng nào có thực đơn tầm 2t5-2t8/bàn, thức ăn vừa (ko cần ngon lắm), sạch sẽ, ko cần đẹp lắm cũng đc.

Giá bàn tầm đó Pink coi Đại Khánh đi, ko đẹp nhưng mà ăn ngon đó nàng
    • 97 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_lemon Xem bài viết

Nếu bạn ở gần Tân Bình thì bạn thuê hoa viên nhà thờ Tân Chí Linh trên đường Phạm Văn Hai, rùi thuê người nấu khoảng 2tr/bàn tính luôn nước. Vào thời điểm này nha, còn cuối năm chắc tăng giá cỡ 2tr5 á. Vì mình cuối năm cưới mà sợ nhà hàng giá cao ko đãi nổi nên cũng kiếm mặt bằng cho kinh tế nhưng vẫn đang phân vân hihix. Hôm chủ nhật vừa rùi mình mới ăn của bác nấu ăn tên Tân rất ngon, vì mình ăn hội đoàn nên làm 3 món/bàn/10 người ăn no luôn + nước khoảng 1tr1/bàn. Vài dòng cho bạn tham khảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhan..7385 Xem bài viết
    Giá bàn tầm đó Pink coi Đại Khánh đi, ko đẹp nhưng mà ăn ngon đó nàng
    Đại Khánh là ở đâu vậy nàng ơi?

Trích dẫn Nguyên văn bởi conanghaycuoi1504 Xem bài viết
    Nếu bạn ở gần Tân Bình thì bạn thuê hoa viên nhà thờ Tân Chí Linh trên đường Phạm Văn Hai, rùi thuê người nấu khoảng 2tr/bàn tính luôn nước. Vào thời điểm này nha, còn cuối năm chắc tăng giá cỡ 2tr5 á. Vì mình cuối năm cưới mà sợ nhà hàng giá cao ko đãi nổi nên cũng kiếm mặt bằng cho kinh tế nhưng vẫn đang phân vân hihix. Hôm chủ nhật vừa rùi mình mới ăn của bác nấu ăn tên Tân rất ngon, vì mình ăn hội đoàn nên làm 3 món/bàn/10 người ăn no luôn + nước khoảng 1tr1/bàn. Vài dòng cho bạn tham khảo
    Mình thì có chỗ nấu rùi, đó giờ nhà mình đãi đám giỗ toàn đặt bên Tuyết Nhung, rất ngon và đồ ăn cũng khá nhìu, ko sợ thiếu. Bây giờ chỉ lo việc đi tìm mặt bằng hay nhà hàng nào giá rẻ rẻ thui!
    Thanks nàng đã chỉ, nhưng mà Phạm Văn Hai thì xa quá, chắc ko đc rùi nàng ơi!

Khổ thân thiệt, bây giờ tự dưng 1 mình lo cho 2 đám cưới, của mình và của ông anh! May sao đám cưới mình đã lo gần ổn hết rùi, bây giờ phần còn lại quăng cho anh xã, bắt đầu đầu tư cho đám cưới ông anh, mệt ghê lun áh!
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
    • 133 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình biết ở trung tâm văn hóa quận phú nhuận, đường nguyễn văn trỗi. ở đó có hội trường và tất cả các dịch vụ sẵn luôn, bạn chỉ cần lựa chọn và cộng tiền lại, giá cao nhất khoảng 2tr5/bàn 10ng.