Cách làm đẹp khác

Kem trị thâm Domina, Giúp với !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tình hình là em bị mụn ở mặt, lưng , mông em thì hồi nhỏ bị .... ghẻ nên cũng nhiều vết thâm lắm.Giờ hết mụn rồi nhưng thâm còn đó, thâm mới em dùng Thorakao thấy cũng đỡ đỡ, còn thâm cũ em dùng Anzela 1 tháng rưỡi nhưng không chút kết quả gì.Nay em định dùng Domina -nghe nói nặng đô hơn nhưng không biết mấy mẹ có ai dùng chưa thì giúp em với.Hay là có biết cách gì trị vết thâm đã lâu năm không thì mách em với nhé.Da em nhìn như báo hoa mai ý,khổ tâm lắm mấy mẹ ah.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Domina có chứa hoạt chất là Hydroquinon, hoạt chất này có tác dụng khử sắc tố melanin của da, do đó làm cho làn da được sáng lên nhanh chóng. Tuy nhiên, về bản chất, melanin được cơ thể tổng hợp để bảo vệ phần mô bên trong tránh các tác dụng của tia tử ngoại. Khi melanin bị khử thì làm cho cơ thể tăng tổng hợp melanin mạnh mẽ hơn. Do đó, sau khi sử dụng kem Domina, phải tuyệt đối tránh ánh sáng, nếu không thì không bao giờ có được làn da sáng mà nó sẽ còn tối hơn rất nhiều so với khi chưa dùng Domina. Và Domina cũng chỉ dùng với tác dụng tức thời, nghĩa là dùng thì được nhưng ngừng dùng thì đâu vẫn hoàn đấy thôi. Và nếu không che nắng được kỹ thì nó còn bị phản tác dụng nữa.
    • 275 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thế thì loại kem này dùng cũng ko được hiệu quả lắm nhỉ:Sick:
    • 1,605 Bài viết

• 11,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babygirllove Xem bài viết
    Tình hình là em bị mụn ở mặt, lưng , mông em thì hồi nhỏ bị .... ghẻ nên cũng nhiều vết thâm lắm.Giờ hết mụn rồi nhưng thâm còn đó, thâm mới em dùng Thorakao thấy cũng đỡ đỡ, còn thâm cũ em dùng Anzela 1 tháng rưỡi nhưng không chút kết quả gì.Nay em định dùng Domina -nghe nói nặng đô hơn nhưng không biết mấy mẹ có ai dùng chưa thì giúp em với.Hay là có biết cách gì trị vết thâm đã lâu năm không thì mách em với nhé.Da em nhìn như báo hoa mai ý,khổ tâm lắm mấy mẹ ah.
    Bạn thử Acnes C10 chưa, mình thấy giảm nám rõ rệt đấy. Giá ở Nhà thuốc là 250K.
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trước kia mặt em bị 'tai biến da do coticoid' ặt đầy mụn ghê gớm lắm, cái tính của em lại táy máy suốt ngày chọt phát nặng cái mặt vì nó cũng ngứa quá, em đi khám chữa Bs.Bạch Sương, khoảng 2 tháng thì mụn đỡ hoàn toàn, nhưng do tác dụng phụ của thuốc thoa và as Blue light nên mặt em bị thâm và sạm da, bs kê toa bao gồm 2 loại thuốc thoa: thoa ban ngày ZA, thoa ban đêm là Domina và uống kèm theo Upsa C đễ trị thâm và Nám, em thấy cũng hiệu quả lắm.
    Em là con gái ngang tàn bướng bỉnh
    Bước vào đời ngạo mạn kiêu sa.
    Là con gái em biết tha biết hận
    Em biết yêu và tàn nhẫn khi cần.
    • 353 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Mình cũng táy máy,đi đốt tàn nhang, bg thì bị để lại vết thâm, hối hận khôn siết.Hiện mình đang đi BS chữa thâm, BS kê đơn cho mình xức 1 loại ban ngày : Unitone 4 ( sp của Pháp), và buổi tối là Melacare . Nhưng BS cũng bảo mình là không nên nôn nóng,và trong chỉ định của các tube thuốc cũng chỉ định sử dụng 03 tháng liên tục.Bạn thử xem sao. :Smiling: