Cách làm đẹp khác

Tiệm tóc Nguyên My Sài Gòn-HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 182 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em nghe quảng cáo rất nhiều về tiệm tóc Nguyên My Sài Gòn ở ngõ 62 Đường Nguyễn Chí Thanh.Trên muare thấy nhiều người cũng khen tiệm này lắm.Có mẹ nào đã làm uốn tóc hoặc ép tóc ở đó rồi cho em vài lời khuyên với.Em thấy ở đó dùng thuốc Daviness mà giá rẻ chưa tới 1/2 giá thông thường.Em định đi uốn tóc ở đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cắt uốn tóc Nguyen Mi Sài Gòn - chia sẻ kinh nghiệm

Tình hình là em chuẩn bị đi nâng cấp quả đầu. Em thấy chỗ Nguyên Mi (Nguyễn Chí Thanh, đối diện quán cà phê Nắng) quảng cáo rầm rộ và giá cả có vẻ hợp lý nhưng chưa biết chất lượng thế nào. Em ít đi làm tóc nên không có kinh nghiệm về khoản này. Các chị đã ai làm tóc ở đây cho em xin tí kinh...

• Đội quân “hành quyết” tóc dài ở Sài Gòn

Bài 1: Đội quân “hành quyết” tóc dài ở Sài Gòn http://vietnamnet.vn/xahoi/201004/Doi-quan-hanh-quyet-toc-dai-o-Sai-Gon-906262/ Cập nhật lúc 09:08, Chủ Nhật, 25/04/2010 (GMT+7) , - Trong cái nắng oi bức tháng 4, nhiều vùng ven Sài Gòn bỗng rộ lên tiếng loa: “Ai bán tóc dài không, tóc dài bán...

• [Thông báo] Chương trình chia sẻ và tư vấn "Hết đàm sẽ hết ho"

Các bạn thân mến! Khi thời tiết chuyển mùa cơ thể bé thường hay mắc phải một số bệnh như: cảm...

• Thuốc giảm cân

http://s21.postimg.org/e7xx7qrp3/AO_DINH.jpg EM mới nhập mấy sản phẩm giảm cân giá rẻ mấy mẹ có...

• 6 thực phẩm giúp ngủ ngon không lo tăng cân

Đối với những người hay ăn đêm, khi thưởng thức những thực phẩm sau đây sẽ không bị béo phì mà còn...

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mengoclinh@yahoo.com Xem bài viết
    Em nghe quảng cáo rất nhiều về tiệm tóc Nguyên My Sài Gòn ở ngõ 62 Đường Nguyễn Chí Thanh.Trên muare thấy nhiều người cũng khen tiệm này lắm.Có mẹ nào đã làm uốn tóc hoặc ép tóc ở đó rồi cho em vài lời khuyên với.Em thấy ở đó dùng thuốc Daviness mà giá rẻ chưa tới 1/2 giá thông thường.Em định đi uốn tóc ở đó.
    Mẹ nó ơi! đừng uốn tóc ở đấy! tóc em nè, uôn hỏng lại đổi do tóc dầu ko ăn thuốc, h bảo có trách nhiệm ép lại nhưng vẫn lấy tiền
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Em đã đến đó ép phồng cụp rồi nhé, ko có phồng và cũng chẳng có cụp gì đâu ah, muốn phồng muốn cụp thì vẫn phải sấy thôi (đó là cm của nhiều ng mà e đọc dc)

Hàng này đông kinh khủng luôn từ khi quảng cáo trên web cho nên mẹ nào có ít thời gian mà muốn làm nhanh thì nên suy nghxi lại nhé..Lúc đi ép phồng ở đó mấy công đoạn như sấy tóc đa số khách phải tự làm, mà do nhiều khách quá nên đầu em ko dc chị chủ động vào tí nào luôn, toàn thợ làm.

Hik! Tóc e có mấy chỗ khá là yếu nhưng trc khi bôi thuốc em đã dặn kỹ lắm rồi, nào là tóc em thế này thế kia...bla bla rồi chị chải thuốc bảo "E cứ yên tâm, chị làm cho em đẹp là được chứ j" Xong rồi mấy đoạn tóc e bảo vẫn bị sun :Straightf::Straightf: Chán! :Crying::Crying:

Mà tóc em bôi thuốc là 1 ng, là tóc là 1 ng rồi gội cũng là 1 ng khác do quá đông khách, 1 ng ko thể ôm hết được, hik!!Thế thì tóc tai mình chỗ nào khỏe, chỗ nào yếu cứ phải nhắc đi nhắc lại mà vẫn chẳng ăn thua :Sad:

Do đông quá nên trong mỗi khâu là phải chờ dợi nhiều, Ko dc làm liền mạch, rồi nấy em thợ lại hỏi, ai đến trc, ai đến trc nhỉ...Hik Hik

Có mấy ưu điểm là
    - Rẻ
    - Mùi thuốc ép dễ chịu, ko kinh khủng như 1 số CH khác
    - Lúc ép xong do tác động của thuốc ép nên tóc mềm như bún, khoảng đến hôm sau chắc do khói, bụi, bẩn thì lại như bt

• 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thế uốn lại tóc có đjep hơn ko chị???Tóc em ép bị sun 1 chút, chị í hẹn mấy hôm nữa đến hấp rồi tỉa lại mà h em đắn đo chả biết có nên quay lại nữa ko, tóc e đang cut phom khá đẹp, giờ mà tỉa loạn lên lại thành ổ quạ thì chết :Worried:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sosweet Xem bài viết
    Mẹ nó ơi! đừng uốn tóc ở đấy! tóc em nè, uôn hỏng lại đổi do tóc dầu ko ăn thuốc, h bảo có trách nhiệm ép lại nhưng vẫn lấy tiền
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy hàng này quảng cáo rầm rộ bên muare, mà sao chụp ảnh lên ngó thấy cũng đẹp phết đấy chứ, suôn, mượt và lại rẻ nữa, nhưng vẫn cứ băn khoăn chưa dám đến thử vì thấy có mấy khi đẹp và rẻ đi liền với nhau đâu.
    Èo, mà hàng đông thế thì làm sao có thể hy vọng làm chu đáo theo ý muốn của mình được các bác nhỉ? Em thì chỉ thích đến hàng nào vắng vắng tý nhưng nó tập trung vào cái đầu của mình làm cho tử tế thì mới yên tâm. :Battin ey:
    Ở Chùa Bộc phố nhà em đang có tiệm hair salon Hongkong khuyến mãi khai trương cửa hàng giảm giá 50%, không biết có bác nào đã thử làm ở đó chưa nhỉ?
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Thế uốn lại tóc có đjep hơn ko chị???Tóc em ép bị sun 1 chút, chị í hẹn mấy hôm nữa đến hấp rồi tỉa lại mà h em đắn đo chả biết có nên quay lại nữa ko, tóc e đang cut phom khá đẹp, giờ mà tỉa loạn lên lại thành ổ quạ thì chết :Worried:
    uốn lại mà đẹp thì c còn kêu làm j! h tóc như xơ mướp mà chẳng biết làm thế nào, muôn ép lại thì cũng phải đợi tóc hồi lại đã!
    • 182 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nghe mọi người than thế em cũng thấy nhụt chí.Sao trên mua rẻ người ta khen nhiều thế nhỉ?Em cũng thấy ngạc nhiên là dùng thuốc Daviness mà lại quá rẻ như vậy, khéo không thuốc Tàu thì chết.Tóc em chán đời lắm các mẹ ạ, cũng chịu khó đọc và chắt lọc tiệm ép tóc đẹp, rẻ rồi quyết định đi "đổi đời"ở 1 tiệm mà được ca ngợi hết lòng.Kết quả bi thảm lắm, tiền ép thì cũng chẳng rẻ, còn tóc thì bị gãy loạn xạ, chổng ngược hết trên đỉnh đầu, nom thật kinh khủng, xơ xác trông như Súy Vân.Chị chủ cửa hàng này tỉa tóc cho em trên thi dày cộm, phồng, bên dưới thì tỉa mỏng làm cả cái đầu mất cân đối, to ơi là to.Giờ em đang tính làm xoăn với hi vọng may ra sẽ cải thiện được chút xíu.Các chị xem tư vấn giúp em với.Buồn quá.
    • 445 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Tớ post vào đây để các bạn nếu có nhu cầu đến làm thì nghiên cứu nhé:- Bạn mình rủ đến đây làm xoăn KTS và nhuộm tóc luôn. Lúc đó mới QC nên không đông như bây giờ (như bạn gì trên nói). Khi 2 đứa mình đến thì cũng có một vài khách nhưng là đến để complain và chữa cháy (Nghĩ lại thấy dốt quá đã thấy thế không về luôn). Đầu bạn mình làm xoăn KTS mà gội xong không hề xoăn tí nào, em chủ CH nói phải sấy mới xoăn được. Cứ phải sấy mới được thì chả khác gì xoăn giả. Còn công đoạn nhuộm mới đau khổ, trên 1 cái đầu thì phía trên màu vàng rực như trẻ chăn bò tóc bị cháy nắng còn phía dưới không lên màu. - Đến phàn nàn với em chủ CH thì em ấy bảo làm xoăn phải 1 tháng tóc mới xoăn và đẹp mà về nhà phải chăm cuốn lô. Hẹn 1 tháng sau nếu tóc xấu sẽ đến làm lại. Còn nhuộm cũng thế, em ý bảo chị cứ về gội rồi tóc sẽ hết bị 2 màu. Nhưng làm sao có thể ra ngoài đường với cái tóc mà 1/2 phía trên màu vàng và 1/2 phía dưới màu đen. Cuối cùng thì em ấy cũng nhuộm đen lại toàn bộ đầu cho bạn mình. Túm lại rẻ mà hóa đắt, kết quả làm xoăn cũng như không, nhuộm rồi cũng phải nhuộm đen trở lại. Em ý hẹn 1 tháng nữa trở lại nếu xấu làm lại nhưng bạn mình đã bye đến CH khác làm lại ngon lành cành đào. Ở Nguyên My vừa tốn thời gian và tiền bạc lại còn thêm bực.
    Bố mẹ yêu các con nhiều lắm

Dù em chưa ngoan nhiều nhưng em ngày càng ngoan hơn.
    • 1,168 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Đừng có ai dại mà tới làm tóc ở đây nhé, hối không kịp:Battin ey::cool:
    • 182 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ôi, may quá, suýt chút nữa em lại bị lầm đường lạc lối lần nữa.Cảm ơn các mẹ đã cho em những lời khuyên bổ ích nhé.Nhân tiện đây các mẹ cho em hỏi về chỗ làm xoăn đẹp, giá rẻ với nhé.Thanks các mẹ nhiều nhiều.
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi, may quá, suýt chút nữa em lại bị lầm đường lạc lối lần nữa.Cảm ơn các mẹ đã cho em những lời khuyên bổ ích nhé.Nhân tiện đây các mẹ cho em hỏi về chỗ làm xoăn đẹp, giá rẻ với nhé.Thanks các mẹ nhiều nhiều.
    93 Chùa Láng! chị này đang nhận sửa tóc cho em! thấy bảo khuyến mãi cho cư dân mạng 400k/đầu xoăn = máy! còn bìh thường 800 - 1000.000/đầu xoăn!

e đang phân vân ko bit có nên uốn xoăn lại ở hàng này ko nữa!
    • 91 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đúng là không nên làm ở hàng này đâu bạn ah. Cách đây không lâu, sau khi đọc quảng cáo hoành tráng trên muare, mình cũng lọ mọ tới đây. Chả thấy có cái gì gọi là ân cần, niềm nở tiếp khách đâu bạn ah. Lúc mình vào cửa hàng đó thì đúng là đông thật, nhưng toàn những người trông cứ kiểu gì ý, tất cả đúng với kiểu cửa hàng nhỏ lẻ như vậy, thế mà mình không hiểu sao lại có người cứ vào khen tới tấp được (mình nghi đây là chân gỗ lắm đây), lúc mình đang vào hỏi vụ nhuộm tóc của mình, thấy có 1 khách vừa làm xoăn xong đang phàn nàn về tóc không được như ý, chủ hàng cứ quanh co thiếu thuyết phục. Chủ hàng tóc tai thì ít ra trông cũng phải tóc tai có thẩm mỹ 1 chút nhưng tớ thấy quê quê

Tớ nói thế không biết các mẹ có thấy nói quá hay không, chứ tớ miêu tả đúng đấy ah:Sad:

Tốt nhất là đừng có ham rẻ các mẹ ah, rẻ mà hỏng thì quá tội. Cố gắng 1 chút được tóc đẹp các mẹ ah.

Chúc các mẹ luôn có mái tóc như ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH1; 06/12/2008 vào lúc 10:57 AM. Lý do: Xóa lỗi sử dụng ngôn từ
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuabeo Xem bài viết
    Đúng là không nên làm ở hàng này đâu bạn ah. Cách đây không lâu, sau khi đọc quảng cáo hoành tráng trên muare, mình cũng lọ mọ tới đây. Chả thấy có cái gì gọi là ân cần, niềm nở tiếp khách đâu bạn ah. Lúc mình vào cửa hàng đó thì đúng là đông thật, nhưng toàn những người trông cứ kiểu gì ý, xin lỗi là mình phải nói như thế, có 1 em nhân viên ở đó mặc 1 bộ quần áo ở nhà, kiểu vải phi bóng, quần ngắn cũn, đẹp thì chả ai nói nhwgn trông cứ khiếp khiếp. Chủ cửa hàng thì cũng kiểu không được 'đăng cấp" bạn ah, tất cả đúng với kiểu cửa hàng nhỏ lẻ như vậy, thế mà mình không hiểu sao lại có người cứ vào khen tới tấp được (mình nghi đây là chân gỗ lắm đây), lúc mình đang vào hỏi vụ nhuộm tóc của mình, thấy có 1 khách vừa làm xoăn xong đang phàn nàn về tóc không được như ý, chủ hàng cứ quanh co thiếu thuyết phục. Chủ hàng tóc tai thì ít ra trông cũng phải tóc tai có thẩm mỹ 1 chút nhưng tớ thấy quê quê

Tớ nói thế không biết các mẹ có thấy nói quá hay không, chứ tớ miêu tả đúng đấy ah:Sad:

Tốt nhất là đừng có ham rẻ các mẹ ah, rẻ mà hỏng thì quá tội. Cố gắng 1 chút được tóc đẹp các mẹ ah.

Chúc các mẹ luôn có mái tóc như ý.
    Mẹ congchuabeo nhận xét chuẩn quá! Quả thực chị Thúy chủ Nguyên My nửa quê quê, nửa bắt chước Sài Gòn! Ôi trời ơi! Bảo dày dặn kinh nghiệm tóc kiểu j mà uốn tóc cho em lần 1 hỏng, hai tối hôm sau đã uốn lại cho em, rồi hai tối sau đòi làm xoăn lại 1 bên! Bà ý coi mái tóc của khách là xơ mướp đấy ạ!

Nhưng... chiều nay, em đã đòi được số tiền uốn tóc của em, tối hôm trước thì mang trả lọ dưỡng tóc... Thôi thì trong cái rủi (tóc hỏng vì tham rẻ) cũng có cái may ( đòi được tiền ạ)
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sosweet Xem bài viết
    Nhưng... chiều nay, em đã đòi được số tiền uốn tóc của em, tối hôm trước thì mang trả lọ dưỡng tóc... Thôi thì trong cái rủi (tóc hỏng vì tham rẻ) cũng có cái may (đòi được tiền ạ)
    Ôi, bác này giỏi ghê, đòi được cả tiền lại, chắc là đền cho cái đầu hỏng nhỉ? Thôi thì lấy tiền ấy làm lại cái đầu khác cho ngon nghẻ bác ạ. :Battin ey:
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Nói chung đòi được tiền cũng đỡ ấm ức chứ tóc thành xơ mướp ồi thì phải bảo quản, dưỡng đủ kiểu 1 năm zờii may ra mới hết cơ ah
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    Ôi, bác này giỏi ghê, đòi được cả tiền lại, chắc là đền cho cái đầu hỏng nhỉ? Thôi thì lấy tiền ấy làm lại cái đầu khác cho ngon nghẻ bác ạ. :Battin ey:
    • 1,080 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

trùi, đang ngất ngây bên muare thì vào đây các chị lam em tí ngất:rolleyes:
    định mon men ra đấy làm tóc mà thui zù lượm ơi, tìm địa chỉ khác zậy:RaisedEye
    • 709 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

ôi mọi nguoi dung xem ben muare,ben day toan de cac bai khen thoi,minh den day lam ve che am i, thi bi anh chong del het bai day di roi.K tin duoc nha nay.Minh la nan nhan bh voi cai dau chang ra lam sao ca hic hic
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Anh chồng anh í có phải là Mod đâu mà del bài được vậy nhỉ, kể cũng hơi lạ, nhưng đúng là topic ấy hình như chị Thúy chả bao h vào, thấy bận tối mắt, toàn anh chồng vào thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxu502 Xem bài viết
    ôi mọi nguoi dung xem ben muare,ben day toan de cac bai khen thoi,minh den day lam ve che am i, thi bi anh chong del het bai day di roi.K tin duoc nha nay.Minh la nan nhan bh voi cai dau chang ra lam sao ca hic hic
    • 344 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn ở gần Nguyễn Chí Thanh thì thử ra hàng Thanh Tâm 15 Vạn Bảo xem sao, làm xoăn khá đẹp và cẩn thận lắm!
    Mai anh đi, rồi tay gầy nào vẫy!
    • 709 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

oh minh cung chang hieu sao nhung ma ro rang co may bai minh than phien ve bo toc cua minh sau khi lam o day thi chi thay duoc 1 hom, hom sau chang thay dau nua hichic. Moi nguoi doc tinh y thi se thay la cua hang nao cung the se co nguoi che nguoi khen nhung o ben muare thi toan khen, k thay che teo nao luon. Bao la chi Thuy co kinh nghiem ma khi to bao la muon cat toc ngan lam xoan, cuoi cung thi no chang ngan teo nao, bh k biet phai lam sao voi cai dau nhin nhu to qua cua to,rot cuc thi van phai vuot gel vao de do bu xu
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6