Cách làm đẹp khác

Sữa rửa mặt cho da hỗn hợp và mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.1K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ da hỗn hợp và da nhờn nhà mình thường dùng loại sửa rữa mặt nào ấy nhỉ?Có tác dụng ngăn ngừa mụn phát sinh ko?Mình dùng đủ loại hết,cái mà rữa sạch quá là y như rằng da bị khô queo.Các mẹ chia sẽ kinh nghiệm với nhé!!! tặg hoa cho các mẹ này.:Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Lúc trước mình dùng Dermal Clay Cleanser, nhưng phải biết cách dùng nếu không sẽ bị khô da.
    Mình cũng nghe các mẹ kháo nhau về SRM ngăn ngừa mụn dành cho da nhờn của Orient, sản phẩm hoàn toàn tự nhiên nhưng mình chưa dùng bao giờ, nghe feedback lại rất tốt. Mình cũng đang định dùng thử đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,186 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Mua hàng của Garnier cũng tốt lắm bạn. Loại có chữ A màu đỏ ý
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chindy Xem bài viết
    Chị mua ở đâu thế ah?? Chỉ em với
    Em rủ chồng em đi bắt Cọp...:Laughing:
    • 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Ganier chị có thể dễ dàng mua ở siêu thị và tiệm mỹ phẩm,nó là sp của tập đoàn L'oreal đó chị và đc sx tại Việt Nam.em có mua dùng thử sp scrub cho mặt 50ml chỉ có 35k..hìhì..nói chung là mùi thơm thơm và dùng tạm thôi ạ.Da em cũng thuộc loại hỗn hợp đó chị,em đang mua cái srm tảo biển của the body shop.:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang trị mụn bằng sản phẩm trị nhờn mụn của Avene, rất ổn, tình trạng mụn giảm thấy rõ, da bớt nhờn và dễ chịu lắm. Bạn qua 111 Trần Đại Nghĩa mà mua, đang có chương trình khuyến mãi đấy
    • 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Tớ cũng đang dùng 1 hộp này thấy thích lắm. Rẻ mà hiệu quả.
    Tớ mua ở Big C, 35k/hộp 50ml. Dùng 2 lần/tuần thôi vì nó là dạng scrub, dùng thường xuyên sẽ dễ bị nám nếu ra trời nắng không che chắn gì. Bạn chủ topic dùng thử xem.
    • 275 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

SRM dành cho da hỗn hợp dầu của Clinique cũng thích nữa.
    • 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em thì dùng Thorakao nghệ, cực thích luôn, em mua 1 lúc 2 lọ về cho đỡ mất công đi mua :Laughing:
    • 647 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

em vote 1 phiếu cho the body shop , em xài SRM dòng tea tree của the body shop ( hãng này của Anh nhé chị ) dành cho da nhờn và mụn thấy ok lắm , mà nếu dưỡng da rồi thì chị mua luôn cả bộ dùng cho hiệu quả . Thường thì sẽ có SRM , toner ( nước hoa hồng ) , kem dưỡng ngày / đêm .
    The face shop em thấy cũng rất ok .
    • 1,281 Bài viết

• 4,868 Được cảm ơn

Theo feedback của mẹ ILUMTILM và niềm đam mê TheBodyShop giống mình
    Bonus cho mẹ Me`o 1 số hình ảnh luôn nà:
    Đây là SRM

Đây là Toner

Mình dùng 2 món rồi, da mình ít mụn, thỉnh thoảng mới nổi nên đây là giải phát dự phòng khi mụn xuất hiện chứ dùng thường xuyên thì da lại trở nên khô, nên bi chừ mình chỉ dùng mỗi cái SRM của nóa kết hợp với bộ dưỡng đang dùng.

Đây là sự ham hố của mình

• 510 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

tình hình là em đang dùng derma nhưng da mặt vẫn nhờn và mụn, chẳng thấy cải thiện j cả, em nên chuyển sang loại j cả nhà nhỉ?
    • 647 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

@ mẹ bé Su : cám ơn up hình nhé . mà chị mua cả 3 chai passion fruit shower gel luôn kìa , thế mới thấy đam mê . àh mà chai body mist xài được không chị , em chưa xài bao jờ , đang tính mua đây .
    @huongcuong58 : chị xài thử bộ tea tree của the body shop xem sao , mẹ bé Su có post hình lên rồi kìa
    • 1,281 Bài viết

• 4,868 Được cảm ơn

Cái showe gel chanh dây kia tắm tác dụng relax tốt thôi chứ chị nghĩ em xài body mist nữa mất công y như quả chanh dây di động , lúc đó các anh cứ lẽo đẽo đi theo tìm quả chanh dây thì mệt à nghen ^^
    • 647 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Ù Su Su Xem bài viết
    Cái showe gel chanh dây kia tắm tác dụng relax tốt thôi chứ chị nghĩ em xài body mist nữa mất công y như quả chanh dây di động , lúc đó các anh cứ lẽo đẽo đi theo tìm quả chanh dây thì mệt à nghen ^^
    đúng là mỗi khi scrub xong em relax hoàn tòan luôn , đã ơi là đã . em xai scrub mùi dừa nên xong là y như ly kem di động .
    sợ k anh nào theo mà chủ quán cafe theo thì mệt nghe chị
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hant123 Xem bài viết
    Em thì dùng Thorakao nghệ, cực thích luôn, em mua 1 lúc 2 lọ về cho đỡ mất công đi mua :Laughing:
    mình cũng có xài loài này rồi nhưng 1 lúc sau da lại bóng lên tiếp đó áh:Sad:
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ganier àh,sao nghe giống loại của Chương tử di giới thiệu trên tivi quá nhỉ?Có phải loại đó ko mẹ nó :Thinking:
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ILUMTILM Xem bài viết
    em vote 1 phiếu cho the body shop , em xài SRM dòng tea tree của the body shop ( hãng này của Anh nhé chị ) dành cho da nhờn và mụn thấy ok lắm , mà nếu dưỡng da rồi thì chị mua luôn cả bộ dùng cho hiệu quả . Thường thì sẽ có SRM , toner ( nước hoa hồng ) , kem dưỡng ngày / đêm .
    The face shop em thấy cũng rất ok .
    Em thì nghĩ da nhờn rồi ko cần dùng toner hàng ngày đâu chị nhỉ?Thế SRM tea tree chị mua ở đâu thế?rá rỗ thế nào ạh.Hun chị nè:Kiss:
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ILUMTILM Xem bài viết
    đúng là mỗi khi scrub xong em relax hoàn tòan luôn , đã ơi là đã . em xai scrub mùi dừa nên xong là y như ly kem di động .
    sợ k anh nào theo mà chủ quán cafe theo thì mệt nghe chị
    Nghe mẹ này nói thèm nhỉ :Smug::Smug::Smug:Cho em xin cái địa chỉ đi nè :Rose::Rose::Rose:
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

oài,sau khi tham khảo trang web về the bodyshop thì tình hình là chưa có đại lý tại VN:Sigh:,mà em lại ở HCM.ở đây thì khí hậu nóng quanh năm,rất mau bị nhờn lại,mà TBS lại dưỡng ẩm hơi nhiều,có lẽ chỉ hợp với các chị ngoài HN thôi ạh.
    huhu.các chị kíu em :Crying::Crying::Crying:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5