Tiệc cưới - Nhà hàng - Dịch vụ khác

Aqua Place wedding & event: Nhà hàng mới ở Bình Thạnh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 1.02K Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 933 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pthao_312 Xem bài viết
    Chà, chắc là mỗi người mỗi ý thật. Mình nghĩ các bạn trước khi đặt tiệc nhà hàng thì nên khoanh vùng trước 1 số khu vực cảm thấy thuận tiện cho gia đình và khách khứa, chẳng hạn nhà mình ở Bình Thạnh giáp Q1 thì đãi ở đây là hợp lý, chứ đối với 1 số bạn ở xa thì dù có ưng ý đến mấy cũng ko nên cho vào danh sách ngay từ đầu, sẽ đỡ mất thời gian chọn lựa hơn.
    Bạn caphe thích White Palace hay GR thì sao ko book ở đó luôn ngay từ đầu cho yên tâm? Nếu bạn có điều kiện và yêu cầu cao như vậy thì mình nghĩ White Palace hợp với bạn. Mình nghĩ giữa mức giá 8tr và 2tr4 thì ko nên đem ra so sánh. Với mức giá 2tr4 thì sẽ hợp túi tiền với nhiều người, và chất lượng dịch vụ như vậy là tốt. Mình cũng đã từng dự tiệc cưới ở nhiều nhà hàng, khách sạn lớn, nói chung về cơ sở vật chất và cất lượng phục vụ cũng ko khác biệt nhau là mấy, có chăng chỉ là vị trí ở trung tâm TP, và đương nhiên giá cả sẽ ko dưới khoảng 5tr/bàn.
    Nói thật, thấy bạn caphe nói như vậy mình cũng hơi buồn, vì mình ko phải quảng cáo hay nói quá cho nhà hàng, chỉ vì theo nhận xét của mình, mình thấy đây là 1 nhà hàng mới, đẹp, chất lượng tốt và giá cả hợp lý, mình muốn chia sẻ để các cô dâu có thêm sự lựa chọn thôi. Đẹp, sang hay ko là do chủ quan của mỗi người, có thể bạn thấy ko đẹp, ko sang nhưng những ngưởi khác lại thích thì sao. Nếu vậy thì mình sẽ ko nói thêm trong topic này nữa, để có thêm nhiều ý kiến khác nhau cho các cô dâu tham khảo. Chúc các bạn có 1 đám cưới như ý ha!
    Sori nếu có làm cho pthao phật ý nha.Mình cũng nói mỗi người mỗi ý mà, chắc tại mình nói hơi thẳng.
    Đúng là với mức giá đó thì k đòi hỏi cao được,còn vụ so sánh WP và GR thì k phải chủ ý của mình đâu, tại mình thấy các bạn trước nói " nhà hàng mang phong cách sang trọng, nghe nói tổ chức chuyên nghiệp bằng hệ thống âm thanh hiện đại nhất hiện nay" , rồi "Thiết kế của nhà hàng này trông bề ngoài giống White Palace, buổi tối rất đẹp mắt" nên mình nói thế để các bạn hình dung trước, tại trước khi mình tới cũng hình dung hoành tráng lắm.
    Mình thì đặt GR rồi, giá k tới mức 5 tr đâu nhưng tại số lượng khách đông nên cũng muốn dòm ngó một tí xem có chỗ nào tốt hơn k.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove1009 Xem bài viết
    Chờ hoài, chờ mãi, cuối cùng đã có người đãi tiệc ở AQUA Palace rùi. Mình cũng dự định đãi ở đây nè, vì gần nhà ah. Mình đang lên danh sách, xong xuôi là sẽ đi đặt ngay. Hiện tại, nhà hàng đang có nhiều khuyến mãi, quá trình hoàn thiện cũng sắp xong rùi, tối tối chạy ngang thấy đẹp mê, nhưng tiếc là đến đám cưới mình sẽ kg còn khuyến mãi nữa (mình cưới tháng 10). Từ nay đến ngày cưới bạn nào đãi tiệc ở đây nhớ vào share kinh nghiệm cho mọi người tham khảo với nhé!
    bạn ơi nhà hàng có nhiều:Smiling: chuơng trình khuyến mãi của tháng 10 đó. bạn có thể đến nhà hàng để xem.
    • 255 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caphe_sushi Xem bài viết
    Sori nếu có làm cho pthao phật ý nha.Mình cũng nói mỗi người mỗi ý mà, chắc tại mình nói hơi thẳng.
    Đúng là với mức giá đó thì k đòi hỏi cao được,còn vụ so sánh WP và GR thì k phải chủ ý của mình đâu, tại mình thấy các bạn trước nói " nhà hàng mang phong cách sang trọng, nghe nói tổ chức chuyên nghiệp bằng hệ thống âm thanh hiện đại nhất hiện nay" , rồi "Thiết kế của nhà hàng này trông bề ngoài giống White Palace, buổi tối rất đẹp mắt" nên mình nói thế để các bạn hình dung trước, tại trước khi mình tới cũng hình dung hoành tráng lắm.
    Mình thì đặt GR rồi, giá k tới mức 5 tr đâu nhưng tại số lượng khách đông nên cũng muốn dòm ngó một tí xem có chỗ nào tốt hơn k.
    Ai bảo GR là nhà hàng sang vậy, cũng cùng cấp bậc với Aqua Palace cả thôi, nhưng được cái ở trung tâm hơn, còn đẹp thì cũng chẳng đẹp bằng nữa, chưa kể phục vụ, đồ ăn ở đó cũng chẳn lấy gì làm ngon lành. Giá đặt bàn ở đó cũng giao động trong khoảng từ 2,7 - 4tr/bàn và bên này họ bao đồ uống, nên cũng phình phường thui ma. Chỉ có White palace thì đẳng cấp hơn đẹp hơn thui.

Nhưng nói gì thì nói cứ đãi theo khả năng và sự thuân lợi về vị trí cho mình là được, mình thì ở Quận Phú Nhuận mà xã ở Quận 3 nên xuống đãi ở Aqua Palace mình cũng chẳng thấy xa. Để tham khảo rùi lên list khách mời và đặt sớm thui, nghe bảo còn khuyến mãi kìa!
    • 620 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Mình nghe quảng cáo dữ dội nên cũng vội vàng đến Aqua xem. Mình được dẫn vào sảnh chứa khảong 35 bàn. Theo ý kiên cá nhân của mình là nhỏ hơn so với GR (mà GR với số lượng 35 bàn cũng chật ních rồi), sân khấu trang trí thiệt tình mà nói là khá sến. CHỉ đẹp là ko có cột thui. Các sảnh đặt san sát nhau, mình nghĩ sẽ ồn dữ dội. Hơn nữa, đường đi vào sảnh của CD-CR thì ko được đi thẳng mà đi từ cửa giữa,tiến vào sau đó quẹo trái, mới tiến tới SK, mình nghĩ đó cũng là 1 nhược điểm. Vị trí thì khá xa so với trung tâm, đường này thì khá kẹt xe...
    Lại phải ôm ấp em GR típ rùi. CHán ghê
    • 577 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

hihi, niteddi ơi, bạn giống mình rồi, mình cũng ấp ủ GR, đi xem rồi, về thấy thích thực sự
    • 810 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Nghe các CD comment Aqua dữ quá nên mình cũng kêu nhỏ bạn mình sắp cưới ghé quá xem, nhưng nó lại ko thích lắm.
    Chị Niteddi vẫn chưa kiếm đc nhà hàng hả? Em thấy chị cứ loay hoay mãi, mau mau quyết định kẻo ko còn nhà hàng để chọn nữa. Em nghĩ chẳng có nơi nào là perfect hết, chỉ có tạm hài lòng thui. Bạn của em cũng tính đãi tầm 30 bàn, nó tính chọn Kim Đô sảnh 400-500 người để cho rộng rãi thoải mái. Ko bít còn nhà hàng nào được nữa ko ta?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi niteddi Xem bài viết
    Mình nghe quảng cáo dữ dội nên cũng vội vàng đến Aqua xem. Mình được dẫn vào sảnh chứa khảong 35 bàn. Theo ý kiên cá nhân của mình là nhỏ hơn so với GR (mà GR với số lượng 35 bàn cũng chật ních rồi), sân khấu trang trí thiệt tình mà nói là khá sến. CHỉ đẹp là ko có cột thui. Các sảnh đặt san sát nhau, mình nghĩ sẽ ồn dữ dội. Hơn nữa, đường đi vào sảnh của CD-CR thì ko được đi thẳng mà đi từ cửa giữa,tiến vào sau đó quẹo trái, mới tiến tới SK, mình nghĩ đó cũng là 1 nhược điểm. Vị trí thì khá xa so với trung tâm, đường này thì khá kẹt xe...
    Lại phải ôm ấp em GR típ rùi. CHán ghê

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 933 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Niteddi ơi, bạn cố gắng giảm số lượng người nếu được thì làm GR, còn không được thì book bên Hoa Sứ 2 đi, mình thấy bên đó cũng đẹp lắm, riêng biệt chứ k chung đụng với mấy đám cưới khác, sảnh riêng có bức phù điêu rồng theo mình là khá sang,k cột, chỉ có giá cả tăng vô chừng ..Đúng là k chỗ nào perfect hết, bạn quyết định nhanh kẻo trễ đó.
    Mình cũng tiếp tục ôm ấp GR thôi, số lượng khách lên quá rồi, ai cũng quan trọng. Làm 2 ngày: ngày đầu bạn bè 25 bàn, ngày sau họ hàng và bạn cha mẹ 30 bàn, tại k muốn đi bàn liên tục. Chịu cực một chút, tại k chỗ nào perfect hết...
    • 255 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Tình hình là hôm qua em có lên xem nhà hàng AQUA PALACE, trông bề ngoài lại thêm lần nữa công nhận đẹp thật. Buổi tối đèn rất lung linh huyền ảo. Nhân viên tư vấn nhiệt tình, sảnh Vàng phía tầng trên đẹp và khá rộng. KHác với các mẹ bảo là các sản gần nhau các mẹ sợ thôi chứ em thấy các sảnh vẫn riêng biệt nhau hết. Sân khấu thì rất mới lạ chứ không giống như truyền thống xưa nay là dụng phông lên rùi cắt chữ dán vào. Đặc biệt là màn đèn lấp lánh ánh sao rất đặc sắc, thắp nên lung linh và hoa tuơi trang trí khắp các bàn tiệc,rất ấn tượng.
    Em đã đặt cọc ở nhà hàng AQUA palace rồi, hôm sau cưới xong sẽ up hình lên cho các mẹ xem nhé!
    Cảm ơn các mẹ, em rất hài lòng với lựa chọn ở nhà hàng AQUA này, hehe.
    @ maygirl: nói chung nó nằm không trung tâm lắm thôi chứ cũng đâu xa nhỉ?
    @ Tedhid: nếu ở gần Aqua thì mẹ nó đùng lăn tăn
    @Cafeshusi: thế là mẹ nó làm ở GR ạ
    • 239 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexunghe Xem bài viết
    Tình hình là hôm qua em có lên xem nhà hàng AQUA PALACE, trông bề ngoài lại thêm lần nữa công nhận đẹp thật. Buổi tối đèn rất lung linh huyền ảo. Nhân viên tư vấn nhiệt tình, sảnh Vàng phía tầng trên đẹp và khá rộng. KHác với các mẹ bảo là các sản gần nhau các mẹ sợ thôi chứ em thấy các sảnh vẫn riêng biệt nhau hết. Sân khấu thì rất mới lạ chứ không giống như truyền thống xưa nay là dụng phông lên rùi cắt chữ dán vào. Đặc biệt là màn đèn lấp lánh ánh sao rất đặc sắc, thắp nên lung linh và hoa tuơi trang trí khắp các bàn tiệc,rất ấn tượng.
    Em đã đặt cọc ở nhà hàng AQUA palace rồi, hôm sau cưới xong sẽ up hình lên cho các mẹ xem nhé!
    Cảm ơn các mẹ, em rất hài lòng với lựa chọn ở nhà hàng AQUA này, hehe.
    @ maygirl: nói chung nó nằm không trung tâm lắm thôi chứ cũng đâu xa nhỉ?
    @ Tedhid: nếu ở gần Aqua thì mẹ nó đùng lăn tăn
    @Cafeshusi: thế là mẹ nó làm ở GR ạ
    Các mẹ khen cũng nhiều, em cũng đi coi mấy chỗ rùi nhưng được cái này mất cái kia ạ,

@ Mexunghe: me dat coc ngày nào vậy? Mục khuyến mãi gồm những gì vậy mẹ nó nhỉ?

Sống vui tươi, cười thoải mái!!!!!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 255 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuthuong Xem bài viết
    Các mẹ khen cũng nhiều, em cũng đi coi mấy chỗ rùi nhưng được cái này mất cái kia ạ,

@ Mexunghe: me dat coc ngày nào vậy? Mục khuyến mãi gồm những gì vậy mẹ nó nhỉ?
    Em đặt cọc vào ngày 12/9. Khuyến mãi thì cũng giống nhà hàng khác thôi mẹ nó ạ, tùy theo số bàn. Em thì đặt 30 bàn nên tặng ban nhạc, kim tuyến, rượu, bánh.....Mẹ ấy cứ lên đó đi để được tư vấn kỹ nhé