Cách làm đẹp khác

Mổ mắt ở bệnh viện Mắt Thành phố HCM ( đường điện biên phủ á)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Hi cả nhà

Mình tính mổ mắt cận thị ở BV Mắt, không biết BS nào giỏi và tốt hả cả nhà? Nghe nói BS khám sẽ là BS phẫu thuật luôn á?

Mong tin,
    Tranguyen
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 92 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bác sĩ nào cũng vậy bạn ui. Vì thực chất mổ bằng máy chứ có fải mổ bằng..tay đâu. hihihihi..
    ngày xưa mình mổ BS Yến - nghe nói cũng giỏi. Nhưg bây h thì mắt mình vẫn bị cận lại. Do cơ địa mỗi người và cách gìn giữ thôi bạn ơi!
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đúng như bạn heovakhi nói, mổ bằng máy hết nhưng tay nghề của bác sĩ có vai trò trong việc xử trí các tình huống xảy ra trong quá trình mổ.
    Mổ cận thị luôn có tỷ lệ cận lại trong 5 năm, tuỳ cách giữ gìn mà tỷ lệ này cao hay thấp. Chưa kể nguy cơ giảm thị lực vĩnh viễn nếu có trục trặc j xảy ra. Bất cứ phẫu thuật nào cũng có biến chứng cả. Thêm nữa, mổ cận thị ko làm được nhiều lần nhé.
    • 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Hic, mổ mắt mà cũng có vấn đề "cơ địa" = mau bị tái.. cận lại hả các bạn. Mình rầu quá. Vì mình thuộc diện ôm LCD máy tính từ 8AM -7PM, ôm miệt mài luôn ( công việc mà). Đeo kiếng cận mà về tới nhà là ngủ i như con trai. Mệt quá. Tuần 5 ngày như vậy, chắc mổ xong thì sẽ tái.. cận sớm rồi

Buồn quá, vậy có nên mổ k? 15 triệu chứ có ít đâu ;-<

Thân,
    Tranguyen
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranguyen Xem bài viết
    Hic, mổ mắt mà cũng có vấn đề "cơ địa" = mau bị tái.. cận lại hả các bạn. Mình rầu quá. Vì mình thuộc diện ôm LCD máy tính từ 8AM -7PM, ôm miệt mài luôn ( công việc mà). Đeo kiếng cận mà về tới nhà là ngủ i như con trai. Mệt quá. Tuần 5 ngày như vậy, chắc mổ xong thì sẽ tái.. cận sớm rồi

Buồn quá, vậy có nên mổ k? 15 triệu chứ có ít đâu ;-<

Thân,
    Tranguyen
    Bạn cận có nặng không?
    • 156 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bác sĩ Hải Yến - Trưởng khoa, tu nghiệp nước ngoài về.

• 66 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mới đo khám mắt để mổ lasik nhưng khám xong bác sỹ tư vấn và khuyên rằng trường hợp cuả mình không nên mổ vì giác mạc mỏng, nếu mổ thì giác mạc càng mỏng đi rất dễ gây mù. Mình nghĩ bạn cứ đến khám để xem tình trạng mắt như thế nào thì bác sỹ sẽ tư vấn cho bạn, chứ không phải muốn mổ là mổ được đâu. Sau khi khám xong nếu bác sỹ nói mắt bạn bình thường có thể mổ được thì họ sẽ cho bạn chọn ngày bạn muốn mổ và bạn có thể chỉ định bác sỹ bạn thích, mình cũng nghe là BS Yến là Trưởng Khoa nên hình như nhiều người chọn bác ấy mổ. Lúc mình nghe bác sỹ tư vấn xong mình cũng hơi thất vọng vì không được mổ, suốt đời phải đeo kính, mắt sẽ không đẹp,....Nhưng ngẫm nghĩ cho cùng là mình may mắn gặp được bác sỹ có lương tâm khuyên mình không mổ, chứ họ cố tình mổ thì vài năm sau mắt mình có chuyện gì thì mình ân hận lắm. Vài dòng chia sẻ với bạn về chuyện của mình. Hy vọng giúp ích gì đó cho bạn.:Smiling:
    • 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Thanks Solace nha. Mắt mình 1 bên 6 , 1 bên 5. Đeo kiếng từ hồi học lớp 9 do học thêm để .. cộng điểm nghề. Mình lấn cấn vì công việc sẽ ôm máy tính suốt -> khả năng tái cận cao lắm. Thấy mấy bạn nói vụ tái cận, sáng nay mình gọi ngay cho thằng bạn thân, nó cận .. lại 1 độ rồi ;-< BS k có cho mổ nữa đâu nên rầu quá. Kiếng thì vướng víu khi đi bơi, tennis. Soft lense thì k phải lúc nào cũng thuận tiện: làm việc máy lạnh, khô k chịu nổi. Buồn!

Mà mình cũng .. trùm sò ớn, quyết đi mổ thì đi khám thôi, còn k thôi khỏi khám chi tốn 230k và 1 buổi đi làm. Vì đi khám sẽ nhỏ mắt để đo các kiểu, nên khám xong về luôn chả đi làm được đâu. Quy trình cũng 3-4g.

Chán quá.
    Tranguyen
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranguyen; 27/03/2010 vào lúc 01:54 PM.
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranguyen Xem bài viết
    Thanks Solace nha. Mắt mình 1 bên 6 , 1 bên 5. Đeo kiếng từ hồi học lớp 9 do học thêm để .. cộng điểm nghề. Mình lấn cấn vì công việc sẽ ôm máy tính suốt -> khả năng tái cận cao lắm. Thấy mấy bạn nói vụ tái cận, sáng nay mình gọi ngay cho thằng bạn thân, nó cận .. lại 1 độ rồi ;-< BS k có cho mổ nữa đâu nên rầu quá. Kiếng thì vướng víu khi đi bơi, tennis. Soft lense thì k phải lúc nào cũng thuận tiện: làm việc máy lạnh, khô k chịu nổi. Buồn!

Mà mình cũng .. trùm sò ớn, quyết đi mổ thì đi khám thôi, còn k thôi khỏi khám chi tốn 230k và 1 buổi đi làm. Vì đi khám sẽ nhỏ mắt để đo các kiểu, nên khám xong về luôn chả đi làm được đâu. Quy trình cũng 3-4g.

Chán quá.
    Tranguyen

Quan trọng là bạn phải đi khám để xem giác mạc có mỏng quá không, nếu đủ điều kiện mổ thì mổ cũng được. Hồi trước tớ cũng mổ mắt, lúc mổ xong mắt 10/10, 2 năm sau thi mắt còn 8/10 (chắc bị cận lại), sau đó tớ tập Suối nguồn tươi trẻ 1 thời gian, đi khám sức khỏe thì mắt lại lên 10/10, cảm giác mắt khỏe ra, ngồi máy tính cả ngày tối về tập 30 phút lá mắt hết mỏi ngay, từ khi tập cái này mắt ổn định luôn tới giờ lúc nào cũng 10/10 dù ngồi máy tính cả ngày. Vấn đề ở chỗ không phải là tái cận mà là các biến chứng khác có thể xảy ra sau mổ như chói ánh sáng, giác mạc quá mỏng... vì bất cứ phẫu thuật nào mà chẳng có rủi ro. Bạn cứ suy nghĩ cho kỹ, chọn nơi nào khám thật uy tín vì khám trước khi mổ là cực kỳ quan trọng. Tớ nghĩ bạn nên khám ở nhiều BV để xem họ kết luận có giống nhau không, BS bây giờ nhiều người cũng ẩu lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinkymouse; 27/03/2010 vào lúc 11:01 PM.
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

mình mổ ở MEDIC trong BV An Bình hay Bình An giì đó ở Q5, từ tháng 8/2005 đến giờ vẫn 10/10, ngày xưa mỗi sáng dậy là phải đi mò kiếng.