• 0 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,497 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

undefined
    Chào các mẹ sinh đẹp, em đang có nhu cầu muốn uốn bộ lông mi thưa và ngắn của em để cho nó cong va vuốt mascara cho đẹp, mẹ nào biết chỗ nào làm đẹp và bền thì nói cho em biết với.
    Cám ơn các mẹ trước nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mừng ngày 20/10, nhận quà tặng “kép” lên tới 6,5 triệu đồng tại OceanBank

Chương trình “Nhân đôi quà tặng cho ngày yêu thương” của OceanBank dành nhiều quà tặng hấp dẫn tri...

• Blanc Expert GN-White Spot Eraser của lancome _trị tàn nhang_có chị nào dùng...

em mới 22 tuổi, da mẹt trắng nhưng cứ phải hoc thể dục nắng nôi một tý là bị mọc tàn nhang,da hai...

• Cắt lông mi cho bé

Các mẹ ơi Tigon thấy mọi người hay cắt lông mi cho các bé để lông mi dài và cong. Tít nhà mình khi sinh ra lông mi đã dài như của người lớn và cong, hơn nữa thấy bé còn nhỏ xíu nên mình không dám cắt. Gần đây lại thấy lông mi của bé ít cong hơn. Mình muốn hỏi cắt lông mi cho Tít bây giờ có còn tác...

• Uốn lông mi ở đâu đẹp?

Chào các mẹ, Em rất thích uốn lông mi và đã thử ở hàng cắt tóc gần nhà (quen làm tóc ở đó gần chục năm nay rồi ) và Fantasy Spa ở Đình Ngang nhưng thấy chán lắm. Toàn bộ gãy và cong không đều thôi. Tiếc cái công mình chẳng nhìn thấy gì 45'. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em xin đa tạ ạ.

• Diệu kỳ công dụng từ chanh

Dù đang bận cũng nên đọc và gửi cho người khác cùng đọc. Đem chanh thái thành từng lát rồi cho vào...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Givenchy
    undefined
    Chào các mẹ sinh đẹp, em đang có nhu cầu muốn uốn bộ lông mi thưa và ngắn của em để cho nó cong va vuốt mascara cho đẹp, mẹ nào biết chỗ nào làm đẹp và bền thì nói cho em biết với.
    Cám ơn các mẹ trước nhé!
    mẹ nó ơi nếu lông mi của mình ngắn thì khó uốn lắm, uốn chỉ thích hợp với người lông mi dài để khi uốn còn có cái mà nhìn chứ. Còn lông mi của mẹ ngắn mà thưa thì chỉ nối là thích hợp nhưng tốn kém lắm. Lông mi của em dài nhưng thưa nên em cũng nối nhưng chỉ được nửa tháng là rụng lả tả trông buồn cười lắm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

undefined
    Cám ơn các mẹ trước nhé!
    Givenchy dán lông mi giả vào cũng được. Chỉ cắt 1 mẩu rất ngắn & vát gắn vào phần đuôi mắt, nếu làm khéo thì lúc nhìn nghiêng hay mắt hấp háy vẫn rất hấp dẫn & khó biết là lông mi giả lắm.
    • 1,497 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi2004
    mẹ nó ơi nếu lông mi của mình ngắn thì khó uốn lắm, uốn chỉ thích hợp với người lông mi dài để khi uốn còn có cái mà nhìn chứ. Còn lông mi của mẹ ngắn mà thưa thì chỉ nối là thích hợp nhưng tốn kém lắm. Lông mi của em dài nhưng thưa nên em cũng nối nhưng chỉ được nửa tháng là rụng lả tả trông buồn cười lắm
    Mẹ Bi2004 ơi, em ko dám đi nối đâu vì sợ trông không thật, mẹ Bi2004 cũng nối à, ăn chơi thế :1:
    • 1,497 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hạnh xinh tươi
    Givenchy dán lông mi giả vào cũng được. Chỉ cắt 1 mẩu rất ngắn & vát gắn vào phần đuôi mắt, nếu làm khéo thì lúc nhìn nghiêng hay mắt hấp háy vẫn rất hấp dẫn & khó biết là lông mi giả lắm.
    Mẹ Hạnh xinh tươi, chị làm thế bảo sao chẳng có nick la xinh tươi cơ chứ, chị ơi làm thế có lích kích không mà em chỉ cần uốn cho nó cong đều lên và chải mascara là lông mi nó sẽ trông dài và dầy rất nhiều và em định chải mascara khi đi làm chứ nếu dán mi giả mà đi làm thì dễ phát hiện và mất nhiều thời gian lắm nhỉ???
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mẹ Hạnh xinh tươi, chị làm thế bảo sao chẳng có nick la xinh tươi cơ chứ, chị ơi làm thế có lích kích không mà em chỉ cần uốn cho nó cong đều lên và chải mascara là lông mi nó sẽ trông dài và dầy rất nhiều và em định chải mascara khi đi làm chứ nếu dán mi giả mà đi làm thì dễ phát hiện và mất nhiều thời gian lắm nhỉ???
    híc , chị ơi, nhưng mới đầu làm ko quen thì trông giả giả í, nhưng em thấy mấy chị cạnh nhà em chuyên gia dùng lông mi giả nên khi gắn long mi , các chị ấy trang điểm cả mắt nên thoạt đầu nhìn em ko nhận ra , mà ko tốn time lắm đâu chị ah, còn vụ uốn lông mi ngoài tiệm , em nghĩ là ko tốt đâu chị ah, em cũng hay uốn và thấy lông mi rụng nhiều làm em thấy sợ sợ
    • 13 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

có mẹ nào biết ở đâu bán dụng cụ uốn mi va thuốc uốn mi để tự làm ở nhà không nhỉ ? em o nuoc ngoai, dich vu uốn mi cũng khá đắt mà cũng rất hiếm . nghe nói ở vn có nhiều dịch vu uốn cong mi = thuốc nên rất muốn mua thuốc và miếng uốn mi mà k biết ở đâu bán...:Silly:
    • 1,743 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh86 Xem bài viết
    có mẹ nào biết ở đâu bán dụng cụ uốn mi va thuốc uốn mi để tự làm ở nhà không nhỉ ? em o nuoc ngoai, dich vu uốn mi cũng khá đắt mà cũng rất hiếm . nghe nói ở vn có nhiều dịch vu uốn cong mi = thuốc nên rất muốn mua thuốc và miếng uốn mi mà k biết ở đâu bán...:Silly:
    thuốc uốn mi và miếng dán nối mi bán ở các cửa hàng như Xuân thủy,hà xuân....đều có mà.
    • 190 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng nghiện uốn mi nhưng giờ thì cạch rồi. Mới uốn thì đẹp lắm, tại vì lông mi dài mà uốn lên thì trông mắt to ra và rất chi là mơ màng. Nhưng được khoảng 2 tuần thì một số lông mi mới mọc ra và lông mi cũ rụng đi nên trông nó không còn đều nữa, thậm chí còn bị xô, rối mi nhìn rất phản cảm. Những lúc như thế chải mascara cũng khó mà đẹp được. Tốt nhất là nếu mi ngắn thì chịu khó dùng kẹp cong rồi chải mascara loại làm dài mi vì nó có sợi mi nhân tạo ở trong nên có tác dụng nối khá tốt.Sau khi chải, lấy chổi tách đều từng sợi ra nhìn rất tự nhiên mà đẹp. Chúc vui !
    Love to be loved by you!:Rose:
    • 198 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em biết 1 chỗ : cửa hàng Thu Nga- 254 Minh Khai, các chị đến đấy uốn thử xem, xếp hàng chỉ chờ uốn mi. Hic...đông, chị béo đấy uốn đẹp, tự nhiên mà giữ được lâu lắm. Em uốn 3 tháng rồi, h vẫn cong, vẫn đẹp lắm.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uốn mi được một thời gian chẳng hiểu sao lông mi nó cứ rối tung cả lên, không ngay hàng thẳng lối như ban đầu nữa các chị ạ. Em đi nối mi chọn loại cong nhìn cũng đủ thích rồi.
    • 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lôi cái topic này lên. Xin các mẹ địa chỉ?
    • 194 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

lông mi ngắn & thưa thì tốt nhất là đừng uốn,vì có uốn cũng ko đẹp mà sau vài lần uốn thì mi càng thưa thớt hơn

còn Kag thì có học qua nên ở nhà tự uốn,lúc đầu thích lắm,cứ 2-3 tháng uốn 1 lần,nhưng cứ thấy mi rụng dần nên ko dám uốn nữa,cũng may mi mọc lại dài hơn,nhiều hơn,nhưng mà cũng ko dám liều nữa (rủi nó ko mọc lại thì chết :Laughing: ) thôi,an fận để tự nhiên,chịu khó dùng mas thôi
    • 375 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Lông mi của mình được cái là cũng dài và dày mình muốn đi uốn nhưng mà thuốc uốn có sợ làm rụng hoặc có tác dụng xấu đến mi của mình ko:Sigh:
    • 1,307 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Cửa hàng của chị Nga trên Minh Khai ý, không phải mặt đg đâu, đi vào trong ngõ cơ, cái ngõ trên đường Minh Khai mà có cái cổng như cổng làng ý, nếu đi từ Vọng lên thì bên tay phải gần gần cuối đg rồi cơ. Phải nói là uốn mi đẹp và cực rẻ (có 15-20K) uốn mi thôi, nhìn tự nhiên lắm. Cũng đc ba tháng nếu chăm sóc đúng. Có điều, chị chủ cửa hàng này chậm như rùa ý, vào đấy thì các mẹ không phải là thượng đế đâu, bà chủ này cũng hơi hâm hâm tý, chồng cũng hâm hâm, quát vợ thôi rồi, nhưng đc cái rẻ và đẹp. Chị ý vẽ móng chân tay cũng đẹp mà giá thì có 15K
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tadashi Xem bài viết
    Em biết 1 chỗ : cửa hàng Thu Nga- 254 Minh Khai, các chị đến đấy uốn thử xem, xếp hàng chỉ chờ uốn mi. Hic...đông, chị béo đấy uốn đẹp, tự nhiên mà giữ được lâu lắm. Em uốn 3 tháng rồi, h vẫn cong, vẫn đẹp lắm.
    Em cũng đang muốn đi uốn mi mà chưa biêt nên uốn ở đâu? Thế ở đó uốn mi giá cả thế nào vậy chị. Mi giữ được độ cong trong bao lâu:Sigh:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 772 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Cũng quan tâm vụ này. Chỗ chị Nga có phải đợi lâu ko bạn, con còn bé nên chỉ tranh thủ được thui
    • 1,077 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

hihi cái trò uốn lông mi này hồi xưa e làm hoài lun á,vì lông mi e dài nhưng nó lại thẳng băng ah,uốn xong thì đẹp khỏi nói:Battin ey:.Nhưng chán lắm chỉ sau 1 tháng là nó lại như cũ.:Sad:Mà uốn đi uốn lại mình chịu k được,mỗi lần uốn cứ như cực hình,thôi giờ k thèm nữa.:Nottalkin:
    Mẹ nào thích uốn thì nhớ bảo thợ chọn cuốn uốn loại to nhé,thế thì uốn nó mới tự nhiên đc.
    • 386 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Èo cái này hồi lâu rồi mình cũng bon chen, lúc đó lông mi mình dày, dài và đen chỉ mỗi tội k cong nên uốn về ai cũng khen, đẹp lắm! Nhưng mà chỉ được có 2 tuần là cọng nọ đá cọng kia, nó cong ra cong vào nhìn tức cười lắm! phải mất 1 tháng nó mới bình thường lại đó => Không nên uốn tí nào!:Silly:
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em thấy trên mạng nó viết thế này:

" Để tạo nét tự nhiên cho đôi mắt, bạn nên cắt bớt 1/3 đầu và 1/3 đuôi lông mi giả. Nếu bạn để nguyên 1/3 đầu, lông mi giả sẽ đâm vào mắt gây ngứa ngáy, chảy nước mắt. Nếu bạn để nguyên 1/3 đuôi, lông mi giả sẽ đè nặng lên mi mắt, trông như mí mắt bị sụp."

--> em vẫn chưa hiểu lắm. tức là mình sẽ cắt phần đầu đi bao nhiêu mm, cắt phần đuôi đi bao nhiêu mm đây? Có phải ý người ta muốn nói: chia hàng lông mi giả ra làm 3 phần bằng nhau, cắt đi 2 phía đầu và đuôi--> tức là cắt đi 2/3 trên tổng số chiều dài, chỉ để lại đoạn ở giữa: dài =1/3 trên tổng số chiều dài hàng mi giả ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2