Cách làm đẹp khác

Hỏi về đai thắt lưng đeo nếu bị lệch đĩa điệm, đau cột sống

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi, tình hình là mẹ em hay bị đau lưng do nhiều lý do lắm: lệch đĩa điệm, thoái hoá cột sống. Hic.
    Em nghe nói mua đai đeo vào sẽ giảm đau, em search trên mạng có đai thắt lưng Bách Huyên,
    kg biết sử dụng có hiệu quả kg? có chị nào biết chỉ em với, có loại nào khác nữa kg các chị???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ mình mới bị ngã từ tầng 2 xuống cách đây mấy tháng. Cụ bị vỡ mất 1 đốt sống lưng, phải phẫu thuật ở BV Việt Đức. Khi mổ xong thì bác sĩ ở Khoa phẫu thuật cột sống lưng bắt phải mua 1 cái áo = da để cố định cho lưng. Ở đó có người mổ đĩa đệm, có người mổ nọ kia, và mỗi người phải đeo 1 loại áo khác nhau. Không phải ai cũng đeo áo như nhau đau mẹ nó ạ.

Vì vậy, tốt nhất mẹ nó nên đưa bà đi khám rồi mới biết là dùng loại áo nào là chuẩn nhất. Nên đến Việt Đức mà khám mẹ nó ạ.
    • 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vianh2010 Xem bài viết
    Mẹ mình mới bị ngã từ tầng 2 xuống cách đây mấy tháng. Cụ bị vỡ mất 1 đốt sống lưng, phải phẫu thuật ở BV Việt Đức. Khi mổ xong thì bác sĩ ở Khoa phẫu thuật cột sống lưng bắt phải mua 1 cái áo = da để cố định cho lưng. Ở đó có người mổ đĩa đệm, có người mổ nọ kia, và mỗi người phải đeo 1 loại áo khác nhau. Không phải ai cũng đeo áo như nhau đau mẹ nó ạ.

Vì vậy, tốt nhất mẹ nó nên đưa bà đi khám rồi mới biết là dùng loại áo nào là chuẩn nhất. Nên đến Việt Đức mà khám mẹ nó ạ.
    cám ơn bạn nhé, mình ở SG rùi, vậy chắc là phải vào bệnh viện chấn thương chỉnh hình khám, mẹ mình thường khám ở đây, mà sao kg nghe bác sỹ khuyên nên đeo đai gì hết, chắc lần này phải hỏi kỹ.