Cách làm đẹp khác

Kinh nghiệm mua hàng ở Singapore

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 934 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Cho em hỏi kinh nghiệm các mẹ các bố đã đi Sing ạ. Em có thằng em chuẩn bị sang Sing, định bụng nhờ nó mua ít đô hàng hiệu bên đó nhưng mà lại sợ nó chả biết chỗ nào để mua, nhỡ mua phải hàng đểu thì chết em.
    Mấy hàng em cần mua là
    - nước hoa: nước hoa chính hãng ở VN đắt lè lưỡi, các mẹ cho em biết mua ở đâu bên Sing thì đúng là nước hoa thật. Mua ở cửa hàng miễn thuế thì chắc là hàng xịn chứ ạ? mà em cũng chưa biết quy định được mua bao nhiêu lọ nước hoa. Mua đóng hàng gửi thì được bao nhiêu chai, nếu xách tay theo người thì được bao nhiêu chai? Về VN có bị đánh thuế kô ạ?

- điện thoại di động: thằng em em nó biết chỗ mua thì phải, nhưng mà em cứ hỏi các bố các mẹ cho chắc chắn. Với lại mua được bao nhiêu chiếc cầm về thì không bị đánh thuế ạ?

- laptop: tương tự như trên ạ.

Em cám ơn cả nhà nhiều nhiều :Kiss::Rose::Rose::Rose::Kiss::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Blanc Expert GN-White Spot Eraser của lancome _trị tàn nhang_có chị nào dùng...

em mới 22 tuổi, da mẹt trắng nhưng cứ phải hoc thể dục nắng nôi một tý là bị mọc tàn nhang,da hai...

• Kinh nghiệm mua hàng online?!

Em có vài món cần phải mua trên mạng, nhưng em cũng hơi phân vân vì chưa có kinh nghiệm gì, nhờ các chị chỉ giùm _trả bằng paypal, hay bằng cách đưa tài khỏan cho họ rút trực tiếp, hay bằng carte? Paypal có an toàn kg? _cách nhận biết một website bán hàng đàng hoàng _những problems có thể xảy...

• Lưu ý khi mua sữa ong chúa

Ngày nay, Sữa ong chúa đã bắt đầu trở thành sản phẩm được mọi người tìm kiếm như một sản phẩm làm...

• Các Mẹ chia sẻ kinh nghiệm mua hàng online nhé!

Các Mẹ ơi, mình muốn mua hàng online mà không có chút kinh nghiệm gì cả, các Mẹ có kinh nghiệm vui lòng chia sẻ với mình và mọi người nhé! Ví dụ như mình vào trang web của Victoria's Secret thấy có rất nhiều đồ đẹp mà lại đang mùa giảm giá, mình muốn mua lắm nhưng mà chưa có chút kinh nghiệm gì...

• 30 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nước hoa: mình chưa mua nhưng thấy có người bạn mua rồi, bạn mình mua ở Duty Free ở Sing và dĩ nhiên là đem về VN không bị miễn thuế vì lúc bạn mua người ta đã chứng nhận cho bạn là bạn không bị đánh thuế rồi (loại này bạn xách trên tay cho hải quan dễ kiểm hàng, không bị lục tung đồ mình lên). Tốt nhất khi mua mà có thắc mắc gì thì bạn cứ hỏi rõ nhân viên ở đó, lâu rồi mình cũng khong nhớ rõ về dung lượng được mua nữa.

Đồ hiệu: bạn cứ nói đi dọc đại lộ Orchard rât nhiều Shopping Centre, trong đó có rất nhiều shop, bảo đảm hàng hiệu thật, tuy nhiên trong 1 trung tâm thì mình thấy có shop giá rẻ, có shop đắt nên tốt nhất cứ thấy đẹp thì vào xem, sau đó lật giá ra xem, thấy rẻ và phù hợp thì mua, không thì đi lùng tiếp ở tiệm khác vậy (nếu muốn mua hàng đẹp mà rẻ thì đến mua và trả giá ở chợ Bugis, đừng mua ở Mustafa ở khu tiểu ấn, ở đó quần áo không phù hợp với sở thích người Châu Á mình đâu, đồ cho người Ấn là nhiều, sến lắm hihi)

Di động và Laptop: rẻ và nhiều nhất ở Sim Lim Square (gần Bugis), tuy nhiên ở đây thì người mua phải biết xem hàng chứ không thì không có gì bảo đảm vì hàng xịn và hàng trung quốc lung tung hết, đủ loại giá luôn. Lúc mua nhớ nói họ là muốn claim thuế ở sân bay, họ sẽ đưa 1 tờ giấy khai số passport, ngày tháng năm sinh, tên và đóng mộc cho bạn, bạn giữ tờ đó và hàng hóa đem nộp ở quầy claim tại sân bay cho họ kiểm, đóng mộc rồi qua quầy khác lãnh lại tiền. Đối với quần áo bạn mua cũng vậy, nhớ claim lại thuế nhé (tuy nhiên phải để riêng đồ mua vào 1 cái túi để cho họ kiểm ở sân bay, không phải lục tung đồ lên).

À, còn vụ đánh thuế điện thoại, Laptop thì mình không biết em bạn đi tính mua bao nhiêu cái vậy? Nếu di động mua 1, 2 cái thì chẳng sao, về nhà chịu khó mở hộp lấy điện thoại ra cầm tay, lúc qua hải quan cứ bỏ vào rổ và sau đó cầm lại, hộp thì cho vào vali. 1, 2 cái thì không có đánh thuế đâu, mua nhiều mới lo.

Còn Laptop thì lần đó mình đi có đem Laptop nhưng trong tờ khai hải quan chẳng có mục nào khai là đem đi 1 cái laptop cả, lúc đem về anh bạn trong chỗ làm cũng xách về 1 cái, mình thì cầm cái laptop của mình cứ te te qua hải quan vô việt nam thôi chứ chẳng khai báo gì cả (trong trường hợp xui quá thì dúi cho mí ảnh khoảng 200 - 500K là ok).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mashi&choco; 03/06/2009 vào lúc 11:28 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,116 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

- nước hoa & mỹ phẩm: khi về ra sân bay changi mua là ổn nhất, rẻ hơn ở sân bay TSN khoảng gần 10%, đừng mua cả valy nước hoa ở sân bay thì về VN ko thuế má j đâu, ở lucky plaza cũng bán nước hoa có thể trả giá được nhưng ko an toàn nếu ko rành,

- laptop: simlim square

- đồ hiệu: singapura, centerpoint, takashimaya,... ở đâu cũng có
    Chỉnh sửa lần cuối bởi De.Men; 03/06/2009 vào lúc 12:45 PM.
    • Nit
    • 5 năm
    • 121 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hihi...các mẹ cầm đt với laptop mà còn nguyên hộp thì về Hải quan VN mất thuế hoặc phải đút đấy ạ...
    E bị 1 lần thế rùi...tốt nhất là chỉ giữ invoice để nhận lại thuế tại Changi thôi, còn hộp thì bỏ hết ra, về VN khai là hàng mình đang dùng nhé...

- Laptop + đt: Simlim, Funan. Đừng mua đt ở Lucky Meouon nhe
    - Nc hoa: e thấy giá ở Lucky thì rẻ thật. Trc h e toàn mua ở Dollars & scent làm quà...mình dùng thì cứ mua ở Changi là ok rùi, rẻ hơn ở shopping centre...
    - Đồ hiệu: hehe thik hàng hiệu thì Paragon thik nhất ^^ rùi Takashimaya và Vivo city
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nit Xem bài viết
    Hihi...các mẹ cầm đt với laptop mà còn nguyên hộp thì về Hải quan VN mất thuế hoặc phải đút đấy ạ...
    E bị 1 lần thế rùi...tốt nhất là chỉ giữ invoice để nhận lại thuế tại Changi thôi, còn hộp thì bỏ hết ra, về VN khai là hàng mình đang dùng nhé...

- Laptop + đt: Simlim, Funan. Đừng mua đt ở Lucky Meouon nhe
    - Nc hoa: e thấy giá ở Lucky thì rẻ thật. Trc h e toàn mua ở Dollars & scent làm quà...mình dùng thì cứ mua ở Changi là ok rùi, rẻ hơn ở shopping centre...
    - Đồ hiệu: hehe thik hàng hiệu thì Paragon thik nhất ^^ rùi Takashimaya và Vivo city

Nước hoa thì mình thấy ko đâu rẻ và an toàn bằng sân bay Changi, duty free
    • 901 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Nước hoa và đồ mỹ phẩm bạn mua ở sân bay Sing nhé, rẻ hơn nhiều so với duty free trong nội địa đấy!
    • 181 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em sắp đi Sing, nên mua gì và ở đâu mà đảm bảo chất lượng và giá rẻ hơn VN? Chị nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp với. Còn qua bên Sing thì có thể đem bán gì nhỉ?:Smiling:
    Thanks
    • 483 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mashi&choco Xem bài viết

Đồ hiệu: bạn cứ nói đi dọc đại lộ Orchard rât nhiều Shopping Centre, trong đó có rất nhiều shop, bảo đảm hàng hiệu thật, tuy nhiên trong 1 trung tâm thì mình thấy có shop giá rẻ, có shop đắt nên tốt nhất cứ thấy đẹp thì vào xem, sau đó lật giá ra xem, thấy rẻ và phù hợp thì mua, không thì đi lùng tiếp ở tiệm khác vậy (nếu muốn mua hàng đẹp mà rẻ thì đến mua và trả giá ở chợ Bugis, đừng mua ở Mustafa ở khu tiểu ấn, ở đó quần áo không phù hợp với sở thích người Châu Á mình đâu, đồ cho người Ấn là nhiều, sến lắm hihi)
    mẹ nó nhầm rồi, chợ bugis ko có hàng đẹp đâu chỉ có hàng rẻ thôi, giống hệt hàng chợ như kiểu hàng chợ ở nhà mình í, 5$ 1 cái đồng hồ, 10$ 3 đôi khuyên tai hay 15$ 2 cái áo :Laughing: còn khu bugis thì có thể shopping ở BHG, Bugis junction, OG, từ OG Bugis đi bộ xuống 1 chút là tới simlim. Còn đồ ở Mustafa thì là đồ hiệu thật đấy nhé, vừa thật vừa rẻ hơn shop, chỉ có điều khu đó hơi lôi thôi luộm thuộm thôi, hàng hiệu mà bày đống cứ như ko phải hàng hiệu ấy :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pucachan; 03/06/2009 vào lúc 03:43 PM.
    • 934 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Em cám ơn cả nhà nhiều nhiều.
    Cách đây 2 năm em cũng qua Sing rùi. Mustafa em cũng qua, khu Ấn Độ quả thực là luộm thuộm. Em đi đủ cả 6 tầng cuả Mustafa đó mà thấy quá trời là hàng TQ không. Nhặt mấy đồ lưu niệm về, không để ý thế là dính phải mấy cái đeo chìa khóa bị rỉ, hàng long lay sứt mẻ, hu hu. Chả hiểu hàng hiệu là ở cái chỗ nào, chứ mấy cái hàng Tàu đó thì thui, em về VN mua cho nhanh. À mà được cái đổi tiền ở đó, giá tốt các mẹ nhỉ.

Em khoái nhất là nước hoa. Thằng em nó bảo bạn nó còn biết chỗ để mua cả thùng đánh về Việt Nam cơ, nhưng mà ở Sing nước hoa fake chả kém gì ở Trung Quốc. Em chả dại, chơi lọ đắt nhưng chính hãng là đáng tiền hơn hẳn. Các mẹ đều khen duty free ở Changi, tuy là em đưa danh sách cần mua cho nó nhưng mà em sợ là thằng em em đến đó lôi thôi lếch thếch, với lại mua cả chục lọ thì khéo về VN bị đánh thuế vỡ mặt ấy chứ. Các anh Nội Bài là hay nổi hứng lắm, em hơi sợ. Nên nếu mua ở cửa hàng miễn thuế nào đó xong rồi để hành lý gửi thì có khi là không sao. Với lại nếu nó đi Tiger Airway giá rẻ thì làm sao mua ở Changi được cơ chứ, hic.

Laptop và điện thoại em không có nhu cầu, nhưng mà cô dì chú bác hỏi nên em đưa cả lên đây. Túm lại mua đồ đắt tiền, hàng hiệu bên Sing thì em thấy rẻ hơn chứ mua hàng mặc cả, hàng rẻ rẻ ở bên đó là vẫn đắt hơn ở Việt Nam, các mẹ nhỉ.
    • 30 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pucachan Xem bài viết
    mẹ nó nhầm rồi, chợ bugis ko có hàng đẹp đâu chỉ có hàng rẻ thôi, giống hệt hàng chợ như kiểu hàng chợ ở nhà mình í, 5$ 1 cái đồng hồ, 10$ 3 đôi khuyên tai hay 15$ 2 cái áo :Laughing: còn khu bugis thì có thể shopping ở BHG, Bugis junction, OG, từ OG Bugis đi bộ xuống 1 chút là tới simlim. Còn đồ ở Mustafa thì là đồ hiệu thật đấy nhé, vừa thật vừa rẻ hơn shop, chỉ có điều khu đó hơi lôi thôi luộm thuộm thôi, hàng hiệu mà bày đống cứ như ko phải hàng hiệu ấy :Laughing:
    Hàng ở Bugis không phải hàng hiệu, chỉ có rẻ thôi, kì đó mình cũng không để ý, cứ đi vào phía sâu bên trong và lên các tầng (đi qua cái khu bán quần áo thun lưu niệm luôn), ở phía tuốt bên trong có nhiều shopbán hàng dạng thời trang tập trung (ví dụ 1 shop chỉ bán áo sơ mi và phụ kiện thôi, 1 shop chỉ bán quần jean thôi, 1 shop chỉ bán áo đầm thôi), mình thấy ở khu bán hàng dạng tập trung này mua được lắm, nhiều kiểu thời trang trẻ trung và giá cũng rẻ (có điều trả giá cũng dữ lắm, mình cũng bị trả hớ mấy lần).

Kì đó mình đi Mustafa chỉ mua được mấy cái áo thun in biểu tượng Sing về làm quà, quần áo fashion thì mình không mua được gì vì thấy nhiều kiểu Hồi giáo quá hihi. Nhưng mà ở Mustafa giá rẻ vì dạng siêu thị, mua đồ linh ta linh tinh cũng thích lắm.

Tỉ giá đô Sing cũng khá cao nên chắc chắn mua gì bạn cũng sẽ thấy đắt hơn VN, chỉ có mua đồ hiệu vào mùa big sales thì sẽ mua được nhiều thứ rẻ hơn VN và đảm bảo là đồ hiệu thiệt.
    • 934 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

À mà em qua chỗ SimLim chuyên bán hàng điện tử rồi ạ. Em chả thấy tin tưởng bọn nó tẹo nào, bán như ở chợ mình ấy mà, mặc cả tùm lum. Em khoái chơi hàng hiệu để không bị lăn tăn về chất lượng thui ạ.
    • 175 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

các chị ơi, em cũng sắp đi sing, mà em thì đang đi học, ko mua hàng hiệu đc,hihi
    các chị chỉ giúp em cách trả giá ở mấy khu bugis gì đó đi! cho em xin chỗ bấn quần áo đẹp đẹp mà rẻ rẻ chút í ạ
    • Nit
    • 5 năm
    • 121 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

hihi bạn MLangle cứ chịu khó đi vòng vòng trong khu Bugis thôi...mặc cả giống vn, thấy j thik thì hỏi giá thôi. Nếu không thì xem trong FarEast, ở ngay đầu Orchard, trước Tangs (từ Scott road di xuống). Đồ giống Bugis nhưng có lẽ đẹp hơn chút.