• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Lâu lắm hôm nay em mới có thời gian lên diễn đàn hỏi các mẹ về kinh nghiệm làm đẹp. Chuyện là em có dùng kem dưỡng da Bảo Lâm được gần 1 năm rồi, thấy da đẹp hơn, trắng hơn nhưng thấy nhiều người bảo ko dùng nữa da dễ bị mụn và nám hả các mẹ? Em lo quá, ko biết thế nào: Có nên dùng tiếp nữa ko? Vì bây jo em chưa có gia đình nhưng sợ sau này có em bé vào dễ bị nám da! Hix. Mà em thấy nhiều người kêu lắm. Các mẹ cho em lời khuyên với nha! Thanks các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 thực phẩm giúp ngủ ngon không lo tăng cân

Đối với những người hay ăn đêm, khi thưởng thức những thực phẩm sau đây sẽ không bị béo phì mà còn...

• Dùng Kem dưỡng da làm nâu..

Chả là em thấy bây giờ nhiều sao chạy theo mốt da nâu quá. Có mẹ nào từng dùng hay biết về loại kem vừa dưỡng vừa làm da nâu chưa ạ?? liệu có tác dụng phụ gì ko nhỉ? e cũng đang mún thử xem thế nào, chứ trắng mãi rùi cũng chán :))

• Siêu sao bóng rổ, trò chơi mở đường thành siêu sao cho bé

Hầu như các bé trai đều có nhiều ước mơ về tương lai của mình sau này. Mỗi bé có thể tưởng tượng...

• Xin ít sáp ong làm kem dưỡng da

Các mẹ ơi, em đi hỏi khắp họ hàng, bạn bè thân thiết, xóm làng mà ko có ai có lấy 1 chút sáp ong nào cho em:), khổ thế, hàng hiếm hay sao ấy. Tra trên bác goole thì cũng biết chỗ mua, nhưng khổ nỗi em chỉ cần 1 tẹo thôi, chứ ở đó họ ko có bán như thế. Nhà mẹ nào có thì để lại cho em 1 ít thôi nhé!...

• Những sai lầm phổ biến khi tẩy lông tay tại nhà

Tẩy lông tay tại nhà tuy là việc khá đơn giản và nhiều người áp dụng, nhưng chỉ một chút sai sót...

• 56 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

chị ơi có pải lọ kem chị dùng nó nhỏ nhỏ như lọ thuốc nhỏ mắt ko ạ?
    tầm 20k 1 lọ
    nếu đúng là loại đấy thì chị đừng dùng nữa chị ạ
    em nghe nói loại đấy chưa lưu huỳnh làm mỏng da mặt, làm da trắng nhanh như hại da lắm ạ
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hic, đừng có dùng loại đó chị ơi, bị ung thư da đấy, lúc dùng thì vạy chứ dừng lại là bít ngay.
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chết, mẹ nó dùng được 1 năm rồi cơ à? Chắc là cũng do da của mẹ nó thuộc loại khỏe đấy chứ không thì...:Sick:. Mình có đứa bạn cũng dùng kem này (cách đây mấy năm rồi), mà chỉ được vài tuần da trắng lên sau đó thì ... MỤN và... VẾT THÂM. Khiếp quá, bỏ đi ngay, thế mà dư âm vẫn còn đến giờ đấy.
    • 1,397 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngadung Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Lâu lắm hôm nay em mới có thời gian lên diễn đàn hỏi các mẹ về kinh nghiệm làm đẹp. Chuyện là em có dùng kem dưỡng da Bảo Lâm được gần 1 năm rồi, thấy da đẹp hơn, trắng hơn nhưng thấy nhiều người bảo ko dùng nữa da dễ bị mụn và nám hả các mẹ? Em lo quá, ko biết thế nào: Có nên dùng tiếp nữa ko? Vì bây jo em chưa có gia đình nhưng sợ sau này có em bé vào dễ bị nám da! Hix. Mà em thấy nhiều người kêu lắm. Các mẹ cho em lời khuyên với nha! Thanks các mẹ nhiều!
    còn phải hỏi à? chắc chắn mẹ nó mà dừng lại ko dùng cái kem này nữa thì da mặt sẽ bị xuống cấp kha khá đấy( có thể nổi mụn bọc, sần sùi, đen đủi hơn trước), cái này là kem trộn mà, mẹ nó dùng dc trong suốt 1 năm chứng tỏ da mẹ nó cũng khỏe quá.
    em đã dùng cách đây mấy năm( vì ko biết là kem trộn). lúc dùng da hết mụn, taứng đẹp. sau ko dùng nữua thì mọc mụn tùm lum, da xấu ko đỡ dc. em phải khổ sở dưỡng lại bằng loại khác mới khá lên như bây giờ đấy.
    dừng lại đi thôi mẹ nó ơi.:mad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi oanhkiều; 15/12/2009 vào lúc 05:09 PM.
    • 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Ngày xưa chị gái mình nghe nói dùng kem này đẹp lắm cũng ham, mua về bôi xong da mịn đẹp, mình thấy thế sướng quá cũng bôi, ai dè nó làm cho cháy da luôn, kết quả ba năm rồi giờ vẫn còn 1 nốt thâm nhẹ do di chứng! sợ tới kiếp sau luôn!
    Gieo ý nghĩ, gặt hành động.
    Gieo hành động, gặt thói quen.
    Gieo thói quen, gặt tính cách.
    Gieo tính cách, gặt số phận!
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngadung Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Cái kem này ko những bào mòn da mặt mà nó còn ngấm vào tận gan nên tác dụng rất nhanh. Da trắng, lúc đầu thì hết mụn, hết thâm nhưng!!!! Sau một thời gian sử dụng da bị bào mòn mất dần sự đề kháng và lúc đó da rất rễ bị kích ứng rễ thâm, mọc mụn và viêm da....

Ngừng ngay thì sẽ rất khó vì bây h da bạn đang bị nó khống chế rồi. Thế nên bạn nên ngừng dần dấn thôi. Tuần đầu thì 2 ngày buôi một lần. Tuần sau thì một tuần bôi 2 lần. Và tuần cuối cùng thì một tuần một lần.

Sau đó chưa nên sử dụng các loại kem dưỡng vội mà nên vệ sinh mặt sạch và dùng nước dưỡng hao hồng. Một hoặc hai tuần sau da ko có hiện tượng gì thì nên bổ sung dưỡng chất cho da luôn. Tốt nhất nên dùng các dòng tái sinh bạn ạ.

Một số trường hợp mình biết là khi ngừng cái này da sẽ mọc mụn luôn nên nếu bạn làm theo cách mình nói mà da mọc mụn hay có phản ứng xấu thì bạn nên đến viện da liễu ngay để kiểm tra nhé.

Chúc bạn thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi firstlady; 15/12/2009 vào lúc 05:31 PM.
    • 157 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Nghi ngờ quá, không biết có chứa corticoid không đây? Vì loại này làm mòn da khủng khiếp, mụn bay hết sạch luôn, tác dụng không ngờ. Nhưng không dùng nữa thì biết tay....
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em thấy mẹ chồng em cũng đang dùng mask với tẩy da chết của Bảo Lâm thì phải...thấy bảo là cũng triết xuất từ lô hội,mùi cũng đúng mùi lô hội...mà giá thành thì cũng ko phải là rẻ đâu nhé,cũng 2~300k 1 hộp đấy...Thấy mẹ chồng em còn bảo là hàng xuất khẩu ra nước ngoài còn có loại 800~900k là loại đặc trị mà....bà mẹ chồng em mua ở 1 cái salon hạng trung gần nhà....Em thì ko có dùng mấy loại này...nhưng nghe các mẹ nói hoang mang quá...ko hiểu là như thế nào :-ss
    • 1,406 Bài viết

• 2,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Sunny Xem bài viết
    em thấy mẹ chồng em cũng đang dùng mask với tẩy da chết của Bảo Lâm thì phải...thấy bảo là cũng triết xuất từ lô hội,mùi cũng đúng mùi lô hội...mà giá thành thì cũng ko phải là rẻ đâu nhé,cũng 2~300k 1 hộp đấy...Thấy mẹ chồng em còn bảo là hàng xuất khẩu ra nước ngoài còn có loại 800~900k là loại đặc trị mà....bà mẹ chồng em mua ở 1 cái salon hạng trung gần nhà....Em thì ko có dùng mấy loại này...nhưng nghe các mẹ nói hoang mang quá...ko hiểu là như thế nào :-ss
    Chài đất ơi, lô hội gì mà lô hội chị ơi! Bảo Lâm ở HP nhà em đây nè. Bôi cái đó chỉ nên bôi theo kiểu: Nếu mình có vài cái mụn to trên mặt thì chấm cái thuốc ấy vào đúng chỗ mụn để nó mau xẹp thôi, (nó có mấy chất gì ấy có tác dụng tẩy rửa cực mạnh --> bôi phát hôm sau mụn xẹp luôn, cho da ý thì bị cháy thâm lại), bôi lan ra cả mặt thì da mặt bị bào mòn ngay. Ai da ko khỏe còn có thể bị teo da, viêm da nữa. Salon nào mà quái thú thế, bán cho mẹ chị những 300k 1 hộp Bảo Lâm. Em nhớ ngày xưa nó bán rẻ bèo à, đầy chợ, có 10k một hộp nhỏ nhỏ như lọ thuốc nhỏ mắt ý. Hộp to hơn, tròn tròn thì hình như là 20k hay sao ý.
    Mà hồi xưa vụ này ầm ĩ lên báo rồi mà. Cái cô chủ nhãn hiệu Bảo Lâm này hình như đã từng bị CA mời lên phường làm việc rồi mà. :Worried:

I am really happy when being with my hubby.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn dưỡng băng gì đấy?hix da mình đang nổi mụn nước nhỏ li ti ngứa khăp mặt chữa hoài cứ hết lại lên.huhu
    • 140 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hồi còn trẻ mẹ e thoa được 2 tháng xong ngưng dùng 1 phát là da bị sạm và nám rất nặng, càng ngày càng nám sâu hơn. Đừng dùng chị ơi Giờ da mặt mẹ em trông nám chán lắm
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thì nghe nhiều người bảo dùng bảo lâm. nhưng không tốt bầng bạch liên và mình vẫn đang dùng bạch liên. sau đó nhờn thuốc mình chuyển qua dùng oxy. hì
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bài viết hay
    • 31 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ôi, hồi dậy thì em sài Bảo Lâm để trị mụn suốt nè, bôi toàn mặt luôn, cứ bôi 3-4 hôm là hết mụn lại trắng mịn. Nhưng ngưng dùng thì em cũng chả bị làm sao cả, chỉ bớt trắng hơn, bớt mịn hơn và có mụn. Da em bình thường thì Dầu và Tàn nhang, dùng thì đẹp lên, mà chả dùng cũng chẳng sao. Em cũng bỏ Bảo Lâm 4-5 năm nay rồi ( hết dậy thì hết mụn thì thôi ). Giờ em 26t rồi, da mặt trắng nhưng tái và vẫn tàn nhang, lỗ chân lông to nhưng em nghĩ do tuổi tác nó thế. Còn đang muốn dùng lại Bảo lâm cho xinh như hồi trẻ, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì dưỡng lành mạnh vẫn hơn. Nói chung là kem bảo lâm ko đến mức ghê như mọi người nói đâu, em thấy nhiều người vẫn dùng mà có bị sao đâu, cũng giống cái kem sâm 7k/1 hộp đấy thôi, con bạn em dùng hơn chục năm nay vẫn mịn màng xinh gái, chẳng bị làm sao cả.
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic, vậy mà em không biết cứ dùng hoài, nghe các mẹ nói sợ wa, chắc bỏ gấp!huhuhu