Cách làm đẹp khác

Mua mũ bảo hiểm xe máy loại nào? ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 97.6K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình định mua mũ bảo hiểm xe máy cho gia đình nhưng không có kinh nghiệm gì, mẹ nào biết mách giùm nhé:

- Loại nào kiểu dáng gọn nhẹ, hợp lý?
    - Hãng nào sản xuất?
    - Mua ở đâu? (mình sợ mua không đúng chỗ phải mũ dởm thì còn tác dụng ngược lại ý)

Và bất cứ thông tin nào cần thiết theo kinh nghiệm của các mẹ.

Cảm ơn rất nhiều.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cuncon
    Các mẹ ơi, mình định mua mũ bảo hiểm xe máy cho gia đình nhưng không có kinh nghiệm gì, mẹ nào biết mách giùm nhé:

- Hãng nào sản xuất?
    - Mua ở đâu? (mình sợ mua không đúng chỗ phải mũ dởm thì còn tác dụng ngược lại ý)

Cảm ơn rất nhiều.
    Mua mũ Protect đi, cả nhà mình đội mấy năm nay rồi, rất nhẹ, thoáng , mát, màu sắc thời trang. Giá công ty là khoảng 150 K. Ở số 3 Đặng Thái Thân. Nếu có thẻ Eurocham còn được giảm 10 %.
    • 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

- Hãng nào sản xuất?

Cảm ơn rất nhiều.
    mẹ cún con nên mua loại của Protec (cty của Mĩ sản xuất tại VN), có cả cho trẻ con người lớn, cửa hàng ở Đặng Thái Thân, đi qua Hilton Hotel, bạn sẽ thấy ngay cửa hàng bên tay phải, ngay cạnh trung tâm ngoại ngữ Language Link
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voichim
    Mua mũ Protect đi, cả nhà mình đội mấy năm nay rồi, rất nhẹ, thoáng , mát, màu sắc thời trang. Giá công ty là khoảng 150 K. Ở số 3 Đặng Thái Thân. Nếu có thẻ Eurocham còn được giảm 10 %.
    Cảm ơn mẹ Voichim nhé. Hỏi đúng địa chỉ rồi đây. Nhà mẹ Voichim có phải mua cái thùng nhỏ lắp sau yên xe để đựng mũ không? Hình như có cái đó để cất thì tiện hơn lúc đi chợ búa chẳng hạn, đúng không?
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ah, quên, lại hỏi chắc mỗi người phải tự đi thử mũ các mẹ nhỉ? Lúc đầu mình nghĩ sẽ mua về sẵn để đó, mọi người chỉ việc đội thôi. Các mẹ xác nhận dùm đúng hay không nhé.

• 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Các mẹ WTT đúng là thông thái thật. Định vào "tư vấn" chơi nhưng đã thấy các mẹ cho Đ/c đáng tin cậy quá rồi. Mình rất ưng mũ Protect vì nhẹ, đảm bảo, giá cả thì ko biết đắt rẻ như thế nào (vì ko có cái khác để so sánh). NHưng theo mình đối với mũ BH, cần nhất là độ an toàn. Đặc biệt là mũ Protect rất nhẹ nên đội cho trẻ em là phù hợp.
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ơi hình như mũ bảo hiểm Protect không có kính bảo vệ trước mặt phải không, mẹ nào có thông tin về sp này cho mình biết thêm với nhé, mình cũng muốn mua loại mũ này. Tuy nhiên, ở TP HCM thì mình lại không biết địa chỉ đại lý này ở đâu, có mẹ nào ở TP HCM thì thông báo cho mọi người cùng biết với nhé
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanuman
    bạn ơi hình như mũ bảo hiểm Protect không có kính bảo vệ trước mặt phải không, mẹ nào có thông tin về sp này cho mình biết thêm với nhé, mình cũng muốn mua loại mũ này. Tuy nhiên, ở TP HCM thì mình lại không biết địa chỉ đại lý này ở đâu, có mẹ nào ở TP HCM thì thông báo cho mọi người cùng biết với nhé
    Có gắn kính trước mặt được mà.
    Cả vp mình trang bị cho n/v và người nhà mũ Protec nhưng khi mình hỏi sếp là tại sao lại chọn thì câu trả lời là vì:
    - sp sx chính hãng (túm lại là của nhà máy chứ không phải hàng trên chợ giời)
    - nhẹ phù hợp với khí hậu nhiệt đới
    - Có đủ các cỡ để lựa chọn
    chứ hoàn toàn không phải do chất lượng tốt đâu nhé, chất lượng tạm ổn thôi.
    Và bé trên 2 tuổi mới nên cho đội mũ BH.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanuman
    Cả nhà ơi, hôm qua mẹ cháu đã khởi động bằng 3 cái mũ Protec mới, để xem kiểu dáng, kích cỡ, sau đó kết luận là mọi người nên tự đi thử cho vừa cỡ và hợp "thị hiếu". Mẹ cháu đã đội ngay rồi, thấy rất nhẹ, thoáng, và đẹp. Chất lượng thì mẹ cháu nghĩ tin tưởng được vì là hàng của nhà máy có qui trình quản lý chất lượng tiên tiến.

Vậy, mời các mẹ ghé xem và mua mũ ở VP Protec:

- Hà nội: 3B Đặng Thái Thân, Tel: 9330003 (bán thông trưa, đến 18h hàng ngày, trừ T7 đến 12H00, CN nghỉ)

- HCMC: 52 Xuân Diệu, Phường 4, Quận Tân Bình, Tel: 8110502 (bán thông trưa, đến 17H30 hàng ngày, trừ T7 đến 17H00, CN nghỉ)

Chúc các mẹ chọn được mũ ưng ý cho con và cả nhà.

• 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Voichim nhé. Hỏi đúng địa chỉ rồi đây. Nhà mẹ Voichim có phải mua cái thùng nhỏ lắp sau yên xe để đựng mũ không? Hình như có cái đó để cất thì tiện hơn lúc đi chợ búa chẳng hạn, đúng không?

Tớ có cách cất mũ bảo hiểm cực kỳ hay : dưới yên xe (gần như xe nào cũng có), có hai cái móc sang hai bên (ở phía đầu yên xe, nhỏ nên ít người để ý), móc quai mũ vào, đóng sập yên xe xuống (nếu trộm mà cắt cả quai mũ thì mẹ cháu đành chịu vậy, nhưng đây là phòng người gian chứ không phòng ăn cắp, ăn cắp thì có để vào thùng đựng mũ thì nó vẫn lấy được mà, có khi lấy luôn cả thùng - nhất cử lưỡng tiện). Còn nếu là Wave thì lấy quai mũ, móc vào trong dưới yên xe, rồi đóng yên xe xuống, cũng rất đảm bảo.
    • 1,839 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em kg biết Protect bán ở đâu nhưng ở trên đường Điện Biên Phủ, tay phải, hình như gần đến góc Hai Bà Trưng đang bán thanh lý nón bảo hiểm Amoro 70K/cái. Hôm bữa em mới mua ở đó, thấy có dán tem á.
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mẹ Cuncon công nhận khéo ghê :3: :4:

Trong tình hình hiện nay, nếu hỏi vài người nữa mà thấy ổn thì tớ sẽ mua mũ Protec. Mẹ Cuncon có thẻ giảm giá không cho tớ mượn với :4:
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee

Trong tình hình hiện nay, nếu hỏi vài người nữa mà thấy ổn thì tớ sẽ mua mũ Protec. Mẹ Cuncon có thẻ giảm giá không cho tớ mượn với :4:
    Protect đang có chương trình khuyến mại, mua Protec Helmet được tặng mọt thẻ Protect Cảe Cảd trị giá 2000 $. Mình cũng không hiểu Protect Helmet là gì, ai quan tâm thử gọi điện tìm hiểu nhé : Mrs. Bùi Thanh Hương / 9330003.
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Úi, mẹ BB bảo mẹ Cún khéo gì cơ? Bất ngờ và phổng mũi quá, nhưng chẳng hiểu là khéo cái gì

À mẹ Cún có thẻ Prudential, được giảm 10%. Ngoài ra họ còn giảm cho thẻ Am-Cham, Can-Cham, Language Link nữa, mức giảm giống nhau.

Chương trình khuyến mại họ đang có là dành cho các công ty và tổ chức (tức là mua số lượng lớn): khi mua Mũ Bảo hiểm (helmet) của Protec với số lượng (nhiều) nào đó sẽ được khuyến mãi thẻ bảo hiểm tai nạn. Trong trường hợp không may sẽ được bảo hiểm đền bù trị giá USD2000.

Mình đang hỏi cụ thể thêm, sẽ báo cho các mẹ tiếp nhé.

Nếu mẹ BB chưa có loại thẻ nào nêu trên thì alo để mẹ Cún mang thẻ đến tận nơi cho mượn nhé. Tel: 5623166, 091 207 4248

• 1,633 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Protect đang có chương trình khuyến mại, mua Protec Helmet được tặng mọt thẻ Protect Cảe Cảd trị giá 2000 $. Mình cũng không hiểu Protect Helmet là gì, ai quan tâm thử gọi điện tìm hiểu nhé : Mrs. Bùi Thanh Hương / 9330003.
    Protec Helmet là Mũ Bảo hiểm Protec thôi mà.
    “ Ta có Bạn và Kẻ Thù. Những ai làm lợi cho ta thì gọi là bạn. Những ai làm hại ta thì gọi là Kẻ Thù. Gọi và đánh giá như vậy có cái hại là ta cứ bị vướng mắc vào người mà ta gọi là bạn. Họ thế nào ta vẫn cứ thương - Còn kẻ mà ta gọi là kẻ Thù thì làm tốt mấy cũng bị ta ghét - Đó chính là do ta bị cái chấp ngã ở ngay trong tâm ta chi phối ta .. “
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Úi, mẹ BB bảo mẹ Cún khéo gì cơ? Bất ngờ và phổng mũi quá, nhưng chẳng hiểu là khéo cái gì

Nếu mẹ BB chưa có loại thẻ nào nêu trên thì alo để mẹ Cún mang thẻ đến tận nơi cho mượn nhé. Tel: 5623166, 091 207 4248
    Thôi cứ khéo là tốt rồi , cần gì phải khen cụ thể quá,nhỉ :3:
    Kiểu "đẹp dịu dàng mà ko chói lóa" ấy mà :4:

Tớ chả có thẻ nào đâu, đang muốn mua 2 cái cho con (3 tuổi và 6 tuổi), nếu xã mà gật thì mua cho xã luôn. KHi nào mua nhờ mẹ Cuncon nhé (lúc đó sẽ giải thích cụ thể ko chói lóa là gì :4: )
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ cũng đang cần mua mũ cho nhóc đây. May quá lại được thấy các mẹ bàn luận ở đây. Cám ơn nhiều nhé!
    • 1,165 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Tớ có cách cất mũ bảo hiểm cực kỳ hay : dưới yên xe (gần như xe nào cũng có), có hai cái móc sang hai bên (ở phía đầu yên xe, nhỏ nên ít người để ý), móc quai mũ vào, đóng sập yên xe xuống (nếu trộm mà cắt cả quai mũ thì mẹ cháu đành chịu vậy, nhưng đây là phòng người gian chứ không phòng ăn cắp, ăn cắp thì có để vào thùng đựng mũ thì nó vẫn lấy được mà, có khi lấy luôn cả thùng - nhất cử lưỡng tiện). Còn nếu là Wave thì lấy quai mũ, móc vào trong dưới yên xe, rồi đóng yên xe xuống, cũng rất đảm bảo.
    Hôm nay em thực hành rồi, lúc trưa đi ăn ngó xe thấy mũ vẫn còn nguyên :3:
    Mẹ voichim chịu khó để ý thật :1: Cám ơn chị nha!
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MomMi
    Protec Helmet là Mũ Bảo hiểm Protec thôi mà.
    Thế mà mẹ cháu cứ nghĩ là đó là một loại mũ mới mà hãng náy mới tung ra, hì hì ! Ai mua nhiều cần giảm giá thì mẹ cháu có thẻ Eurocham đây (hình như 10 %), nhắn tin nhé !
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thôi cứ khéo là tốt rồi , cần gì phải khen cụ thể quá,nhỉ :3:
    Kiểu "đẹp dịu dàng mà ko chói lóa" ấy mà :4:

Tớ chả có thẻ nào đâu, đang muốn mua 2 cái cho con (3 tuổi và 6 tuổi), nếu xã mà gật thì mua cho xã luôn. KHi nào mua nhờ mẹ Cuncon nhé (lúc đó sẽ giải thích cụ thể ko chói lóa là gì :4: )
    Ah, tớ chả đợi xã gật, tớ mua cỡ to nhất về (Protec UFO), ấn vào tay hắn, bảo phải đội, đi đâu - gần xa gì đội tuốt. Chả là đầu hắn rất to, và Protec "cam kết" cho đổi vô tư. Thế là mua luôn. Hihi.

Đợi mẹ BB gọi cho mượn thẻ nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Cuncon; 14/10/2005 vào lúc 03:41 PM. Lý do: bổ xung thông tin

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7