Cách làm đẹp khác

Làm mặt nạ dưỡng da bằng bột nghệ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,848 Bài viết

• 1,772 Được cảm ơn

mấy ngày nay em có xem trên báo có đề cập về việc làm mặt nạ bằng bột nghệ, các chị ai đã từng dùng phương pháp này rồi, chia sẻ kinh nghiệm đi ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,787 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

em nghe đắp mặt nạ bột nghệ bị vàng da đấy ạ
    • 3,381 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

em sắp đến thời kỹ ở cữ, thấy bảo bôi nghệ đẹp da lắm...còn bột nghệ thì chưa nghe, ko hỉu làm ntn???... ngồi hóng các chị
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 194 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

dùng tinh bột nghệ chị ạh
    đắp mặt thì dùng tinh bột nghệ vàng + sữa tươi e nghe nói tốt lắm
    đợt trc' e cũng định dùng mà mua phải hàng lởm, bôi bị vàng chứ nếu là tinh nghệ thật thì ko bị vàng đâu c
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghệ thật ko bị vàng đâu bạn. Bột nghệ với mật ong làm trắng da tuyệt vời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bột nghệ+mật ong+sữa tươi+dầu dừa thành dung dịch sền sệt, dùng được cho cả mặt và body nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đắp mặt nạ nghệ 1 tuần và làn da vốn trắng trẻo bjo thành ngăm ngăm rồi ko dám đắp nữa í
    • 68 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình làm mặt nạ bột nghệ, sữa chua, mật ong thêm vài giọt chanh đăp tuần 2 lầm vừa thấy mềm da, sáng và sạch sâu. Giờ mình cho hết đám mặt nạ đường đen vơi tẩy da chết rồi. Chỉ trung thành với em này. Mình thường làm cả tuần vì mình không có nhiều thời gian, rồi để trong tủ lạnh, đắp xong còn thấy mát da nữa.
    Bột nghệ nên mua loại bột tinh mịn và vàng ươm trên phố Lãn Ông ý, mình đắp không bị vàng da mà rửa sạch mặt còn sáng da nữa. Da mình thuộc loại hỗn hợp dầu

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bột nghệ thì k vàng da đâu b.bột nghệ + sữa chua+ mật ong.đắp thjk lắm í
    • 736 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Bột nghệ làm như nào vậy các chị? em nghe cũng ham hố quá, mà em nghe nói dùng nghệ bắt nắng lắm phải không ah?
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_xinh_123 Xem bài viết
    Bột nghệ làm như nào vậy các chị? em nghe cũng ham hố quá, mà em nghe nói dùng nghệ bắt nắng lắm phải không ah?
    Mình thường xuyên đắp bột nghệ + sữa chua + nước cốt chanh ==> da sáng mượt nhưng bắt nắng. Thực ra bắt nắng hay không là do ý thức của chúng ta (che chắn kĩ càng + bôi kem chống nắng là ok). Sau khi đắp xong rửa sạch bằng nước, rồi lấy bông tẩy trang thấm sữa tươi không đườg bôi lại, da trắng sáng, mềm mại lại không còn màu vàng đáng ghét của nghệ nữa
    • 736 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhacva Xem bài viết
    Mình thường xuyên đắp bột nghệ + sữa chua + nước cốt chanh ==> da sáng mượt nhưng bắt nắng. Thực ra bắt nắng hay không là do ý thức của chúng ta (che chắn kĩ càng + bôi kem chống nắng là ok). Sau khi đắp xong rửa sạch bằng nước, rồi lấy bông tẩy trang thấm sữa tươi không đườg bôi lại, da trắng sáng, mềm mại lại không còn màu vàng đáng ghét của nghệ nữa
    chị ơi cái mặt nạ này tuần đắp máy lần ạ? chị tự làm bột nghệ hay mua ở đâu ạ?
    • 68 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình không có nhiều thời gian nên mua sẵn bột nghệ tinh trên phố thuốc bắc Lãn Ông. Có nhiều loại bột nghệ nhưng các bạn cứ ra hàng thuốc bắc uy tín mua loại tinh vàng ươm hạt mịn dùng rất thích.

Mặt nạ thì kể cả là DIY lành tính cũng không nên ngày nào cũng đắp chỉ nên từ 2-3 lần/tuần nhưng cái chính là kiên trì. Đắp khoảng 3-4 tuần là ai cũng khen da đẹp sáng ngay

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ nghệ, sau đó cho 1cais mặt nạ giấy lên trên rồi ủ bằng mặt nạ nhiệt Radium
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bột nghệ với mật ong có làm da bị bắt nắng không vậy các mẹ?
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình bôi rồi, bột nghệ tự làm luôn + mật ong. bôi xong da vàng nhưng rửa 2 ngày là hết ah. trắng hồng và mịn da đó. nhưng ra nắng phát là tan nát luôn.hichic.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tre_con_khoc_nhe; 27/09/2013 vào lúc 03:40 PM.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vovokenly Xem bài viết
    Bột nghệ với mật ong có làm da bị bắt nắng không vậy các mẹ?
    Chắc chắn bắt nắng bạn ah. Mình làm lọ nước ép nghệ tươi và mật ong để làm mờ vết thâm. Nhưng ra ngoài phải che chắn kỹ lắm ko bị bắt nắng đấy
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nước ép nghệ có thể làm da bị bỏng rộp đó bạn ơi, đặc biệt là với làn da nhạy cảm. Mình làm mătj nạ tinh bột nghệ với sữa chua, mật ong và vài giọt chanh. Khi rửa mặt lại, mình dùng sữa tươi không đường để không bị vàng da
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt mình cũng có mụn và thâm đang kiên trìn đắp nghệ và rửa bằng sữa chua nè thấy cũng mờ vết thâm mà lâu quá nhưng da nhìn đẹp thật. k biết kiên trì đến bao lâu mới hết mấy vết thâm đây buồn dễ sợ. Hôm bữa mình có làm thử bột nghệ + mật ong+ sữa chua đắp sáng ra lại nổi mụn lên thêm, cái nhỏ nó nổi thành bự nên cũng hơi lo
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đắp bột nghệ bị vàng da ạ, eo zậy sao mà đắp khâu kỳ rửa lại cũng tốn time nhỉ

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2