• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,491 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

undefined
    Chào các mẹ sinh đẹp, em đang có nhu cầu muốn uốn bộ lông mi thưa và ngắn của em để cho nó cong va vuốt mascara cho đẹp, mẹ nào biết chỗ nào làm đẹp và bền thì nói cho em biết với.
    Cám ơn các mẹ trước nhé!

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Givenchy
    undefined
    Chào các mẹ sinh đẹp, em đang có nhu cầu muốn uốn bộ lông mi thưa và ngắn của em để cho nó cong va vuốt mascara cho đẹp, mẹ nào biết chỗ nào làm đẹp và bền thì nói cho em biết với.
    Cám ơn các mẹ trước nhé!
    mẹ nó ơi nếu lông mi của mình ngắn thì khó uốn lắm, uốn chỉ thích hợp với người lông mi dài để khi uốn còn có cái mà nhìn chứ. Còn lông mi của mẹ ngắn mà thưa thì chỉ nối là thích hợp nhưng tốn kém lắm. Lông mi của em dài nhưng thưa nên em cũng nối nhưng chỉ được nửa tháng là rụng lả tả trông buồn cười lắm

• 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

undefined
    Cám ơn các mẹ trước nhé!
    Givenchy dán lông mi giả vào cũng được. Chỉ cắt 1 mẩu rất ngắn & vát gắn vào phần đuôi mắt, nếu làm khéo thì lúc nhìn nghiêng hay mắt hấp háy vẫn rất hấp dẫn & khó biết là lông mi giả lắm.

• 1,491 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi2004
    mẹ nó ơi nếu lông mi của mình ngắn thì khó uốn lắm, uốn chỉ thích hợp với người lông mi dài để khi uốn còn có cái mà nhìn chứ. Còn lông mi của mẹ ngắn mà thưa thì chỉ nối là thích hợp nhưng tốn kém lắm. Lông mi của em dài nhưng thưa nên em cũng nối nhưng chỉ được nửa tháng là rụng lả tả trông buồn cười lắm
    Mẹ Bi2004 ơi, em ko dám đi nối đâu vì sợ trông không thật, mẹ Bi2004 cũng nối à, ăn chơi thế :1:

• 1,491 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hạnh xinh tươi
    Givenchy dán lông mi giả vào cũng được. Chỉ cắt 1 mẩu rất ngắn & vát gắn vào phần đuôi mắt, nếu làm khéo thì lúc nhìn nghiêng hay mắt hấp háy vẫn rất hấp dẫn & khó biết là lông mi giả lắm.
    Mẹ Hạnh xinh tươi, chị làm thế bảo sao chẳng có nick la xinh tươi cơ chứ, chị ơi làm thế có lích kích không mà em chỉ cần uốn cho nó cong đều lên và chải mascara là lông mi nó sẽ trông dài và dầy rất nhiều và em định chải mascara khi đi làm chứ nếu dán mi giả mà đi làm thì dễ phát hiện và mất nhiều thời gian lắm nhỉ???

• 957 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mẹ Hạnh xinh tươi, chị làm thế bảo sao chẳng có nick la xinh tươi cơ chứ, chị ơi làm thế có lích kích không mà em chỉ cần uốn cho nó cong đều lên và chải mascara là lông mi nó sẽ trông dài và dầy rất nhiều và em định chải mascara khi đi làm chứ nếu dán mi giả mà đi làm thì dễ phát hiện và mất nhiều thời gian lắm nhỉ???
    híc , chị ơi, nhưng mới đầu làm ko quen thì trông giả giả í, nhưng em thấy mấy chị cạnh nhà em chuyên gia dùng lông mi giả nên khi gắn long mi , các chị ấy trang điểm cả mắt nên thoạt đầu nhìn em ko nhận ra , mà ko tốn time lắm đâu chị ah, còn vụ uốn lông mi ngoài tiệm , em nghĩ là ko tốt đâu chị ah, em cũng hay uốn và thấy lông mi rụng nhiều làm em thấy sợ sợ

• 13 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

có mẹ nào biết ở đâu bán dụng cụ uốn mi va thuốc uốn mi để tự làm ở nhà không nhỉ ? em o nuoc ngoai, dich vu uốn mi cũng khá đắt mà cũng rất hiếm . nghe nói ở vn có nhiều dịch vu uốn cong mi = thuốc nên rất muốn mua thuốc và miếng uốn mi mà k biết ở đâu bán...:Silly:

• 1,743 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh86 Xem bài viết
    có mẹ nào biết ở đâu bán dụng cụ uốn mi va thuốc uốn mi để tự làm ở nhà không nhỉ ? em o nuoc ngoai, dich vu uốn mi cũng khá đắt mà cũng rất hiếm . nghe nói ở vn có nhiều dịch vu uốn cong mi = thuốc nên rất muốn mua thuốc và miếng uốn mi mà k biết ở đâu bán...:Silly:
    thuốc uốn mi và miếng dán nối mi bán ở các cửa hàng như Xuân thủy,hà xuân....đều có mà.

• 190 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng nghiện uốn mi nhưng giờ thì cạch rồi. Mới uốn thì đẹp lắm, tại vì lông mi dài mà uốn lên thì trông mắt to ra và rất chi là mơ màng. Nhưng được khoảng 2 tuần thì một số lông mi mới mọc ra và lông mi cũ rụng đi nên trông nó không còn đều nữa, thậm chí còn bị xô, rối mi nhìn rất phản cảm. Những lúc như thế chải mascara cũng khó mà đẹp được. Tốt nhất là nếu mi ngắn thì chịu khó dùng kẹp cong rồi chải mascara loại làm dài mi vì nó có sợi mi nhân tạo ở trong nên có tác dụng nối khá tốt.Sau khi chải, lấy chổi tách đều từng sợi ra nhìn rất tự nhiên mà đẹp. Chúc vui !
    Love to be loved by you!:Rose:

• 198 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em biết 1 chỗ : cửa hàng Thu Nga- 254 Minh Khai, các chị đến đấy uốn thử xem, xếp hàng chỉ chờ uốn mi. Hic...đông, chị béo đấy uốn đẹp, tự nhiên mà giữ được lâu lắm. Em uốn 3 tháng rồi, h vẫn cong, vẫn đẹp lắm.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3