Cách làm đẹp khác

Túi xách lv, hermes... Fake loại 1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 277K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 168 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin
    Topic này được ID maybien mở ra để hỏi nơi nào ở SG bán túi xách fake loại 1. Sau đó maybien yêu cầu xóa các bài maybien gởi trong topic này nên Admin chú thích ở đây để các bạn hiểu.
    Dưới đây là câu trả lời của ID holy:
    Đây nè:
    em Hanga ở HN nhưng có 1 đại lý ở SG:

http:///forum/ThoiTrang/2069818.ttvn

Em Minh utcung ở SG nè:

http:///forum/ThoiTrang/2021070.ttvn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 09/03/2009 vào lúc 11:45 AM. Lý do: Thêm thông tin chú thích cho topic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holy Xem bài viết
    Đây nè:
    em Hanga ở HN nhưng có 1 đại lý ở SG:

http:///forum/ThoiTrang/2069818.ttvn

Em Minh utcung ở SG nè:

http:///forum/ThoiTrang/2021070.ttvn
    Tớ thấy đồ của em Minh có vẻ được nhiều người khen lắm ấy ạ.
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Đã là hàng fake thì không có loại 1 hay loại 2, chỉ có là người bán nói mà thôi vì mình cũng là người bán hàng mà, ở SG thì đến An Đông nhé bạn, hàng fake nhiều lắm.
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    • 168 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamadung Xem bài viết
    Đã là hàng fake thì không có loại 1 hay loại 2, chỉ có là người bán nói mà thôi vì mình cũng là người bán hàng mà, ở SG thì đến An Đông nhé bạn, hàng fake nhiều lắm.
    Nhưng người ta phân loại vậy qua chất lượng mà bạn, nên hàng face 1 sẽ tốt hơn face 2 vì đẹp hơn, bền hơn vì làm bằng da. Chợ An Đông hay SG squar thì mình thấy hàng face 1,2 trộn lẫn nhiều.
    Trước mình hay mua của em Hằng ở HN, nhưng từ ngày có em Minh bán ở SG mình hay mua ở đó hơn vì được xem tận mắt hàng và xách thử mà :Rose::Rose:
    • 259 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

fake mà đắt nhỉ
    • M&U
    • 5 năm
    • 93 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Nhưng người ta phân loại vậy qua chất lượng mà bạn, nên hàng face 1 sẽ tốt hơn face 2 vì đẹp hơn, bền hơn vì làm bằng da. Chợ An Đông hay SG squar thì mình thấy hàng face 1,2 trộn lẫn nhiều.
    Trước mình hay mua của em Hằng ở HN, nhưng từ ngày có em Minh bán ở SG mình hay mua ở đó hơn vì được xem tận mắt hàng và xách thử mà :Rose::Rose:
    Chị ơi, chị cho em xin địa chỉ của Hằng HN với ạ hoặc địa chỉ nào có túi fake đẹp, chất lượng same same như vậy ạ.Trước em hay mua ở Sister Hàng Gà hoặc Linh Hàng Đào. Nhưng dạo này thấy cũng không đẹp như trước nữa. Thanks chị:Rose:
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có đấy bạn ạ, ko chỉ có fake 1,2, mà còn có 3 nữa !

• 2,432 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

hàng fake là hàng gì vậy bạn , thông cảm mình gà quá .
    Mình cũng thích túi LV lắm ấy , mình đang mún mua 1 cái túi to và 1 túi nhỏ cầm tay để $$ và dt hay 1 cây son gì đó . Giá cả mỗi thứ khoàng nhiu vậy ??? mà AN ĐÔng thách lắm mình ko biết trả giá sao ??? Nên mua ở quầy hàng nào để ko bị hớ và hàng đúng vậy bạn ???
    • 310 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Hôm nay đọc được topic này hay quá, nhưng mình lại thấy lo. Chẳng là tuần trước sinh nhật mình ông xã tặng một cái túi Burberry mua ở Tràng Tiền chỗ gần Nhà hát lớn. Đẹp ạ, nhưng nhiều tiền, nên cũng tiếc lắm. Về nhà lên web của nó kiểm tra mà chẳng thấy có cái nào giống hệt với cái mới mua. Hôm nay đọc topic này,mở link của em 14 Hàng Ngang có thấy ảnh một cái giống hệt của mình 100% luôn. Làm thế nào bây giờ các mẹ? Liệu cái cửa hàng mình mua họ có bán hàng fake không. Bây giờ ra hỏi thật hay giả thế nào các em ấy cũng cãi. Có mẹ nào có cao kiến gì không giúp mình với.
    • 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecoto Xem bài viết
    Hôm nay đọc được topic này hay quá, nhưng mình lại thấy lo. Chẳng là tuần trước sinh nhật mình ông xã tặng một cái túi Burberry mua ở Tràng Tiền chỗ gần Nhà hát lớn. Đẹp ạ, nhưng nhiều tiền, nên cũng tiếc lắm. Về nhà lên web của nó kiểm tra mà chẳng thấy có cái nào giống hệt với cái mới mua. Hôm nay đọc topic này,mở link của em 14 Hàng Ngang có thấy ảnh một cái giống hệt của mình 100% luôn. Làm thế nào bây giờ các mẹ? Liệu cái cửa hàng mình mua họ có bán hàng fake không. Bây giờ ra hỏi thật hay giả thế nào các em ấy cũng cãi. Có mẹ nào có cao kiến gì không giúp mình với.
    Vậy chứ giá của cái túi ấy là bao nhiêu và ox bạn bảo đó là túi AUTHENTIC àh?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 582 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Có tiền thì dùng đồ xịn, không có tiền thì mua loại nào trong khả năng của mình thôi, mình thật. Dùng hàng fake là khuyến khích cho hàng giả, hàng nhái phát triển. Mình ghét hàng giả.

Cá nhân mình thấy nếu phải dùng hàng fake thì sẽ mất tự tin cực kỳ. Thà không dùng còn hơn.
    ...
    Tóc nồng hương trẻ dại
    Ngực trầm hương ấu thơ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 620 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

fake các loại khác nhau lắm mà, từ 2-3 triệu tới 70k-80k cũng có, và chất lượng cũng khác nhau. Loại túi 2, 3 triệu tớ thấy chả khác gì túi thật cả. Quan trọng là nó đẹp thôi, còn tớ thấy bỏ mấy chcụ triệu ra mua một cái túi thì hơi phù phiếm. Tát nhiên nếu thừa tiền quá thì cứ mua đồ xịn mà dùng :Smiling: tội giề
    • 685 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mẹ nào ở Sài Gòn thì qua chỗ Minh mua ý, em cũng hay mua của Minh, đồ đẹp và khá chuẩn đấy ah.
    • 582 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Mình lại thấy bỏ mấy triệu ra mua hàng nhái mới là phù phiếm. Nếu mấy triệu, đã có thể mua được 1 số túi cũng có nhãn hiệu cũng khá đẹp rồi.

Hermes tầm 10.000$ trở lên, nếu chỉ có tầm vài trăm đến 1000 $ thì có thể dùng loại khác. Khéo chọn thì vẫn có đồ brand mà hợp túi tiền để dùng. Các bạn có thể vào đây tham khảo này:
    http://eluxury.com/estore/browse/cat...071&brand=4071

Mình khuyên là không nên dùng hàng fake. Nhìn 1 cái là ra ngay, mất tự tin lắm.
    ...
    Tóc nồng hương trẻ dại
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cáo tồ Xem bài viết
    Có tiền thì dùng đồ xịn, không có tiền thì mua loại nào trong khả năng của mình thôi, mình thật. Dùng hàng fake là khuyến khích cho hàng giả, hàng nhái phát triển. Mình ghét hàng giả.

Cá nhân mình thấy nếu phải dùng hàng fake thì sẽ mất tự tin cực kỳ. Thà không dùng còn hơn.
    Mỗi người 1 quan điểm cáo ạ. Hồi trước tui cũng xài giỏ 9W, Guess band nhưng chóng hỏng mà không phải da xịn, giá thì tương đương LV fake. Giờ tớ chưa đủ tiền xài hàng authentic thôi tớ chọn fake 1 , tớ xài thấy bền hơn hẳn 9w hay Guess xịn mua trên pakson :Sigh::Sigh::Sigh:. Nói chung mỗi người 1 cách lựa chọn mà táo.:Rose::Rose:
    @ M&U; Tớ chỉ liên lạc với em Hằng qua đt và CK nên tớ chả biết địa chỉ nhà em ý, đằng ấy tìm trong link của em ấy thử xem :Rose:
    • M&U
    • 5 năm
    • 93 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

.:Rose::Rose:
    @ M&U; Tớ chỉ liên lạc với em Hằng qua đt và CK nên tớ chả biết địa chỉ nhà em ý, đằng ấy tìm trong link của em ấy thử xem :Rose:
    Thanks chị Holy:Rose:, sáng nay em lên chỗ chị Hằng rồi ở 14 HNgang. Nói chung là cũng okie ạ. Dòng Monogram thì nhìn nét và thật hơnrooling:, multicolore thì em chưa ưng lắm vì hoa không được nét, nhìn hơi nhoè 1 tý. Em thấy giá cũng được, giống chỗ Sister mà em hay mua. Nghe bảo mai mốt sẽ có đợt hàng mới ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,046 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Mỗi người 1 quan điểm cáo ạ. Hồi trước tui cũng xài giỏ 9W, Guess band nhưng chóng hỏng mà không phải da xịn, giá thì tương đương LV fake. Giờ tớ chưa đủ tiền xài hàng authentic thôi tớ chọn fake 1 , tớ xài thấy bền hơn hẳn 9w hay Guess xịn mua trên pakson :Sigh::Sigh::Sigh:. Nói chung mỗi người 1 cách lựa chọn mà táo.:Rose::Rose:
    uh,hôm trước tớ cũng mua sembonia ở parkson, biet rằng hàng semi thi dở hơn, nhưng ko nghĩ nó dở như vậy, xách vài tháng là hư rồi
    • 582 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybien Xem bài viết
    Nhưng nếu thích hình dáng, mẫu mã của LV mà không có tiền để mua hàng thật, chỉ đủ tiền fake...... Thế là lấy tiền đó đi mua hãng khác để được dùng hàng thật mà mẫu mình không thích à???? Và còn nhiều vấn đề và quan điểm khác lắm.....Mỗi người 1 quan điểm và topic này dành cho người có quan điểm "vì nhiều lí do nào đó mà muốn mua hàng fake"......thế thôi ạ....! Em nói thế vì sợ topic này trở thành nơi bàn cãi và tranh luận không có hồi kết, trong khi lại chẳng đi đến mục đích khi mở topic......Chúc nhà ta vui....:Rose:
    Hàng LV và Hermes có đắt cũng vì nó là vì thương hiệu và làm thủ công, chứ hình dáng mẫu mã túi thì 2 hãng này chưa chắc đã nhiều kiểu đẹp như những brand khác đâu nhé. Còn đúng là nói thích hay không thích cũng khó. Vì chưa nhìn thấy nhiều kiểu dáng hoặc thậm chí chưa nghe tên bao giờ thì sao thích được, cái này mình hiểu.

Cơ mà cứ tham khảo cái link mình đưa trên kia, thấy nhiều kiểu dáng đẹp và rẻ đó chứ.
    ...
    Tóc nồng hương trẻ dại
    • 1,651 Bài viết

• 10,174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecoto Xem bài viết
    Trời ơi công an lại sợ đầu gấu, hàng thật mà lại sợ hàng nhái là thế nào

Túi ox bạn mua ở gần Nhà hát lớn là túi chính hãng, không có chuyện túi nhái đâu. Trên web không có là vì Burberry có rất nhiều mẫu, mà cái trang online shopping của Burberry họ không thể đưa lên hết được, hoặc có đưa lên nhưng đã bán hết.

Túi hiệu (đặc biệt là những hiệu lớn) đã mua trong store của hãng thì yên tâm hàng thật 100%.

Còn túi nhái muôn đời vẫn là túi nhái. Nhái nước 1, 2 hay 3, 4 gì thì vẫn là túi nhái thôi, không thể sánh với hàng thật được. Túi nhái bạn nhìn thấy ở link kia mà giống 100% và chất lượng đạt 100% như túi ox bạn mua ở store của Burberry thì hãng Burberry sập tiệm từ lâu rồi, đâu có lớn mạnh như ngày hôm nay.

Yên tâm, nhé :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybien Xem bài viết
    Ấy ơi, chia sẻ kinh nghiệm đi......nên mua dòng nào là giống thật nhất (vì mình không có điều kiện mua tực tế, chỉ mua qua mạng và nhờ chuyển thôi)....Theo mình thì có monogram canvas, monogram denim, monogram vernis, monogram mini lin, monogram multicolore.....Ấy nói dòng Monogram là dòng nào, cụ thể tí đi ấy ơi,.......:Rose:

Mình thì đang ngắm nghía 3 em này, nhưng chưa biết dùng em nào, vì mình hơi nhỏ người cao chưa tới 1m55 nên chọn cái bé thì hợp người nhưng sợ ít tiện dụng và hơi quê (vì bây giờ mình thấy người ta không dùng túi bé nhiều), nếu chọn cái lớn thì sợ hơi thô.....Mình post ảnh cả nhà xem và cho ý kiến nhé nhé:

Trong các dòng của LV dòng VERNIS là khó làm giả nhất.Mình chưa nhìn thấy hàng fake loại 1 của dòng này nên ko nói gì nhiều nhưng với hàng của HANGA3 bên muare thì 1 trời 1 vực.Mình đã từng mua giúp con em cái túi màu đỏ dòng VERNIS này và khi hàng tới tay-để kế cái túi đỏ VERNIS authentic của mình thì thật giả nhìn rất rõ ràng đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)