Cách làm đẹp khác

Sáng ngủ dậy tự nhiên mắt bị sưng húp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Sáng nay em ngủ dậy thấy một mắt sưng húp khôn grõ nguyên nhân gì? Có mẹ nào từng bị như em không ạ? Chỉ sưng thôi không ngứa, không đau, em lo quá! Ai từng bị rồi cho em biết bôi thuốc nào với!

• 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình chưa bị nhưng thấy Mẹ mình chỉ cho đứa em họ là lấy xác trà (bả chè nếu là người miền Bắc gọi) bọc vải mỏng lại đắp lên mắt nằm yên chừng 30' sáng và chiều làm đều đặn như thế mắt sưng sẽ khỏi, còn về Tây y thì mình ko biết có thuốc nào thoa ko, nhờ các Mẹ thông thái vậy.

• 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DouglasNJ&Mai Xem bài viết
    Mình chưa bị nhưng thấy Mẹ mình chỉ cho đứa em họ là lấy xác trà (bả chè nếu là người miền Bắc gọi) bọc vải mỏng lại đắp lên mắt nằm yên chừng 30' sáng và chiều làm đều đặn như thế mắt sưng sẽ khỏi, còn về Tây y thì mình ko biết có thuốc nào thoa ko, nhờ các Mẹ thông thái vậy.
    cảm ơn mẹ nó! Em sẽ thực hành luôn!

• 630 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng hay thế, sưng mặt luôn. Bữa nào mà dậy trễ tới trường là lại bị bạn cười ví mặt mày sưng húp :Laughing:. Về sưng mắt thì mình cũng có 1 cách, tối trước ngủ bỏ 2 muỗng canh inox vô ngăn đá, sáng dậy úp 2 muỗng vô mắt tới khi hết lạnh, cỡ 15' là cùng thì mắt mau xẹp. Hihi ko biết chiêu này có hiệu nghiệm với bạn hay ko?

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

bình thườg ko bị sưng mà tự dưng có vài ngày bị sưng là do cách bạn ăn uống ở bữa tối. Có thể bạn đã ăn mặn quá và uống nhiều nước quá nên nó giữ nước trên mặt. Uống bia, rượu cũng làm bạn khát nước và uống bù nước nhiều vào khuya.

cách chữa là dùng đá lạnh (nói chung là cái gì đó lạnh trên ngăn đá như khăn đông đá, đậu, khoai tây... đông đá) đắp vô mắt sẽ bớt sưng, mát-xa thêm 1 chút để da và cơ mặt được đánh thức linh hoạt hơn.

Mình có đọc trong 1 sách dạy trang điểm nói về 1 loại mỹ phẩm làm hết sưng và đỏ mắt gần như lập tức... loại này được chỉ dẫn là dùng cho các cô diễn viên, nfười mẫu tiệc tùng thâu đêm suốt sáng mà trưa hôm sau phải làm việc.... Nhất thời quên mất nó là gì.

• 227 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều

• 5,250 Bài viết

• 4,511 Được cảm ơn

Mẹ nó mua cái eye mask của TBS ý, cho vào tủ lạnh rồi đeo vô mắt, sẽ dễ chịu lắm. Trước khi đi ngủ thì ko uống nước nha, sáng dậy mắt sưng húp đấy:Smiling: