Cách làm đẹp khác

Phương pháp thông khí huyết giảm béo?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 708 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Có chị nào sử dụng dịch vụ này chưa? em nghe nói cũng hiệu quả lắm.củi làm có 10 lần mà xuống tới 10cm bụng,nghe mà ham qua hà,Nhưng không biết dv này trong sài gòn có không?Đặc biệt là không chảy máu.chỉ bấm huyệt và làm gì nữa đó,em đọc báo mà quên rồi,chị nào đã làm qua cho em xin ý kiến với.
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhong2527 Xem bài viết
    Có chị nào sử dụng dịch vụ này chưa? em nghe nói cũng hiệu quả lắm.củi làm có 10 lần mà xuống tới 10cm bụng,nghe mà ham qua hà,Nhưng không biết dv này trong sài gòn có không?Đặc biệt là không chảy máu.chỉ bấm huyệt và làm gì nữa đó,em đọc báo mà quên rồi,chị nào đã làm qua cho em xin ý kiến với.
    Có mình đây. Hihi, có vẻ như các loại "giảm béo" mình đều kinh qua hết roài.
    Nghe quảng cáo hoành tráng vậy thôi bạn ah, kết quả thì... Cách đây khoảng 1 tháng, mình bỏ 5 triệu (500k/buổi đấy), nhận cái thẻ rồi ngày nào cũng hì hụi đến cho các em nhân viên trẻ đẹp đấm, bóp, day, nắn. Có cả màn đốt lửa bằng cồn trên lưng và bụng nữa. họ trải 3 cái khăn ẩm trên lưng mình, rồi bơm cồn bằng xi lanh, rồi châm lửa đốt. Chỗ nào có cồn thì lửa cháy. Nhìn ghê phết. Thế nhưng mà kết quả thì chẳng khả quan chút nào. Cân nặng của mình không giảm (trên báo quảng cáo là giảm 3 đến 4 kg), vòng bụng cũng chỉ giảm khoảng 1,2 phân, không đáng kể. mà mình nghĩ giảm là do họ bắt ăn ít đi, chứ chẳng phải tác dụng gì từ cái vụ "thông kinh" gì gì đâu. Túm lại, mình không hài lòng, cảm giác như người bị lừa, móc túi ấy. Mất tiền đã đành, mất cả thời gian và mất công hi vọng, mong đợi nữa. Bây giờ mình vẫn còn 1,2 buổi ở đấy, nhưng mà nản quá, chẳng buồn đến nữa. Mặc dù vậy, ở đấy có 1 ưu điểm là nhân viên rất nhẹ nhàng, nhiệt tình với khách. (tiếc là thái độ của nhân viên dù có tốt cũng chẳng liên quan gì đến việc mình cần giảm béo cả). 1 vài chia sẻ từ kinh nghiệm bản thân thôi. Bạn cứ cân nhắc nhé!
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

CẢm ơn bạn Gau Puh nhé,thế mà mấy ngày hôm này mình cứ vui lắm vì sẻ có một phương pháp giảm cân mới chứ,nghe bạn nói vậy mình cũng nãn chí rồi,Mà em cũng đang ở nhà tự giảm vùng bụng ne,tối đến bỏ 20p vào máy đánh bụng của sự lựa chọn hoàn hảo,xong rồi lại lấy tiếp cái quấn nóng quán vào,em thấy cũng giảm được đôi chút,nhưng lười quá
    • 145 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tặng chị em một bài mehieuan tóm được trên 24h.com.vn nói rõ về phương pháp này nhé

Người béo đại đa phần là do kinh lạc, khí, hay máu huyết không được lưu thông, năng lượng thừa tích tụ thành mỡ dưới da. Muốn giảm béo thành công, cần phải làm cho các mạch năng lượng trong cơ thể thông suốt. Khi đó, năng lượng thừa sẽ nhanh chóng tự đào thải chứ không tích tụ thành mỡ như trước.
    Những người chỉ bị béo bụng, đùi, hông… chính là do kinh lạc bị nghẽn tại một điểm, gây dồn ứ năng lượng tại điểm đó. Khi khai thông kinh lạc, năng lượng thừa được giải phóng sẽ khiến phần bị béo nhẹ nhõm hẳn, tạo cảm giác thoải mái hơn rất nhiều.
    Đối với người thừa cân thì còn phải thông máu huyết, để hệ thống máu huyết giúp năng lượng được phân bổ đều các bộ phận, không xảy ra hiện tượng tích mỡ trên toàn bộ cơ thể. Ngoài ra, để hoàn thiện việc giải phóng mỡ thừa, bạn còn phải được thông khí. Việc thông khí sẽ hỗ trợ đắc lực cho thông kinh lạc và thông máu huyết, thúc đẩy quá trình đốt mỡ thừa diễn ra một cách tự nhiên và mạnh mẽ. Ba quá trình này giúp cơ thể tự giảm cân, giảm số đo mà không hề gây hại đến sức khỏe.
    Hiện nay, Saigon Smile Spa ở Hà Nội đã ứng dụng phương pháp thông khí huyết được hơn nửa năm và mang lại kết quả rất khả quan. Trung bình một liệu trình trị liệu 10 lần, bạn sẽ giảm được khoảng tối thiểu từ 10cm đến 15cm phần giảm béo. Đáng ngạc nhiên là không những phương pháp này không tốn nhiều thời gian mà chi phí cũng rất phải chăng. Kể cả khi bạn tham gia cả liệu trình, cũng chỉ tốn có 5 triệu đồng. Trong tháng 5 và tháng 6/2008, Saigon Smile Spa lại tặng cho bạn 1 lần thử giảm béo miễn phí trong 2 tiếng như liệu trình thật, bạn không hài lòng có thể được hoàn lại tiền

Link đây http://www17.24h.com.vn/news.php/147...phi_cho_mua_he
    Có khi mình cũng phải đến thử xem thế nào! Mà này phố Đình Ngang là ở đâu hả các mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đình Ngang là cái đoạn phố ngắn tũn cắt ngang từ phố Nguyễn Thái Học đâm ra Cửa Nam ý.
    Mình cũng là KH quen của SSS đây, nhưng chưa thử giảm béo bằng thông khí huyết bao giờ. Chủ yếu là vì mình tự thấy bản thân cũng không quá béo, dù cũng tăng hòm hòm 10kg sau khi có cháu. Nhưng nếu mà có reveiw tốt thì cũng có chút quan tâm. Đến đó hoài nhưng chưa được nhìn nhân viên giảm béo cho khách, chỉ làm mặt xong là vội về đón con,hic.
    Mà ở Đình Ngang có mấy cái spa lận, cạnh tranh nhau lắm. Có lần lên 22 Đình Ngang vào Saigon Smile để làm mặt, trót để cái xe nó hơi lấn một tẹo sang bên Fancy spa mà ngay lập tức nhân viên họ từ đâu lao ra cắm cảu lườm nguýt bảo mình để xe cho đúng. Thì cũng phải từ từ chứ. Mấy lần cũng định sang Fancy test thử nhưng sau lần đó chừa luôn.
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Em gọi điện dến thì nhân viên nói đây là pp độc quyền của spa không chổ nào có kể cả sài gong mà em thì lại ở sài sòn.
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chị ở cùng cơ quan em giảm béo ở Saigon's Smile Spa hồi cuối tháng 4, đầu tháng 5. Về nhìn nhẹ nhàng đi nhiều lắm, mà da mặt có vẻ cũng hồng hào, tươi tắn hơn nhiều. Em chẳng ham giảm béo, nhưng nếu như em không béo mà thích da dẻ hồng hào, tươi tắn như chị ý em có nên cứ tham gia một khóa thông khí huyết không các mẹ?
    Em đang có bầu hơn 3 tháng.
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thế các chị không ai tư vấn cho em à? huhu, em muốn sử dụng dịch vụ thông khí huyết, nhưng mà em không béo, chỉ thích da mặt đẹp thôi. ở đó họ có nhận làm không ạ?
    • 269 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhong2527 Xem bài viết
    Mình hay làm mặt ở Sai Gon'smile spa số 22 Đình Ngang- Hn, thấy nhân viên nói Lưu Hương Giang mua độc quyền phương pháp giảm béo bằng thông khí huyết này từ HongKong đấy bạn ạ! Chắc Sai Gon ko có rùi..:Sad:
    • 269 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    Chị ở cùng cơ quan em giảm béo ở Saigon's Smile Spa hồi cuối tháng 4, đầu tháng 5. Về nhìn nhẹ nhàng đi nhiều lắm, mà da mặt có vẻ cũng hồng hào, tươi tắn hơn nhiều. Em chẳng ham giảm béo, nhưng nếu như em không béo mà thích da dẻ hồng hào, tươi tắn như chị ý em có nên cứ tham gia một khóa thông khí huyết không các mẹ?
    Em đang có bầu hơn 3 tháng.
    Đang có bầu không làm được đâu em ơi! Em chỉ nên chăm sóc da thông thường là được mà..Chị hay làm mặt ở đó, Sai gon'smile spa đang dùng Dermalogica cũng tốt lắm đấy em ạ!
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

thế chị hay đi làm mặt ở Sài gòn Smile đúng không ạ? giá làm mặt ở đó có ok không chị? Da em dạo này sạm quá, trang điểm lên cũng chẳng xinh hơn được. Bầu bí làm mặt thì chắc vẫn được phải không ạ?
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

à mà quên mất đây là topic về giảm béo thông khí huyết, mẹ Bông lại hỏi về làm mặt. Xin lỗi các mẹ nhé, để mẹ Bông sang topic spa tham khảo vậy!
    • 2,357 Bài viết

• 6,771 Được cảm ơn

Các mẹ đã từng làm rồi thì có thể vui lòng mô tả kỹ cho chị em chưa biết được không ạ? Em vẫn chưa hình dung nó diễn ra như thế nào. Có phải người ta sẽ bấm huyệt thông khí cho mình không ? Họ còn làm gì nữa hả mấy chị?
    Em nghe 1 số người phản ảnh, đi đánh mỡ bụng, về sau phần cơ ở đấy ko đàn hồi được nữa nên bụng nó chảy nhão ra như kiểu bụng của mèo mướp nên sợ quá, ko dám mơ tưởng đến nó nữa.
    Ước mơ gày, ôi ước mơ xa vời, biết đến bao giờ mới thành hiện thực ?
    • 185 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hic em nghe các mẹ nói hiệu quả quá, chắc là phải thử/ Hôm trước em lên thẩm mỹ viện Hồng Kông ở 21 hàng gà tham khảo máy ELS 18, họ nói mới chỉ mình vùng bụng mà đã 14tr, hoảng quá./

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cun_xinh Xem bài viết
    Đát quá bạn ơi! Giảm béo bụng của phương pháp này có 6.000.000 thôi..Mà có chị nào giảm béo ở HongKong chưa ạ? Họ làm những gì? Có hiệu quả không mà lấy đắt quá nhỉ..? Thu nhập như em chắc ko bao giờ dám bén bảng tới đó luôn!
    Sao có nơi thì 14 triệu, có nơi thì chỉ 6 triệu thôi là sao? Sao chênh nhau vậy nhỉ? Mẹ nào làm rồi thấy khác gì không, hay là chênh nhau ở service? Hay là ở Hk thì dùng máy móc và thuốc thiếc gì đấy nên tốn, ở Saigon Smile thì dùng phương pháp bấm huyệt nên tiết kiệm hơn. Chả hỉu gì, hichic.
    • 2,357 Bài viết

• 6,771 Được cảm ơn

Hi hi, mấy bạn đã giảm được vòng eo rồi thì thử theo dõi rồi loa lên cho mọi người xem tình hình sau khi giảm eo thế nào nhé. Hy vọng là các bạn giữ được số đo của mình trong một khoảng thời gian nhất định, vì chỉ sợ giảm được bây giờ vài tháng sau lại vẫn về số đo cũ thì tiếc tiền quá.
    Mấy bạn nhớ thỉnh thoảng review lại giúp mấy mẹ béo có đủ dũng cảm đi làm đẹp nhé ! Nếu hiệu quả, ít nữa rảnh hơn, nhất định mình phải đi mới được, nghe thèm lắm rồi.
    • 303 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamabeo Xem bài viết
    Đúng là phương pháp này làm không bị đau như đánh mỡ bụng đâu xenoi ạ! Hiệu quả nhanh và dễ chịu nhất trong mấy phương pháp giảm béo mình làm trước đây..Chỉ có điều dạo này spa đông khách quá nên tới phải hẹn giờ trước nên cũng hơi bất tiện cho chị em văn phòng chúng mình đấy!:Sad:
    Các mẹ này sôi nổi nhỉ. Mình đang làm thì bỏ dở vì đi công tác đây này. Có gì cứ tường thuật nhá, để mình còn quay lại đấy làm tiếp. Hik, bỏ ngang xương nên chẳng bit có tốt thật không. À mà mamabeo giảm béo = nhiều phương pháp rồi à? Thấy thế nào? Mình thì mãi mới dám thử thông khí huyết đấy ạ.
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

em tiếc quá ở sài gòn không có dịch vụ này.huhuhuhu.hay em ra hà nội làm nhỉ nhưng có mẹ nào cho em ở trọ trong thời gian lam đẹp không?
    • 2,357 Bài viết

• 6,771 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xenoi Xem bài viết
    Mấy mẹ bàn tán xôn xao thật..Báo cáo mấy mẹ nhé! Mình đang làm giảm béo bụng ở Sai Gon'smile dây! Hôm nay là buổi thứ 7 mà mình đã giảm được 11cm rùi ! Sướng quá..Quần áo trước khi sinh mình mặc gần vừa rồi đấy..Lúc dầu nghe tư vấn sẽ giảm được từ 12cm tới 15cm trong vòng 10 ngày mình không tin, bắt phải làm bản cam kết , không ngờ là mới có 7 ngày mà mình giảm được nhiều thế!
    Với mình khi đi giảm béo là phải có hiệu quả, an toàn và ko bị đau ..Sau khi kết thúc lộ trình giảm béo mình phải giữ gìn 1 chút thì mới giữ dáng được chứ, đúng ko các mẹ..? Phương pháp nào dù có tốt đến mấy mà làm xong mình lại ko vận động, ăn uống thoải mái trước sau gì cũng lại béo trở lại thôi..Sau vụ này mình phải chú ý giữ gìn mới được!
    NGười đẹp ơi,
    Tớ hỏi kỹ tí. Người tớ bụng bị chảy xệ ra vì béo, mông và đùi cũng to ngoại cỡ luôn (V3 của mình là 100 or 102). Thế bạn giảm 11cm thì chỉ ở bụng thôi đúng ko? Có giảm được ở đùi và mông ko? Bạn có thể hỏi thêm giúp tớ đi đến đấy được ko? Cả vụ bắp chân to nữa thì càng tốt.
    Chả hiểu sao, phần từ ngực lên đến mặt của mình thì ko đến nỗi, từ ngực đến đầu gối thì lại quá cỡ ghê quá, mặc gì cũng xấu. Mong sao nhanh nhanh thu xếp được để đến đấy giảm béo.
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cun_xinh Xem bài viết
    Thế em xin phép ông xã đi rồi ra HN với chị giảm béo nhé! Chỉ sợ em ko xa được ông xã và baby thôi chứ thiếu gì chỗ ở..hị..hị..
    Mẹ cún xinh nhớ nhé.nếu có dịp ra ha nội chơi bạn mời mình một chầu bún ốc nhé.nhớ hà nội quá,minh tứng sống ở hà nội nữa năm đấy.