Cách làm đẹp khác

Luyện để có giọng nói hay hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.54K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 39 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hiix, mình có giọng nói không được trong trẻo cho lắm, hơi lại ngắn. Có cách nào để luyện cho giọng được hay và khỏe hơn, giống như mấy ca sĩ hay diễn viên kịch tập luyện đấy ạ? Không bik dd mình có mẹ nào có bí quyết hay để chia sẽ những trường hợp giống mình không :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hi`hi`.Hình như ca sỹ uóong nưoc giá hằng ngày để giọng khỏe đó.Còn không biết giọng trong thi dùng cách nào nữa
    • 91 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Giọng em nghe cũng chán luôn. Nhiều khi còn hay bị nói kiểu ko được tròn chữ ý. Nó cứ tùy từng giai đoạn ý, khi nào hình như em căng thẳng thì em rất hay bị như thế. Kiểu cảm giác như bị ngắn lưỡi ý. Mà sao ko phải lúc nào cũng bị như thế mà tùy lúc thôi. Có ai biết j về cái này ko chỉ em cách chữa với.
    • 430 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

tớ thấy mấy đứa học thanh nhạc sáng sớm ra là ăn chanh chấm muối rồi thì đồ rê mi fa son ông ổng cả xóm luôn :Battin ey:
    Thanh lý váy cưới + áo dài cưới
    http://zaodich.com/forum/f2552/hai-p.../#post23067652
    • 39 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ăn chanh thì dễ mà đồ rê mi thì không biết phải thế nào :Laughing:
    Nghe mọi người nói là những người có giọng khỏe thường phát âm bằng giọng bụng, dùng giọng bụng quen thì nói không biết mệt luôn đấy ạ
    • 1,078 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

ối,em thì cũng dc khen là giọng trong,cơ mà em nói chuyện ở ngoài là 1 giọng khác,và micro là 1 giọng khác, mấy lần thuyết trình trước lớp = micro,em nghe tiếng em mà e còn sợ,khác 180 độ chẳng hiểu vì sao:Silly:
    cái đấy chắc phải vô Nhạc viện học nhỉ,mà cũng có nhiều ng trời phú cho giọng đẹp chứ nhiều ng trời k cho thì cũng đành chịu:Thinking:
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 1,146 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

chắc là rất khó luyện và có lẽ nên hỏi người học thanh nhạc. Giọng tớ nghe qua điện thoại nhiều người bảo hay nhưng giọng rất yếu, k hát được giọng ngoài, chỉ hát giọng trong, nói hay đọc nhiều thì rất mệt.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

muốn giọng nói hay hơn thì tập hát theo cd của các ca sỹ cũng đc các chị ạ! cố gắng bắt chước càng giống càng tốt, tập lấy hơi, chú ý rung giọng và hát thật to + rõ chữ!:Smiling:
    • 272 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Đi học thanh nhạc thử đi bạn, mình nghe mấy người nói nếu học thanh nhạc xong hơi khỏe hơn, giọng nói cũng truyền cảm hơn. Ko phải là luyện thanh chuyên nghiệp mà cơ bản là luyện để giọng khỏe hơn thôi ạ. Bạn có thể học ở nhà văn hóa phụ nữ, 1 khóa 1 tháng 200k thôi, 1 tuần 3 buổi, 1 buổi 1,5 tiếng. Hoặc 1 ngày chủ nhật - học 3 tiếng. Khai Giảng hàng tháng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beheou83; 02/12/2010 vào lúc 09:43 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)