• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi em nghe có người nói là uống dấm sẽ giảm cân, gầy đi tong teo thật í ạ, mà uống là phải uống nhiêu và cùng lúc. Liệu có đúng không ạ??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

UI can mẹ nó nhé, uống giấm nhiều sẽ làm loét bao tử í.
    Mình có biết 1 em uống giấm để giảm cân, em í ốm thật nhưng xanh xao lắm và sau này ăn nhiều cũng k mập nổi
    Chưa kể bây giờ giấm nuôi thì ít thấy mà thấy toàn giấm hóa học. Thôi cứ từ từ mà giảm cân mẹ nó ạ. Mẹ nó ép nước bí đao ( hay còn gọi là bí xanh ) uống đi, cũng iảm cân nhiều lắm í, mình đã thử qua rùi rooling:
    • 572 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

mình thấy moi ngowoif bảo uống dấm táo mèo vừa giảm béo vừa tốt mà, dấm táo mèo còn có tác dụng chữa bệnh nữa ấy. Mình chẳng biết có hại gì không nhưng mình đang uống kết hợp với ăn ít đi (1 bát cơm/bữa, thức ăn ăn bình thường), giờ con mình 11 tháng mình giảm được 8kg rồi
    • 228 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

bà cô em hồi con gái uống giấm, ốm thật, k mập lên nổi luôn. Em cũng uống,được 2 3 lần hết chịu nổi nên nghỉ luôn, k ốm tẹo nào, mà hồi đó có 43kg mà bị hoang tưởng mình mập lắm. H chừng 45 46 rồi. Cũng muốn giảm cân!!! rooling:
    • 344 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Ngày xưa tớ thấy bà chị hàng xóm cũng giảm cân bằng dấm mà ko thấy hiệu quả. Mà tớ can các mẹ có ý định giảm cân bằng dấm, loét bao tử thì chết. :Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khúc mưa; 21/10/2009 vào lúc 04:48 PM.
    Sometimes the snow comes down in June
    Sometimes the sun goes 'round the moon...
    • 1,031 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Em nghĩ là đừng giảm cân theo cách này. Uống nhiều dấm làm loét dạ dày đấy ạ. Giờ còn trẻ có thể chưa thấy tác hại chứ mai sau già, khả năng hấp thụ chất dinh dưỡng kém hơn mà lại còn có hậu quả của dấm để lại thì sợ lắm.

• 2 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi cái này phải uống như thế nào? uống trong bâo lâu?
    giwò mình đang muốn giảm cân gấp nên cách nào cũng muốn thử
    mẹ nào biết cụ thể mách cho mình với nha
    • 70 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    UI can mẹ nó nhé, uống giấm nhiều sẽ làm loét bao tử í.
    Mình có biết 1 em uống giấm để giảm cân, em í ốm thật nhưng xanh xao lắm và sau này ăn nhiều cũng k mập nổi
    Chưa kể bây giờ giấm nuôi thì ít thấy mà thấy toàn giấm hóa học. Thôi cứ từ từ mà giảm cân mẹ nó ạ. Mẹ nó ép nước bí đao ( hay còn gọi là bí xanh ) uống đi, cũng iảm cân nhiều lắm í, mình đã thử qua rùi rooling:
    chị ơi em hỏi là uống nước ép bí đao như thế nào. Cứ xay ra rồi uống ạ. Có phải liều lượng gì ko?
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mà các mẹ ơi, dấm ở đây là dấm nuôi hay dấm đóng chay sẵn ngoài hàng vậy ?
    • 409 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Ôi, uống dấm, tớ can. Ngày xưa thời sinh viên tớ cũng béo lắm. Thế là mua dấm ở siêu thị về uống.
    Cảm giác cụ thể thế này nhé: Tu một hơi dấm ---> rùng mình vì chua -------> bắt đầu cồn cào ruột ( chắc do axit nhiều) -----> 10' sau bụng sôi lên vì dấm ---------> để giảm đau bụng thế là tớ xuống nhà làm chén cơm, đĩa thịt, bát canh . :cool:

Kết quả là không thấy giảm cân mà thấy tăng cân, rồi còn bị đau bao tử nữa chứ.:Thinking:

Để giảm cân tớ đã thực hiện như sau: Vào bữa ăn, tớ tập trung vào ăn rau đầu tiên, ăn rau luộc, rau xào, canh rau, salat..v.. sau đó mới ăn cơm, ăn thịt. Vì khi mình ăn rau đã lưng bụng rồi thì ăn cơm và thịt sẽ ít đi. Cỡ chừng một tháng, chứng thèm ăn đã giảm đi. Sau chừng 2 tháng cân bắt đầu giảm. Cách này hơi lâu nhưng có hiệu quả và tốt cho sức khỏe. Bạn thử tham khảo xem nhé. Chúc dáng đẹp eo thon.
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trời ai bảo mẹ nó uống lúc đói làm gì cho nó khốn khổ
    mà cái dạ dày của mình nó đúng nghĩa là dày luôn, đợt trước mới mở mắt đã tu cả 1 cốc nước chanh hok đường cả tuần trời mà chả thấy nó sao cả vì thế nên nghe thấy cái cách này cũng thấy thú vị nên muốn tham khỏa xem nó thế nào
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ nói thế này làm mình cũng nản rồi....:Sad::Sad::Sad:
    chắc phải dùng cách khác thôi:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:
    • 167 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

tớ giảm cân bằng cách nhịn ăn ( không sử dụng dấm ) mà hiện giờ đang đau dạ dày thuộc dạng nặng đây . Nếu mà dùng dấm nữa thì chắc loét mất . Mà béo thì vẫn hoàn béo :Smiling:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhé em cũng định thử nhưng nghe thế này thì cũng sợ rồi
    em giảm cân từ tháng 4 đến tháng 7, mỗi bữa chỉ ăn một bát, riêng tối chỉ ăn rau, tập thể dục đều mỗi ngày 1 tiếng, đi bơi trong vòng một tháng mà cân em sút có 2kg, đùi và mông vẫn to, đúng là ác mộng. :Crying::Crying:
    Em nhịn ăn mệt quá nên h lại ăn lại rồi, mà dạo này bận cũng k tập tành gì được người phì ra
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MGV283; 24/10/2009 vào lúc 10:24 AM.
    • 222 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Chị MGV đừng bao giờ giảm cân bằng cách uống nhiều dấm nhé. Em đã từng gặp cũng giảm cân theo cách này và đúng là giảm rất nhiều, đến nỗi tong teo cả đi, sau đó thì không thấy béo lên nữa. Nhưng quả thực, sau khi cô ấy giảm cân đột ngột như vậy thì da dẻ đang căng mịn, đột nhiên bị nhăn nheo, dúm dó trông rất là xấu. Em nghĩ là muốn giảm cân an toàn thì phải trải qua 1 khoảng thời gian dài cực khổ (ăn theo chế độ) chứ ko thể ăn xổi, ở thì bằng cách uống dấm được.
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

còn mình thì ăn súp bắp cải, ăn được 4 ngày giảm 4kg (vì ngày thứ 5 đi ăn nhậu với bạn nên ko ăn cũng hết giảm lun keke). Nhưng giảm được có 1 lần đó à, 3 tháng sau ăn lại chỉ giảm có 1kg à huhu.... Nhưng được cái ăn rau nhiều nên da ko bị nhăn nheo hay bị xuống sắc da (chắc do ăn rau và hoa quả nhiều trong lúc ăn kiêng nên độ đàn hồi da tăng )
    • 228 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanhTay1807 Xem bài viết
    còn mình thì ăn súp bắp cải, ăn được 4 ngày giảm 4kg (vì ngày thứ 5 đi ăn nhậu với bạn nên ko ăn cũng hết giảm lun keke). Nhưng giảm được có 1 lần đó à, 3 tháng sau ăn lại chỉ giảm có 1kg à huhu.... Nhưng được cái ăn rau nhiều nên da ko bị nhăn nheo hay bị xuống sắc da (chắc do ăn rau và hoa quả nhiều trong lúc ăn kiêng nên độ đàn hồi da tăng )
    tiêu thụ bắp cải nhiều quá coi chừng bị bướu nghen chị, mẹ em hồi trẻ ăn nhiều (hồi đó khổ lắm), h 1 cái bướu ngay cổ, 1 cái ngay cẳng tay. Thương mẹ gì đâu...T_____T
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi su su xào Xem bài viết
    Chị MGV đừng bao giờ giảm cân bằng cách uống nhiều dấm nhé. Em đã từng gặp cũng giảm cân theo cách này và đúng là giảm rất nhiều, đến nỗi tong teo cả đi, sau đó thì không thấy béo lên nữa. Nhưng quả thực, sau khi cô ấy giảm cân đột ngột như vậy thì da dẻ đang căng mịn, đột nhiên bị nhăn nheo, dúm dó trông rất là xấu. Em nghĩ là muốn giảm cân an toàn thì phải trải qua 1 khoảng thời gian dài cực khổ (ăn theo chế độ) chứ ko thể ăn xổi, ở thì bằng cách uống dấm được.
    các chị ơi em ko hiểu là uống dấm nghĩa là mọi ng` sẽ uống trực tiếp hay là pha loãng ra ạ ?

em thấy nếu uống trực tiếp thì nó chả chua mà như kiểu uống cồn í ạ ?

Em cũng không muốn thử nhưng rất tò mò không hiểu uống dấm ở đây là uống thay nước lọc hay chỉ uống 1, 2 lần mỗi ngày , pha loãng hay uống trực tiếp ạ ?

Chị nào biét bật mí cho em với :d thanx nhiều ạ
    • 189 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

:Sick:chị đừng có nghịch dại giảm cân bằng dấm, cân chưa giảm đã thấy vào bệnh viện vì bị xuất huyết bao tử rồi đấy
    :Smiling: Ăn uống điều độ, rau củ quả nhiều hơn chất béo thì cũng giảm bớt dc 1 tý cân nặng chị ạ