Cách làm đẹp khác

Uốn tóc bằng hơi nước, có mẹ nào làm chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đang định đi uốn tóc, lúc nãy đi ngang qua một cửa hàng ở Đại La, thấy họ quảng cáo về uốn tóc bằng hơi nước, đẹp và hiện đại nhất hiện nay, hic hết có 300k.
    Lên mạng tìm thông tin thì thấy toàn cửa hàng quảng cáo, chưa thấy có thông tin nào từ phía khách hàng cả, nên em lên đây hỏi xem có mẹ nào đã uốn bằng công nghệ này chưa, chắc là cũng lâu rùi chứ không phải mới nhỉ.
    Thấy bảo là không hại tóc, không phải vuốt gel, thích hợp cho những người không có nhiều thời gian chăm sóc tóc (em thì chúa lười). Nên em thấy thích hợp với em lắm. Nhưng mà không biết là làm xong có đẹp không, có như ý không các mẹ nhỉ???
    Mẹ nào làm rồi thì chia sẻ chút kinh nghiệm cho em với.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,488 Bài viết

• 1,808 Được cảm ơn

cái này có giống uốn setting ko ta, em cũng nghe nói tới mà chưa hình dung ra đc uốn = hơi nước là sao
    • 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hế hế, tớ cũng không muốn làm chuột bạch, thế nên mới lên đây mong học hỏi chút kinh nghiệm.
    Lúc nãy tớ gọi điện cho một anh ở Khương Thượng, thấy quảng cáo trên mạng là có uốn tóc bằng hơi nước, hỏi anh ấy là có làm xoăn cho tóc ngắn bằng công nghệ này không, anh ấy trả lời là được. Thế mà xem catalogue thì toàn thấy xoăn lọn to thôi.
    Chưa ai uốn bằng công nghệ này ạ????????

• 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đó đó, tóc ngắn làm xoăn cũng xinh lắm mờ. Tớ thì thích làm xoăn, nhưng mà ngại chăm sóc, đang tính ép phồng, thì lại thấy cái uốn hơi nước này, nên ham.

• 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn nào làm đi, rồi cho tớ xin vài dòng kinh nghiệm nhá:Battin ey:
    • 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

e vừa làm dc vài ngày:Battin ey:
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

e đang cho con ăn,tí e kể cho,mà e làm ở Hàng Vải hết 600k mọi ng đang khen rẻ,he he

• 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Kể đi bạn ui, đang mấu, tớ sợ để vài ngày tớ lại thụt chí mất rooling:rooling:rooling:

• 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Up lên để mẹ nào bit thì vào chia sẻ với.

• 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Làm xoăn bằng hơi nc là quấn tóc quanh 1 trục như lô thôi,nhưng trong như 1 cái ống,để lúc quấn hết đầu thì nối những ống đó vào nhau bằng những ống mềm khác và cho nc sôi chạy qua,thế là hơi nóng và hơi nc từ trong đó toả ra để làm xoăn.Lúc bắt đầu cho nc em sợ lắm em cứ hỏi là chị ơi liệu có rò rỉ bên trong ko đấy,chị ấy bảo rò làm sao dc em ơi,rò thì hỏng à,hi hi.
    Thật ra em nhát gan nên lúc làm hơi sợ sợ,nhưng cũng OK,hơi nóng tí thôi,chỉ lâu lúc quấn,còn lại ngồi 15' là xong.

• 847 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuti Xem bài viết
    Làm xoăn bằng hơi nc là quấn tóc quanh 1 trục như lô thôi,nhưng trong như 1 cái ống,để lúc quấn hết đầu thì nối những ống đó vào nhau bằng những ống mềm khác và cho nc sôi chạy qua,thế là hơi nóng và hơi nc từ trong đó toả ra để làm xoăn.Lúc bắt đầu cho nc em sợ lắm em cứ hỏi là chị ơi liệu có rò rỉ bên trong ko đấy,chị ấy bảo rò làm sao dc em ơi,rò thì hỏng à,hi hi.
    Thật ra em nhát gan nên lúc làm hơi sợ sợ,nhưng cũng OK,hơi nóng tí thôi,chỉ lâu lúc quấn,còn lại ngồi 15' là xong.
    Bạn cho xin 500 hình minh họa với. Đầu mình làm ở Hương Ly đc 1 tháng là duỗi đơ ra rồi. Đầu tóc giờ chán đời lắm. K biết làm xoăn hơi nước này có bền hơn k nhỉ?
    • 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hic. mình nghĩ như nhau thôi, làm xoăn bằng hơi nước tức là làm nóng bằng hơi nước, còn làm xoăn bằng điện là làm nóng bằng điện :Straightf:. Loại nào cũng ngồi 15'. Hic, chiều nay em cũng vừa đi làm xoăn về, trên đầu đang có một đống lô :Sigh:. Hic, lại quay về thời kỳ lô lủng, chán. Tính em vốn lười mà :Crying:.

• 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Vâng em nghĩ cũng như nhau cả,xoăn to hay bé thì tuỳ thuộc vào lô,còn tóc bị duỗi nhanh có thể do thuốc ko tốt hoặc ko hợp.Em nghĩ thế.Đầu em thì cũng bt như những lần làm xoăn khác,em chả bao h quấn lô,lười và cũng chả có tg

• 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Không biết các mẹ làm xoăn xong thì chăm sóc kiểu gì. Em thì hay gội, gội xong lại hay sấy, nên nó bung bét tung xoè hết cả ra, chẳng có lọn liếc gì cả. Lại thêm khoản nằm ngủ, nó lại tung hê về một bên. Hic, lại phải ngồi lọ mọ cuốn lô. Cơ mà được cái là hôm nay đến cơ quan ai cũng khen :Thinking:.
    Cơ mà vẫn thích kiểu gì mà không phải chăm sóc, không phải lô lủng, không gel giếc gì cả ý .

• 73 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rắn béo khỉ gầy Xem bài viết
    Không biết các mẹ làm xoăn xong thì chăm sóc kiểu gì. Em thì hay gội, gội xong lại hay sấy, nên nó bung bét tung xoè hết cả ra, chẳng có lọn liếc gì cả. Lại thêm khoản nằm ngủ, nó lại tung hê về một bên. Hic, lại phải ngồi lọ mọ cuốn lô. Cơ mà được cái là hôm nay đến cơ quan ai cũng khen :Thinking:.
    Cơ mà vẫn thích kiểu gì mà không phải chăm sóc, không phải lô lủng, không gel giếc gì cả ý .
    Tò mò về cái công nghệ làm xoăn này quá. Chị cho xin ít hình ảnh minh hoạ được hok? Em cũng đang tính đi làm xoăn mà cứ ko muốn phải nhuộm tóc. Làm xoăn tóc đen thì già lắm.
    • 1,231 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Ối các mẹ lại động vào nỗi đau của em. Các mẹ có làm xoăn hơi nước thì tránh hang Hà Linh ở Trần Quang Khải ra nhé. Em ra đấy bị dụ ngon dụ ngọt làm cái đầu xoăn hơi nước, rất đẹp không hại tóc, không cần vuốt gen, không cần tỉ tỉ thứ…. Em bảo họ làm lon to một tí ở cuối tóc thôi thế mà họ quấn lọn đến tận chân tóc trên đỉnh đầu. Làm xong thì em già đi đến 10 tuổi. Rồi chả vào lọn gì cả. Em về đến nhà thằng con trố mắt ra nhìn, chồng thì cúi mặt cười híc híc, đến con chó Teddy nhà em nó cũng sững ra không vẫy đuôi, bố em thì ngó một tí bảo: “Con soi gương coi có giống con Teddy không?” :Silly:. Tức tối em lên giường nằm ngủ nghĩ chắc mọi người nhìn chưa quen. Đến lúc dậy thì trời ơi, tóc xổ ra đủ các hướng trông chẳng ra cái gì. Đến tối không chịu nổi mấy cái nhìn gian ác của chồng em, bố em, con em, con chó nhà em, em đi duỗi luôn trong ngày. Huhu ác mộng, ác mộng
    • 1,995 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axoon Xem bài viết
    Ối các mẹ lại động vào nỗi đau của em. Các mẹ có làm xoăn hơi nước thì tránh hang Hà Linh ở Trần Quang Khải ra nhé. Em ra đấy bị dụ ngon dụ ngọt làm cái đầu xoăn hơi nước, rất đẹp không hại tóc, không cần vuốt gen, không cần tỉ tỉ thứ…. Em bảo họ làm lon to một tí ở cuối tóc thôi thế mà họ quấn lọn đến tận chân tóc trên đỉnh đầu. Làm xong thì em già đi đến 10 tuổi. Rồi chả vào lọn gì cả. Em về đến nhà thằng con trố mắt ra nhìn, chồng thì cúi mặt cười híc híc, đến con chó Teddy nhà em nó cũng sững ra không vẫy đuôi, bố em thì ngó một tí bảo: “Con soi gương coi có giống con Teddy không?” :Silly:. Tức tối em lên giường nằm ngủ nghĩ chắc mọi người nhìn chưa quen. Đến lúc dậy thì trời ơi, tóc xổ ra đủ các hướng trông chẳng ra cái gì. Đến tối không chịu nổi mấy cái nhìn gian ác của chồng em, bố em, con em, con chó nhà em, em đi duỗi luôn trong ngày. Huhu ác mộng, ác mộng
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Sozi bác nhiều nhưng đọc bài của bác em buồn c ười ko chịu nổi

• 765 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Chết cười với mẹ nó thôi :Laughing: . Tớ cũng đang định chiều đi làm xoăn đây, vào hóng hớt tý để còn quyết định làm theo phương pháp mới hay lại quay về kiểu cũ vậy.
    • 116 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuti Xem bài viết
    Vâng em nghĩ cũng như nhau cả,xoăn to hay bé thì tuỳ thuộc vào lô,còn tóc bị duỗi nhanh có thể do thuốc ko tốt hoặc ko hợp.Em nghĩ thế.Đầu em thì cũng bt như những lần làm xoăn khác,em chả bao h quấn lô,lười và cũng chả có tg
    Thế bạn làm xoăn đầu ngắn hay dài? xoan ngắn làm kiểu gì cho xinh nhi? Post hình lên cho bà con tham khảo với
    • 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

:Laughing: Chết cười mất thôi. Mẹ này vui tính quá :Kiss:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3