• 2 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 13,146 Bài viết

• 9,410 Được cảm ơn

Lần đâu tiên Liên kiếm bài cũ không ra, các mẹ bày lại cho Liên nha. Ăn gì uống gì để ra sớm ra muộn gì gì ấy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 296 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chị Liên thúc cho ra sớm để đi tắm biển với anh xã à?
    Em save cái link đó rồi mà cũng tìm ko có ra, chỉ nhớ là hồi đó các mẹ mách là muốn ra sớm thì uống nước dừa tươi, còn muốn ra muộn thì uống thuốc tránh thai trước đo một thời gian, uống cho đến khi nào muốn ra thì dừng ko uống nữa. Đi biển mấy lần e toàn phải áp dụng cách này, uống trước 1 tuần, chờ đi biển về thì dừng ko uống nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em không nhớ link, nhưng em nhớ đến nhà Tumeo, chuyên gia trong linh vực này , bác gửi e-mail hỏi cho nhanh.
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác thương mến xa nhớ! em vào hỏi kinh nghiem các bác dây. cơ quan em chuẩn bị đi du lịch, ma dụ tính đúng ngày đèn đỏ của em thế có khổ không chứ. em thạt sụ không muốn, ngày khởi hành lại sui xẻo thế. các bác thử nghĩ cách xem làm thế nào để lùi ngày đèn đỏ lại hay sớm hơn được không. em nghe nói uông thuốc cảm thì se làm chậm được ngày đó lại nhưng em không biết uống nhu thế nào. các bác hãy trả lời em nhé
    • 101 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinhhp
    các bác thương mến xa nhớ! em vào hỏi kinh nghiem các bác dây. cơ quan em chuẩn bị đi du lịch, ma dụ tính đúng ngày đèn đỏ của em thế có khổ không chứ. em thạt sụ không muốn, ngày khởi hành lại sui xẻo thế. các bác thử nghĩ cách xem làm thế nào để lùi ngày đèn đỏ lại hay sớm hơn được không. em nghe nói uông thuốc cảm thì se làm chậm được ngày đó lại nhưng em không biết uống nhu thế nào. các bác hãy trả lời em nhé
    Uong thuoc tranh thai co the dich chuyen duoc vong kinh.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chạy đi mua 1 vỉ thuốc tránh thai loại 28 viên đó, muh hình như phải uống trc 1 tuần mới đc nghen....
    • 487 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Híc... còn em thì ngày mai lên đường đi du lịch mà sáng nay tự dưng nó tò tò ra.... chán chả muốn đi nữa. Mẹ nào có cách cho nó nhanh hết thì chỉ em với.

Con là mầm của Ba - Nhú lên từ lòng Mẹ
    Và cuộc đời lặng lẽ - Nuôi con dần lớn khôn
    • 101 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của ZiZi
    Híc... còn em thì ngày mai lên đường đi du lịch mà sáng nay tự dưng nó tò tò ra.... chán chả muốn đi nữa. Mẹ nào có cách cho nó nhanh hết thì chỉ em với.
    Theo minh biet thi khong co cach nao bat no dung ngay vao ngay hom sau duoc, vi ' no' da bong ra roi, phai de no thoat ra ngoai chu.
    Nhanh nhat chi co cach uong thuoc tranh thai ngay tu luc thay 'no' thi cung phai 3ngay.
    Con neu muon dich chuyen thi cu tinh tu ngay minh dinh co lui lai ngay hien tai la bao nhieu ngay thi uong moi ngay 1 vien vao 1 gio nhat dinh. Khi dung thuoc la 'no' co ngay vao ngay hom sau. Tac dung ngua thai chi co khi minh thuc hien dung, tuc la uong vien dau tien vao ngay thay kinh dau tien....
    • 1,152 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của ZiZi
    Híc, không có cách nào dừng thì có cách nào khiến "nó" nhanh hết thì giúp em với các bác ui. Thường em phải mất tới cả tuần mới hoàn toàn "sải bước tự tin" được . Có cách nào khiếp nó nhanh chóng dứt điểm ngay trong vòng 3-5 ngày không ạ? Cuối tuần này em đi roài. Help, help!

• 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tít đen
    Híc, không có cách nào dừng thì có cách nào khiến "nó" nhanh hết thì giúp em với các bác ui. Thường em phải mất tới cả tuần mới hoàn toàn "sải bước tự tin" được . Có cách nào khiếp nó nhanh chóng dứt điểm ngay trong vòng 3-5 ngày không ạ? Cuối tuần này em đi roài. Help, help!
    1. Uống tí bia
    2. Mua tampon mà dùng :4:
    • 1,013 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Em vừa tìm được cái này do 1 thành viên bên trang bacbaphi.com.vn sưu tầm(xin cảm ơn :4: ), copy sang đây cho mọi người tham khảo:
    "Vì một lý do chính đáng (như thi đấu thể thao, sinh nhật, hành trình xa....), bạn gái muốn lùi lại ngày có kinh có thể uống mồi ngày một viên thuốc ngừa thai (loại 28 viên,như thuốc Marvelon chẳng hạn) vào thời gian nửa sau của vòng kinh cho đến hết ngày dự kiến có thể hành kinh. Thí dụ: Sinh nhật bạn vào ngày 26.9, hãy bắt đầu uống thuốc từ ngày 12.9 đến hết ngày 26.9, và chỉ vài hôm sau khi ngưng thuốc, kinh nguyệt sẽ xuất hiện trở lại. Với các bạn gái chưa có gia đình, có thể sử dụng trong trường hợp cần thiết mà mình muốn, không sao cả."
    Em có chuyến đi vào ngày 7/6 tới mà ngày "ra" là 8/6 (em đúng lịch lắm). Thế tính theo cách này thì hôm nay bắt đầu uống là chuẩn đúng không nhỉ? Các bác có kinh nghiệm dùng thuốc tránh thai cho em hỏi:
    1- Uống thuốc tránh thai không bắt đầu từ ngày đầu tiên có kinh thì còn tác dụng tránh thai không hay chỉ có tác dụng lùi vòng kinh thôi?
    2-Uống loại nào ít tác dụng phụ nhất? Em cũng đang tính dùng thuốc lâu dài (ước gì: thoải mái mà lại an toàn). :4:
    • 1,359 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Các mẹ có biết loại thuốc nào có ít tác dụng phụ nhất không?. Tháng sau Cty cho đi nghỉ mát mà lại đúng ngày đấy thế có chán không. Mà mẹ cháu uống thuốc tránh thai là hay bị ốm lắm với cả mẹ cháu vẫn đang cho con bú không biết dùng loại nào được. À mà dùng lại sau bao nhiêu ngày thì có lại ạ?. Xin lỗi vì mẹ cháu hỏi kỹ thế vì không biết dùng thế nào cả.
    • PNG
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Mẹ nào có kinh nghiệm uống thuốc ngừa thai để lùi ngày kinh thì chỉ giáo cho mình với. Nếu trước ngày bắt đầu một tuần mới uống thì có lùi được ko và có tác dụng tránh thai ko? Có tác dụng phụ gì ko? Mình chưa từng uống thuốc tránh thai bao giờ nên rất ngố. Các mẹ giúp mình với nhé. Thanks nhiều nhiều.
    • 521 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tom Tep
    Em vừa tìm được cái này do 1 thành viên bên trang bacbaphi.com.vn sưu tầm(xin cảm ơn :4: ), copy sang đây cho mọi người tham khảo:
    "Vì một lý do chính đáng (như thi đấu thể thao, sinh nhật, hành trình xa....), bạn gái muốn lùi lại ngày có kinh có thể uống mồi ngày một viên thuốc ngừa thai (loại 28 viên,như thuốc Marvelon chẳng hạn) vào thời gian nửa sau của vòng kinh cho đến hết ngày dự kiến có thể hành kinh. Thí dụ: Sinh nhật bạn vào ngày 26.9, hãy bắt đầu uống thuốc từ ngày 12.9 đến hết ngày 26.9, và chỉ vài hôm sau khi ngưng thuốc, kinh nguyệt sẽ xuất hiện trở lại. Với các bạn gái chưa có gia đình, có thể sử dụng trong trường hợp cần thiết mà mình muốn, không sao cả."
    Em có chuyến đi vào ngày 7/6 tới mà ngày "ra" là 8/6 (em đúng lịch lắm). Thế tính theo cách này thì hôm nay bắt đầu uống là chuẩn đúng không nhỉ? Các bác có kinh nghiệm dùng thuốc tránh thai cho em hỏi:
    1- Uống thuốc tránh thai không bắt đầu từ ngày đầu tiên có kinh thì còn tác dụng tránh thai không hay chỉ có tác dụng lùi vòng kinh thôi?
    2-Uống loại nào ít tác dụng phụ nhất? Em cũng đang tính dùng thuốc lâu dài (ước gì: thoải mái mà lại an toàn). :4:
    Hiện nay loại thuốc tránh thai có ít tác dụng phụ và có thể dùng đwowcj lâu dài là Mercilon, có bán ở các hiệu thuốc đấy. Loại thuốc này có hàm lượng hormon thấp gần tương đương với lượng hormon tự nhiên tuy nhiên giá của nó hơi mắc. Với lại dùng thuốc tránh thai lâu dài hay bị tăng cân lắm vì giữ nước mà, 1 số người còn bị nám nữa tuỳ cơ địa. Bạn thử cân nhắc xem có nên dùng không nhé.
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tine
    1. Uống tí bia
    2. Mua tampon mà dùng :4:

hay thật!!

Chị ròm ơi, em nghe nói cách uống thuốc ngừa thai là hiệu quả nhất đó. Còn có nghe nói là ăn nhiều rau răm vô -----> nóng-----> tịt :4: Muốn sớm hơn thì botay.com
    • 611 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

1. Nếu muốn ra chậm thì uống cà phê đặc
    2. Nếu muốn hết nhanh thì uống coca cola
    • 532 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Sắp tới vợ chồng mình đi nghỉ mát, tính ra lại đúng vào ngày đèn đỏ. Chán thế cơ chứ. Mình nghe nói có cách làm chậm ngày kinh = thuốc tránh thai hay sao ý. Có mẹ nào biết xử lý vụ này không thì tư vấn mình với?:Smiling::Smiling::Smiling:
    Không ai thương con bằng mẹ. Không ai yêu mẹ bằng con!

• 270 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

[quote=MeQuangKid;1882731]Sắp tới vợ chồng mình đi nghỉ mát, tính ra lại đúng vào ngày đèn đỏ. Chán thế cơ chứ. Mình nghe nói có cách làm chậm ngày kinh = thuốc tránh thai hay sao ý. Có mẹ nào biết xử lý vụ này không thì tư vấn mình với?:Smiling::Smiling::Smiling:[/quot

Đúng đấy bạn ạ! Bạn uống thuốc tránh thai có thể làm chậm mấy ngày đấy..Bạn ra hiệu thuốc sẽ được tư vấn rõ ràng luôn! Chúc kỳ nghỉ thú vị nhé!
    • 106 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo em được biết thì muốn làm chậm kinh, chị bắt đầu uống TTT trước 1-2 tuần ngày có kinh đến khi nào dừng uống thì sẽ có kinh trở lại ạ ^^
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào các chị ạ, ko biết gửi bài trong mục nay có hợp không,nếu không thì mood move hộ em sang box thích hợp với ạ.

Chả là 2 tuần nữa em đi du lịch với công ty, đi biển ạ. mà tính ra đúng vào mấy ngày có nguyệt san.

Em nản quá, cứ bị là đau bụng quằn quại, mệt mỏi, chán ăn, chả muốn làm gì. Có cách nào làm nguyệt san chậm lại mấy ngày để đi chơi cho thoải mái ko hả các chị???

Chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ, em cảm ơn các chị nhiều nhiều :X:X
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2