• 0 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách tính mệnh ứng theo năm sinh như thế nào không ạ? Chỉ giúp em với (từ năm 1970 đến nay). Hình như nó ko theo quy luật Kim Mộc thuỷ hoả thổ hay sao í? Cứ 2 năm lại cùng 1 mệnh nhưng luân phiên thế nào thì em cũng ko biết tính. Em muốn biết bé sinh năm nay thì là mệnh gì nữa!
    Đa tạ các mẹ nhiều! :Rose::Rose::Rose:

• 19,133 Bài viết

• 4,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biển_xanh Xem bài viết
    Có mẹ nào biết cách tính mệnh ứng theo năm sinh như thế nào không ạ? Chỉ giúp em với (từ năm 1970 đến nay). Hình như nó ko theo quy luật Kim Mộc thuỷ hoả thổ hay sao í? Cứ 2 năm lại cùng 1 mệnh nhưng luân phiên thế nào thì em cũng ko biết tính. Em muốn biết bé sinh năm nay thì là mệnh gì nữa!
    Đa tạ các mẹ nhiều! :Rose::Rose::Rose:
    Bé nhà chị sinh năm 2009 là mệnh Hỏa, Tích Lịch Hỏa :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,274 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cảm ơn 81vantreranh và Mejenny_nguyen09 nhé! Đúng là bé sinh năm 2009 thì là mệnh Hoả, Tích lịch hoả. Nhưng mà Tích lịch hỏa là cái gì thì mình cũng hông bít!
    Cái link sang GPE ấy mình ko tìm được file nào cho kq đúng cả. Nó bị nhầm lẫn đầu vào nên cho kq năm nay mệnh Thổ??!!?
    Mình vẫn muốn biết mệnh của từng năm một nữa. Có mẹ nào biết chỉ giúp mình với! Thanks....

• 19,133 Bài viết

• 4,662 Được cảm ơn

Cảm ơn 81vantreranh và Mejenny_nguyen09 nhé! Đúng là bé sinh năm 2009 thì là mệnh Hoả, Tích lịch hoả. Nhưng mà Tích lịch hỏa là cái gì thì mình cũng hông bít!
    Cái link sang GPE ấy mình ko tìm được file nào cho kq đúng cả. Nó bị nhầm lẫn đầu vào nên cho kq năm nay mệnh Thổ??!!?
    Mình vẫn muốn biết mệnh của từng năm một nữa. Có mẹ nào biết chỉ giúp mình với! Thanks....
    Tích Lịch Hỏa là lửa sấm sét, lửa cháy mãnh liệt, nhanh, có tiếng vang. Lửa này cần thủy vì thủy hỏa này không tương tranh mà kỳ dư lại tương hợp

Đây là mệnh ứng với năm sinh nè, chị tham khảo nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Giáp Tí, Ất Sửu ++++++++++++ Hải Trung Kim
    Bính Dần, Đinh Mão ++++++++ Lư Trung Hỏa
    Mậu Thìn, Kỷ Tỵ +++++++++++ Đại Lâm Mộc
    Canh Ngọ, Tân Mùi ++++++++ Lộ Bàng Thổ
    Nhâm Thân, Quí Dậu +++++++ Kiếm Phong Kim
    Giáp Tuất, Ất Hợi +++++++++++ Sơn Đầu Hỏa
    Bính Tí, Đinh Sửu +++++++++++ Giản Hạ Thủy
    Mậu Dần, Kỷ Mão ++++++++++++ Thành Đầu Thổ
    Canh Thìn, Tân Tỵ +++++++++++ Bạch Lạp Kim
    Nhâm Ngọ, Quí Mùi +++++++++ Dương Liễu Mộc
    Giáp Thân, Ất Dậu ++++++++++Tinh Tuyền Thủy
    Bính Tuất, Đinh Hợi ++++++++ Ốc Thượng Thổ
    Mậu Tí, Kỷ Sửu ++++++++++++ Tích Lịch Hỏa
    Canh Dần, Tân Mão +++++++++ Tùng Bách Mộc
    Nhâm Thìn, Quí Tỵ ++++++++++ Trường Lưu Thủy
    Giáp Ngọ, Ất Mùi +++++++++++Sa Trung Kim
    Bính Thân, Đinh Dậu ++++++++ Sơn Hạ Hỏa
    Mậu Tuất, Kỷ Hợi +++++++++++ Bình Địa Mộc
    Canh Tí, Tân Sửu ++++++++++ Bích Thượng Thổ
    Nhâm Dần, Quí Mão ++++++++ Kim Bá Kim
    Giáp Thìn, Ất Tỵ ++++++++++++ Phú Đăng Hỏa
    Bính Ngọ, Đinh Mùi +++++++++ Thiên Hà Thủy
    Mậu Thân, Kỷ Dậu ++++++++++ Đại Dịch Thổ
    Canh Tuất, Tân Hợi ++++++++++ Thoa Xuyến Kim
    Nhâm Tí, Quí Sửu ++++++++++++ Tang Đố Mộc
    Giáp Dần, Ất Mão ++++++++++++++ Đại Khuê Thủy
    Bính Thìn, Đinh Tỵ +++++++++++++ Sa Trung Thổ
    Mậu Ngọ, Kỷ Mùi +++++++++++ Thiên Thượng Hỏa
    Canh Thân, Tân Dậu ++++++++++++ Thạch Lựu Mộc
    Nhâm Tuất, Quí Hợi +++++++++++ Đại Hải Thủy

• 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ui, mẹ 81VTR biết nhiều thế! Chúc cậu năm nay cũng có 1 Tích Lịch Hoả nhé:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:! Mình cũng 81 đây. Chúc các mẹ 81 mà chưa có con đầu lòng thì năm nay có hết cho bằng bạn bằng bè :Rose::Rose::Rosebạn bè sắp tập 2 mới chết chứ :Sigh. Nhà mình bố Hoả con Hoả mẹ Mộc thì mình còn gì nữa ko biết? !

• 19,133 Bài viết

• 4,662 Được cảm ơn

Ui, mẹ 81VTR biết nhiều thế! Chúc cậu năm nay cũng có 1 Tích Lịch Hoả nhé:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:! Mình cũng 81 đây. Chúc các mẹ 81 mà chưa có con đầu lòng thì năm nay có hết cho bằng bạn bằng bè :Rose::Rose::Rosebạn bè sắp tập 2 mới chết chứ :Sigh. Nhà mình bố Hoả con Hoả mẹ Mộc thì mình còn gì nữa ko biết? !
    Spam tí, xã nhà tớ là Đại Hải Thủy

• 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bà trẻ ranh chuyển qua bói toán rùi hả....đazi năng wa ....lâu ko chat vơi sbaf rùi....cho hỏi thăm tí nhé...tui đang đi bán than đâ...bà có mua ko?

• 406 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Hix, mấy cái này em xem không hiểu gì cả, mấy cái mạng này là thế nào hở mấy chị :Sigh:

• 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninalie Xem bài viết
    Hix, mấy cái này em xem không hiểu gì cả, mấy cái mạng này là thế nào hở mấy chị :Sigh:
    Chị cũng ko bít đâu em ạ!
    Vừa nãy ra hỏi Xã: Anh có biết Tích Lịch Hoả là gì ko? Xã bảo: TLH mà ko biết? Đấy là nhân vật trong Thuỷ Hử, tính nóng như lửa. Bó tay.com :Worried:

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7