Cách làm đẹp khác

dùng phấn trang điểm và son loại nào tốt ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 34 Lượt chia sẻ
  • 28.6K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

em mới vào học trường khách sạn Saigontourist. Truong em có yêu cầu là hoc viên nên trang điểm nhẹ để trông đẹp hơn và cũng để quen dần với sự trang điểm khi sau này đi làm ỏ môi trường khách sạn ạ.

em năm nay 21t, từ hồi cha sinh mẹ đẻ đến giờ chưa trang điểm bao giờ vì mỗi lần trang điểm, dù là nhẹ thì em cũng thấy khó chịu và thấy mặt mình già hơn . Với lại da mặt em cũng trắng láng mịn rồi ạ:Battin ey:. Nhưng giờ trường bắt trang điểm thì cũng đành cắn răng cắn lợi mà trang điểm thội:Sick:

Em xin nhờ các mẹ tư vấn cho em phấn trang điểm nào tốt, ko hại da mà giá vừa phải ạ?:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mèo mèo; 05/10/2009 vào lúc 01:16 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 685 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Loại tốt của Châu Á thì có shisedo em ạ, chị có xài loại ni thích lắm, nếu để vừa giá tiền thì chị thấy revlon cũng được lắm, son nhẹ nhàng, màu đẹp...
    Nói chung có rất nhiều loại rất ok như của hãng amore, essance... chủ yếu em phải xem em hợp với loại nào cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dautay2009; 05/10/2009 vào lúc 01:35 PM.
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautay2009 Xem bài viết
    Loại tốt của Châu Á thì có shisedo em ạ, chị có xài loại ni thích lắm, nếu để vừa giá tiền thì chị thấy revlon cũng được lắm, son nhẹ nhàng, màu đẹp...
    Nói chung có rất nhiều loại rất ok như của hãng amore, essance... chủ yếu em phải xem em hợp với loại nào cơ.
    da em là da thường ạ. shesedo chắc đắt lắm ạ?:Sad:
    • 685 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mèo mèo Xem bài viết
    da em là da thường ạ. shesedo chắc đắt lắm ạ?:Sad:
    vậy em xài revlon hoặc essance đi, chị thấy vừa giá tiền, revlon màu son đẹp em ạ, cỡ khoảng từ hơn 2 trăm nghìn đổ lại thôi em
    • 1,620 Bài viết

• 8,136 Được cảm ơn

Da chị đẹp sẵn thì dễ rồi, chỉ cần mua base, má hồng, son và phấn mắt là đủ, bỏ qua bước kem nền với kem phủ đi, vẫn là trang điểm nhưng nhẹ mặt lại còn ko trông già hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Một số dòng bình dân giá cũng rất vừa phải: etude, Qgirl, evline, za, oriflame đây là những dòng cho giới trẻ phấn phủ cũng ok lắm.
    Mình đang dùng qgirl nên ứng cử em này mịn và nhẹ nhàng.
    yahoo: yosthanhthuy
    Tel: 0904 202 115
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

em cũng thử đánh phấn rồi, nhưng nhìn cứ như mặt mốc, giống diễn viên đóng torng mấy cái film kinh dị ấy ạ. Em nghe bảo muốn ăn phấn thì phải cạo lông mặt?:Sad:

P/S: hiện giờ da em trắng tươi và hồng hào rồi. Giờ mà trang điểm vô, lỡ mai mốt ko trang điểm nữa thì nhìn mặt nó có nhợt nhạt đi ko ạ?

tại em thấy nhiều người mặt đã quen với trạng thái có trang điểm rồi nên khi ko trng điểm thì nhìn trông xấu ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mèo mèo; 05/10/2009 vào lúc 03:09 PM.
    • 1,348 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Ui essance thì em can
    rẻ thì rẻ thật mà chán lém ạ, phí xiền, bạn em nó bán cho tụi essance, em muốn mua ủng hộ lắm mà nó bảo mày mua làm gì tốn tiền, lúc mới làm nó cũng mua đủ bộ mỹ phẩm của cty vì rẻ hơn ngoài mà xài vài lần roài vứt xó luôn

Em thấy tầm tiền thì oriflame và Qgỉrl cũng có 1 số sp ok . Kem lót, kem nền em thấy oriflame cũng ok với da đẹp, phấn phủ thì ori hoặc etude, son, má hồng thì etude hoặc Qgirl đều dễ thương, mascara thì maybeline , phấn mắt thì kanebo cũng đẹp nữa . Kem lót, kem nền, má hồng tầm dưới 300k. Son với mascara, phấn phủ, phấn mắt thì tầm 200k (son có loại ~1ook thì phải)ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TQxinh; 05/10/2009 vào lúc 03:11 PM.
    Vial/ Mini nước hoa chính hãng - chiết nước hoa Travalo ... đảm bảo hàng xịn rẻ nhất
    http://zaodich.com/forum/f2490/vial-...-nhat-1907259/
    Thanh lý giầy nam Espirit size 40 - Classic, trẻ trung
    Xem thêm: http://zaodich.com/forum/f2920/set-m...-40-a-1907260/
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ♥TQ♥ Xem bài viết
    Ui essance thì em can
    rẻ thì rẻ thật mà chán lém ạ, phí xiền, bạn em nó bán cho tụi essance, em muốn mua ủng hộ lắm mà nó bảo mày mua làm gì tốn tiền, lúc mới làm nó cũng mua đủ bộ mỹ phẩm của cty vì rẻ hơn ngoài mà xài vài lần roài vứt xó luôn

Em thấy tầm tiền thì oriflame và Qgỉrl cũng có 1 số sp ok . Kem lót, kem nền em thấy oriflame cũng ok với da đẹp, phấn phủ thì ori hoặc etude, son, má hồng thì etude hoặc Qgirl đều dễ thương, mascara thì maybeline , phấn mắt thì kanebo cũng đẹp nữa . Kem lót, kem nền, má hồng tầm dưới 300k. Son với mascara, phấn phủ, phấn mắt thì dưới 200k ạ.
    dạ em chỉ cần đánh phấn trắng, má hồng và son cho môi phớt hồng thôi ạ

như em Mivân này này

Chỉnh sửa lần cuối bởi mèo mèo; 05/10/2009 vào lúc 03:23 PM.
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

:RaisedEye
    • 998 Bài viết

• 1,872 Được cảm ơn

em cũng thử đánh phấn rồi, nhưng nhìn cứ như mặt mốc, giống diễn viên đóng torng mấy cái film kinh dị ấy ạ. Em nghe bảo muốn ăn phấn thì phải cạo lông mặt?:Sad:

P/S: hiện giờ da em trắng tươi và hồng hào rồi. Giờ mà trang điểm vô, lỡ mai mốt ko trang điểm nữa thì nhìn mặt nó có nhợt nhạt đi ko ạ?

tại em thấy nhiều người mặt đã quen với trạng thái có trang điểm rồi nên khi ko trng điểm thì nhìn trông xấu ạ
    em còn nhỏ , da đẹp sẵn thì không nên dùng nhiều mỹ phẩm , 1 chút son môi cho tươi tắn là đủ xinh rồi! ước gì được như em hihihi:Smiling:
    • 2,517 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Mèo mèo xem thử mình bày thế này đc ko nhé

- Kem dưỡng
    - Kem lót. Bạn mua loại prep dùng lót cho mineral make up, hic tự dưng quên béng tên, mai mình search kỹ lại rồi viết vậy ... giá 210K/tuýp, dùng ổn.

Da đẹp thì khỏi dùng Found, phủ luôn 1 lớp phấn phủ, dùng loại ko màu nếu bạn thích. Nếu bạn muốn tiết kiệm thì dùng Mineral make up, rất rẻ ... tầm trên dưới 200 1 hũ dùng cũng lâu, phải tội phải mua cọ, tầm 200-300K cây cọ cho phấn phủ

- Son thì nhiều loại, bạn chỉ cần 1-2 cây là đủ, nên khoảng trên dưới 300K/cây cũng đc rồi, mà giá đó thì mua đc son loại tốt rồi. The Face Shop cũng OK, BourJois cũng chưa đến 300K/cây.

-Mascara dùng Maybeline 99K TV đang Quảng cáo đó hihi ...

-CHì kẻ mắt Revlon, 149K/cây, dòng Colour Stay rất tốt, ko trôi ko lem dễ kẻ.

Tạm thời cần bao nhiu đó thôi, sau thời gian bạn cần gì thì mua thêm. :Battin ey:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 188 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Cho mình hỏi ké 1 chút nhé?

Da mình da dầu, hix, khổ lắm, nhưng từ khi đi làm phải make up. Mình dùng nhiều loại phấn rồi nhưng vẫn ko ngăn được dầu tiết ra (dùng loại oil-free)... Mình mà đánh đầy đủ các lớp như base-found-phủ... thì cỡ 2 tiếng sau là phấn nó bị chảy ra, hix:Sad:... Dạo này mình ko đánh mấy lớp như vậy nữa, chỉ lót 1 lớp Olay 7 tác dụng, rồi phủ 1 lớp phấn Shisedo ở ngoài thôi, cũng ko ngăn được da mặt tiết dầu (mình ở SG quanh năm nắng nóng nên da mặt cứ nhờn hoài), vì vậy nên ko che được hết khuyết điểm.:Sad::Sad::Sad:

Có bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình nên dùng loại mỹ phẩm nào nhé?
    • 526 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinecloud Xem bài viết
    Cho mình hỏi ké 1 chút nhé?

Da mình da dầu, hix, khổ lắm, nhưng từ khi đi làm phải make up. Mình dùng nhiều loại phấn rồi nhưng vẫn ko ngăn được dầu tiết ra (dùng loại oil-free)... Mình mà đánh đầy đủ các lớp như base-found-phủ... thì cỡ 2 tiếng sau là phấn nó bị chảy ra, hix:Sad:... Dạo này mình ko đánh mấy lớp như vậy nữa, chỉ lót 1 lớp Olay 7 tác dụng, rồi phủ 1 lớp phấn Shisedo ở ngoài thôi, cũng ko ngăn được da mặt tiết dầu (mình ở SG quanh năm nắng nóng nên da mặt cứ nhờn hoài), vì vậy nên ko che được hết khuyết điểm.:Sad::Sad::Sad:

Có bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình nên dùng loại mỹ phẩm nào nhé?
    chi thử dùng idealist trước khi boi kem dưỡng ban đem sẽ giúp han che tiét dàu , ban ngày sau khi boi olay thì dùng make up base ( cái ngày rat quan trong giúp giũ phan và ngan ngùa lão hóa cho da) ,
    còn ve phan thì dùng double matte oil control foundation của estee lauder ( chi tói của hàng đẻ kiem tong màu phù hop) .good luck
    • 233 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Hi bạn, mình cũng giống bạn, có một làn da trắng mịn và rất ít khuyết điểm nhưng vì hoàn cảnh sống nên mình cũng phải trang điểm nhẹ nhàng hàng ngày. Mình có một số gợi ý cho việc chăm sóc sắc đẹp bạn tham khảo thử nhé.

Một là cho dù làn da mình có đẹp tới đâu cũng không thể chống trả lại đc tác hại của khói bụi, môi trường và thời gian nên trong phần chăm sóc sắc đẹp của phụ nữ quan trọng nhất là dưỡng da. Có thể bạn không trang điểm nhưng dưỡng da giống như là điều bắt buộc, còn trẻ thì bắt đầu từ làm sạch da hàng ngày và dưỡng ẩm (những bước này thì không bao giờ là quá sớm). Thỉnh thoảng bạn cũng nên tẩy da chết và đắp mặt nạ. Một làn da sáng mịn và tươi trẻ thì mới có thể "ăn" phấn và tạo ra một lớp trang điểm đẹp. Mình cũng thường xuyên trang điểm (nhẹ nhàng thôi, ít khi đánh found hay powder) nhưng nhờ chăm dưỡng da nên có khi ra ngoài không make up chút nào nhưng vẫn có người hỏi han xem mình có dùng phấn không :LoveStruc: Những người mà trang điểm quen, đến khi để mặt mộc bị xanh xao là do họ ko quan tâm đúng mức việc chăm sóc da và trang điểm nhiều quá mức (ngày nào cũng đắp cả đống phấn lên mặt).

Hai là nếu bạn thực sự yêu thương làn da của mình thì mình khuyên thật lòng bạn nên đầu tư cho mỹ phẩm cao cấp và không được ham rẻ (quần áo, phụ trang có thể mua đồ bình thường nhưng những gì liên quan sức khỏe, sắc đẹp thì phải chăm chút cẩn thận). Sở dĩ bạn đánh phấn thấy bị mốc mặt là do làn da ít được chăm sóc và chất lượng của phấn không tốt. Nếu khả năng chi trả của bạn không cao thì mình nghĩ Maybeline là một sự lựa chọn tốt, mình đã từng dùng và thấy khá tự nhiên, trẻ trung. Trang điểm hàng ngày thì chỉ cần một lớp lót rồi má hồng, son môi và mascara (nếu bạn thấy cần thiết) là đủ tươi trẻ và rạng rỡ rồi vì da bạn đã trắng mịn sẵn. Make up có làm bạn già đi không là tùy theo cách bạn chọn màu và apply thế nào thôi. Trang điểm như Mi Vân trong ảnh mình nghĩ cũng không ít đâu vì cô này ở ngoài da không quá đẹp nhưng lên ảnh thì lúc nào cũng lung linh xinh tươi.

Mong là gợi ý của mình sẽ giúp đc bạn, trang điểm còn giúp phụ nữ tự tin và yêu đời hơn nữa đấy! :LoveStruc:
    • 965 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Em thấy vừa tiền thì chị dùng của Revlon, Maybeline, Max factor, mineral....em mới dùng mỗi mascara của Maybeline....còn của Revlon hay Max factor...em chưa dùng nhưng thấy mọi người nói dùng cũng khá ok, mà giá cả lại phải chăng vừa tiền
    • 202 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hi, sao lại cứ quan niệm là "phải trang điểm" thế nhỉ. Tuy da em thì xấu thật, nhưng em nghĩ trang điểm cũng như shopping, là 1 trong những thú vui và đặc quyền của phụ nữ chứ. Em thì theo trường phái tự nhiên thôi, trang điểm chủ yếu để che đi nc da xấu xí, nhiều mụn, nhiều thâm. Nếu da chị đẹp rồi thì vẫn cần dưỡng thật tốt để duy trì vẻ đẹp ấy, kẻo năm mười năm nữa có tiếc cũng không kịp.

Trắng đẹp gì thì dưỡng xong cũng cần base để bảo vệ da trước khói bụi ô nhiễm (chưa nói tới những thứ trét lên mặt sau đó :Laughing, chị có thể dùng base có thêm thành phần chống nắng, nếu da không ăn nắng và không bị sạm do nắng thì như vậy là đủ an toàn trước nắng roài, ra ngoài thì vẫn nên có mũ nón 1 tí. Nếu chị đã tự tin là da trắng rồi thì dùng phủ dạng trong suốt thôi, sẽ giữ cho da mịn và có độ sáng, không bị giả, và hạt phấn lại rất nhẹ. Thêm chút son và mas là đã long lanh lắm rồi. Má hồng muốn đánh được tự nhiên cũng cần đôi chút tập luyện, nếu da không tái mà thích tự nhiên thì bỏ qua cũng được, da em hồng nên thỉnh thoảng em cũng lười, hihi. Kẻ mắt nước có tác dụng lớn với đôi mắt nhưng cũng cần luyện tập mới kẻ đẹp được, tập dần dần là uki ^o^. Em thấy cực nhiều ng mắc lỗi kẻ lông mày quá cứng, không tự nhiên, vì tay nghề có hạn, toàn tự học nên em dùng cách tỉa lông mày ở hàng rồi chỉ dùng mas chải 1 lượt lên cho đậm màu và vào nếp hơn (lông mày em ở đuôi nhạt) chị có thể dùng cách này cho tự nhiên, hoặc mas trong thôi nếu lông mày đã rậm sẵn.

Vậy ngoài bước dưỡng ra thì em nghĩ chị mua dần là được, base nhất định phải mua loại tốt, son thì nên mua loại tốt vì loại không tốt lên môi không đẹp sẽ rất ảnh hưởng tới gương mặt nói chung, còn việc dưỡng thì tối về dùng son dưỡng là được thôi, các thứ khác chị cứ thử dần từ đồ vừa tiền là dc rồi.

Yên tâm là chỉ cần chị có trang điểm là ai nhìn cũng thấy rồi, không tới nỗi trang điểm rồi mà giáo viên lại kêu chưa được đâu, hihi. Xinh đẹp là quyền lợi và cũng là nghĩa vụ của phụ nữ, trang điểm lên chắc chắn xinh hơn, phù hợp với bản thân và hoàn cảnh là uki chị nhé.
    • 876 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Da chị đẹp sẵn thì dễ rồi, chỉ cần mua base, má hồng, son và phấn mắt là đủ, bỏ qua bước kem nền với kem phủ đi, vẫn là trang điểm nhưng nhẹ mặt lại còn ko trông già hơn.
    đồng ý với bạn này, ở cơ quan mình, có rất nhiều bạn da đẹp sẵn rồi, trắng trẻo và hồng hào, các bạn í chỉ thoa thêm chút phấn má nhẹ nhàng, và son màu tươi tắn là vừa đẹp vừa tự nhiên. Nếu thích có thể nhấn nhá thêm chút màu mắt nữa :Battin ey:

mà em mèo mèo, dự trù kinh phí cho khoản make up là bao nhiều xiền thì mọi ng sẽ tư vấn đc chính xác hơn. Theo kinh nghiệm của mình thì ko nên đầu tư vào các phấn bình dân nhu essence gì đó hay oriflame ... vì những dòng này rất nhiều chì, dùng nhiều và thường xuyên sẽ làm cho da bị sạm đi, ko tốt

make up muốn giữ đc da nên đầu tư vào một số dòng tuy có lục tốn đấy nhưng có dưỡng mà ít chì như shishedo hay lancome í... mà phải mua chính hãng nhé, đừng mua ngoài mấy cửa hàng mỹ phẩm thập cẩm từ tầu đến âu

• 159 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nếu khoảng 500k thì nên mua loại kem dưỡng nào hả các chi? Da e thuộc da hỗn hợp, mùa hè nhờn, mùa đông khô, tróc vảy nên e muốn dưỡng thật tốt trước đã. Giá cả có thể hơn 1 chút cũng được ạ. À mà shơwroom của shiseido ở đâu các chị nhỉ, cho e xin địa chỉ với ạ!
    • 2,487 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

tớ nghĩ ấy nên mua thử hàng Laneige của Korea đi, loại này xài ok lắm, giá cả thì rẻ hơn shiseido nhưng phấn mịn lắm. nhìn rất tự nhiên
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jennyp; 06/10/2009 vào lúc 11:29 AM.

ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    OM MANI PADME HUM
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2