Cách làm đẹp khác

Mẹ nào biết cách làm cho vòng 3 to tròn như các cô người mẫu thì cho em biết với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 49.7K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm trước em xem 24h. com thấy các cô người mẫu mặc đồ ngủ vòng 3 cứ tròn căng trông thích quá mà vòng 3 của người việt mình hình như không được tròn lắm, có bác nào có bài thuốc hay cách tập nào hay mỹ viện nào có thể giúp làm to và nâng vòng 3 chỉ giúp em với em xin cảm ơn ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Me Ech com
    Hồi trước mình đi tập Earobic được cô giáo (học ở nước ngoài về) dạy là đứng thẳng, đưa 1 chân lên vuông góc, quay 180 độ sang ngang, sau đó đổi chân, tập thường xuyên sẽ làm cho mông tròn, chắc. Bạn thử tập xem nhé.
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Mua cái quần lót có 2 miếng đệm ở mông là xong. Các cô người mẫu VN đa phần lép kẹp, cao cả mét bảy mà chưa tới 50kg thì lấy đâu ra mông? Các mẹ đừng tin những gì trên người các cô người mẫu 100% là sự thật, áo quần mình thấy vừa khít thật ra đến gần thấy găm kim tùm lum. Các cô ấy gầy quá mức bình thường đấy. Toàn xài áo quần độn. Mẹ HyLam ngày trước mục kích cảnh các cô biểu diễn thời trang, chạy ra chạy vào, thay đồ vứt tùm lum vì vội vàng ở hậu trường Nhà Hát Hoà Bình mấy lần :4: Tụt ra toàn mút với mút! :4: Ngoại trừ một cô người mẫu cao 1m67 mà nghe nhà nhân trắc học Thẩm Hoàng Điệp nói, là cô Nguyễn Hồng Hà (có hình xăm gì đấy) là mông nở thôi.

Người châu Á ít có ai mông cong như châu Phi, châu Âu... mà thường to thì bị bè ra. Đi thẩm mỹ viện là cách nhanh chóng nhất nhưng mà lại là một vấn đề khác. Cô ca sỹ Hồng Nhung dạo này vòng 1 chiến vật vã, cô ấy bảo là đi tập yoga nên được vậy. Các mẹ có tin không? Tập đá lăn chân như mẹ Ếch Cốm bày đúng là làm cho mông săn và tròn hơn, tránh chảy xệ, bệu bã, nếu người thật sự có mông. Giống như tập ngực, tập mông cũng không làm mông to lên được. Siêng tập thể dục thì thân hình thon gọn, tự tin, thế là đẹp rồi các mẹ ạ.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    Mua cái quần lót có 2 miếng đệm ở mông là xong. Các cô người mẫu VN đa phần lép kẹp, cao cả mét bảy mà chưa tới 50kg thì lấy đâu ra mông? Các mẹ đừng tin những gì trên người các cô người mẫu 100% là sự thật, áo quần mình thấy vừa khít thật ra đến gần thấy găm kim tùm lum. Các cô ấy gầy quá mức bình thường đấy. Toàn xài áo quần độn. Mẹ HyLam ngày trước mục kích cảnh các cô biểu diễn thời trang, chạy ra chạy vào, thay đồ vứt tùm lum vì vội vàng ở hậu trường Nhà Hát Hoà Bình mấy lần :4: Tụt ra toàn mút với mút! :4: Ngoại trừ một cô người mẫu cao 1m67 mà nghe nhà nhân trắc học Thẩm Hoàng Điệp nói, là cô Nguyễn Hồng Hà (có hình xăm gì đấy) là mông nở thôi.

Người châu Á ít có ai mông cong như châu Phi, châu Âu... mà thường to thì bị bè ra. Đi thẩm mỹ viện là cách nhanh chóng nhất nhưng mà lại là một vấn đề khác. Cô ca sỹ Hồng Nhung dạo này vòng 1 chiến vật vã, cô ấy bảo là đi tập yoga nên được vậy. Các mẹ có tin không? Tập đá lăn chân như mẹ Ếch Cốm bày đúng là làm cho mông săn và tròn hơn, tránh chảy xệ, bệu bã, nếu người thật sự có mông. Giống như tập ngực, tập mông cũng không làm mông to lên được. Siêng tập thể dục thì thân hình thon gọn, tự tin, thế là đẹp rồi các mẹ ạ.
    mẹ Hylam nói mà mẹ Cún buồn cười quá,đúng là mấy cô người mẫu chỉ vớ va vớ vẩn thôi. Mình hãy cứ là mình fải ko?
    • 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

hi,vòng mông tròn hơn khi bạn mập lên, chứ đúng là cũng như ngực, ko có cách tập cho mông phát triển, chỉ có tập cho săn chắc ,ko chảy xệ thôi. cố gắng ăn uống nhiều lên. công nhận đàn ông họ khoái mông phụ nữ hơn là ngực đấy, mẹ nào có ngực nhỏ cũng đừng lo, mông mới là cái mấy ông thích hơn đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 703 Bài viết

• 1,812 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là đi bộ nhiều thì mông chắc và tròn hơn (chứ không to ra đâu nhé ). Khi đi thì lưu ý vận động mạnh cơ mông (mình ko biết diễn tả như thế nào cho rõ), chỉ biết rằng đi bộ càng nhanh, bước chân càng dứt khoát thì cơ mông càng hoạt động, nhưng chạy thì ko có cảm giác đó.

Còn tập aerobic (mình tập ở các CLB ngoài trời) thì cơ ngực săn chắc hơn (tất nhiên cũng không to ra đâu) có lẽ vì tập ngoài trời rất nhiều động tác tay, cảm thấy cơ ngực vận động rất rõ.

Mà theo mình thì săn chắc và tròn trĩnh là đẹp, chứ ko cần to.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meotom
    công nhận đàn ông họ khoái mông phụ nữ hơn là ngực đấy, mẹ nào có ngực nhỏ cũng đừng lo, mông mới là cái mấy ông thích hơn đấy
    .

Theo mình thì phụ nữ ngực nhỏ hay mông nhỏ cũng đều ko cần lo đâu , đàn ông họ thích hết, họ thích cả các cô mông to cũng như cô mông nhỏ, cô ngực to cũng như cô ngực nhỏ. Miễn bạn "thực sự" là phụ nữ.
    Bống Bông
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,952 Bài viết

• 4,579 Được cảm ơn

Tập khiêu vũ đê... eo thon mông săn chân săn ngay! Cứ vào buổi tập là chân mang giày cao gót, lưng thẳng, đầu ngẩng cao,bụng thót sát sàn sạt, mông khít, đùi căng, nghĩa là toàn thân sẵn sàng để lắc cho nó "chiến" (kiểu như em Shakira) thì bao nhiêu mỡ bụng cũng tan đi, bao nhiêu cm xệ của mông cũng co lên, độ rơi rớt của đùi cũng giảm bớt. Không cần to, chỉ cần săn chắc thôi mẹ nó ạ. Chưa chồng mà to mà nhão thì cũng chẳng dám bikini ra hồ bơi, 2 con, 3 con mà gọn gàng săn chắc thì jean cũng OK, jupe cũng "con gà đen" mà bikini cũng chấp luôn!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Tập khiêu vũ đê... eo thon mông săn chân săn ngay! Cứ vào buổi tập là chân mang giày cao gót, lưng thẳng, đầu ngẩng cao,bụng thót sát sàn sạt, mông khít, đùi căng, nghĩa là toàn thân sẵn sàng để lắc cho nó "chiến" (kiểu như em Shakira) thì bao nhiêu mỡ bụng cũng tan đi, bao nhiêu cm xệ của mông cũng co lên, độ rơi rớt của đùi cũng giảm bớt. Không cần to, chỉ cần săn chắc thôi mẹ nó ạ. Chưa chồng mà to mà nhão thì cũng chẳng dám bikini ra hồ bơi, 2 con, 3 con mà gọn gàng săn chắc thì jean cũng OK, jupe cũng "con gà đen" mà bikini cũng chấp luôn!
    Cảm ơn các mẹ đã cho những lời khuyên bổ ích,
    Đúng là em cũng có ý định quyến rũ chồng cho chồng mê mình hơn(chả thiệt gì ) phải không các mẹ, nên tham khảo mấy vụ váy ngủ và kết quả là thấy mình thiệt thòi vì mông hơi bị nhỏ, nhìn chẳng hấp dẫn tẹo nào (Chồng em rất yêu em nhưng em vẫn cứ muốn chồng em mê em hơn mới chết chứ )
    Thôi cứ chịu khó tập nâng mông quay 180 độ vậy.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này thì giúp em với nhé, em cảm ơn nhiều.
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

@Mẹ Hy Lam: mười mấy năm trước khi cs Hồng Nhung mới vào SG chị có gặp ở ngoài mấy lần, người gầy nhom, ngực lép kẹp, chân hơi ngắn.
    C.Y (xi wai)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 611 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi somthucgiac
    Hôm trước em xem 24h. com thấy các cô người mẫu mặc đồ ngủ vòng 3 cứ tròn căng trông thích quá mà vòng 3 của người việt mình hình như không được tròn lắm, có bác nào có bài thuốc hay cách tập nào hay mỹ viện nào có thể giúp làm to và nâng vòng 3 chỉ giúp em với em xin cảm ơn ạ
    Mỹ viện có đấy bạn ạ, nhưng giá nó gấp đôi làm vòng một!
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C.Y
    @Mẹ Hy Lam: mười mấy năm trước khi cs Hồng Nhung mới vào SG chị có gặp ở ngoài mấy lần, người gầy nhom, ngực lép kẹp, chân hơi ngắn.

Hì hì, lúc còn ở VN em hay gặp HN lắm vì em hay tham gia mấy chương trình trong nhà hát Hoà Bình với nhà hát lớn TP lắm. Cô này chắc chưa tới 1m55 đâu, khoảng 1m52 là cùng. Da ngăm ngăm, mặt cũng xinh nhưng không bằng khi lên hình. Ăn nói thì khéo đến mức thớ lợ Có lần em thấy Hồng Nhung đi tập buổi sáng thì lép kẹp mà buổi tối đi diễn thì muốn té sấp luôn Chắc là dùng silicone bras. Còn bây giờ cô ấy nói nhờ tập yoga nên super hót vậy đó chị. Chắc cô ấy nghĩ thiên hạ ai cũng có vấn đề về thị giác và thần kinh

Me Tita nói đúng đó, tập khiêu vũ thì thân hình đẹp và hấp dẫn lắm. Tuy nhiên con cái nheo nhóc vầy làm sao mà nhảy nhót gì được đây Thôi xem DVD rồi uốn éo theo cũng được. Ráng đi bộ hoặc leo cầu thang mỗi ngày cũng làm cho đùi và mông săn chắc đấy. Tập nâng chân 90 độ thôi chứ nhỉ? Nâng 180 độ chắc đi làm xiếc được luôn á :4:
    • 284 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mua cái quần lót có 2 miếng đệm ở mông là xong. Các cô người mẫu VN đa phần lép kẹp, cao cả mét bảy mà chưa tới 50kg thì lấy đâu ra mông? Các mẹ đừng tin những gì trên người các cô người mẫu 100% là sự thật, áo quần mình thấy vừa khít thật ra đến gần thấy găm kim tùm lum. Các cô ấy gầy quá mức bình thường đấy. Toàn xài áo quần độn. Mẹ HyLam ngày trước mục kích cảnh các cô biểu diễn thời trang, chạy ra chạy vào, thay đồ vứt tùm lum vì vội vàng ở hậu trường Nhà Hát Hoà Bình mấy lần :4: Tụt ra toàn mút với mút! :4:
    Thế mà em cứ tưởng... Mẹ em mỗi lần xem các cô người mẫu trình diễn, uốn éo thì cứ la lên : "...mông cong như cái rổ thế kia..."
    thế ra đồ giả hết cả ah me Hylam, sao mấy lần thi hoa hậu hay siêu mẫu gì đấy, em thấy đọc chuẩn số đo ba vòng cũng...chiến lắm mà chị...

Số may mắn: 205
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo mi
    Thế mà em cứ tưởng... Mẹ em mỗi lần xem các cô người mẫu trình diễn, uốn éo thì cứ la lên : "...mông cong như cái rổ thế kia..."
    thế ra đồ giả hết cả ah me Hylam, sao mấy lần thi hoa hậu hay siêu mẫu gì đấy, em thấy đọc chuẩn số đo ba vòng cũng...chiến lắm mà chị...
    Em oi, chị đâu có nói tất cả người mẫu đều lép đâu, làm sao mình thấy hết tất cả người mẫu được. Chị chỉ nói đa phần là vậy, cao quá trời mà có 46-48kg làm sao mà có mông miếc gì. Hì hì... Các số đo của người mẫu hoa hậu của mình chị thấy nhiều khi cũng không thực. Thuỷ Hương lúc vào nghề đã gần 35 tuổi thì khai cao 1,62m. Bây giờ thì khai 1,67m!? Ai mà tin cho nổi? Còn các số đo thì... Ví dụ đây là ảnh và số đo của Vũ Cẩm Nhung:

http://www.vietnameses.com/models/camnhung/4.shtml

Và đây là Laeticia Casta

http://en.wikipedia.org/wiki/Laetitia_Casta

2 cô này cùng cao 1,72m. Số đo vòng 1 và 3 tương đương nhau. Nhưng xem hình thì khác hẳn!?

Thôi đừng lăn tăn chi cho mệt. Các mẹ cứ siêng năng thể dục, chắc chắn sẽ khoẻ và đẹp thôi mà.
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Hì hì chuyến này mấy cô người mẫu, ca sỹ... đi tìm mẹ HyLam và mẹ Nấm để thanh toán gấp Chị cũng có thấy hình Thu Phương mới đi bơm xe đạp về rồi, ớn óc
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Thấy rồi mẹ Nấm ơi :3: Khiếp quá

Đây là profile của Heidi Klum, số đo còn thua Vũ Cẩm Nhung nhà mình mặc dù cao hơn nhé!

http://www.fashionmodeldirectory.com/models/Heidi_Klum

Hình Heidi Klum đây, bốc hoả chưa?

http://www10.24h.com.vn/news.php/214/114581

VN mình có em này số đo tương đương Klum, nhưng mà nhìn hình suýt ngất :4:

http://www.vietnameses.com/models/haiyen/index.shtml

Khó mà tin được các em người mẫu VN.
    • 679 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm
    Em rất khâm phục những ai xài dụng cụ hỗ trợ kiểu mút miếc, silicon li ciếc vì em cứ tưởng tượng đang đi mà nó rơi ra bộp bộp thì sao nhỉ? :4: Bộp cả 2 bên 1 lúc lấy chân dẫm lên khỏi ai nhìn thấy rồi ngó lơ bước qua, nó xẹp đều, chứ rủi bộp 1 bên còn 1 bên thì nhấp nhấp nhô nhô bên hình nón úp bên hình đĩa úp chắc là đẹp lắm :4:

Phụ nữ may mắn có 3 vòng đẹp thì tốt, mà chả có cũng ko sao, vẫn hấp dẫn đàn ông ở nhiều thứ khác chứ ko chỉ những cái xác thịt đó Em có mấy người bạn thẩm mỹ ngực, lướt qua thì ngon lắm, mặc áo ôm nhìn rất khiêu khích hehe. Tới khi sờ vào nó ko khác gì quả bóng tennis, cứng quèo, đặc biệt những ai gầy thì phần gần nách sẽ gồ lên hình túi silicon hoặc túi nước biển, nhìn giống kiểu Victoria Beckham, biết ngay hàng fake :4:
    Mẹ Nấm tả cảnh mặc áo độn nghe hình ảnh quá. Nhưng mình không có vòng 1 khiêm tốn thì không thông cảm với người khác được nhỉ. Mình thấy mặc nội ý quan trọng vì nếu cái áo ngoài đẹp đến mấy mà ngực nhỏ quá mặc cũng sẽ không đẹp được. Mình nghĩ đó là lý do chính mà mọi người phải mặc đồ độn thêm, chứ không phải vì lỹ do "xác thịt" gì đâu . Mẹ Nấm chắc không nhìn đến các loại áo độn nên mới hình dung thế, chứ áo bây giờ đẹp lắm, không ai để xảy ra chuyện kia đâu :1:
    Phẫu thuật thẩm mỹ thì chắc chỉ có giới ca sỹ, người mẫu thôi. Chứ bình thường như bọn mình thì chỉ tìm sự hỗ trợ đơn giản nhất thôi.

Mẹ Hylam đưa mấy cái hình mình cũng đồng ý là người mẫu nước ngoài đẹp hơn hẳn dù số đo tương tự, các cô nước ngoài luôn "to nhỏ đúng chỗ". Cũng công nhận các người mẫu nhà mình gầy gò quá, khó mà có vòng 1, vòng 3 "hoành tráng" được. Thỉnh thoảng xem hình chụp bình thường không phải studio của mấy cô, nhìn mấy cánh tay gầy guộc quá cũng hơi.. ghê. Nhưng cũng có một lý do nữa là trình độ các nhiếp ảnh gia ở "bển" cao hơn. Chứ thỉnh thoảng đọc vnexpress, thấy mấy hình chộp được các minh tinh, người mẫu lúc không trang điểm, mình thấy cũng đâu khác mấy các "bà Tây" gặp nhan nhản ở Hà Nội hay SG đâu. Hôm trước cô diễn viên đóng Million Dollars Baby đó, trong phim nhìn như đàn ông mà chụp bìa Vanity Fair đẹp mê hồn luôn :1: .
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

@Lemon Tea, ý mình nói số đo của người mẫu VN có vẻ không thực, các mẹ khác đừng cả tin rồi tủi thân rằng các vòng 1-2-3 của mình không được như họ. Tự tin là quan trọng nhất, thế thôi.
    • 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Phải công nhận là phó nháy VN ta trình độ cao và ánh đèn sân khấu hỗ trợ rất nhiều các mẹ ạ.
    VD: hồi xưa khi anh Trọng Tấn chưa nổi tiếng như bi giờ e đi nghe hát ở Trần Hưng Đạo thấy mê mẩn vì anh ca sĩ đẹp trai, cao to, trắng trẻo hát hay ơi là hay.
    Ra về e năn nỉ con bạn là từ từ lấy xe tao nghía anh ấy thật gần cho đã.
    Ôi thôi gặp rồi e mới ân hận, anh ấy thấp hơn cả e, mập mập, mặt sần sùi chả đẹp như trên sân khấu!
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hồi trước mình làm cùng toà nhà (Melia) với người mẫu Bảo Ngọc. Trời, nhin cô này ở ngoài, cao lều nghều, nhưng lép lắm, lép cả ngực lẫn mông, trông chán lắm, khác hoàn toàn với trên sân khấu hay tạp chí.
    :1: :3: :4:
    • 679 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

@Lemon Tea, ý mình nói số đo của người mẫu VN có vẻ không thực, các mẹ khác đừng cả tin rồi tủi thân rằng các vòng 1-2-3 của mình không được như họ. Tự tin là quan trọng nhất, thế thôi.
    Mình cũng hiểu thế đấy chứ mẹ HyLam :1: Mình chỉ bảo là các cô người mẫu nước ngoài cũng được tô vẽ và nhiếp ảnh gia tôn lên nhiều thôi. Tất nhiên các cô ấy "bột" tốt hơn nhiều nên "hồ" nó cũng đẹp hơn gấp bội :1:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4