Cách làm đẹp khác

Mua nguyên liệu làm sushi của Nhật hay kimbap của Hàn Quốc ở đâu các mẹ nhỉ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 965 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Các mẹ biết chỗ nào hay bán nguyên liệu làm món sushi hay kimbap ở đâu chỉ em với ạ, có địa chỉ cụ thể thì càng tốt, ví dụ như mua cái thanh tre để cuốn này, mua gạo dẻo để nấu này....
    Thanks các mẹ trước nhé :LoveStruc::LoveStruc:

• 986 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

mình biết chỗ, nhưng ở trong SG còn Trang jo thì hình như ở HN thì phải, k biết ngoài đấy có chuỗi siêu thị đồng giá hàng của Nhật như Hachi hay Daiso k, trong đó bán nhiều dụng cụ lắm như là chiếu tre nè, hộp cơm nén nè,v.v..., còn mấy lại sốt hay gia vị riêng thì chuỗi lotte mart của Korea cung cấp cũng kha khá món đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 965 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thanks chị Be_to nhé, nhưng em ở HN cơ chị ạ . Mà em thấy hình như trong SG mấy đồ này bán cũng nhiều và phổ biến hơn ngoài HN này thì phải ạ

• 129 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bạn ra phố Giảng Võ có siêu thị 1 giá Daiso bán các đồ dụng cụ của Nhật (mành cuốn, dao cắt shushi, thớt...).
    Còn gạo Nhật có thể mua ở siêu thị Cát Linh cũng gần đó. Ngoài ra, bạn mua lá rong biển để cuộn, rồi sốt, nhân ở Văn Miếu hay Quốc Tử Giám ko nhớ nữa hoặc lên Nghi Tàm, hoặc qua các siêu thị hay bán đồ Nhật ở Phạm Ngọc Thạch, Đê La Thành...

• 157 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Ngày mình còn ở VN thì có cái Seiyu ở phạm ngọc thạch. Không biết bây h còn hoạt động không?

• 514 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Siêu thị Unimart Phạm Ngọc Thạch đầy đủ hết bạn ạ. Nếu bạn đã từng cuốn nem tròn và chặt thì cũng chẳng cần mành đâu, vừa tốn thêm tý xiền lại vừa vướng víu. Đấy là kinh nghiệm của tớ vì thi thoảng tớ cũng làm món này mà

GC sau này cũng thông minh như GM

• 220 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Ở siêu thị nào cũng có đầy đủ nguyên liệu mẹ trang_jo ạ, ko bắt buộc làm cầu kì giống hệt sushi hay kimbap đâu, mình sáng tạo theo nguyên liệu mình có vừa dễ làm vừa dễ ăn.
    Cá hồi nên mua loại nó thái lát trước rồi ý, 65k/10 miếng. Cua cũng mua loại cuốn thành thỏi sẵn luôn, nhưng tớ thường dùng xúc xíc thay cua, hix nghĩ lại xèm

• 965 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thanks tất cả các mẹ nhé :LoveStruc: mai ngày kia em sẽ đảo vài vòng đi mua mấy cái đồ này về làm thử. :LoveStruc:

Nhưng em có 1 thắc mắc là em có thể lấy gạo nếp bt ở nhà vẫn hay thổi xôi để làm cái cơm cuộn này ko nhỉ, thay vì phải mua gạo của Nhật ý ạ

• 3,599 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

Crys toàn dùng cơm bình thường, miễn là cơm mình nấu hơi mềm hơn bình thừong 1 tẹo. Trải lá rong biển ra, dàn cơm đều lên, 1 lớp mayonaise, rồi thanh cua cắt dọc, xúc xích cắt dọc, dưa chuột bao tử chẻ 4, carot. Rồi cuốn. Thỉnh thoảng mình chán ăn cơm toàn làm như thế này cho dễ ăn và đủ chấtrooling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 59 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nếu ở HN thì bạn qua đường Trần Duy Hưng, ở gần Loteria có 1 hàng thực phẩm Hàn Quốc đấy, cứ hỏi người ta sẽ chỉ cho bạn. Hoặc qua phố NGuyễn Thị Định, có siêu thị K-mart, là của Hàn Quốc, giá rẻ hơn một chút
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3