Cách làm đẹp khác

dùng phấn trang điểm và son loại nào tốt ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

em mới vào học trường khách sạn Saigontourist. Truong em có yêu cầu là hoc viên nên trang điểm nhẹ để trông đẹp hơn và cũng để quen dần với sự trang điểm khi sau này đi làm ỏ môi trường khách sạn ạ.

em năm nay 21t, từ hồi cha sinh mẹ đẻ đến giờ chưa trang điểm bao giờ vì mỗi lần trang điểm, dù là nhẹ thì em cũng thấy khó chịu và thấy mặt mình già hơn . Với lại da mặt em cũng trắng láng mịn rồi ạ:Battin ey:. Nhưng giờ trường bắt trang điểm thì cũng đành cắn răng cắn lợi mà trang điểm thội:Sick:

Em xin nhờ các mẹ tư vấn cho em phấn trang điểm nào tốt, ko hại da mà giá vừa phải ạ?:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mèo mèo; 05/10/2009 vào lúc 01:16 PM.

• 685 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Loại tốt của Châu Á thì có shisedo em ạ, chị có xài loại ni thích lắm, nếu để vừa giá tiền thì chị thấy revlon cũng được lắm, son nhẹ nhàng, màu đẹp...
    Nói chung có rất nhiều loại rất ok như của hãng amore, essance... chủ yếu em phải xem em hợp với loại nào cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dautay2009; 05/10/2009 vào lúc 01:35 PM.

• 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautay2009 Xem bài viết
    Loại tốt của Châu Á thì có shisedo em ạ, chị có xài loại ni thích lắm, nếu để vừa giá tiền thì chị thấy revlon cũng được lắm, son nhẹ nhàng, màu đẹp...
    Nói chung có rất nhiều loại rất ok như của hãng amore, essance... chủ yếu em phải xem em hợp với loại nào cơ.
    da em là da thường ạ. shesedo chắc đắt lắm ạ?:Sad:

• 685 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mèo mèo Xem bài viết
    da em là da thường ạ. shesedo chắc đắt lắm ạ?:Sad:
    vậy em xài revlon hoặc essance đi, chị thấy vừa giá tiền, revlon màu son đẹp em ạ, cỡ khoảng từ hơn 2 trăm nghìn đổ lại thôi em

• 1,584 Bài viết

• 7,775 Được cảm ơn

Da chị đẹp sẵn thì dễ rồi, chỉ cần mua base, má hồng, son và phấn mắt là đủ, bỏ qua bước kem nền với kem phủ đi, vẫn là trang điểm nhưng nhẹ mặt lại còn ko trông già hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Một số dòng bình dân giá cũng rất vừa phải: etude, Qgirl, evline, za, oriflame đây là những dòng cho giới trẻ phấn phủ cũng ok lắm.
    Mình đang dùng qgirl nên ứng cử em này mịn và nhẹ nhàng.
    yahoo: yosthanhthuy
    Tel: 0904 202 115

• 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

em cũng thử đánh phấn rồi, nhưng nhìn cứ như mặt mốc, giống diễn viên đóng torng mấy cái film kinh dị ấy ạ. Em nghe bảo muốn ăn phấn thì phải cạo lông mặt?:Sad:

P/S: hiện giờ da em trắng tươi và hồng hào rồi. Giờ mà trang điểm vô, lỡ mai mốt ko trang điểm nữa thì nhìn mặt nó có nhợt nhạt đi ko ạ?

tại em thấy nhiều người mặt đã quen với trạng thái có trang điểm rồi nên khi ko trng điểm thì nhìn trông xấu ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mèo mèo; 05/10/2009 vào lúc 03:09 PM.

• 1,279 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Ui essance thì em can
    rẻ thì rẻ thật mà chán lém ạ, phí xiền, bạn em nó bán cho tụi essance, em muốn mua ủng hộ lắm mà nó bảo mày mua làm gì tốn tiền, lúc mới làm nó cũng mua đủ bộ mỹ phẩm của cty vì rẻ hơn ngoài mà xài vài lần roài vứt xó luôn

Em thấy tầm tiền thì oriflame và Qgỉrl cũng có 1 số sp ok . Kem lót, kem nền em thấy oriflame cũng ok với da đẹp, phấn phủ thì ori hoặc etude, son, má hồng thì etude hoặc Qgirl đều dễ thương, mascara thì maybeline , phấn mắt thì kanebo cũng đẹp nữa . Kem lót, kem nền, má hồng tầm dưới 300k. Son với mascara, phấn phủ, phấn mắt thì tầm 200k (son có loại ~1ook thì phải)ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ♥TQ♥; 05/10/2009 vào lúc 03:11 PM.
    Ad/Mod ơi update giùm em nick bên Mua Sắm đi ạ, 10 ngày rồi chưa thấy hồi âm
    Travalo - Refillable Perfume Bottle Atomizer Travel Sprays rẻ nhất HN - thu nhỏ nước hoa mang bỏ trong túi xách dễ dàng hơn bao giờ hết

• 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ♥TQ♥ Xem bài viết
    Ui essance thì em can
    rẻ thì rẻ thật mà chán lém ạ, phí xiền, bạn em nó bán cho tụi essance, em muốn mua ủng hộ lắm mà nó bảo mày mua làm gì tốn tiền, lúc mới làm nó cũng mua đủ bộ mỹ phẩm của cty vì rẻ hơn ngoài mà xài vài lần roài vứt xó luôn

Em thấy tầm tiền thì oriflame và Qgỉrl cũng có 1 số sp ok . Kem lót, kem nền em thấy oriflame cũng ok với da đẹp, phấn phủ thì ori hoặc etude, son, má hồng thì etude hoặc Qgirl đều dễ thương, mascara thì maybeline , phấn mắt thì kanebo cũng đẹp nữa . Kem lót, kem nền, má hồng tầm dưới 300k. Son với mascara, phấn phủ, phấn mắt thì dưới 200k ạ.
    dạ em chỉ cần đánh phấn trắng, má hồng và son cho môi phớt hồng thôi ạ

như em Mivân này này

Chỉnh sửa lần cuối bởi mèo mèo; 05/10/2009 vào lúc 03:23 PM.

• 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

:RaisedEye

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3